ผู้เขียน หัวข้อ: ไปเจอไอ้หลาม มาครับ ที่โคราชนี่เอง  (อ่าน 12028 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ไปเจอไอ้หลาม มาครับ ที่โคราชนี่เอง
« เมื่อ: สิงหาคม 13, 2009, 23:26:51 »
  เมื่อวันแม่ที่ผ่านมาผมกลับไปที่บ้าน  พอขับรถติดอยู่แถวเดอะมอลโคราช ก็เหลือบไปเห็นไอ้หลามเข้า!!!

มันก็คือ New lancer นี่เอง พอดูตัวจริงแล้ว มันก็สวยดีแฮะ แต่แอบเล็กไปหน่อยอ่าน่ะ   ส่วนคันนี้ไม่ต้องตกใจน่ะครับ 

มันไม่ใช่รถทดสอบ แต่มันเป็นรถพวมมาลัยซ้ายจากประเทศเพื่อนบ้านเรานี่เอง  ก็คือมาจากลาว  และก็ไม่ต้องตกใจอีกแหล่ะ

เพราะทั้งลาวและกัมพูชาเค้าออกขายมานานพอสมควรแล้วเหมือนกันหน่ะ  - -
阿蘇山

ออฟไลน์ Sunnook

Re: ไปเจอไอ้หลาม มาครับ ที่โคราชนี่เอง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 00:06:22 »
ว้าว ๆๆๆ  สวยใช้ได้เลย
ใน One2car ก็เห็นมี EVO X ขายอยู่ครับ อิอิ

ออฟไลน์ Chris Evn

Re: ไปเจอไอ้หลาม มาครับ ที่โคราชนี่เอง
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 00:06:57 »
ที่ประเทศลาว เนี่ยเจอรถแปลกๆหลายรุ่นเลยครับ
เจอแต่รถรุ่นใหญ่ๆทั้งนั้น พวก pajero prado land cruiser rav4 ก็เจอเยอะ
พวก Jazz vios city yaris เนี่ยหาไม่ได้เลย
camry ที่ลาวมีขายทั้ง 2 version เลย
แถม VIGO 4 ประตูแพงมากๆ ราคาก็ 1.2 ล้านบาท
ที่นั่นใครไม่มีเงิน จริงๆซื้อรถไม่ได้ เพราะมันไม่มีเงินผ่อน สดอย่างเดียว

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 00:12:26 »
แต่ละอย่างที่ลาวนี่แบบว่าสุดๆอ่ะ

สายของผมที่นั่น เคยส่งรูป Dodge Charger สภาพแห้งๆครบๆมาให้ดู เป็นรถของนายพลที่นั่น
กับ Cadillac อีกหลายรุ่น เห็นแล้วแทบกรี๊ด  ::)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

Chariot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 00:55:57 »
นึกว่าพูดถึงหลามนี้  ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 09:17:12 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:14:08 »
^
^
^
สงสัยเดียวโดนพี่จิม ลบทิ้งโดนไม่บอกกล่าวแน่เลย ฮิๆๆ ;D

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 01:52:06 »
^
^
^
สงสัยเดียวโดนพี่จิม ลบทิ้งโดนไม่บอกกล่าวแน่เลย ฮิๆๆ ;D

เอ่อ.... อันนี้พบโดยบังเอิญน่ะครับ ไม่ได้ไปลับลอบถ่ายในโรงงานซักหน่อยง่ะ - -
阿蘇山

ออฟไลน์ SnipeCommander

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 02:15:23 »

สัตว์แสนรักของพี่จิมมี่เลยเนี่ย ;D

อะ แถมให้อีกตัวครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 09:16:58 โดย J!MMY »

Chariot

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 03:47:51 »
^
^
^
ตัวข้างบนนี่คืองูเหลือมครับ สังเกตุความแตกต่างได้ง่ายๆคือ งูหลาม ขีดบนหัวสีขาว  ส่วนงูเหลือม ขีดบนหัวสีดำ

ส่วนงูบนหัวบางคน ไม่รู้ขีดสีอะไร 555+  ;D

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 08:42:33 »
ระวังหลงผิดเข้าดูกระทู้นี้กันนะครับพี่น้อง

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 08:51:38 »
อันนี้เห็นแล้วไม่ได้แค่แทยกรี๊ดหรอกครับ  บางคนอาจจะกรี๊ดได้จริงๆเลยนะเนี่ย

บรึ๋ยๆๆๆ  แหยะๆๆๆๆ  - -''
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:16:25 »
อ๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ไอ้น้องเบสทๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
และไอ้บ้ามือปืนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน

ขออนุญาต ลบรูป งู ทั้งหมดออกไปนะครับ

เหตุผล ที่จะให้ คือ ผมกลัว และกลัวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
น่าเกลียด และขยะแขยงเป็นที่สุด

โอยยยย อะไรกันวะเนี่ย  ก่อนตื่นเช้า เมื่อกี้นี้ ฝันเห็นพ่อจับงู  จับไมได้ แถมโดนงูพ่นพิษเข้าตาซ้ายอีก
เปิดบอร์ดมา ผ่าเจอ งู เข้าไป สองรูป อ๊ากกกกก สยองงงงงงง

แง๊ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 09:18:08 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:26:15 »
กุว่างูน่ะน่าจะกลัวมึงมากกว่า..อิน้ำดอกไม้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:27:27 »
:D :D :D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:32:54 »
แต่คุณกรูว่า คุณกรูควรกลัวงูมากกว่า เพราะขนาดวัวมันยังงาบได้
ดังนั้น ถ้ามันคิดจะงาบจริง นับประสาอะไรกะสาระร่างของคุณมึง?

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:34:24 »
^
^
^

เอ่อ.... อันนี้พบโดยบังเอิญน่ะครับ ไม่ได้ไปลับลอบถ่ายในโรงงานซักหน่อยง่ะ - -

ไอ้ที่ลบหนะ งูครับ รถหนะไม่ลบหรอก

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 09:34:41 »
ตัวนี้ผมว่าภายนอกสวยดี ดุดี  แต่ภายในนี่สิ ยังไงๆอยู่นะ

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 11:57:30 »
 ;D :D ;D :D

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 14:39:47 »
ผมว่ารถหน่ะเหมือน "ปลาฉลาม" มากกว่า "งูหลาม" น่ะ - -
阿蘇山

ออฟไลน์ =TUM=

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 17:18:12 »
พี่จิมไม่ชอบงูหรอครับ น่ารักดีออก อยากฝันว่าโดนงูรัดมานานแล้วแต่ไม่เคยสักที :-* :D

ผมเกิดราศีมีน เห็นเค้าบอกว่าอาพับคู่ เฮ้อออ :'(

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 19:10:20 »
เชิญญญญ ร้ากกกกก ไปคนเดียวเถอะคร้าบบ ท่านน้อง พี่ไม่เอาด้วยคนนึงละ

ชีวิตนี้ ตอน ม5 เคยจับตัวงู เป็นๆ ครั้งนึง ด้วยความพยายามข่มใจไม่ให้กลัวสุดชีวิต
เพื่อนพี่มันเอามาเล่นที่โรงเรียน เป็นงูเขียวธรรมดา เบสิกๆๆ

พี่ก็กลัวชิบหายเลยครับ จนเพื่อนบอกว่า "เฮ้ย จับได้มึง กูรับประกันเลย ว่ามันไม่กัด"

นั่นแหละ ถึงได้ยอมจับเล่น

วันเดียวกันนั้น อ.ภาษาอังกฤษสุดรักคนหนึ่ง ก็เอาไปจับเล่น พร้อมบอกหน้าตาเฉยเลยว่า
"เอ้อ ของเล่นสมัยนี้ มันดีเว้ยเฮ้ย ทำซะเหมือนจริงเชียว"

พอเพื่อนโพล่งออกไปว่า "จารย์! ก็เนี่ยมันของจริงดิครับ จับเบาๆครับเดี๋ยวมันตาย"

เท่านั้นแหละ อาจารย์ท่านก็ร้องวี๊ด โยนทิ้ง เจ้างูเขียวตัวเล็กๆนั่น ก็ลอยเท้งเต้งกลางอากาศ เจ้าของก็คว้าตัวรับได้ ใจหายใจคว่ำ

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 19:15:00 »
เชิญญญญ ร้ากกกกก ไปคนเดียวเถอะคร้าบบ ท่านน้อง พี่ไม่เอาด้วยคนนึงละ

ชีวิตนี้ ตอน ม5 เคยจับตัวงู เป็นๆ ครั้งนึง ด้วยความพยายามข่มใจไม่ให้กลัวสุดชีวิต
เพื่อนพี่มันเอามาเล่นที่โรงเรียน เป็นงูเขียวธรรมดา เบสิกๆๆ

พี่ก็กลัวชิบหายเลยครับ จนเพื่อนบอกว่า "เฮ้ย จับได้มึง กูรับประกันเลย ว่ามันไม่กัด"

นั่นแหละ ถึงได้ยอมจับเล่น

วันเดียวกันนั้น อ.ภาษาอังกฤษสุดรักคนหนึ่ง ก็เอาไปจับเล่น พร้อมบอกหน้าตาเฉยเลยว่า
"เอ้อ ของเล่นสมัยนี้ มันดีเว้ยเฮ้ย ทำซะเหมือนจริงเชียว"

พอเพื่อนโพล่งออกไปว่า "จารย์! ก็เนี่ยมันของจริงดิครับ จับเบาๆครับเดี๋ยวมันตาย"

เท่านั้นแหละ อาจารย์ท่านก็ร้องวี๊ด โยนทิ้ง เจ้างูเขียวตัวเล็กๆนั่น ก็ลอยเท้งเต้งกลางอากาศ เจ้าของก็คว้าตัวรับได้ ใจหายใจคว่ำ

หุหุ

ไม่ต้องงูจริงหรือปลอม มีพิษไม่มีพิษ

แค่เห็นผมก็เปิดแล้วล่ะครับ

55+
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

Chariot

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 19:19:44 »
ความจริงผมก็ไม่ชอบงูนะครับ

ถ้าเห็นแต่รูปภาพนิ่งหรือเป็นหุ่น รูปปั้น ของปลอม นี่รู้สึกเฉยๆ ก็มีหวาดๆเล็กน้อย

แต่ถ้าเคลื่อนไหวเมื่อไหร่ ขนลุกเกรียว เพราะเกลียดท่าทางตอนมันเลี้อยอ่ะ

กระทู้ออกทะเลอย่างแรง..  :P

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 19:55:05 »
ที่ 0 รถนำเข้าตรงถนนรัชดาก็มีครับ

แต่เป็นตัว Evo สีขาวนะครับ

สำหรับรุ่นปกติเห็นที่เวียดนามครั้งนึง เมื่อ 2 ปีที่แล้ว

ไปอยู่นู่นมา 5 วัน

เจอแค่คันเดียว

ที่เหลือเป็น Innova - Camry - Vios - Accord - Civic - CR-V - Captiva - Ford Everest - Kia Picanto กับ Hyundai Santafe
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 20:14:00 โดย integra »

methus zaa

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 20:01:43 »
โพสรูปมาขนาดนี้พี่จิมมี่ไม่โกรธเหรอคับ ผมว่ารีบลบรูปดีกว่านะพี่จิมมี่เขาก้อบอกแล้วว่าไม่ชอบงู รีบลบดีก่านะคับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2009, 21:23:41 »
ไม่ทันเห็นรูป แต่ดูกิริยาพี่จิมมี่ คงไม่ต้องบรรยายเลยครับ น่ากลัวแน่ๆ :(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 11:49:03 »
แทน

พี่ลบไปเป็นชาติ แล้วละจ้ะ

เห็นปุ๊บ ลบทันที ไม่ต้องรีรอ ยั้งมือ แต่อย่างใด

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 20:48:22 »
พี่จิมไม่ชอบงูหรอครับ น่ารักดีออก อยากฝันว่าโดนงูรัดมานานแล้วแต่ไม่เคยสักที :-* :D

ผมเกิดราศีมีน เห็นเค้าบอกว่าอาพับคู่ เฮ้อออ :'(

ฮือๆๆ  ราศีเดียวกันเลย  ใครๆก็บอกว่าอาภัพคู่....
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 21:17:26 »
เท่สุด!!
โคมไฟโปรเจคเตอร์หรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ kittiphat32

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 08:19:47 »
ทำไมเพื่อนบ้านเค้ามีขายก่อนเราเนี่ย เมืองไทยนี่ช้าจริง ๆ เล้ยยยย