ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวดี Volvo S40/V50 งัดมาไทยในราคาที่ไม่ควรพลาดยิ่งนัก  (อ่าน 8962 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
เผอิญเชคเมล์มีข่าวสั้น ๆ มาบอกครับ

ฉันทนา วัฒนารมย์ ประธาน บริษัท วอลโว่ คาร์ (ประเทศไทย) จำกัดฝากแจ้งมายังพี่น้องกระจอกข่าวมาว่าทางวอลโว่เตรียมตัวงัด วอลโว่ S40 / V50 รถซีดานและรถเอนกประสงค์ขนาดกลางของวอลโว่ ที่พร้อมจะลุยตลาดเมืองไทยแล้วเร็วๆนี้ แฟนพันธุ์แท้จับตามองให้ดี   แว่วมาว่า “ราคา” นี้ไม่ควรพลาดเป็นอย่างยิ่ง!!

อดใจรอไม่นานครับ

ออฟไลน์ BnN

ไปเดินดมๆดูเมื่อเดือนเมษาที่ผ่านมา
ที่เค้าเอามาโชว์ที่พารากอน เห็นว่าเติมน้ำมัน E85 ได้ด้วย
เลยลองเดินไปถามเซลล์ดู เค้าบอกว่าเคาะที่ 2.1 ล้าน หมายถึงตอนนั้นนะ
แล้วถ้าจะซื้อก็เอาอีคันที่อยู่ในภาพนี่แหละไปเลย เป็นเครื่อง 1.8 เกียร์ธรรมดาแบบใน C30 ครับ

ออฟไลน์ BnN

ผมว่าด้านหน้าก็โอเคนะแต่ท้ายดูแปลกๆยังไงบอกไม่ถูก
ดูไปนานๆอาจจะสวยก็ได้

จะว่าไปมีความรู้สึกเหมือนจับ S80 มาย่อส่วนลงยังไงยังงั้นแหละ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
อ้าว ตกลงจะมาแล้วเรอะ

กว่าจะมา รอจนจะหลับไปเลย

อิอิ

ออฟไลน์ upon thames

• Jr. Member
  • **
เคยได้ยินว่าตัวนี้ใช้ Platform เดียวกับ Mazda 3 กับ Ford Focus ใช่ไม๊ครับ

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
หากจำไม่ผิด โรงงานประกอบปิดถึงสิ้นปี สงสัยเป็นรถมาเลย์

และก่อนหน้านี้ dealer อยากได้ราคาประมาณ 1.8 ล้าน สงสัยนั่นเป็นราคาแบบต่อรองแล้ว ตั้ง 2.1 เผื่อต่อรอง 3 แสน
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ Arado_kung

สาธุ มาเอาตอนผมไม่มีเงินจะซื้อแล้ว ตอนนี้ลงทุนหมด  :( :( :(

ออฟไลน์ 380Z

• Sr. Member
ดีเหมือนกัน จะซื้อมาขี่เล่นให้ครบทุกสีเลย อิอิ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
โหยยยยย เห็นรูปตั้งแต่ปลายปี 50 พึ่งเอามาขายกลางปี 52 เหอๆๆๆๆ ช้าจริงๆ :-\
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
ชาวเรารอ s40/v50
ตั้งแต่ ปี 2005
จนเวลาผ่านไป มันก็ใกล้อายุขัยแล้ว ยังจะนำเข้ามา
แต่ไม่เปงไรถ้าราคาซัก ล้านกลางๆ-ปลาย

ก็พอโอ
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ไฟท้ายไม่สวยอ่า
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ YF-19

ไปดูที่พารากอนมาแล้วเหมือนกันครับหลายเดือนแล้วแหละ เห็นราคา 1.8 ล้าน แล้วน่าสนใจ แต่พอเห็นเกียร์ธรรมดา เครื่อง1.8 แบบเดียวกับ ฟอร์ดโฟกัสแล้วก็เลยไม่สนใจ
ห้องโดยสารดูดีสมเป็นวอลโว แผงเกียร์ เป็นเอ่อ... ไม้ครับ แผ่นไม้แท้ๆเลย ตอนแรกก็งงว่าเหมือนจัง เซลล์เดินมาบอก ไม้แท้ครับพี่....ไม่รู้จะว่าไง...

ห้องโดยสารแคบกว่า s60 อีก ผมว่ามันเล็กไปนิดครับ จ่ายเพิ่มอีกนิดเอา s60 น่าสนใจกว่าจมเลย
ผมอยากถามว่ากลุ่มเป้าหมายเป็นใคร s40 เนี่ย เท่าที่นึกได้ มีแต่คนอยากได้เพียงยี่ห้อวอลโวแต่ไม่อยากจ่ายมากเท่านั้นเองนะ...บ่นมากไปแล้วมั้งผมเนี่ย....
ปล. ชอบ S60 มากนะ แต่เสียดายมันมี 4 ประตู เลยไม่ได้ซื้อ :P :P :P
รีวิว "VW scirocco" กำลังจะมาครับ ขอเวลาอีกนิด

รีวิว "Hyundai coupe" ของผมเอง ติชมได้ตลอดครับ
http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=3731.0

ออฟไลน์ BnN

แต่ถ้าจะว่าไปอีกที
ถ้าเกิดเอาเข้ามาขายเป็นเครื่อง 1.8 E85 แบบใน C30
เป็นผมคงไปซื้อ C30 ดีกว่า ถูกกว่าสามแสน แถมยังได้รถน่ารักกว่า (ในความคิดผมนะ)
แต่ C30 1.8 ล้าน ยังไม่รวม option ที่มีให้เลือกตามใจฉัน แต่สงสัยกว่าจะเลือกเสร็จ ราคาก็คงไปจบใกล้ๆกับ 2.1 ล้านแหงๆ

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D............if any body driven one already.............please tell
us how do it feel like?.........hopefully it isn't like a h/d civic ha!.......i i

funnybear           

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
   ไปดูที่พารากอนมาแล้วเหมือนกันครับหลายเดือนแล้วแหละ เห็นราคา 1.8 ล้าน แล้วน่าสนใจ แต่พอเห็นเกียร์ธรรมดา เครื่อง1.8 แบบเดียวกับ ฟอร์ดโฟกัสแล้วก็เลยไม่สนใจ
ห้องโดยสารดูดีสมเป็นวอลโว แผงเกียร์ เป็นเอ่อ... ไม้ครับ แผ่นไม้แท้ๆเลย ตอนแรกก็งงว่าเหมือนจัง เซลล์เดินมาบอก ไม้แท้ครับพี่....ไม่รู้จะว่าไง...

ห้องโดยสารแคบกว่า s60 อีก ผมว่ามันเล็กไปนิดครับ จ่ายเพิ่มอีกนิดเอา s60 น่าสนใจกว่าจมเลย
ผมอยากถามว่ากลุ่มเป้าหมายเป็นใคร s40 เนี่ย เท่าที่นึกได้ มีแต่คนอยากได้เพียงยี่ห้อวอลโวแต่ไม่อยากจ่ายมากเท่านั้นเองนะ...บ่นมากไปแล้วมั้งผมเนี่ย....
ปล. ชอบ S60 มากนะ แต่เสียดายมันมี 4 ประตู เลยไม่ได้ซื้อ :P :P :P

นี่ไงครับ! สิ่งที่ผมเชื่อว่า วอลโว เขาก็คงจะกลัวกันอยู่ว่าลูกค้าในอนาคตของเขาจะคิดอย่างนี้

แล้วก็เป็นเช่นนั้นจริงๆด้วย เป๊ะเลย