ผู้เขียน หัวข้อ: ลองออกแบบ C-segment Hatchback ดูครับผม  (อ่าน 3425 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tharit

• Jr. Member
  • **
ลองออกแบบ C-segment Hatchback ดูครับผม
« เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 00:38:45 »
กระทู้ที่สอง ณ เว็บแห่งนี้  ;D

จริงๆ ไม่ได้หายไปไหนนานครับผม เข้าเว็บทุกวัน แต่อ่านอยู่เงียบๆ เฉยๆครับ ไม่รู้จะตอบอะไร

พอดีผมลองออกแบบ C-segment Hatchback ขึ้นมาดูครับ จะเอาไปส่งให้กับพี่นักวาดคนนึง เอาไปทำงานคอมมิชชั่นของคลับที่ผมสิงอยู่

ไม่มีหัวด้านออกแบบเลย แต่อยากไม่เหมือนใคร + จะได้ไม่ต้องกลัวเรื่องปัญหาลิขสิทธิ์ในอนาคต เลยดัดแปลงจากรถรุ่นต่างๆ ที่มีอยู่ ให้เป็นสไตล์ที่ตัวเองชอบ

รูปที่เห็นอยู่นี้ ขึ้นโครงจากรูปถ่าย Ford Focus ครับ อย่าแปลกใจที่มันเหมือนกันมาก  ;D

(ติดลายน้ำไว้ก่อนครับ ยังไม่เสร็จสมบูรณ์)

เส้นสายก็ดันแปลงจากรถอื่นบ้าง+เพิ่มเติมเองบ้างครับ อาจจะดูแปลกๆ ขัดๆ ตาไปบ้างก็อย่าถือสา ::)

พี่ๆ ลองทายซิครับว่า คันนี้ดึงงานออกแบบของรถอะไรมาบ้าง?  ;)

ส่วนรูปที่เสร็จสมบูรณ์ เมื่อเสร็จแล้วจะเอามาแปะให้ดูนะครับ
(ผมแค่ร่าง แล้วส่งต่อให้คนอื่นตัดเส้นลงสีอีกทีครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 10, 2012, 01:49:26 โดย tharitkung »

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ลองออกแบบ C-segment Hatchback ดูครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 01:38:35 »
อืมม ทำไมผมนึกถึง Stream หว่า โดยเฉพาะตั้งแต่เสา B ไป

ก็สวยคมๆ ดึครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ expedite

• Newbie
  • *
Re: ลองออกแบบ C-segment Hatchback ดูครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2012, 09:35:01 »
ผมก็ไม่เชี่ยวชาญเท่าไหร่นะครับ
เดาว่า ข้างหลังคล้าย CT200h จ้า ::)