ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามคุณ JIMMY หรือผู้ที่ใช้ Accord 2008 G8 อยู่ครับ  (อ่าน 27758 ครั้ง)

ออฟไลน์ boneman_ktl

• Jr. Member
  • **
จากการที่คุณ JIMMY ได้test รถ accord 2008 รุ่น 2.0 หรือผู้ที่ใช้จริง ว่าaccord รุ่นนี้ มีปัญหามากน้อยแค่ไหนครับในเรื่อง เรื่องการประกอบ เสียงดังเวลารถวิ่ง เสียงยางดัง การประกอบไม่ค่อยดีบริเวณคอนโชลหน้า หลัง หรือปัญหาพวงมาลัยสั่นเวลาขับเร็ว เนื่องจากผมกำลังตัดสินใจจะซื้อ accord 2.0 แต่พอเจอปัญหานี้เข้า เลยลังเล เพราะได้เข้าไปหาข้อมูล ในเวป ACT ตามกระทู้นี้
http://www.accordclubthailand.com/webboard/index.php?topic=61554.0
เลยอยากทราบความคิดเห็นจากคุณ JIMMY หรือผู้ใช้accord 2008 จริง ว่ามีประสบการณ์กันอย่างไรบ้างครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
(เห็นปัญหาเยอะๆอย่างนี้ทำให้ลังเลอีกว่า จะหันกลับไปเพิ่มงบแล้วตัดใจเล่น camry hybrid จะดีไหม)

ออฟไลน์ Arado_kung

• Hero Member
Re: เรียนถามคุณ JIMMY หรือผู้ที่ใช้ Accord 2008 G8 อยู่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 19:59:06 »
รถผมไม่เจอเรื่องการประกอบ แต่เรื่องเสียงดังจากพื้นถนนต้องทำใจ เปลี่ยนยางดีๆซักชุดก็พอไหวอยู่ แต่รุ่น 2.0 เจอปัญหาเรื่องปั้มพาวเวอร์เสียงดัง เพราะวิศวกรไม่ได้คิดเผื่อไว้ ดูเหมือนจะมีแต่ประเทศไทยที่ได้เครื่อง2.0ใช้ ถ้าจะเล่นจริงๆผมว่าไปหา2.4ดีกว่าครับ ปัญหาน้อยกว่ากันเยอะเลย

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: เรียนถามคุณ JIMMY หรือผู้ที่ใช้ Accord 2008 G8 อยู่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 20:40:57 »
เรื่องเสียงดังเวลารถวิ่งมันพอรับได้นะ คือไม่ได้แย่อะไรขนาดนั้น เรื่องเสียงยางก็คงต้องเปลี่ยนยางดีๆซักชุด เพราะที่ติดมากับรถทั้ง 2.0 และ 2.4 นี่ยางเกรดไม่ค่อยดีเท่าไหร่

การประกอบแล้วแต่คันแหละครับ เท่าที่เคยลองขับมา บางคันก็ไม่ค่อยดี (แบบว่ามีเสียงก็อกๆแก็กๆ) แต่บางคันก็ไม่มี

พวงมาลัยไม่สั่นเวลาขับเร็วๆนะครับ ที่เขาสั่นกันคือเวลาเลี้ยวกับเวลาจอดติดไฟแดงอยู่กับที่ ซึ่งเคยลอง 2.4 แล้วไม่เป็นนะครับ แต่กับ 2.0 จะเป็น สั่นไปทั้งคัน

ส่วนตัวผมก็แนะนำว่าถ้าจะเล่นก็เล่นตัว 2.4 ไปเลยดีกว่า ปัญหาน้อยกว่า 2.0 ของผมก็จะออก 2.4 Navi วันพุธนี้แล้ว ก็หวังว่ารถจะไม่มีปัญหาอะไร

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 20:58:39 »
ผมใช้2.4ครับ แต่เคยขับ2.0ของน้องเขยอยู่ทีนึง การประกอบของผมเป็นปี08 มีปัญหาอีตรงฝาปิดที่เก็บของมันมีเสียงดังเวลาใส่ของเยอะๆ แต่พอเอาของออกก็เงียบลง แต่ป่านนี้แล้วการประกอบน่าจะดีกว่ารถผมเยอะ ส่วนเรื่องเสียงดัง ผมเคยขับเกิน120ไปบ้าง แต่ก็ไม่ได้มีเสียงดังมากจนน่ารำคาญ ส่วนที่เสียงยางดัง เพราะยางที่เขาใส่มาให้เป็นยางระดับหินกลิ้งคุณภาพซ่งติงของมิชลื่น ถ้ายังไม่อยากรีบเปลี่ยนก็แช่งให้ดอกมันหมดไวๆจะได้หายางชั้นเลิศเปลี่ยนแทน และ ถ้าเป็นไปได้ ให้เอาไปติดยาง ROAD KILL ส่วนพวงมาลัยสั่นตอนวิ่งเร็วน่าจะมาจากศูนย์ล้อหรือมาจากยางบวมนี่แหละ บางทียางมะตอยติดที่ยางรถ พวงมาลัยมันก็สั้นเป็นเจ้าเข้าทรงได้เหมือนกันนะครับ (เคยเจอกับรถคันเก่า) ถ้าจะติ ก็ติอีตรงที่มันเบาไป

ส่วนอัตราเร่งไม่ได้ขี้ริ้วขี้เหร่นัก ก็ยังขับในเมืองได้แบบชิลๆ แต่2.4ทันใจกว่าเท่านั้นเอง

เรื่องปัญหาของรถมีทางออกครับ และ ผมเชื่อว่าฮอนด้าไทยเห็นหัวลูกค้ามากกว่าก่อนรถโดนทุบครับ

ผมว่านะ กัดฟันแล้วถอย 2.4EL เถอะครับ (เพราะมันจะดูต่างจาก2.0ชัดเจน) รถไฮบริดขับช้าประหยัดขับเร็วเปลืองเหมือนรถปกติ และ ตัวไฮบริดยังงกยางเพราะให้แค่16นิ้ว(แถมลายยังกะไปตบมาจากอินโนวา) ส่วนจะเอาเนฯรึเปล่าอันนี้แล้วแต่สะดวกครับ แต่เนวิเกเตอร์ของบ้านเราก็เคยมีคดีเด็ดกับเฮียจิม และ มันเป็นมุขตลกในสภากาแฟของที่ทำงานผม เพราะตั้งให้มันกลับจากร้านขายส้มตำไปโรงงานที่ระยะใกล้แค่เดินถึง มันนำทางอ้อมไป3กิโลเพื่อกลับโรงงาน (ค่อดฮา)

เสียงในเก๊ะเก็บของดัง เอาเข้าศูนย์ไปตั้งกลอนใหม่เลยครับ รถผมทำแล้วหายแล้ว  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 21:09:57 »
ของผมเซงมากเลย เสียงดังเหมือนเฟืองรูดตรงกระโปรงหน้าตรงพัดลมแอร์ กะว่าจะไปให้ศูนย์ดูให้อยู่ครับ

ส่วนเรื่องอื่นถือว่ารับได้ไม่น่าเกลียด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 22:38:39 »
เรื่องการประกอบของฮอนด้า ไม่ต้องแอคคอร์ด หรอกครับ ซิตี้ผมก็เจอ สองเรื่อง
เรื่องแรก แผ่นพลาสติกบนแผงหน้าปัดชิ้นกลมๆ นั่น ชอบโผล่มา เวลาเจอลูกระนาด หรือขรุขระ ขับเบาๆ หยอดๆ ก็เผยอ ต้องคอยตบมันเข้าไป
กับเรื่องการพ่นสี ที่สุดจะทน กับปัญหา สีเป็นหลุมบ้างละ เป็นเม็ดบ้างละ ฯลฯ บ้างละ แถมชั้นสีก็บ๊างงง บาง ไม่รู้จะบางไปไหน
เจออะไรนิดหน่อยก็กระเทาะ ซะแล้ว

แต่ถ้าถามย้อนไปถึงว่า แอคคอร์ด G8 นั้น ณ วันที่ผมเคยขับนั้น เจอไหม ผมบอกเลยว่า
ถ้าผมจะเจอ มากสุดที่เคยเจอ ก็เจอแค่ว่า รถเดโม มีกลิ่นเหม็น บิสกิตเน่า อันมาจากการดูแลระบบแอร์ ไม่ดีเท่าที่ควร
คือ แต่ละคนที่ขึ้นขับ ยืมรถ หรือเอาไปใช้งานกันนั้น ไม่มีการเปิดพัดลม ปิดคอมฯแอร์ ไล่ความชื้น ก่อนดับเครื่องกัน มันเลยเกิดกลิ่นอับเหม็นตอนเปิดแอร์ครับ

นอกนั้น ในแอคคอร์ด 2008 ทั้ง พวงมาลัย ซ้าย และขวา รวมทั้งสิ้น 8 คัน ที่ผ่านมือผมมา ในล็อตเดโม และที่ญี่ปุ่น

ผมไม่เคยเจอปัญหา่จากการประกอบของแอคคอร์ดรุ่นนี้ เลยครับ

จะมีที่เจอ อาจจะเป็น เคสที่ลูกค้า เอารถไปพ่นกันสนิมเพิ่มเติม แล้วช่างที่ศูนย์พ่นกันสนิม ดันเอารถขึ้นฮอยลล์ ผิดตำแหน่ง
ตัวถังบริเวงณ ชายล่าง รอยต่อระหว่าง ประตูคู฿่หน้า กับล้อคู่หน้า มีการบิดเบี้ยวให้เห็นนิดๆ กันเลยทีเดียว เคสนั้น ก็คงต้องเคลียร์กันไป จบอย่างไร ผมไม่ได้ตามต่อครับ

และจะว่าไปแล้ว เท่าที่เราเจอกันมา แอคคอร์ด กับ ซีอาร์-วี ถือว่า ประกอบดีที่สุดแล้ว ในไลน์อัพของฮอนด้าบ้านเราเวลานี้ครับ

สำหรับฮอนด้าแล้ว เรื่องการประกอบนั้น คือปัญหาที่น่าปวดหัวพอสมควร
คือ จะมีบางคันที่หลุดรอดออกมาเยอะพอสมควร
ด้วยเหตุจากการเร่งประกอบ ให้ทัน เพื่อลดปัญหายอดของที่คั่งค้าง

ผมเคยถามพี่คนหนึ่ง ที่ทำงานในนั้น บ อกว่า ทำไมไม่เอาหุ่นยนต์ มาประกอบให้มันสิ้นเรื่องสิ้นราวไป

คำตอบที่ ผมได้ฟังแล้ว ต้องฉุกคิดต่อเลยคือ "ใช่ เอาหุ่นยนต์มาประกอบหนะ รับรองเนี้ยบเลย
แต่ปัญหาคือ แล้วจะเอาคนงานที่ เราจ้างมาเหล่านี้ไปไว้ไหน จะให้เลิืกจ้างเลยหรือยังไง??"

อืมม จริงของเขา

คำแนะนำจากผม ในกรณีก่อนรับรถคือ
คุณควรตรวจเช็คทุกอย่าง ในวันออกรถให้ดีที่สุด  ตรวจกลางแดด ไม่พอ
ควรจะตรวจในห้อง ที่มีแสงไฟฟลูออเรสเซนต์ ที่รายล้อมรอบ ระดับห้องพ่นสี กันเลยทีเดียว
ค่อยๆหา ไปเรื่อยๆ ช้าๆ และใจเย็นๆ ไม่ต้องไปสนใจเซลส์ ที่จะเร่งรัดคุณ เว้นเสียแต่ว่า คุณตั้งใจจะใช้รถคันนั้นไม่นานเกิน 4 ปี
และจะขายทิ้งแน่หลังจากนั้น โอเค สภาพเป็นอย่างไร ก็รับรถกันไปได้เลย ตามอัธยาศัย ครับ

ถ้าเจองานพ่นสี ที่เป็นเม็ด หรือจุดๆ สักเม็ดสองเม็ด จากทั้งคัน ช่างมันเถอะครับ เร่งอบเร่งพ่นกันไปหน่อยก็แบบนี้ละ ปกติ รถผมก็เจอ

แต่ถ้า เกินกว่า 3-5 ตำแหน่งขึ้นไป...

ปฏิเสธการรับรถสถานเดียว ห้ามเซ็นรับรถโดยเด็ดขาด!!! ขอให้เขาเปลี่ยนรถคันใหม่ให้เราสถานเดียว
ไม่เช่นนั้น จากเคสของคนรอบข้างที่เจอมา ฮอนด้า จะปฏิเสธการดูแลทุกอย่าง และผลักภาระไปให้ดีลเลอร์ เป็นผู้รับผิดชอบ
และรับหน้าเสื่อเคลียร์กับลูกค้าเอาเอง โทษฐานที่ว่า ตอนดีลเลอร์เซ็นรับรถจากทาง ฮอนด้า ออโตโมบิลล์ ทำไมไม่ตรวจสอบให้ดีเสียก่อน?

และถ้าเป็นไปได้ ก่อนที่ทางฮอนด้า จะจัดการเอกสารใดๆ ให้เราเซ็น ก่อนวันรับรถจริง 1-2 วัน "ถ้าเป็นไปได้"
ขอให้ไปที่โชว์รูม เอารถคันที่จะส่งมอบให้เรา มาให้ตรวจก่อน ที่จะทำเอกสาร ถ้าทำได้นะครับ
ฟิล์ม ที่จะแถมมาให้่ เอาไว้ให้เราตรวจดูสภาพรถคันนั้น จนเสร็จเสียก่อน ถ้าเราโอเค พอใจ
ค่อยให้เซลส์ พารถที่จะเป็นของเราคันนั้น ไปติดฟิล์ม  ใส่ของแถม ฯลฯ ในภายหลัง แล้วค่อยนัดวันรับรถจริงกัน
น่าจะพอช่วยบรรเทาความเจ็บปวดใจไปได้ระดับหนึ่งครับ

ที่เหลือ ถ้ามีปัญหาอะไรในภายหลังจากรับรถแล้ว "เคลมสถานเดียวครับ ไม่มีเปลี่ยนคัน ยกเว้นเคสหนักหนาสาหัสจริงๆ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 15, 2009, 22:46:29 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 15, 2009, 22:55:47 »
เรื่องการประกอบของฮอนด้า ไม่ต้องแอคคอร์ด หรอกครับ ซิตี้ผมก็เจอ สองเรื่อง
เรื่องแรก แผ่นพลาสติกบนแผงหน้าปัดชิ้นกลมๆ นั่น ชอบโผล่มา เวลาเจอลูกระนาด หรือขรุขระ ขับเบาๆ หยอดๆ ก็เผยอ ต้องคอยตบมันเข้าไป
กับเรื่องการพ่นสี ที่สุดจะทน กับปัญหา สีเป็นหลุมบ้างละ เป็นเม็ดบ้างละ ฯลฯ บ้างละ แถมชั้นสีก็บ๊างงง บาง ไม่รู้จะบางไปไหน
เจออะไรนิดหน่อยก็กระเทาะ ซะแล้ว

แต่ถ้าถามย้อนไปถึงว่า แอคคอร์ด G8 นั้น ณ วันที่ผมเคยขับนั้น เจอไหม ผมบอกเลยว่า
ถ้าผมจะเจอ มากสุดที่เคยเจอ ก็เจอแค่ว่า รถเดโม มีกลิ่นเหม็น บิสกิตเน่า อันมาจากการดูแลระบบแอร์ ไม่ดีเท่าที่ควร
คือ แต่ละคนที่ขึ้นขับ ยืมรถ หรือเอาไปใช้งานกันนั้น ไม่มีการเปิดพัดลม ปิดคอมฯแอร์ ไล่ความชื้น ก่อนดับเครื่องกัน มันเลยเกิดกลิ่นอับเหม็นตอนเปิดแอร์ครับ

นอกนั้น ในแอคคอร์ด 2008 ทั้ง พวงมาลัย ซ้าย และขวา รวมทั้งสิ้น 8 คัน ที่ผ่านมือผมมา ในล็อตเดโม และที่ญี่ปุ่น

ผมไม่เคยเจอปัญหา่จากการประกอบของแอคคอร์ดรุ่นนี้ เลยครับ

จะมีที่เจอ อาจจะเป็น เคสที่ลูกค้า เอารถไปพ่นกันสนิมเพิ่มเติม แล้วช่างที่ศูนย์พ่นกันสนิม ดันเอารถขึ้นฮอยลล์ ผิดตำแหน่ง
ตัวถังบริเวงณ ชายล่าง รอยต่อระหว่าง ประตูคู฿่หน้า กับล้อคู่หน้า มีการบิดเบี้ยวให้เห็นนิดๆ กันเลยทีเดียว เคสนั้น ก็คงต้องเคลียร์กันไป จบอย่างไร ผมไม่ได้ตามต่อครับ

และจะว่าไปแล้ว เท่าที่เราเจอกันมา แอคคอร์ด กับ ซีอาร์-วี ถือว่า ประกอบดีที่สุดแล้ว ในไลน์อัพของฮอนด้าบ้านเราเวลานี้ครับ

สำหรับฮอนด้าแล้ว เรื่องการประกอบนั้น คือปัญหาที่น่าปวดหัวพอสมควร
คือ จะมีบางคันที่หลุดรอดออกมาเยอะพอสมควร
ด้วยเหตุจากการเร่งประกอบ ให้ทัน เพื่อลดปัญหายอดของที่คั่งค้าง

ผมเคยถามพี่คนหนึ่ง ที่ทำงานในนั้น บ อกว่า ทำไมไม่เอาหุ่นยนต์ มาประกอบให้มันสิ้นเรื่องสิ้นราวไป

คำตอบที่ ผมได้ฟังแล้ว ต้องฉุกคิดต่อเลยคือ "ใช่ เอาหุ่นยนต์มาประกอบหนะ รับรองเนี้ยบเลย
แต่ปัญหาคือ แล้วจะเอาคนงานที่ เราจ้างมาเหล่านี้ไปไว้ไหน จะให้เลิืกจ้างเลยหรือยังไง??"

อืมม จริงของเขา

คำแนะนำจากผม ในกรณีก่อนรับรถคือ
คุณควรตรวจเช็คทุกอย่าง ในวันออกรถให้ดีที่สุด  ตรวจกลางแดด ไม่พอ
ควรจะตรวจในห้อง ที่มีแสงไฟฟลูออเรสเซนต์ ที่รายล้อมรอบ ระดับห้องพ่นสี กันเลยทีเดียว
ค่อยๆหา ไปเรื่อยๆ ช้าๆ และใจเย็นๆ ไม่ต้องไปสนใจเซลส์ ที่จะเร่งรัดคุณ เว้นเสียแต่ว่า คุณตั้งใจจะใช้รถคันนั้นไม่นานเกิน 4 ปี
และจะขายทิ้งแน่หลังจากนั้น โอเค สภาพเป็นอย่างไร ก็รับรถกันไปได้เลย ตามอัธยาศัย ครับ

ถ้าเจองานพ่นสี ที่เป็นเม็ด หรือจุดๆ สักเม็ดสองเม็ด จากทั้งคัน ช่างมันเถอะครับ เร่งอบเร่งพ่นกันไปหน่อยก็แบบนี้ละ ปกติ รถผมก็เจอ

แต่ถ้า เกินกว่า 3-5 ตำแหน่งขึ้นไป...

ปฏิเสธการรับรถสถานเดียว ห้ามเซ็นรับรถโดยเด็ดขาด!!! ขอให้เขาเปลี่ยนรถคันใหม่ให้เราสถานเดียว
ไม่เช่นนั้น จากเคสของคนรอบข้างที่เจอมา ฮอนด้า จะปฏิเสธการดูแลทุกอย่าง และผลักภาระไปให้ดีลเลอร์ เป็นผู้รับผิดชอบ
และรับหน้าเสื่อเคลียร์กับลูกค้าเอาเอง โทษฐานที่ว่า ตอนดีลเลอร์เซ็นรับรถจากทาง ฮอนด้า ออโตโมบิลล์ ทำไมไม่ตรวจสอบให้ดีเสียก่อน?

และถ้าเป็นไปได้ ก่อนที่ทางฮอนด้า จะจัดการเอกสารใดๆ ให้เราเซ็น ก่อนวันรับรถจริง 1-2 วัน "ถ้าเป็นไปได้"
ขอให้ไปที่โชว์รูม เอารถคันที่จะส่งมอบให้เรา มาให้ตรวจก่อน ที่จะทำเอกสาร ถ้าทำได้นะครับ
ฟิล์ม ที่จะแถมมาให้่ เอาไว้ให้เราตรวจดูสภาพรถคันนั้น จนเสร็จเสียก่อน ถ้าเราโอเค พอใจ
ค่อยให้เซลส์ พารถที่จะเป็นของเราคันนั้น ไปติดฟิล์ม  ใส่ของแถม ฯลฯ ในภายหลัง แล้วค่อยนัดวันรับรถจริงกัน
น่าจะพอช่วยบรรเทาความเจ็บปวดใจไปได้ระดับหนึ่งครับ

ที่เหลือ ถ้ามีปัญหาอะไรในภายหลังจากรับรถแล้ว "เคลมสถานเดียวครับ ไม่มีเปลี่ยนคัน ยกเว้นเคสหนักหนาสาหัสจริงๆ"

ยอมรับครับ แอร์เหม็นจริงๆอะครับ เหม็นอับมากๆ ตอนแรกนึกว่าเป็นคันเดียวครับไอเราก็นึกว่าคลุมรถบ่อยไปรึเปล่าเลยเหม็น

ออฟไลน์ cresendo2008

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 11:04:03 »

เออ...สงสัยเคสผมโชคดี 2.0 ซื้อเกือบๆปลายปีที่แล้ว  ไปโวยเรื่องพวงมาลัย+พื้นสั่น ปั๊มพาวเวอร์ดังมากกก  และปัญหาการประกอบ

สุดท้ายทำเรื่องขอคืนเลย  ยื้อกันอยู่ 3 อาทิตย์พร้อมกับรถเพื่อนน้องชาย 2.0 เหมือนกันได้เงินคืนครบเท่าที่ซื้อทั้ง 2 คน ตอนนี้สบายใจเฉิบ เพื่อนน้องหนีไปออก แคมรี่ 2.4 ผมหนีมาออกเทียน่าใหม่ 2.5 สบายใจมากครับ  พอแย้วว ฮอนด้า คันที่ 2 ก็เจอแจ๊คพอตอีกทั้งๆที่หนีมาเล่นแอคคอร์ดจากเคยใช้ซีวิค

ไม่รู้ว่าตอนนี้รถผมอยู่ที่ไหนเนี่ยป้ายแดง ที่ส่งคืนไป เพราะถามเค้าแล้วเค้าก็อ้ำอึ้ง บอกแค่ว่าส่งกลับ รง.  ส่วนของเพื่อนน้องมันขึ้นป้ายขาวก็เป็นรถ มือ 2 ไป

ออฟไลน์ ?????????

• Full Member
  • When I photograh, I make love.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 15:47:27 »
อยากให้ จขกท. ไปลองขับดู ยาวๆ ถนนคอนกรีตนะ

ผมลองมาแล้ว ผมรับไม่ได้เรื่องการเก็บเสียง แค่ความเร็ว 100 เดียว ผมก็ว่าแย่แล้ว มันเป็นเสียงจากยางบดถนน และผมก็ไม่เชื่อว่าเปลี่ยนยางจะช่วยผมได้

แต่ คนเรารสนิยมไม่เหมือนกัน บางคนไม่จู้จี้มาก คุณมาถามคนอื่นก็ตอบคุณไม่ได้หรอก ของอย่างนี้มันต้องลองเอง

Accord G8 ผมชอบการออกแบบภายในที่สุด ส่วนภายนอกมือจับประตูเห่ยมากๆ
:) Women are like cars: we all want a Ferrari, sometimes want  pickup truck, and end up with a station wagon. :)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 19:43:50 »
กำลังจะมีฮอนด้าเข้ามาในบ้านอีกคัน อ่านที่จิมมี่บอกแล้วปวดกบาลแทนพ่อกรูจริง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 22:13:08 »
เอ เดี๋ยวนี้ Honda ประกอบไม่ดีแล้วเหรอครับ
เพราะป้าผมใช้ CR-V G2 มา 7 ปีแล้ว ยังไม่เห็นมีปัญหาการประกอบเลยนะครับ

มีแต่ไอ้นู่นไอ้นี่เสียนิดเสียหน่อย เช่น กระจกไฟฟ้า (2 รอบ), แอร์ หลังผ่านปีที่ 5 ไปแล้ว
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 16, 2009, 23:21:48 »
เฮ่ยย พูดเป็นเล่นน่า......แพน!!

อะไรกันวะ ไม่ได้คุยกัน ไม่กี่วัน กลายเป็นงี้ไปแล้วเรอะ เหอๆๆ

ออฟไลน์ vellcap

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2009, 22:10:10 »
ออกตัว เลี้ยว เบรค แหกปากเอี๊ยดอยู่เรื่อย ถนนเปียก ABS ทำงานอยู่เรื่อย
แอร์เน่าตอนเปิด และ เวลาเลี้ยวบางครั้งมีเสียงเหมือนพลาสติกเสียดสีกันหรือบิดตัวนี่แหละครับ