โพลล์

ท่านคิดว่าถ้า Honda นำเข้า Civic FD มาจากที่ไหนก็แล้วแต่ แล้วจะหายต๊อกไหม?

หาย
8 (23.5%)
ไม่หาย
12 (35.3%)
ไม่รู้
14 (41.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 30

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่าถ้า Honda นำเข้า Civic FD มาจากที่ไหนก็แล้วแต่ แล้วจะหายต๊อกไหม?  (อ่าน 7357 ครั้ง)

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
พอดีมานั่งคิด พูดตรงๆ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเครื่อง R18 ในตลาดอื่่นๆ มันต๊อกๆ เหมือนกันหรือเปล่า

เลยอยากลองให้โหวตกันดูว่า ถ้าเป็นรถ CBU เสียงต๊อกๆ จะหายไปไหม?

ลองมาเดากันดูครับ

ในความคิดผม ถ้ารถ CBU ไม่มีเสียงต๊อกๆ (หรือแม้กระทั่งอาการแอร์เหม็น) Honda คงต้องหาวิธีตอบคำถามลูกค้าในเมืองไทยดีๆ แล้วละครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าหายเพราะของไทยอาจจะลดต้นทุนมากเกินไปจนไม่ทนครับ  :D

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ผมว่าไม่หายขาด แต่คงเจอน้อยลง ถ้าชิ้นส่วนเหล่านั้นไม่ได้หล่อขึ้นไรประเทศไทย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ vuthtichai

• Sr. Member
ถ้าไม่ต๊อก แปลว่ารถคันนั้นไม่ใช่ ซีวิค ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Tonge

• Sr. Member
น่าจะกระโดด ไปนำเข้ารุ่นใหม่มาเลยเนอะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว

keanetona

• บุคคลทั่วไป
น่าจะกระโดด ไปนำเข้ารุ่นใหม่มาเลยเนอะ ไหนๆก็ไหนๆแล้ว

จริงแฮะ นำเข้ามาก่อนแล้วพอฟื้นโรงงานได้ค่อยประกอบใน

ว่าแต่ น่าจะเอา CRV ใหม่เข้ามาด้วยเนอะ

ออฟไลน์ Lertvarit

ผมว่าน่าจะหายนะครับ

เพราะ ล๊อตปี 06 ชิ้นส่วนจากจีน ไม่ต๊อก. พอเปลี่ยนมาใช้ซัพพลายเออร์ในไทย ก็ต้อกตั้งแต่นั้น

ส่วนแอร์เหม็นคงไม่เหม็น แต่จะเริ่มมีอาการถ้าหากได้เปลี่ยนกรองแอร์เป็นของที่ผลิตในไทย
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
^
^
พี่ครับ ผมจำได้ว่า เห็นใน CFDT มีรุ่นปี 2006 มารายงานต๊อกอยู่คันนึงน่ะครับ คันเดียวในเว็บเลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ 2k

ผมว่างานนี้หายขาดแน่เพราะสเป็คนอกทั้งคันแบบนี้ ไม่อย่างนั้นเราได้เห็นข่าวฮอนด้าโดนฟ้องร้องหมดตัวไปนานแล้ว
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.

เพราะ ล๊อตปี 06 ชิ้นส่วนจากจีน ไม่ต๊อก. พอเปลี่ยนมาใช้ซัพพลายเออร์ในไทย ก็ต้อกตั้งแต่นั้น

ส่วนแอร์เหม็นคงไม่เหม็น แต่จะเริ่มมีอาการถ้าหากได้เปลี่ยนกรองแอร์เป็นของที่ผลิตในไทย

อ่าว...ผมเข้าใจผิดมาตั้งนาน นึกว่าเพราะอะไหล่ของจีนมันเลยต๊อก - -"
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ buggle01

• Full Member
ถ้าจะเอา FD มาจากอินโด และเอา CRV มาจาก อินโด

ขอราคาแบบอินโดด้วยได้มั้ย เพราะ FD1.8 กับ CRV 2.0 ต่างกันแสนเดียว

ที่อินโดเลย มีแต่ CRV ...

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
เคยตอบไปหลายๆ กระทู้ล่ะ

โครตอยากให้ Civic กับ CR-V เปิดตัวโครมเดียว เลยครับ ไหนๆ ก็ฟื้นล่ะ เอาให้สุดๆ กันเลย
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Lertvarit

^
^
พี่ครับ ผมจำได้ว่า เห็นใน CFDT มีรุ่นปี 2006 มารายงานต๊อกอยู่คันนึงน่ะครับ คันเดียวในเว็บเลย

อ้าว สงสัยผมตกหล่นไปครับ แหะๆ

อ่าว...ผมเข้าใจผิดมาตั้งนาน นึกว่าเพราะอะไหล่ของจีนมันเลยต๊อก - -"

ผมก็เพิ่งรู้เมื่อไม่กี่ปีมานี้เองครับ ตั้งแต่รถตัวเองต้อก ก็เลยหาข้อมูลเยอะขึ้น เพื่อเตรียมตัว :(
FD 1.8 + ACV40 Hybrid + E90 LCI 320d sport 
And My new stuff  E60 LCI 520D sport

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ถ้าจะเอา FD มาจากอินโด และเอา CRV มาจาก อินโด

ขอราคาแบบอินโดด้วยได้มั้ย เพราะ FD1.8 กับ CRV 2.0 ต่างกันแสนเดียว

ที่อินโดเลย มีแต่ CRV ...

ที่นู่นภาษีรถ sedan แพงกว่า van/wagon/SUV มากครับ Civic เจอภาษีแล้ว ราคาถึงไล่ๆ กับ CR-V เลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!