ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่าฟอร์ด เรนเจอร์ใหม่ถูกล็อกความเร็วที่ 180 จริงหรือเปล่าครับ  (อ่าน 11740 ครั้ง)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
พอดีไปดูในคลับมา หรือเป็นข่าวที่ไม่จริงครับ

NgoH

• บุคคลทั่วไป
180 ผมว่ากำลังดีสำหรับกระบะ
แต่ตัวเก่า 160 เอง ไม่ไหว ต่ำกว่าเพื่อนเกินไป

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

• Hero Member
งงกับกฏหมายบ้านเราจัง ... มันดูขัดกัน max speed สูงสุดที่ทางหลวงอนุญาต สูงสุดน่าจะห้ามขับเร็วเกิน 130 km/hr ?
( ไม่แน่ใจว่าก.ม.ความเร็วสูงสุดห้ามเกินเท่าไหร่ครับ ที่ทางหลวงเส้นไหน ใช่มอเตอร์เวย์หรือเปล่า )

ออฟไลน์ mathician

• Sr. Member
อ้าวหรอ ผมก็คิดว่า 120 มาตลอด

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ตัดที่ 180 นี่ถือว่ากำลังดีแล้วสำหรับกระบะ. ไม่ช้าหรอก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมก็ได้ยินมาประมาณนี้เหมือนกันอ่ะครับ..

ผมว่าถ้าล็อกที่ 180 ก็โอเคแล้วล่ะครับ..  ;D
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ johnlee

จะมีสักกี่ครั้งล่ะครับ ที่ขับถึง180

สำหรับผม ล๊อค 150 ก็พอแล้ว แต่ขอ0-150ใน 15 วิ อิอิ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ nuch n14

• Full Member
ตัวเก่าก็ล็อคเหมือนกันครับ ไม่รู้เจ้ากัสโดนล๊อคด้วยหรือป่าว555

ออฟไลน์ Fly to dream

ดีกว่าตัวเก่าที่ 160 ช้าเว่อร์ เวลาแซงเข้าเลนขวา 160 ยังมีพวกมาจี้ท้ายได้กว่าจะหาช่องกลับซ้ายได้ 180 อย่างน้อยประวิงเวลาได้มากขึ้น แต่ขอซัก 200 ดีกว่านะ ;) ;) ;) 3.2 ทั้งทีล็อคแล้ว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

แต่ตัวเก่า 160 เอง ไม่ไหว ต่ำกว่าเพื่อนเกินไป

เห็นด้วยครับ
180ก็เร็วและเพียงพอต่อการใช้งานมากแล้วครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ myalexxp

เห็นด้วยครับ
180ก็เร็วและเพียงพอต่อการใช้งานมากแล้วครับ

ขับช้าๆลงมั้งก็ดีนะครับ

ได้เห็นอีกมุมมองหนึ่ง นึกถึงตอนเราหัดขับรถกันใหม่ๆดีกว่านะครับ

ขับช้ามากกกกกกกกกกก อิอิ ;D

ออฟไลน์ BestHuafoo

• เอี๊ยดแอ๊ด

180 ถือว่าไม่เลวร้ายอะไรนะ กำลังดี ยังไงในชีวิตประจำวันก็ไม่ได้ขับถึงขนาดนั้น

ออฟไลน์ tg

• Jr. Member
  • **
ล็อกที่ 180 ก็น่าจะเพียงพอแล้วสำหรับประเทศไทย

ออฟไลน์ natty ib-cm

;D 180 ก็โอเคแล้ว

ออฟไลน์ iiuuiisj

• Full Member
ส่วนมาก  รถในประเทศไทย  ก็  lock  ไม่เกิน 200  ล่ะครับ

lock หรือไม่  lock  ก็เหมือนเดิม  คน  ขับเร็ว  เอา ไป แก้  ecu  คนขับช้า ก็ขับไม่ถึง  อยู่ดี

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
งงกับกฏหมายบ้านเราจัง ... มันดูขัดกัน max speed สูงสุดที่ทางหลวงอนุญาต สูงสุดน่าจะห้ามขับเร็วเกิน 130 km/hr ?
( ไม่แน่ใจว่าก.ม.ความเร็วสูงสุดห้ามเกินเท่าไหร่ครับ ที่ทางหลวงเส้นไหน ใช่มอเตอร์เวย์หรือเปล่า )

ผมว่าเป็นการเผื่อไว้

อย่างญี่ปุ่น ให้สูงสุดที่ 100 (National Highway) เขาก็ตั้ง ECU จำกัดที่ 180 ครับ เป็นกฎหมายเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ HYDE--

รถญี่ปุ่น เห็นเข็มไมล์ สุดที่ 180 km/h ทุกคันเลยครับ
ไม่ว่าจะเป็น Nissan March หรือ Toyota Supra ก็ตาม -*-

ลอคความเร็วข้อดีคือ จะได้ถนอมเครือง/เกียร์ได้อีกนิด
แต่มันจะกลายเป็นข้อจำกัดรึป่าวครับ ถ้าคู่แข่งเกิดวิ่งได้เกิน 200 หล่ะ อาจถูกมองว่า แรงสู้คันนั้นคันนี้ไม่ได้นะครับ
แต่เอาจริงๆ ถ้าใครอยากขับเร็วกว่านั้นจริงๆ (ซึ่งคงมีไม่เยอะ สำหรับรถกระบะ) ค่อยไปปลอดเองก็ได้

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
สำหรับผมไม่ควรเกิน 120-140 เกินนี้ไปรู้สึกว่าเร็วมากไปแล้ว ผมขับเองในชีวิตเคยขับ 140 แค่ครั้งเดียวก็รู้สึกว่ามันเร็วมากมายถ้าเกิดเหตุกระทันหันขึ้นกลัวจะรับมือไม่ได้ จริงอยู่มันขึ้นกับฝีมือคนขับ แต่ไอ้พวกขับเร็วๆกันไม่ใช่เหรอที่เกิดอุบัติเหตุกันด้วยข้ออ้างยอดนิยมว่า ไม่คุ้นเส้นทาง ฝนตกถนนลื่น มีรถ หมา แมว เด็ก คนแก่ ตัดหน้า

ป.ล. ปกติขับสามห่วงไม่เกิน 100 ก็เลยรู้สึกว่าเกินนี้ไปมันอันตรายล่ะมั้ง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น