ผู้เขียน หัวข้อ: }>- Car-Tan ถ้ารถแต่ละรุ่น กลายเป็นคนขึ้นมา : Volvo 940 -<{  (อ่าน 3079 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
Car-Tan เป้นการจำลองบุคลิกของรถให้กลายเป็นมนุษย์คนนึง

วันนี้ขอเสนอ Volvo 700&900 series ซึ่งเป็นรถซีดานที่ดูจะมีคาแรคเตอร์ชัดเจนมากรุ่นนึง และเป็นรถที่ผมใช้อยู่ด้วย (แอบเข้าข้างตัวเอง 555+)

วอลโว่รุ่นนี้ผมตีความให้เป็นชายวัยกลางคน อายุประมาณ 40 อาชีพตำรวจ ร่างกายแข็งแรง หน้าตาดูบึ้งๆ แต่ใจดี ใจเย็น ละเอียด
ข้อเสียคือเป็นคนตรงไปตรงมามากเกิน

Brenchmark ของคาแรคเตอร์รถรุ่นนี้ คือ ผู้พัน วิลม์ โฮเซนด์ฟิลดิ์ ในหนังเรื่อง The Pianist ครับ ตอนแรกดูเป็นคนร้าย แต่จริงๆแล้วใจดีมาก

และอันนี้เป็นคาแรคเตอร์ของ Volvo 700&900 series ในความคิดของผมครับ

วาดให้ดูเป็นชายสแกดีเนเวียน หุ่นหนาๆ ใส่เสื้อโค้ตของทหารตลอดเวลา เพราะอยู่ในเมืองหนาวทั้งปี ผมบางๆหน่อย ไว้หนวดจิ่มนิดๆ เพื่อให้ดูมีอายุนิดนึง...

เชิญติชมหรือเสนอความเห็นได้เลยครับ  :)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 18, 2011, 12:54:22 โดย Chariot »