ผู้เขียน หัวข้อ: My VW GTI  (อ่าน 32640 ครั้ง)

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
Re: My VW GTI
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 10:12:53 »
ขอบคุณครับ ทั้งรถและรูปสวยมากๆเลย หวังว่าคงมีโอกาสได้เป็นเจ้าของมั่งครับ ว่าแต่เจ้าตัว GTI รุ่นใหม่สุดที่มีไฟหน้า และไฟท้ายเป็น LED ทั้ง Spec และ Options แตกต่างจากตัวเดิม คันสีแดงที่คุณจิมมี่รีวิวไว้ตรงส่วนไหนมั่งครับ รบกวนด้วยครับ ไม่ค่อยผ่านตา ตามถนนเลยครับ สวยจริงๆ

อีกอย่างนึง น๊อตล้อแบบที่ถ่ายมาให้ดู เวลาถอดนี่ต้องมีบล๊อคถอดเฉพาะใช่ไหมครับ สวยมากๆเลยมีเขียนยี่ห้อไว้ด้วย ใส่ใจทุกรายละเอียดดีจริงๆVW

ภาพสวยมากกกกกกกครับ

อยากได้ภาพแบบนี้มากเลย >_<

ว่าจะทำ Review VW Scirocco เหมือนกันแต่ไม่รู้ จะอยากอ่านกันรึเปล่า

อยากครับ เคยมีท่านนึงทำมาแล้วคันสีน้ำเงิน ผมว่าต่างคนมีมุมมองแตกต่างกันไป ยังไงก็น่าสนใจครับ

รออ่านนะครับ ^ ^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 28, 2012, 10:15:46 โดย beebird »

ออฟไลน์ Despinaauto

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 14:37:50 »
   ชอบภายในครับ  ส่วนใหญ่ vw  ทำมาสวยดี

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 14:50:07 »

ว่าจะทำ Review VW Scirocco เหมือนกันแต่ไม่รู้ จะอยากอ่านกันรึเปล่า

มีคนอ่านแน่นอนจ้า

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 28, 2012, 17:55:45 »

อยากครับ เคยมีท่านนึงทำมาแล้วคันสีน้ำเงิน ผมว่าต่างคนมีมุมมองแตกต่างกันไป ยังไงก็น่าสนใจครับ

รออ่านนะครับ ^ ^

มีคนอ่านแน่นอนจ้า

โอ้ว... งั้นได้เลยครับ แล้วจะรีบปั่นนะครับ

ออฟไลน์ maosky

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 14:49:39 »

รอชมอยู่นะครับ ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 14:53:54 »
ที่ต่างจากคันแดงก้อจะมีไฟห้า ไฟหลัง หัวเกียร์ มาตรวัดครับ

ส่วนการถอดล้อจะต้องมีทีไขต่างหากครับ

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 29, 2012, 19:23:53 »
ที่ต่างจากคันแดงก้อจะมีไฟห้า ไฟหลัง หัวเกียร์ มาตรวัดครับ

ส่วนการถอดล้อจะต้องมีทีไขต่างหากครับ

ขอบคุณครับ ถ่ายรูปสวยมากๆเลย

ออฟไลน์ Bond007

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 30, 2012, 11:15:42 »

รอชมอยู่นะครับ ;D

กำลังหาทำเล ถ่ายรูปสวยๆอยู่ครับ แล้วจะรีบปั่นนะครับ  ;D

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 17:01:19 »
รูปสวยสุดยอดมากครับ ผมก็ลังเลระหว่าง Scirocco หรือ Golf GTi อยู่เหมือนกัน ถ้าซื้อก็คงช่วงหลังสงกรานต์นู้นนะครับ ,, ไม่รู้ว่า Scirocco โฉมนี้จะอยู่อีกนานรึเปล่า แต่ดูแล้วชอบจริงๆ ไปศูนย์ไทยยานยนต์มาสองรอบแล้วครับ แต่ยังไม่กล้าซื้อเพราะเป็นรถราคาเกิน 2 ล้านคันแรกที่จะซื้อใช้เอง :-X  :-X  :-X ช่วงนี้อยู่ระหว่างเก็บข้อมูลครับ  :D  :D  :D

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2012, 17:34:14 »
รูปสวยสุดยอดมากครับ ผมก็ลังเลระหว่าง Scirocco หรือ Golf GTi อยู่เหมือนกัน ถ้าซื้อก็คงช่วงหลังสงกรานต์นู้นนะครับ ,, ไม่รู้ว่า Scirocco โฉมนี้จะอยู่อีกนานรึเปล่า แต่ดูแล้วชอบจริงๆ ไปศูนย์ไทยยานยนต์มาสองรอบแล้วครับ แต่ยังไม่กล้าซื้อเพราะเป็นรถราคาเกิน 2 ล้านคันแรกที่จะซื้อใช้เอง :-X  :-X  :-X ช่วงนี้อยู่ระหว่างเก็บข้อมูลครับ  :D  :D  :D

ปีนี้ตัว GOLF GTI Mk.7 น่าจะได้ออกมาให้เห็นกันนะครับ ซึ่งน่าจะเป็น Platformตัวถังใหม่ ดังนั้น Scirocco ใหม่ก็คงตามมาอีกไม่นานน่ะครับ .... ผมว่าซื้อ Mk.6 ตอน Mk.7 ออกก็ไม่เลวนะครับ เผื่อมีโปรโมชั่นเด็ดๆ

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 17:15:48 »
ปีนี้ตัว GOLF GTI Mk.7 น่าจะได้ออกมาให้เห็นกันนะครับ ซึ่งน่าจะเป็น Platformตัวถังใหม่ ดังนั้น Scirocco ใหม่ก็คงตามมาอีกไม่นานน่ะครับ .... ผมว่าซื้อ Mk.6 ตอน Mk.7 ออกก็ไม่เลวนะครับ เผื่อมีโปรโมชั่นเด็ดๆ

ผมอยู่เชียงใหม่ครับ ตอนไปถามเซลล์บอกว่ามีส่วนลดให้พิเศษสำหรับ Golf (ไม่รู้ว่าพิเศษแค่ไหนยังไง) แล้วก็ดอกเบี้ย 0% 48 เดือน ครับ ,,รายละเอียดอื่นๆยังไม่ได้ถาม เพราะยังไม่ซื้อตอนนี้ เลยขอข้อมูลคร่าวๆดูก่อน และระหว่างนี้ก็ดูคันอื่นที่ราคาพอๆกันไปด้วยครับ แต่ยังไม่เจอคันไหนน่าลงทุนเท่าสองคันนี้เลย  ;D  ;D  ;D อิอิอิ

ออฟไลน์ ugly...

• Full Member
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 18:36:51 »
รูปสวยมากกกกๆๆๆ

แนะนำถ้าจะเล่น เล่น golf GTI ดีก่าครับ ราคาตกยากกว่า คนหาเยอะกว่า
แต่รอคโค่ก็ดีตรง มันสปอตร์ดี ไม่เหมือน golf ที่คนมองแล้วนึกว่ารถคันละไม่กี่แสน

ออฟไลน์ book350

• Full Member
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 15:08:46 »
ไม่ทราบว่าซื้อศูนย์ไทยยานยนต์หรือว่าเกรย์เหรอครับ ได้ไฟหน้า DRL ด้วย + หัวเกียร์ใหม่อีก สวยครับ
Way to Itasha!
Honda Accord CM6 (Inspire) V6 3.0L 240HP - K&N - MUGEN - LENSO
VW GTI mk6 2.0L 330HP - APR K04 - VWR - Neuspeed - Defi - Forge - Sendai

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2012, 16:19:58 »
ไม่ทราบว่าซื้อศูนย์ไทยยานยนต์หรือว่าเกรย์เหรอครับ ได้ไฟหน้า DRL ด้วย + หัวเกียร์ใหม่อีก สวยครับ

ซื้อที่ไทยยานต์ยนต์ครับ

ออฟไลน์ tunnnnnn

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มิถุนายน 30, 2012, 23:05:30 »
รูปแรกนี้ อย่างดุ! ประมาณว่า "มองอะไร? (ครับ) (ไม่เคยเห็นรถหล่อๆหรือไง)"

Golf GTI นี้เป็นรถในฝันผมเลย... เป็นเจ้าของ VW Golf มา 4 คันแล้ว ยังไปไม่ถึงฝัน GTI เลยครับ... ฮือ ฮือ...

สักวัน นะ สักวัน.....