ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ความคิดเห็นของเพื่อนๆหน่อยครับ ระหว่าง bmw และ benz  (อ่าน 22466 ครั้ง)

ออฟไลน์ ArmMoTo

• Sr. Member
ไม่เคยขับ ไม่เคยนั่งมั้งคู่นะครับ

แต่ผมครั่งไคร้ 520d ครับ  ;D

เท่าที่ทราบมา ขับเองชอบสนุกๆ ก็ตัวนี้แหละครับ

ถ้าเอาแบบสบายๆ ชิวๆ ก็ Benz ครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
520d ถ้างบถึง 525d ส่วนตัวมอง F11 520d
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ chean

• Full Member
ใจมา  520D  เต็มประตู..... ;D

ปล.อยากให้มีเบาะหน้าเทพๆอย่างกับตัวท๊อป 525D  มาบรรจุใน  520D บ้าง

ออฟไลน์ pradiw

ความชอบส่วนตัวครับ
เชียร์ BMW F10 คร้าบบ :D

ออฟไลน์ vuthtichai

ถ้าเทียบ ความดุ หล่อ ผมว่า bmw หล่อกว่าเยอะครับ
e ตัวนี้ ผมว่าไม่สวย จะหล่อก็ไม่สุด ไฟท้ายไม่คลาสสิคด้วย มันฉีกจากความเป็น benz ในหัวผมไปหน่อย

เรื่องเบาะหลัง ผมว่า สองคันนี้ไม่ต่างกันหรอกครับ  แค่ bm ช่วงล่างกระเทือนหนักกว่าเลยนั่งไม่สบายมากกว่า

ออฟไลน์ sedan lover

choice คล้ายกับผม เมื่อครึ่งปีก่อนครับ

ต่างกันคือ ผมเปรียบเทียบ 520d กับ E200CGI ครับ(งบน้อยครับ E250 แพงกว่าพวกนี้ครับ) ;D

ตอนผมเลือกปวดหัวมากครับ ได้ปรึกษาคุณจิมมี่กับคุณแพนที่นี่ล่ะครับ ของผมจบที่ 520d ครับ

เห็นด้วยกับทุกคนในข้างต้น เน้นขับสนุกเท่ห์ไป 520d เน้นสง่านุ่มๆไป E250 ครับ ขับไม่เหนื่อยทั้งคู่

E class เชียร์ช่วงล่าง avant. นะครับ แต่จากใช้จริงผมว่า 520d ประหยัดน้ำมันกว่าทุกคันที่คุยกันในนี้แน่นอน

และมี BSI 5 ปีสบายใจระดับนึงเลยครับ

ออฟไลน์ beebird

520d  F10 ครับ

ออฟไลน์ XL_SiZe

พอดีไปรับ X1 มา เลยถือโอกาสลงภาพที่ จขกท. สนใจครับ แล้วแต่การตัดสินใจ
แต่ผมเองชอบ F10

...

...

...

...

...

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
สวยบาดใจสุดๆครับ

ออฟไลน์ V221

ขอออกความเห็นในฐานะที่เคยใช้ทั้งBMWและปัจจุบันใช้Benzรวมทั้งที่บ้านก็มีทั้ง2ยี่ห้อนะครับว่าต่างยี่ห้อก็มีจุดเด่นและจุดด้อยของมันเองครับ ต้องถามว่าเน้นอะไรเป็นพิเศษครับ?
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ MC Stradale

แล้วเรื่องประหยัดน้ำมันหละครับ สำหรับสองคันนี้

ออฟไลน์ Sappe!

520d +1 ครับ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ JJ

523i ดีกว่าครับ ประหยัดน้อยแต่เครื่องยนต์เงียบกว่า 520d เยอะมาก แต่ถ้าไม่คิดมากเรื่องเสียงเครื่องก็อีกเรื่องครับ

ออฟไลน์ HYDE--

520d กะ 525d ถ้าเทียบว่านี่คือเครื่องดีเซล ถือว่า เงียบมากๆแล้วครับ
นอกจากว่า อยากได้รถที่ เงียบบบบ แบบว่า เงียบบบกริบ แล้วเสียงเครื่องเพราะๆ ก็ไป 523i ครับ
เชียร์ BMW ดีเซลครับ เพราะทั้งประหยัด แถมสมรรถนะดีกว่าเบนซิน ยิ่งตัว 525d ดีกว่าอย่างชัดเจนเลยครับ
แถมจิบน้ำมัน น้อยกว่า B-segment หลายรุ่นด้วยซ้ำ

ออฟไลน์ chean

choice คล้ายกับผม เมื่อครึ่งปีก่อนครับ

ต่างกันคือ ผมเปรียบเทียบ 520d กับ E200CGI ครับ(งบน้อยครับ E250 แพงกว่าพวกนี้ครับ) ;D

ตอนผมเลือกปวดหัวมากครับ ได้ปรึกษาคุณจิมมี่กับคุณแพนที่นี่ล่ะครับ ของผมจบที่ 520d ครับ

เห็นด้วยกับทุกคนในข้างต้น เน้นขับสนุกเท่ห์ไป 520d เน้นสง่านุ่มๆไป E250 ครับ ขับไม่เหนื่อยทั้งคู่

E class เชียร์ช่วงล่าง avant. นะครับ แต่จากใช้จริงผมว่า 520d ประหยัดน้ำมันกว่าทุกคันที่คุยกันในนี้แน่นอน

และมี BSI 5 ปีสบายใจระดับนึงเลยครับ

ถามจริง 520d  กินน้ำมันตกกี่กิโลต่อลิตรครับ  เอาแบบใช้งานจริง  ไม่ได้แข่งประกวดนะครับ

กำลังลังเลระหว่าง  520d กับ 525d  แต่ถ้าตัว 525d กินกว่านิดหน่อยก็น่าสนเหมือนกัน

เพราะส่วนตัวแล้วขับดุ  อยากได้ช่วงล่างปรับได้  Sport+  อีกอย่างเลยคือเบาะหน้าตัวท๊อปครับ

ปล. มีใครใช้ตัว 525d  ว่ากินน้ำมันประมาณกี่กิโลต่อลิตร  มาแช่กันหน่อยครับ  กำลังคัน......