ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ แสดงความคิดเห็น Spyshot : Nissan March โฉมใหม่ Ecocar รุ่นแรกของไทย /*-*/  (อ่าน 32872 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เจาะลึกทุกซอกทุกมุมเกี่ยวกับ

Nissan March X02A เปิดตัวในไทยที่แรกของโลก
และเป็น Ecocar รุ่นแรกของไทยที่คุณอยากรู้ครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=614:nissan-march-x02a-4-a-platform-&catid=48:spyshot&Itemid=55

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 10:17:57 โดย HOMY_DEMIO »

ออฟไลน์ Lovely_Car

• Sr. Member
ดูดีใช่เล่นนะเนี่ย

ออฟไลน์ BnN

น่ารักแฮะ
แต่แอบ MINI เล็กน้อย

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าทำการตลาดดีๆ พยายามให้เหมาะกับวัยและรูปทรง กล้าคิด กล้าทำ กล้าขาย
กล้าที่จะชูจุดเด่นของตัวรถในจุดที่ควรชู รับรองว่าตัวนี้มาแรง ที่สำคัญ อย่าทำให้ลูกค้าอกหักเรื่องราคา
และอย่ายัดสเป็คชนิดที่คนเห็นแล้วงงว่าทำมาไ้ด้ยังไง

ทำดีๆ นิสสันจะรุ่งได้เลยนะ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ความเห็นส่วนตัว

บอกได้เลยว่า รถรุ่นนี้แหละ คือความหวังครั้งสำคัญ และโอกาสทองครั้งสำคัญ ที่หาได้ยากยิ่ง ตลอดหลายปีที่ผ่านมา
นิสสันเฝ้ารอให้เกิดจังหวะแบบนี้มานานมากแล้ว

ดังนั้น เราได้แต่ภาวนาให้รถรุ่นนี้ประสบความสำเร็จ เราได้แต่ภาวนาให้พวกเขา ตั้งใจทำรถออกมา ดีที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้
ในระดับราคาที่เอื้ออำนวยต่อการพุ่งกระฉูดของยอดขาย

เหนือสิ่งอื่นใด ทำแบรนด์ให้ดีๆ ทำศูนย์บริการให้ดีๆ ขอให้นึกถึงสมัย You Come first นั่นให้ได้

ขอแค่นี้ นิสสันจะขยับตัวเป็นที่ 4 ในตลาดรถเมืองไทย ชนิดหายใจรดออนด้า และอีซูซุ เข้าไปทุกที
โดยตลาดรถเก๋ง รวม นิสสันจะเขยิบเข้าใกล้ฮอนด้ามากกว่าที่เป็นอยู่นี้ได้แน่ๆ

อ้อ ขออนุญาต ดัดแปลงบทความบางส่วนนะครับ

History ของ Nissan March ขออนุญาต ย้ายเข้าไปใน J!MMY's LIBRRY ครับ
ยังคงเป้นชื่อ และเครดิตของ HOMY DEMIO ทุกประการ เพียงแต่ว่า เนื้อหาส่วนประวัติศาสตร์ นั้น
ควรจะไปอยู่ในคอลัมน์ห้องสมุดมากกว่าครับ

Chariot

• บุคคลทั่วไป
รูปทรงใช้ได้ เห็นแล้วนึกถึงยามาฮ่า ฟีโน่ ถ้ามีรุ่น 3 ประตูล่ะก็ มินิชัดๆ

ราคาเปิดตัวต่ำกว่า 4 แสน เป็นอะไรที่ดีมากๆ ชักอยากได้แฮะ

ออกโฆษณาบ่อยๆ สร้างกระแสเยอะๆ ยอดขาย 1 ล้านคัน ก็พอเป็นไปได้อยู่นะ

ออฟไลน์ mcat231032

จงตั้งราคามาดีๆๆนะจ่ะนิสสัน ผมจะรอคุณ

ปล. นี่ตัดใจจาก หน้าฉลามเลยนะนี่ (เงินไม่พอนั้นเองครับ 555+)

ออฟไลน์ bourne

• Newbie
  • *
ดีใจมากมาย รออยู่นะเจ้า March

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
น่ารักมากมาย

อีกไม่นานจะครบรอบ 30 ปีของเจ้าตัวนี้ละนะ(ที่ญี่ปุ่น)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ remontage

ถ้า4 .5 แสน abs ครบ ก็น่าสนเลยล่ะ

ออฟไลน์ Nut_K

น่ารักดีครับ

แต่ดูแล้วยังไม่ค่อยโดนเท่าไหร่อะ

ออฟไลน์ aodadd

• Newbie
  • *
หน้าตาคล้ายๆกับตัวนี้เลย

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ถ้าการตลาดดี ราคาโดน

บอกได้คำเดียว

Nissan รุ่งสุดๆแน่นอน

ยืนยัน!!!!!!!
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ JIRATH

น่ารักมากก
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
รอดูตัวเป็นๆ ดีกว่าอ่ะครับ ถ้าฮาเซกาว่าใจปล้ำจริงๆ ก็คงเกิดแหละครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ที่คุณเห็น ทั้งหมดนี่ คือคอมพิวเตอร์ กราฟฟิกทั้งหมดครับ
ไม่ใช่รูปคันจริงแต่อย่างใด

ออฟไลน์ 380Z

เมื่อคืนรอดูไม่ใหว หลับก่อน

ว่าแต่ว่ากระจังหน้านี่ไม่ใช่แน่เลย  ยังกะจีทีอา ตัวจริงคงออกแนวคลาสสิกมากว่านะผมว่า

มาเมื่อไหร่ มีเฮ.. เก็บตังค์รอน่ะเจ้า มีนาน้อย ;)

ออฟไลน์ KnoT

• Full Member
  • ??????????????+?????????????14????
เห็นแล้วคิดถึงจังเจ้ามาร์ชตัวน้อย(แต่แอบซดโหด) เมื่อก่อนพ่อผมใช้อยู่ครับสำหรับเจ้ามาร์ช 5 ประตูเครื่อง1.3 เกียร์ธรรมดา แอบใส่ท่อใหญ่นิดนึง เสียดายว่ารถมันแก่ซ่อมกันไม่ไหว แถมกินน้ำมันโหดเอาเรื่อง .... เลยต้องส่งต่อให้คนที่ชอบมันต่อไปน่ะครับ(ยังแอบเสียดายอยู่) เมื่อก่อนมันเคยสามารถซุกเข้าไปในห้องครัวหลังบ้านผมได้เพื่อเว้นที่ให้เจ้าTFRป้ายแดง(สมัยนั้น)เข้ามาจอดแทนที่ในโรงรถ.....

ทุกวันนี้ยังอยากได้เอามาใช้ที่บ้านอยู่เลยครับ..... นับว่าเป็นข่าวดีจริงๆ ที่นิสสันจะปลุกคืนชีพนิสสันมาร์ชในไทยอีกครั้ง!!! ;D
????????????????????.... ????????????????????????

ออฟไลน์ Gangho

• Jr. Member
  • **
รอมานาน  เริ่มมีข้อมูลออกมาแล้วว  ;)
ขอให้ราคาอย่าเกิน 4.5 เลย
ถ้าราคา 3-4 แสน รถผลไม้ของจีนคงกลับบ้านแน่เลย  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

รอมานาน  เริ่มมีข้อมูลออกมาแล้วว  ;)
ขอให้ราคาอย่าเกิน 4.5 เลย
ถ้าราคา 3-4 แสน รถผลไม้ของจีนคงกลับบ้านแน่เลย  ;D

ผลไม้นี้ที่เอาไว้เชื่อม
โปะลงบนไอติมสเวสเซนส์ใช่มะ คริๆ

ออฟไลน์ benley

เค้าน่าจะเอามาขายนะครับ
1.4 เทอร์โบ  ;D ;D

คงจะมีตีนผีผุดเต็มไปหมด

น่ารักดีครับ ขอราคาัตัวท๊อปอย่าใกล้ vios city ตัวล่างสุดมากนักก็พอ

ออฟไลน์ ??NANO

• Newbie
  • *
ขอสัก 3.5 แสนได้ไหมครับ..
กลัวไอ้ตัวเล็ก(ขวบกว่าๆ)ขาดสารอาหาร..
...เพราะป๊าเอาตังค์ค่านมไปดาว์นรถ.... ;D ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ

ชอบการตกแต่งของรถมากๆ ดูสวยกว่าทางโตโยต้ามากๆ

เบาะสีครีม ถ้าใส่ลายไม่ละสวยแน่ๆครับ

เครื่องยนต์ 3 สูบไม่รู้จะเป็นอย่างไรแต่ก็คงประหยัดน้ำมันแน่ๆ

:)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 11, 2009, 18:51:38 โดย GreenG »

ออฟไลน์ P_Wut

• My Sporty Innova
มีใคร ยังจำความ Hot ของ Honda Civic 3 ประตู สมัยปี 2536 (มั้ง?) ได้มั้ยครับ?

3 วัน ยอดจองราว 10,000 คันน่ะ

ผมว่านะ ประมาณนั้นแหละครับ เหอ เหอ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ราคา ราคา และราคา

ผมอยากให้นิสสันคิดถึงตอนเปิดตัวทีด้าครั้งแรกไว้ให้ดีๆ
ราคาไม่สัมพันธ์กับภาพลักษณ์ที่ผู้บริโภคเห็น..ไปยากแน่ๆ

เอาให้ดีเถอะครับ ไหนๆมาเป็น Eco car คันแรก ต้องรีบโกยก่อน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
ถ้าคันจริง(แฟร์หรือยัง) มาแล้ว ...ประหยัดดี ราคาดี ของแต่งมี ศูนย์บริการดี ช่างมีความรู้ี ผมรอ(ซื้อ) อยู่...
(และก็อ่านบทความมาแล้ว เยี่ยมมาก ได้ความรู้ และก็รู้แล้วว่า LEAF ไม่ใช่รถไฟฟ้าคันแรก ผู้บริโภคอย่างเรา
มีสิทธิที่จะฝันมิใช่หรือ...)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 03:01:51 โดย boyce »

ผมไม่รู้ว่าคุณบอย เจออะไรมานะครับ

แต่ ถ้าจะให้ดี ขอความกรุณา เขียนเล่าเรื่องราวมาเป็นฉากๆ จะดีกว่าครับ ว่าเจออะไรมาบ้าง