ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แตกประเด็น : มีรถรุ่นไหนบ้างครับที่พูดชื่อรุ่นมา แล้วมักจะเข้าใจไม่ตรงกัน  (อ่าน 6295 ครั้ง)

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
ที่มาจากกระทู้นี้ครับ http://www.headlightmag.com/webboard/index.php?topic=1864.0

มีรถยนต์รุ่นไหนบ้างที่พูดชื่อรุ่นมา แล้วมักจะสับสนว่ามันเป็นรถยนต์รุ่นไหนกันแน่

จากในกระทู้เดิมก็จะมี
- 740 ของ VOLVO กับ BMW
- อิมฯ ระหว่าง Chev อิมพาร่า กับ Subaru อิมเพรสซ่า
- 323 ของ MAZDA กับ BMW
- 124 ระหว่าง W124 Benz กับ Fiat 124

ยังมีรถรุ่นไหนอีกครับ ช่วยกันคิดและตอบแบบสนุกๆหันหน่อยนะครับ  ^^''
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

ส่วนที่ผมนึกออกก็คือ.... NEO ของ Nissan sunny กับ Proton ครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Hero Member
  • Archievement in Control
Mazda 3  กับ BMW M3 ครับ(ในกรณีที่ลืมเติม Z)

แถมๆ
Toyota Vitz กับ Wish
RX7 FD กับ Civic FD
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2009, 22:15:21 โดย Iwata Kana »
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
สับสนเวลามีคนบอกว่า M(azda)3 นึกว่า BMW M3 ทุกที

และโดนอำบ่อยเลย Mini กับ Mini Mira อ่ะคับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2009, 18:07:43 โดย GZaar »
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
A: วันนี้ขับไรมาอ่ะ
B: ขับ CO
A: อ้าว..ถอย CoLOLADO มาแล้วเหรอ
B:ป่าว COLONA
.
.
แง้บ

ออฟไลน์ Tonaka

阿蘇山

ออฟไลน์ =TUM=

Chariot

• บุคคลทั่วไป
A : ตอนนี้แกใช้รถไรอยู่
B : ขับ 328 อยู่ง่ะ
A : กระจอกว่ะ มาแข่งกับ 330i ของตูป่าว..
B : ได้เลยมาเจอกัน..

B : ..ต่อให้ 3 เสาไฟฟ้าเลย !!

ถึงเวลาที่ M3 จะโดน (Ferrari) 328 สวนแล้ว

Chariot

• บุคคลทั่วไป
นาย A คนเดิม หลังจากโดนเฟอร์รารี่สวน

A : ได้ข่าวว่าแกเปลี่ยนรถใหม่แล้วเหรอ
B : อืมเปลี่ยนมาใช้ 850 แล้วล่ะ เฟอร์แรงไปขับไม่ไหวง่ะ
A : 555+ รถพ่อบ้านอย่างแกคงสู้ 330 ของตูไม่ได้แล้วสินะ
B : แต่นี่รุ่นท๊อปเลยนะ
A : รุ่นท๊อปของแกก็ยังสู้รถใหม่ๆที่แรงกว่าไม่ได้ร้อก
B : งั้นแข่งกันอีกมั้ย / A : ได้เล้ย

ว่าแล้วนาย B ก็ลงไปสตาร์ท 850 ของเขาทันที

กว่าจะคุยกันรู้เรื่อง 850 ก็แซงไปแล้วเรียบร้อย... :D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ส่วนใหญ่มักจะสับสนกับรถที่เป้นเลข 3 หลักนะครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ tadto

confirm M3 ด้วยอีกครับครับ

ตอนที่จะซื้อรถคันปัจจุบันใหม่ๆ ตอนนั้นยังเรียนอยู่เมืองนอก
กำลังปรึกษาพี่ชายอยู่ว่าจะออกรถอะไรดี พี่ชายบอกไม่เอา m3 ล่ะ

ผมงี้งงไปเลย จะเอาตังค์ที่ไหนไปออกฟระ คันตั้งแพง

คุยไปคุยมา มันคือ mazda3 เล่นเอาผมฮาไปพักนึงเลย  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

ตอนที่จะซื้อรถคันปัจจุบันใหม่ๆ ตอนนั้นยังเรียนอยู่เมืองนอก
กำลังปรึกษาพี่ชายอยู่ว่าจะออกรถอะไรดี พี่ชายบอกไม่เอา m3 ล่ะ

ผมงี้งงไปเลย จะเอาตังค์ที่ไหนไปออกฟระ คันตั้งแพง

คุยไปคุยมา มันคือ mazda3 เล่นเอาผมฮาไปพักนึงเลย  ;D

ถ้าอยู่อังกฤษ ซื้อ M3 ได้ในราคา 320d SE ไทย ครับ..

ออฟไลน์ tadto

ถ้าอยู่อังกฤษ ซื้อ M3 ได้ในราคา 320d SE ไทย ครับ..

แต่ถ้าอยู่เมืองไทยจะได้ในราคา สองเท่าใช่มั้ยครับ  ;D