ผู้เขียน หัวข้อ: Subaru Legacy'93-98 สุดยอดมากๆครับ  (อ่าน 17943 ครั้ง)

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **
Subaru Legacy'93-98 สุดยอดมากๆครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 21:31:18 »
Subaru Legacy'93-98 บทความคุณภาพได้ใจจริงๆครับ

ผมคงไม่เก่งพอจะให้คะแนนใดๆได้ แต่อ่านแล้วชอบมากๆ

มันเหมือนอ่านละครลอดลายมังกร ชีวิตมีที่มา ผ่านช่วงพิสูจน์ตัวเอง ผ่านช่วงสำเร็จ ช่วงเอาตัวรอด .....

มีบทสรุปที่ดีสำหรับแนวทางให้คนอยากได้รถสักคันอยากจี๊ด หรือไล่ตามฝันวัยเด็ก ที่ไม่ชอบรถตลาด

เยี่ยมมากๆครับคุณ Cheng (คุณช้าง หรือเชง) คุณภาพดีเหมือนตอนอ่าน E30 ยอดเยี่ยมมากๆ

ปล.เทียบกับตอนอีโว จะชอบอันนี้มากกว่า เพราะไม่ลงในด้านดีเทล
แต่มีเรื่องการตลาด และมุมมองการออกแบบ แนวคิดเยอะดีครับ  ;D ;D ;D

ปล.2 สุดยอดมากครับ www.headlightmag.com

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: Subaru Legacy'93-98 สุดยอดมากๆครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 21:42:23 »
ผมก็เห็นด้วยครับ

บทความนี้เจ๋งมากๆ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Re: Subaru Legacy'93-98 สุดยอดมากๆครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 22:28:34 »
ขอบคุณครับ

บทความนี้อาจจะอ่านดูโอเคก็จริง แต่ผมใช้เวลาเขียนนานไปหน่อย ถ้านี่เป็นหนังสือรถ เขาคงไล่ผมออกไปแล้วเพราะทำงานช้าครับ

จริงๆแล้วคุณภาพของงาน กับบทการเขียนมันไม่ใช่สิ่งที่เกิดขึ้นจากตัวผมเองนัก เพราะอย่างการเขียน
ที่มีพวกข่าวสาร ประวัติ และอารมณ์นั้น ผมได้มาจากจิมมี่ ซึ่งผมนำบางส่วนของเขามาผสมกับสไตล์ตัวเอง
แล้วก็โชคดีที่ออกมาแล้วมีคนอ่านรู้เรื่อง

ส่วนคุณภาพเนื้อหา มันจะขึ้นๆลงๆครับ แล้วแต่ว่าข้อมูลของรถรุ่นนั้นจะมีให้ผมนำมาลงได้มากขนาดไหน
บางรุ่นผมอยากเขียนมาก แต่ข้อมูลไม่มี หรือมีน้อย ก็คิดหนักว่าเขียนไปแล้วอ่านไม่จุใจจะโดนด่าเอา

แต่ถึงโดนด่าก็จะยอมครับ เพราะเรามีเท่าไหร่ ใส่เท่านั้น จุดประสงค์ของคนที่อ่าน Rewind คือ เมื่ออ่านเสร็จแล้ว
คนอ่านสามารถเดินเข้าไปคุยกับคนในคลับที่ใช้รถรุ่นนั้นๆได้อย่างไม่เคอะเขิน..เรียกว่ารู้เืรื่องระดับหนึ่งโดยไม่ต้อง
รบกวนใครมาบรรยายอีกรอบ

ฉะนั้นมันถึงนาน แต่ดี..นึกถึงพวกร้านอิตาเลียนอร่อยๆดังๆแต่เชฟทำช้า แถมพอด่าก็ไล่เตะลูกค้า อะไรประมาณนั้นครับ

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 04, 2009, 22:54:38 »
คุ้นๆว่า ร้านที่เราเจอกันมาหรือเปล่าหว่าแพน?

คิคิ

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 00:09:24 »
ไม่ดิ อันนั้นไม่เตะลูกค้า จริงๆไม่มีที่ไหนในไทยบ้าขนาดนั้นหรอก แต่มีร้านอิตาเลียนที่ถือตัวใช้ได้อยู่ร้านนึง
น้ำหมดแก้วไม่มีคนเสิร์ฟ เขาเขียนไว้บนโต๊ะเลยว่า เชิญบริการตัวเอง เพราะอยากเอาเวลาไปดูเรื่องคุณภาพอาหารมากกว่า

ถ้ามีเงินพันนึงในกระเป๋าจะพาไปกิน อยู่ไม่ไกลผมหรอก
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2009, 21:16:02 »
ไม่ดิ อันนั้นไม่เตะลูกค้า จริงๆไม่มีที่ไหนในไทยบ้าขนาดนั้นหรอก แต่มีร้านอิตาเลียนที่ถือตัวใช้ได้อยู่ร้านนึง
น้ำหมดแก้วไม่มีคนเสิร์ฟ เขาเขียนไว้บนโต๊ะเลยว่า เชิญบริการตัวเอง เพราะอยากเอาเวลาไปดูเรื่องคุณภาพอาหารมากกว่า

ถ้ามีเงินพันนึงในกระเป๋าจะพาไปกิน อยู่ไม่ไกลผมหรอก

ร้านไหนวะแพน....ไม่ไกลเมิงก็ไม่ไกลตูด้วยสิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 09, 2009, 00:32:08 »
ชื่อร้าน Enzo อยู่ในเมืองทองธานี ตรงแถบที่เป็นตึกออฟฟิศ เข้าไปจนหมดแถวตึก เลี้ยวขวา - ขวา - มองทางซ้ายไว้จะอยู่ซอย 1 ไม่ก็ 2 แพงนะ แต่อร่อย