ผู้เขียน หัวข้อ: // เซลส์ขายรถของ บริษัท TOMPOST ไม่ทราบว่าได้อ่านกฎของบอร์ดแล้วหรือยัง? //  (อ่าน 13779 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

จากข้อความขายรถในกระทู Audi R8 และ รถเกรย์เข้าศูนย์ AAS ได้หรือไม่นั้น

คุณได้เข้ามาโพสต์ขายของ อย่างหน้าด้าน ไร้ยางอาย

โพสต์โดยไม่ดูตาม้าตาเรือเลยว่า

"เว็บของเรา ห้ามไม่ให้มีการขายของกันในกระทู้
ไม่ว่าจะเป็นกรณีใดๆทั้งสิ้น"

ถ้ายังไม่เคยอ่าน กรุณา กดลิงค์นี้เอาไปอ่านเสียด้วย

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,11777.0.html

ขึ้นไว้ด้านบนสุดของเว็บ ไม่ทราบว่าเคยแหกตาดูบ้างไหมครับ?

คุณมาโพสต์ถึง 2 ข้อความติดกัน ลงเบอร์โทรไว้เสร็จสรรพ

ผมขอ แบนคุณทิ้งครับ โดยไม่มีการเตือน
เพราะมีขึ้นหกระทู้ปักหมุด ให้อ่านกันก่อนจะเข้ามาแจมในบอร์ดไว้แล้ว

ที่นี่ไม่ใช่สถานที่สำหรับให้เซลส์ขายรถยี่ห้อใด โชว์รูมใด
มาใช้เป็นพื้นที่ "หากิน" ขนาด  Chevrolet ปตท. จอหน์นีวอล์กเกอร์ เราก็จัดการมาหมดแล้ว
ดังนั้น กรุณาปฏิบัติตามกฎอย่างเคร่างครัดด้วย!

มิเช่นนั้น จะดำเนินการขั้นเด็ดขาด เป็นลำดับต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 02, 2011, 23:10:50 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Hottest

• Newbie
  • *
เค้าอาจจะไม่ได้ตั้งใจ มั้งครับ

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
เค้าอาจจะไม่ได้ตั้งใจ มั้งครับ

ผมพูดจริงๆจากใจนะครับพี่

พี่ควรลดการสร้างดราม่าครับ

ครั้งแรก เตือนหลังไมค์ แล้วแบนก่อนดีมั้ยครับ

จะได้ไม่ดันกระทู้ที่สำคัญตกเร็วไปด้วย

ขอบคุณครับพี่

ออฟไลน์ mengkubs

• Jr. Member
  • **

ครั้งแรก เตือนหลังไมค์ แล้วแบนก่อนดีมั้ยครับ

จะได้ไม่ดันกระทู้ที่สำคัญตกเร็วไปด้วย

บางทีก็ต้องโหดตลอดดิครับ  จะได้ไม่เกลื่อนบอร์ด 

คุณจิมมี่สู้ๆครับ

• Newbie
  • *

ตามนั้นละครับ ไม่ต้องถึงขั้นใช้คำรุนแรงขนาดนั้นด่ากันก็ได้ม้างครับ

ผู้ชายด่าผู้หญิงหน้าด้านไร้ยางอาย ผมรับไม่ได้ ผมดูยังไงก็เกินกว่าเหตุ

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
ใครบอกพี่จิมมี่ ผู้ชาย อิอิ  :o :o :o

ปล.ขำๆนะครับ อย่าเครียด

ออฟไลน์ nicksz

• Newbie
  • *
ผมว่า การจะสมัครบอร์ดซักบอร์ด เราควรจะอ่านกฏของที่นั้นๆให้ดีก่อนนะครับ เพราะว่าเขาก็มีกฏอย่างชัดเจนอยู่แล้ว admin หรือคนทำเว็บมันเหนื่อยนะครับ ที่ต้องดูความเรียบร้อยของบอร์ด คนเพียงไม่กี่คน ดูแลคนเป็นหลักร้อยหรือมากกว่านั้น เพราะฉะนั้นก็ต้องมีฏไว้อย่างชัดเจนสิครับ ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่ายละกันครับ

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

กฏมีไว้แหก แต่ผู้รักษากฏก็ต้องทำตามกฏ ดังนั้นใครแหกก็ต้องรับผลจากการกระทำ

CUT
V
V
V

ออฟไลน์ templeboy

ผมว่าควรพิจารณาเป็นกรณีๆไปนะครับ ซึ่งในกรณีนี้ผมสนับสนุนสิ่งที่พี่ JIMMY ทำนะครับ

เหตุผลก็เพราะมันชัดเจนมากอยู่แล้ว...ว่าผู้ที่โดนแบนนั้น เข้ามาในบอร์ดแห่งนี้ เพื่อการ "ขายของ" เป็นหลักอยู่แล้ว เพราะเธอไม่โพสอะไรอย่างอื่นนอกการ "ขายของ"

เพราะฉะนั้นก็ไม่รู้จะเก็บเอาไว้ให้เป็นภัยต่อไปเพื่ออะไร  :o
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ padh

• Newbie
  • *
คนบางคน รู้แล้วยังทำเค้าเรียกว่า "หน้าด้าน"

คนบางคน ทำเพราะไม่รู้โดยที่ไม่ดูตาม้าตาเรือเค้าเรียกว่า "โง่"

nattanon_661

• บุคคลทั่วไป
 อีกแล้ววววว หรอ? เตือนอีกแล้ววววว? หรอ? แบนรวดเดียวไปเลยครับไอเหตุการณ์แบบนี้ สวยใสไร้สติ จริงๆ ผู้หญิง(บางคนเน้นย้ำ! บางคน! )สมัยนี้  

ออฟไลน์ LimitedEdition

บางทีก็ต้องเจอไม้แข็งบ้างครับ

ลองมาเป็น Admin ดูแล้วจะเข้าใจครับ แค่ลำพังสู้กับ bot ทุกวันนี้ผมก็ปวดหัวจะแย่แล้ว
นี่เจอกระทู้โฆษณาขายของ ทั้งแฝง ทั้งไม่แฝงอีก บางเจ้าส่งอีเมล์ไปเตือนแล้ว
ก็ยังกลับมาสมัครใหม่ซ้ำซ้ำสามสี่รอบ มันก็คงจะต้องโดนด่ากันบ้าง

ล่าสุดก็มีกระทู้ขายของลดความอ้วนจากเว็บเฮงซวยที่หนึ่ง
เข้ามาทีนึงก็โพสต์ 4 ห้องพร้อมกันเลย ผมก็ต้องนั่งตามลบและแบน
แต่เป็นแบบนี้มา 3 ครั้ง ผมก็ส่งอีเมล์ไปเตือนว่าผิดกฎและจะดำเนินการตามกฎหมาย
วันรุ่งขึ้นโผล่มาอีก user ใหม่ แต่โพสต์ข้อความเดิม ผมต้องโทรไปด่าจากอเมริกา
และได้คำตอบกลับมาว่า เป็น bot เหมือนกัน เลยไม่รู้ว่าไปโพสต์ที่ไหนยังไงบ้าง
ดูมันทำกันสิครับ หากินกันหน้าด้านด้านโดยไม่ได้คิดจะเคารพกฎของพื้นที่ของคนอื่นเลย
แถมมันไม่สนเลยด้วยว่า โพสต์ไว้ที่ไหน อะไร ยังไง มันไปเบียดเบียนหรือรบกวนคนอื่นมั้ย
ผมโทรไปบอกว่า โทรมาจาก headlightmag.com ต้องการให้หยุดโฆษณาแบบนี้
มันถามผมกลับมาว่า headlightmag.com เป็นเวบไซต์เกี่ยวกับอะไรเหรอ? ส้นเท้าคุณเถอะครับ..
ไม่ได้รู้เลยว่า bot ตัวเองมันวิ่งไปแปะอะไรที่ไหนยังไงบ้าง สักแต่ว่าทำว่าอย่างนั้นเถอะ
มักง่าย และขาดความรับผิดชอบมาก เอาแต่ได้ เอาแต่ผลประโยชน์ส่วนตัว สันดานนัก

ผมจะแบน ip ทิ้งไปเลยก็ได้ แต่ผมไม่อยากทำเพราะ ip มันเปลี่ยนตลอดเวลา
แล้วถ้าผมแบนไป เกิดมีสมาชิกท่านใดดวงไม่ดีไปได้ ip นั้นจาก ISP พอดี แล้วเข้าเวบเราไม่ได้
ความสูญเสียก็ตกอยู่กับสมาชิกท่านนั้น พอเป็นแบบนี้แล้ว คุณคุณว่าพวกผมควรจะใจเย็นน้ำนิ่ง
กับคนที่ทำธุรกิจด้วยความเอาเปรียบผู้อื่นแบบนี้ต่อไปหรือไม่ครับ

ออฟไลน์ birm@productive

คนดูคนใช้ หลักพันหลักหมื่นต่อวัน
ถ้า admin หย่อนให้หนึ่งเคส แล้วมีแบบนี้วันละสิบเคส

แอดมินตายครับ

กฏคือกฎ อยู่บ้านไหน เคารพกติกาบ้านนั้นครับ คนที่เข้ามาใช้ต่างหาก ที่ควรเคารพกฎเหล่านั้น
เพราะไม่งั้น การที่บอกว่า "เค้าไม่ได้ตั้งใจ" นั้น จะกลายเป็นข้ออ้างของ user ที่แอดมินคงต้องถามตัวเองว่า...

"นี่ตูไม่เคลียร์พออีกหรอ?"
ประวัติ
รถ 11 คัน
ยาง 14 รุ่น

ออฟไลน์ revenge

• **
อยู่บ้านใครก็ต้องปฏิบัติตามกฎระเบียบของบ้านนั้นครับ

การลงโทษอย่างเด็ดขาดตามกฎ เพื่อให้สังคมอยู่อย่างปกติสุขครับ และเท่าเทียมกัน

ผมเห็นด้วยกับ คุณJ!MMY

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเดาว่าประเด็นอยู่ที่คำซึ่งจิมมี่ใช้ด่า ไม่ใช่เรื่องแบน แต่บอกได้ว่าถ้าแค่นี้ล่ะก็น้อยมากครับ
เมื่อก่อนด่าจัดหนักกว่านี้อีก ยาวกว่านี้อีก นี่คือเวอร์ชั่นสั้นแล้ว

ของบางอย่างไม่จำเป็นต้องอ่านกฏ ชื่อบอร์ดเขียนว่าว่า Buy & Sell หรือเปล่าก็ไม่ใช่เลย
สมาชิกที่นี่หลายคนยังไม่ทำงาน ยังสามารถที่จะคิดได้ว่าไม่ใช้บอร์ดซื้อขายก็ไม่ควร
โพสท์เรื่องซื้อขาย นี่ไม่ต้องดูกฏแต่ common sense ก็ทำงานได้ดี

การที่ต้องมีกระทู้แบบนี้ออกมาเป็นระยะๆ เพราะอะไร เพราะหลายคนไม่อ่านกฏ
เปิดบัญชีของตัวเองที่ธนาคารก็คงไม่สนใจจะอ่านสักบรรทัดด้วยซ้ำ ถ้า common sense
ไม่ดีอีกอย่างนึง เดี๋ยวก็พากันโพสท์ซื้อขายเป็นว่าเล่น แต่ถ้ามีกระทู้ฉะสักอันไปเข้าตา
ก็จะรู้ได้ มันป้องกันไม่ให้เราต้องตั้งกระทู้ด่าคนบ่อยกว่านี้

ถ้าเรื่อง Wording ในการด่า ปรับได้นะ ถ้าเมื่อก่อนยาวและหยาบกว่านี้ ตอนนี้สั้นลงได้
อีกหน่อยจะเปลี่ยนให้ดีขึ้นก็ได้ แต่การตั้งกระทู้ประจานแบบนานๆครั้งก็จะยังให้มีอยู่ต่อไป
ลองย้อน history ดูหน่อยมั้ยว่าครั้งล่าสุดที่ตั้งด่าเฉพาะกิจแบบนี้มันเมื่อไหร่ ไม่ได้ตั้งทุกวันนะครับ
แบบนั้นก็ไอ้บ้าดราม่าจริง แต่ถ้า 7 วัน 14 วันมาสักกระทู้ ผมว่ามันก็ต้องทำตามหน้าที่ของ Admin
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
ผมเดาว่าประเด็นอยู่ที่คำซึ่งจิมมี่ใช้ด่า ไม่ใช่เรื่องแบน แต่บอกได้ว่าถ้าแค่นี้ล่ะก็น้อยมากครับ
เมื่อก่อนด่าจัดหนักกว่านี้อีก ยาวกว่านี้อีก นี่คือเวอร์ชั่นสั้นแล้ว

ของบางอย่างไม่จำเป็นต้องอ่านกฏ ชื่อบอร์ดเขียนว่าว่า Buy & Sell หรือเปล่าก็ไม่ใช่เลย
สมาชิกที่นี่หลายคนยังไม่ทำงาน ยังสามารถที่จะคิดได้ว่าไม่ใช้บอร์ดซื้อขายก็ไม่ควร
โพสท์เรื่องซื้อขาย นี่ไม่ต้องดูกฏแต่ common sense ก็ทำงานได้ดี

การที่ต้องมีกระทู้แบบนี้ออกมาเป็นระยะๆ เพราะอะไร เพราะหลายคนไม่อ่านกฏ
เปิดบัญชีของตัวเองที่ธนาคารก็คงไม่สนใจจะอ่านสักบรรทัดด้วยซ้ำ ถ้า common sense
ไม่ดีอีกอย่างนึง เดี๋ยวก็พากันโพสท์ซื้อขายเป็นว่าเล่น แต่ถ้ามีกระทู้ฉะสักอันไปเข้าตา
ก็จะรู้ได้ มันป้องกันไม่ให้เราต้องตั้งกระทู้ด่าคนบ่อยกว่านี้

ถ้าเรื่อง Wording ในการด่า ปรับได้นะ ถ้าเมื่อก่อนยาวและหยาบกว่านี้ ตอนนี้สั้นลงได้
อีกหน่อยจะเปลี่ยนให้ดีขึ้นก็ได้ แต่การตั้งกระทู้ประจานแบบนานๆครั้งก็จะยังให้มีอยู่ต่อไป
ลองย้อน history ดูหน่อยมั้ยว่าครั้งล่าสุดที่ตั้งด่าเฉพาะกิจแบบนี้มันเมื่อไหร่ ไม่ได้ตั้งทุกวันนะครับ
แบบนั้นก็ไอ้บ้าดราม่าจริง แต่ถ้า 7 วัน 14 วันมาสักกระทู้ ผมว่ามันก็ต้องทำตามหน้าที่ของ Admin

ตามพี่แพนเลยครับ ถ้าเป็นเมื่อก่อนนะ พี่จิมแกร่ายเป็นบทความเลยครับ

ช่วยๆ กันครับอ่านกฎทำความเข้าใจซักหน่อย หรือไม่ก็ควรใช้การพิจาณรณากันหน่อยครับ

ที่นี้เป็นบอร์ดสำหรับ ให้ข้อมูลครับ ไม่บอร์ดซื้อขายนะครับ

ปล. ผมก็เซลเหมือนกันแต่ผมไม่เคยโพสขาย แนะนำโปรโมชั่น ใดๆ เลยครับ   
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ joufo

ถ้าปล่อยให้มีแต่คนมาแอบขายของ อีกหน่อยที่นี่ก็คงไม่ต่างจากเว็บอื่น ที่มีแต่โฆษณา

ออฟไลน์ myalexxp

นานาจิตตังครับ

;)

ออฟไลน์ vuthtichai

บอร์ด ที่คนเข้าออกเยอะ ควร เคารพ กฏครับ ไม่งั้น คุมไม่ได้
ส่วนเรื่องไอดีที่ลงขาย เดี๋ยวเค้าก็เปิดใหม่ได้เองแหละครับ แต่อย่าขายอีกเป็นพอ

ออฟไลน์ gttle

เห็นใจครับหลังๆ เห็น bot โพสเยอะมากเหนื่อยแทนเลย ผมทำ Internet marketing  อยู่พอรู้ว่าพวกใช้ bot มันถล่ม web กันขนาดไหน(ครั้งนึงเคยใช้อยู่เหมือนกันถล่มเว็บฝรั่งแต่เลิกแร้่ว..)

• Newbie
  • *

โอเคตามนั้นครับ อย่างที่ผมบอกปัญหาไม่ได้อยู่ที่การแบน แต่อยู่ที่การใช้คำ

ผมก็เป็นคนนึงที่ติดตามรีวิวและชื่นชมผลงานของคุณจิมมี่ และใช้รีวิวในการเลือกซื้อรถของผมคันปัจจุบัน

ปล.ขอนิดนึงบางค.ห.บอก มาลองเป็นแอดมินสิแล้วจะเข้าใจอย่างงู้นอย่างงี้ บลาๆ คือ...ผมเข้าใจคุณนะครับ งานของคุณอาจจะปวดหัว แต่งานของผมก็ปวดหัวเหมือนกัน ต่างคนต่างมีหน้าที่ครับ ที่ผมคอมเม้นไปเพราะอยากให้การปรับใช้คำพูดให้มันดี ตามประสาคนอ่าน อย่าลืมว่าที่เว็บอยู่ได้ไม่ใช่เพราะคนอ่านหรอกหรือ? การที่แอดมินไม่ฟังและเถียงกลับผมว่ามันใช้ไม่ได้

ออฟไลน์ off_033

ผมว่าส่งข้อความไปเตือนเป็นรายบุคคลไปดีกว่าครับ

ถ้ายังทำอีกก็ banไปเลยไม่ต้องมาตั้งบอกกันหรอกถ้าข้องใจและไม่ใช่ bot เดี๋ยวจะสมัครเข้ามาถามเองแหละ

ผมไม่ได้ชอบอ่านอะไรแบบนี้หรอก  มันน่าเบื่อ

หรือไม่ถ้าตั้งก็ล๊อกกระทู้ไปเลยไม่ต้องให้คนอื่นมาใส่ต่อ  มีอะไรเมล์ชี้แจงเอา  เพราะตั้งแล้วจะมีพวกตามมาด่าเรื่อยๆซึ่งไม่เป็นผลดีเลย

ออฟไลน์ praphan

• **
แบนเลยครับ      ตามกฎ ถูกต้อง ครับ

ออฟไลน์ polarman

• **
ผมว่าการที่คุณ Jimmy จะว่าใครหรือ แบนใครที่ทำผิดกฎใน www.headlightmag.com ก็เป็นสิทธิของคุณ Jimmy เขา
เพราะเป็นเจ้าของเวปไซด์ ค่าใช่จ่ายก็เงินเจ้าของ วิ่งหาsponserก็เจ้าของอีก
ผู้อ่านที่เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ก็ให้พิจารณาและวิจารณญาณกันเอาเอง
หากรับไม่ได้ก็ไม่ต้องติดตามไปหาอ่านที่อื่นเอา รับได้ก็ติดตามอ่านสาระดีๆและฟรีๆกันต่อไป
การที่จะเป็นสมาชิกของกลุ่มไหนๆเราต้องศึกษากฎของสังคมนั้นให้ดีก่อนว่าเราเข้ากันได้ไหม รับกฎกติกาได้ไหม หรือแม้แต่กิริยา
ถ้าไม่ได้ ก็อย่าไปบังคับให้เปลี่ยนเพราะเราไม่ใช่เจ้าของ
ตรงนี้ไม่ใช่ประชาธิปไตย มีกฎและวินัยที่ต้องปฏิบัติตาม และไม่ได้บังคับให้ใครต้องมาอยู่
หากดีจริงก็จะมีคนสนับสนุนติดตามไปเรื่อยๆ หากไม่ได้เรื่องคงเจ๊งไปนานแล้ว ;D

ไม่มีเวปไซด์ไหนหรือนิตยสารฉบับไหนรีวิวรถให้ดูอย่างนี้นะครับ

ออฟไลน์ LimitedEdition

โอเคตามนั้นครับ อย่างที่ผมบอกปัญหาไม่ได้อยู่ที่การแบน แต่อยู่ที่การใช้คำ

ผมก็เป็นคนนึงที่ติดตามรีวิวและชื่นชมผลงานของคุณจิมมี่ และใช้รีวิวในการเลือกซื้อรถของผมคันปัจจุบัน

ปล.ขอนิดนึงบางค.ห.บอก มาลองเป็นแอดมินสิแล้วจะเข้าใจอย่างงู้นอย่างงี้ บลาๆ คือ...ผมเข้าใจคุณนะครับ งานของคุณอาจจะปวดหัว แต่งานของผมก็ปวดหัวเหมือนกัน ต่างคนต่างมีหน้าที่ครับ ที่ผมคอมเม้นไปเพราะอยากให้การปรับใช้คำพูดให้มันดี ตามประสาคนอ่าน อย่าลืมว่าที่เว็บอยู่ได้ไม่ใช่เพราะคนอ่านหรอกหรือ? การที่แอดมินไม่ฟังและเถียงกลับผมว่ามันใช้ไม่ได้

ขอโทษนะครับ ผมไม่ได้เถียงหรือไม่ฟังคุณ แต่ผมก็ขออธิบายเหตุผลจากฝั่งผมให้ฟังบ้าง จะไม่ได้เลยหรือไงครับ
ผมว่าเปลี่ยนจากการที่ทุกคนเรียกร้องให้ทำตามอย่างที่ตัวคุณต้องการ เป็นถ้อยทีถ้อยอาศัย ใจเขาใจเราบ้างดีมั้ย
คุณเล่าอะไรมา บอกอะไรมา ผมก็เล่าเรื่องฝั่งผมให้ฟังบ้าง แลกเปลี่ยนประสบการณ์กัน จะได้ไหมครับ

พวกเราไม่ได้คิดว่าเราเป็น Admin เรามีอำนาจใหญ่โต สิทธิขาด ผมคิดว่าทุกคนก็มีสิทธิเท่ากันเนี่ยแหละครับ
จะเป็นสมาชิก เจ้าของเวบ แอดมิน หรืออะไรก็ตาม เวลาคุยกันในบอร์ดเราก็คุยในฐานะฉันท์เพื่อน
แต่ถ้ามันมีอะไรที่ผิดกฎระเบียบ Admin ก็มีหน้าที่จะต้องลงมือแก้ไขเสีย เพื่อให้กฎยังเป็นกฎ และเวบบอร์ดยังน่าอยู่

ที่ตอบไปข้างบน ผมก็อยากจะให้เข้าใจว่าทำไมบางทีเราต้องใช้ไม้แข็งบ้าง บางทีเราต้องพูดแรงบ้าง
คุณลองอ่านดูอีกทีเถอะครับ ว่าถ้าเจอคนไทยด้วยกัน เขียนก็เขียนภาษาไทย แต่กลับพูดจาไม่รู้เรื่อง
แล้วมาทำอะไรเรี่ยราดบนที่ของเราซ้ำซ้ำซากซาก มันก็ทำให้อารมณ์เสียกันได้บ้างล่ะครับ

และไม่ใช่ว่าเราจะไม่ฟังคนอ่านเลย ถ้ามาสมัยช่วงแรกแรกจะเห็นคุณจิมมี่ขึ้นตัวแดงตัวเหลืองใหญ่โต
ด่าด้วยคำแรงแรงสารพัด พวกเราก็ได้รับคำเตือนจากคุณคุณเนี่ยแหละ ก็ช่วยกันปรับให้จิมมี่เค้าเบาลง

คือสุดท้ายก็ต้องบอกว่า ทุกคนก็เป็นคนเหมือนกันครับ บางทีต้องใช้เวลาค่อยค่อยปรับกัน
ปกติคุณจิมมีก็อารมณ์ร้อนอยู่แล้ว ตอนนี้ก็ถือว่าเบาลงมามาก และก็พยายามจะเบาลงไปอีก
ผมก็หวังว่าทุกคนจะเข้าใจ และให้เวลาในการปรับตัวกับจิมมี่, headlightmag, และทีมงานทุกคนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 03, 2011, 23:16:20 โดย Nuay@Protege »

ออฟไลน์ Alcatraz

สงสัยเรื่องการแบนของบอร์ดนี้ ถ้าตามคุณเนยบอกคือไม่แบน ip อย่างนี้หมายความว่า สมมุตินะครับ นาย x ได้ก่อเรื่องในบอร์ดไว้แล้วโดนแบน หมายความว่านาย x ยังสามารถเข้าบอร์ดนี้มาอ่านบทความต่างๆรวมทั้งกระทู้ได้หรือสมัคร id ใหม่ได้ใช่ไหมครับ

ออฟไลน์ Eddy5659

ตามนั้นครับ กฏคือกฏ

ผมกลับเห็นว่าครั้งนี้คุณ jimmy เบานะ เบาและสั้นกว่าแต่ก่อนเยอะ

เมื่อก่อนจะต้องเป็นตัวสีแดงใหญ่ๆ ด่าแบบลืมทางกลับบ้านกันเลยทีเดียว
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ LaTeX

เคสนี้เบาแล้วครับ คำพูดก็ไม่ได้แรง ผิดชัดเจนก็แบนกันไป
นึกถึงบางเคสที่ความผิดยังก้ำกึ่ง แต่คุณจิมมี่ออกมาเตือนแรงๆจนผมยังสะดุ้ง
แต่ก็ได้คำชี้แจงจากทีมงานซึ่งมันก็เป็นไปตามนั้นจริงๆครับ
แต่คนที่ยังไม่เคยเห็นอาจจะยังไม่ชินได้ ;D ;D

ออฟไลน์ aood!e

ผมว่าก่อนจะมาลงทะเบียนเป็นสมาชิก ก็ต้องดูสิครับว่าที่นี่ไม่มีบอร์ดซื้อ-ขายไว้อยู่แล้ว  จะมาใหม่หรือเก่า หน้าบอร์ดทุกตัวบอกไว้ชัดเจน

และที่สำคัญเขียนไว้เป็นภาษาไทยด้วยครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
พี่จิมครับสะกดชื่อบริษัทเขาผิดหรือเปล่า
 แหะๆ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^