ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนช่วยเปรียบเทียบ Mazda BT50 Pro กับ Ford Ranger ใหม่ว่าอันไหนน่าเล่นกว่ากัน  (อ่าน 30558 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
อยากให้พี่เปรียบเทียบ Mazda BT50 Pro กับ Ford Ranger ตัวสี่ประตูของทั้งคู่ว่าตัวไหนน่าเล่นกว่ากันและเรื่ิองช่วงล่างของทั้งคู่ว่าเป็นอย่างไร และสอบถามเรื่องการเปลี่ยนโฉมของ Nissan Navara กับ Mitsubishi Triton ที่ไม่ใช่การ Face Lift ว่าจะเป็นเมื่อใดครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เหมือนกับเปรียบเทียบรุ่นเล็กเลยแหละครับ คือฟอร์ดครบครันกว่า แต่ว่าแพงกว่าเช่นกัน
(สลับกันตรงที่ได้ข่าวมาว่า มาสด้าดันนุ่มกว่าฟอร์ดซะงั้น ทั้งที่รุ่นเล็ก เฟียสต้าตึงตังน้อยกว่าน้องสอง)

ออฟไลน์ H3T

ณ ถึงตอนนี้ เครื่อง 2.2L เลือก Ranger ส่วน 3.2L ไป BT50

ออฟไลน์ Fly to dream

3.2 อ็อฟชั่นเต็มสุดก็ล้านกว่าของ Ranger  3.2 อ็อฟชั่นทั่วไปก็ BT50 
2.2 อ็อฟชั่นดี Ranger ดีกว่าเยอะ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Positron

• Newbie
  • *
2.2L ตัวท็อป เกียร์ออโต้ สเป็คไม่ต่างกัน ถ้าตัวรอง mazda เสียเปรียบเนื่องจากถูกตัดเรื่องระบบความปลอดภัย
3.2L ณ ตอนนี้ผมว่า Mazda ได้เปรียบเรื่อง สเปค เนื่องจากมีระบบความปลอดภัยครบ
เป็น4wd มีทั้งเกียร์ auto และ manual และราคาไม่เกินล้าน
ไม่ว่ายังไงไปลองขับ เปรียบเทียบ ด้วยตัวเองเลยครับ

ปล. 3.2L ของมาสด้าผลิตแล้ว และเริ่มส่งมอบแล้วครับ ลองตามไปดูที่เว็ปคลับนะครับมีคนได้แล้ว

ออฟไลน์ Nioka

ลองไปดูในเวป bt-50club ซิครับ จะมีพี่คนนึงเปรียบเทียบ ranger กับ bt 50 pro

ผมว่าเค้าเขียนได้ดีเลยทีเดียว แถมมี bt50 กับ dmax ด้วย คิดว่าให้ความเห็นที่พอใช้ได้ไม่เอนเอียงจนเกินไป

ผมไม่ทำลิงค์นะลองไปหาดูก่อนครับ

gunz13096

• บุคคลทั่วไป
ผมว่ากระทู้เกี่ยวกับมาสด้ากับฟอร์ดนี่เยอะเกินไปแล้วมั้งครับ  แต่ละกระทู้ตั้งคล้ายๆกันหมด  น่าจะลองค้นหาดูบ้างนะครับ

ออฟไลน์ apiwattu67

• Sr. Member
Ford Ranger อ๊อพชั่นดีกว่า บางรุ่นย่อยถูกกว่า

ออฟไลน์ BoatHead

• Newbie
  • *
ผมไปลองขับมาแล้ววันเดียวกันเลยทั้ง 2 ตัว

ผมว่า BT. นิ่มนวลกว่าชัดเจนครับ ศูนย์บริการ BT. ก็บริการดีกว่าด้วย

ผมเลยจบที่การจอง BT. ตัว 2.2 At. เรียบร้อยแล้วครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
BT น่าขับกว่ามากครับ สำหรับผมนะ ครับ  ;)