ผู้เขียน หัวข้อ: ระหว่าง SLK กับ 350Z อยากทราบว่าหากเข้าอู่ซ่อม ค่าอะไหล่คันไหนแพงกว่ากันครับ  (อ่าน 4804 ครั้ง)

ออฟไลน์ watchara1806

• Newbie
  • *
ระหว่าง 2 ตัวนี้ .... ตัวไหนมีค่าอะไหล่แพงกว่ากันครับ เพราะดูๆมือสองอยู่

แล้วแต่ละตัว ถ้าเกิดมีปัญหาจะซ่อมที่อู่ไหนดีครับ

ขอบคุนมากครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
SLK นั้นซ่อมแพงกว่าอยู่แล้วเพราะเป็นรถยุโรป ดุแลรักษาตามโชว์รูมเมอร์เซเดสทั่วไปครับ
ส่วน 350Z นั้น รู้สึกนิสสันจะเคยทำตลาดเองหรือเปล่า ถ้าเป็นเช่นก็ดูแลรักษาได้ถามศูนย์นิสสันใหญ่ๆ ทั่วไป
ถ้าไม่ชัวร์ลองโทรไปถามศูนย์ที่ขาย 370Z ดู ว่าเขารับดูแล 350Z ด้วยหรือเปล่า

ออฟไลน์ VenusF

• Full Member
Z นี่เข้่าศูนย์เลยครับ ก่อยหน้านี้ Nissan ก็ทำตลาดเองครับ

ออฟไลน์ k.seng

• Sr. Member
  • C230 AV V6 2.5
SLK AMG ของที่บ้าน
40,000 km แล้ว ใน 1 ปีกว่า จะ 2 ปี ตค. นี้ ..
ก็เปลี่ยนน้ำมันเครื่องทุกๆ 10000 km.
แต่ตอน 30000km มีแต่ยาง pirelli ขอบ 18 ที่ติดรถ หมดลงอย่างรวดเร็ว
นอกนั้นก็ไม่อะไรครับ