ผู้เขียน หัวข้อ: สิ่งที่สัมผัสได้จาก New D-Max 2.5 4dr HR Z/P VGS AT ตลอดสองวัน!!!!!  (อ่าน 19756 ครั้ง)

ออฟไลน์ joeyote

• Sr. Member
หลังจากรับรถไปเมื่อวานนี้ครับ ผมก็ขับรถกลับ ตจว ให้ที่บ้าน โดยมี พ่อ แม่ พี่สาว นั่งกันเต็มคัน

สิ่งแรกที่สัมผัสได้ทันที ที่ขึ้นไปนั่งตรงตำแหน่งคนขับคือ  มันใหญ่ และสูงมากกกกกกกกกกก
นึกว่าขับรถเมล์เล็กอยู่

การขับในเมือง
ช่วงแรกๆ รู้สึกว่ามันใหญ่คับถนนไปหมด
แอบยังไม่ชินครับ พอขับไปซักพัก มันก็คล่องแคล่วในเมืองอยู่ในน้อย เครื่องยนต์และเกียร์ สามารถพอร่างอ้วนๆ
เคลื่อนตัวไปได้อย่างไม่ยากเย็นนัก สรุปขับในเมืองไม่มีปัญหาใดๆครับ จะมีปัญหาบ้างตรงบางที เราจะมองมอไซค์ที่แทรกมาข้างๆรถไม่เห็น
เพราะรถสูงมาก การขับขึ้นลานจอดรถ ไม่มีปัญหาใดๆครับ คล่องตัวดี กล้องหลังช่วยได้มากจริงๆ ส่วนอัตราเร่งในเมืองนั้น แค่ให้รอบเกินสองพันรอบขึ้นไป
รถก็พร้อมจะพุ่งได้ด้านหน้า อย่างคล่องตัวครับ ถ้าลองปิดเครื่องเสียง จะได้ยินเสียงของ VGS Turbo ทำงานชัดเจนมากครับ ยิ่งไปยืนฟังด้านนอก
อยากจะบอกว่า เสียงเทอร์โบมันดังเพราะดีจิงๆ  แบบที่อุซูซุรุ่นก่อนๆไม่เคยจะมี

การขับนอกเมือง
ความรู้สึกตอนเร่งเครื่อง ไม่ได้ให้แรงดึงอะไรมากมายครับ จะดึงกันมากๆน้อยคือรอบต้องแตะ 2,500 รอบ จึงครับมันแทบไม่มีแรงดึงมากมายแต่
เข็มความเร็ว มันกวาดขึ้นไม่ได้ช้าอย่างที่คิดนะครับ  เร่งไปแค่อืดใจเดียว ความเร็วปาเข้าไป 80  แล้ว และช่วงเร่งแซง 80-120 ไม่ได้ขี้เหล่เลยครับ
แค่แตะคันเร่งให้ถึง 2500  รอบ รถก็พุ่งไปอย่างไม่อืดอาด คือแรงดึงน้อยครับ แต่เข็มความเร็วไปไกลแล้ว ส่วนเสียงเครื่องยนต์ ก็ยังมีให้ได้ยินบ้าง ตามแบบของอิซูซุ
สรุป ขับนอกเมือง ไร้ปัญหาใดๆครับ ผมสามารถเหยียบได้ถึง 170 โดยที่รถยังทรงตัวได้ดี เสียงรม มีน้อย  วิ่ง 110 รอบอยู่ 2000  วิ่ง 140 รอบอยู่ 2500
เท่าที่จับอัตราการกิน ซึ่งรถยังไม่พ้นรันอินเลย อยู่ในระดับ 13  km/l   ขับปกติ ความเร้วไม่ได้นิ่ง 110-140   ครับ

ช่วงล่าง
อืมมมมมมมมมม ดีขึ้นมากครับ แต่!!!!! ยังมีอาการแบบ ดีแมคตัวเก่าเหลือในบางข้ออยู่ครับ

คือที่ดีขึ้นคือ เวลาเข้าโค้ง อาการเอียงตัวของรถ น้อยมากกก อาการโคลงน้อยลงชัดเจน ฟิลลิ่งช่วงล่าง เหมือนเราขับรถหนักๆคันนึง ผมเชื่อความ ฟอร์ดและมาสด้า
จะให้ฟิลลิ่งที่เบาสบายกว่านี้ การขับเปลี่ยนเลนแบบกระทันหัน ทรงตัวได้ดีและโค้งตัวน้อยกว่าเดิมเยอะครับ
แต่สิ่งที่ยังหลงเหลือจากตัวเก่าคือ  อาการกระเด้ง เวลาลงหลุม มีอาการ ลงและดีด และพยามทำให้นุ่ม อาการแบบ ดีแมค ตัวเก่า ยังแก้อาการนี้ได้ยังไม่ขาดครับ
เวลาลงหลุม เหมือนช่วงล่างพยายามทำให้นุ่มเวลาลง แต่ก็ยังแก้การดีดตัวคืน ได้ไม่ดีนัก  พวงมาลัย ยังมีอาการดีดดิ้นไปตามหลุม หรือรอยต่อตามพื้น อยู่ มีอาการสะบัด อยู่บ้าง
แต่น้อยกว่าตัวเก่าพอสมควรคับ  
 สรุป การทรงตัว ในทุกความเร็ว ไม่มีปัญหา การเข้าโค้งเอียงตัวน้อยมากก  แต่การเก็บอาการดีดดิ้น เวลาลงหลุม หรือถนนที่บุ๋มเป็นช่วงๆ ยังมีการดีดดิ้นอยู่ เมื่อไหร่จะแก้ซักที

อัตราเร่ง
ความรู้สึกมันหลอกผมมมม   มันหลอกว่าไม่แรงครับ มันไม่ดึง ไม่จี๊ดดดด  แต่พอเหยียบปุ๊บบบบ ทิ้งคันหลังเป็นทุ่งเลย รอบเครื่อง ถ้าไม่แตะ 2000 รอบ ดูไม่มีเรี่ยวแรง อุ้ยอ้ายเป็นที่สุด
แต่พอ เกินนั้นปุ๊บ แล้วอยากจะเรียกใช้งาน เหยียบลงไปเลยครับ รอบแตะ 2500 ไปยาววววววว  ถึง 140 แบบแค่อึดใจ  มีเหตุการนึงครับ มีรถตู้ร่วมขับเปรี้ยวมาคันนึง ไม่รู้มันจะรีบไปไหน
ผมก็กำลังแซงรถบรรทุกอยู่ ก็ไม่ได้วิ่งช้าอะไร ไอ้รถตู้บ้านั้น ก็สาดไฟกดดันผมมา  ผมเลยลองกดคันเร่งหนีมันดูซิ กดไปแปบเดียว รถตู้ห่างไปไกลพอสมควรครับ  

สรุป อัตราเร่ง ไม่แย่เลยครับ พร้อมทุกสถานการณ์  แต่ไม่ได้พร้อมสำหรับไปรบ!!!

เอาแค่เรื่อง สมรรถนะก่อนนะครับ เรื่องความสบาย อุปกรณ์ ค่อยว่ากันครับ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 17:46:38 โดย joeyote »
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ kengointer

• Full Member
    • GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
Re: สิ่งที่สัมผัสได้จาก New D-Max 2.5 4dr HR Z/P VGS AT ตลอดสองวัน!!!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 18:08:36 »
ขอบคุณครับ ตัวนี้ถ้้าเทียบกับ BT2.2 จะเป็นไงบ้างน้อ

ออฟไลน์ BoatHead

• Newbie
  • *
Re: สิ่งที่สัมผัสได้จาก New D-Max 2.5 4dr HR Z/P VGS AT ตลอดสองวัน!!!!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 18:33:12 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 18:41:20 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลเช่นกันครับ :)
ตอนนี้ผมก็สนใจรถกระบะอยู่พอสมควรครับ ไปดูRANGER2.2มาแต่ยังไม่ลองขับข้างไหนสบายมาก
ส่วนBT-50ผมแอบมีปัญหากับเบาะนั่งที่มันไม่เต็มข้อพับขาของผม แล้วก็มาดูD-maxเนี่ยแหละ แต่ที่นั่ง
ของD-max ผมว่านั่งค่อนข้างสบายเลยแหละครับ  วัสดุภายในก็ทำออกมาได้ดูดี แ่ต่ตอนนี้ใจคุณพ่อไปทางเรนเจอร์ซะแล้ว

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 19:08:32 »
อยากเห็นรีวิวแล้วครับ  ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 19:13:20 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูลเช่นกันครับ :)
ตอนนี้ผมก็สนใจรถกระบะอยู่พอสมควรครับ ไปดูRANGER2.2มาแต่ยังไม่ลองขับข้างไหนสบายมาก
ส่วนBT-50ผมแอบมีปัญหากับเบาะนั่งที่มันไม่เต็มข้อพับขาของผม แล้วก็มาดูD-maxเนี่ยแหละ แต่ที่นั่ง
ของD-max ผมว่านั่งค่อนข้างสบายเลยแหละครับ  วัสดุภายในก็ทำออกมาได้ดูดี แ่ต่ตอนนี้ใจคุณพ่อไปทางเรนเจอร์ซะแล้ว

ถ้ามองทางด้าน สมรรถนะเครื่องยนต์ ผมมองว่า BT50 และ  Ranger  น่าจะรวดเร็ว และให้ความกระฉับกระเฉงกว่าครับ
เพราะดีแมค มันให้ฟิลลิ่งรถหนักๆ พวงมาลัยหนักๆ ให้อารมณ์ความเป็นกระบะ  ส่วนทางสองตัวนั้น น่าจะให้ความรู้สึกสบายแบบรถเก๋งซะมากกว่า
แล่วแต่ความชอบ คุณพ่อผมเค้าชอบแบบอิซูซุครับ

เบาะนั่งอิซูซุ นั่งได้สบายครับ รองรับแผนหลังได้เต็มดีมาก เบาะนุ่มกำลังดี จะมาเสียตรงที่ พวงมาลัยปรับขึ้นลงได้ แต่ดึงเขาออกไม่ได้ครับ
ผมขายาว พอถอยเบาะไกลๆ แล้วแอบเหมื่อยแขนนิดหน่อยยครับบ

ส่วนเบาะตอนที่สอง พื้นที่วางขา เยอะมากกกกกกครับ คนนั่งหลัง ยังไม่มีใครบ่นว่าเหนื่อย เห็นหลับสบายกันทุกคน

เสริมครับ  แอร์ออโต้ มันเย็นเร็วมากกก เย็นฉ่ำสไตล์อิซูซุ

เป็นรถที่ขับได้สบาย ผ่อนคลาย ไม่เครียดครับ

อย่างที่บอก พร้อมทุกสถานการณ์ เหยียบก็มา  แต่ถ้าจะรบกะใคร ต้องคิดนิดหน่อยนะ  (ที่ต้องคิดคือรุ่นใหม่ด้วยกันนะ ถ้ารุ่นเก่ากว่า ดีแมคตัวนี้ พร้อมที่จะกินให้เรียบ)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 19:18:38 โดย joeyote »
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P

ออฟไลน์ TTL

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 19:31:04 »
ของD-max ผมว่านั่งค่อนข้างสบายเลยแหละครับ  วัสดุภายในก็ทำออกมาได้ดูดี แ่ต่ตอนนี้ใจคุณพ่อไปทางเรนเจอร์ซะแล้ว

ถ้ามองทางด้าน สมรรถนะเครื่องยนต์ ผมมองว่า BT50 และ  Ranger  น่าจะรวดเร็ว และให้ความกระฉับกระเฉงกว่าครับ
เพราะดีแมค มันให้ฟิลลิ่งรถหนักๆ พวงมาลัยหนักๆ ให้อารมณ์ความเป็นกระบะ  ส่วนทางสองตัวนั้น น่าจะให้ความรู้สึกสบายแบบรถเก๋งซะมากกว่า
แล่วแต่ความชอบ คุณพ่อผมเค้าชอบแบบอิซูซุครับ

เบาะนั่งอิซูซุ นั่งได้สบายครับ รองรับแผนหลังได้เต็มดีมาก เบาะนุ่มกำลังดี จะมาเสียตรงที่ พวงมาลัยปรับขึ้นลงได้ แต่ดึงเขาออกไม่ได้ครับ
ผมขายาว พอถอยเบาะไกลๆ แล้วแอบเหมื่อยแขนนิดหน่อยยครับบ

ส่วนเบาะตอนที่สอง พื้นที่วางขา เยอะมากกกกกกครับ คนนั่งหลัง ยังไม่มีใครบ่นว่าเหนื่อย เห็นหลับสบายกันทุกคน

เสริมครับ  แอร์ออโต้ มันเย็นเร็วมากกก เย็นฉ่ำสไตล์อิซูซุ

เป็นรถที่ขับได้สบาย ผ่อนคลาย ไม่เครียดครับ

อย่างที่บอก พร้อมทุกสถานการณ์ เหยียบก็มา  แต่ถ้าจะรบกะใคร ต้องคิดนิดหน่อยนะ  (ที่ต้องคิดคือรุ่นใหม่ด้วยกันนะ ถ้ารุ่นเก่ากว่า ดีแมคตัวนี้ พร้อมที่จะกินให้เรียบ)
ละเอียดมากครับ ได้ข้อมูลมากขึ้นอีกเยอะเลย ตอนนี้ก็ดูๆอยู่ก็เก็บข้อมูลไปเรื่อยๆครับ
แต่เรื่องเบาะอีซูซุนั่งสบายจริงๆครับ ช่วงล่างยังไม่ลองเลยเพราะคิดว่ายังไม่ได้ซื้อตอนนี้แต่เพียงแค่มองๆกันไว้อยู่
แต่จากที่ เคยนั่งตัวเก่าตัว HI-LAN ช่วงล่างเรียกว่าไม่ชอบเลยครับ ส่วนเครื่องยนต์ที่เคยได้ลองขับMU7 3.0VGSของญาติ
เครื่องเหยียบแล้วมันรู้สึกว่ามาแบบติดเท้าดีครับ ข้อนี้เป็นสิ่งที่ทำให้เครื่องVGSมันดูน่าสนใจขึ้นมาเลยจริงๆครับ
ต้องการจะออกตัวเร็วๆออกจากไฟแดงก็เหยียบกันลงไปรถกกระโจนตามเท้าที่เหยียบลงไป พร้อมใช้ทุกสถานการณ์จริงๆ...แต่ยังไงถ้าให้ดูจริงๆD-maxทั้งเรื่อง0บริการแล้วก็ราคาอะไหล่ได้เปรียบคู่แข็งอยู่แล้วครับ น่าจะครองใจคนไปได้เยอะอยู่เหมือนกันครับ  แล้วอันนี้ถามเป็นข้อมูลนะครับจองรถกันช่วงนี้มันนานไมครับสำหรับDmax เนี่ย เพราะว่าฟอร์ดได้มีโอกาสคุยกับเซลล์ ตัว2.2 ยกสูง Standard ยังได้ตั้งปลายมีนาแหนะครับ   

ออฟไลน์ LaTeX

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 19:36:19 »
ครอบครัวผมจองไปกลางเดือนที่แล้ว รอรถเกือบสองเดือนครับ

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 19:43:33 »
ครอบครัวผมจองไปกลางเดือนที่แล้ว รอรถเกือบสองเดือนครับ

ประมาณนี้เหมือนกันครับ

ผมจอง พย ปีที่แล้ว

เพิ่งได้ตอน สิ้นเดือน มค

แต่ก็สมการรอคอยนะครับ ขับแล้วคนมองเยอะดี โดยเฉพาะ คนที่ขับกระบะด้วยกันจะมองมากเป็นพิเศษ
ล่าสุด เจอคนขับไทรตันป้ายแดง เดินมาคุยด้วยตอนแวะปั้ม

บอกแค่สั้นๆว่า  "คันใหญ่จริงๆนะ ของจริงเนี่ยย ไทรตันผมเล็กไปเลย"   อิอิ รถมันอ้วนครับบ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 19:48:00 »
เฮ้อ อันนี้ไม่รู้ทำไงจริงๆ ไม่มีวาสนาได้ขับ Isuzu.....

เลยบอกไม่ได้ว่ามันดีหรือไม่ดี

ดังนั้น คุณ Jo ครับ ฝากลงในห้อง User's Voice ได้เลยก็ดีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 19:51:52 »
เฮ้อ อันนี้ไม่รู้ทำไงจริงๆ ไม่มีวาสนาได้ขับ Isuzu.....

ดังนั้น คุณ Jo ครับ ฝากลงในห้อง User's Voice ได้เลยก็ดีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ได้ครับ พี่จิม  เด๋วผมจะรวบรวม ถาพและข้อมูล ที่น่าจะมีประโยชน์กับผู้ที่ซื้อรถใหม่ช่วงนี้
ได้ลองอ่านกันครับ  จะได้มีข้อมูลตัดสินใจมากขึ้น

เอาจริงๆนะครับ  ถ้ามันเป็นรถที่ผมจะใช้เอง   ผมจะซื้อ..................     

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 20:33:47 »
รอดูรีวิวด้วยคนนะครับ

ออฟไลน์ Despinaauto

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 20:47:32 »
    อ่านสนุกดีครับ  ถ้ามีรูปด้วยเยี่ยมเลย

เครื่องตัวนี้กับของ  pajero  sport  ตัวไหนแรงกว่ากันเหรอครับ

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 21:10:18 »
แปลกนะครับ คันที่ผมไปลองมา ตอนลองลองแคป  แบบว่าขึ้นไปติดเครื่อง แล้วเปิดแอร์ แอร์มันไม่แย็นเท่าไหร่ ทั้งที่นั่งกันสักพักแล้ว แต่ว่าพอรถเคลื่นตัวไปได้เนี่ยเย็นเลย แต่อีกคันเป็นตัวเดียวกับคุณโจ แต่คันนี้เป็นรถลูกค้าขึ้นไปลองติดเครื่องดูแต่ไม่ได้ขับ ก็อาการเดียวกันคือแอร์ไม่เย็นเท่าไหร่ คือมันเย็นนะครับ แต่ไม่เย็นแบบที่ควรเป็น

ผมเลยมาสงสัยว่า ทำไม  หรือเพราะรถจอดตากแดด แต่ก็คิดนะครับว่าเราเอามืออังไว้ไม่มีความเย็น ถ้ารถมันตากแดดน่าจะเย็นนะเพราะเราอังช่องลมแอร์ไว้เลย ไม่ได้วัดที่ความรู้สึกของภายในรถ

อันนี้อยากให้คุณโจลองดูเหมือนกันนะครับว่าเป็นมั๊ย

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 21:20:53 »
ขอบคุณครับ

กำลังเล็งๆอยู่ระหว่าง D-Max กับ Ranger อยู่พอดี

ตอนนี้แม่ผมเอนไปทาง D-Max ละ

เซลล์บอกรอเดือนกว่า หรืออาจเร็วกว่านั้น

ได้โปรมาคันละ 25,000 บาท ( ถ้าซื้อ 2 คัน )

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 21:35:16 »
    อ่านสนุกดีครับ  ถ้ามีรูปด้วยเยี่ยมเลย

เครื่องตัวนี้กับของ  pajero  sport  ตัวไหนแรงกว่ากันเหรอครับ

ผมเคยขับ PJS ของเพื่อน ตัว 2.5 VG 178 hp  ตัวนี้ให้แรงดึงมากกว่าครับ แต่การไหลของเข็มวัดความเร็ว ไม่ต่างกันนะครับ
จะเราจะรู้สึกว่ามันแรง เพราะตัวนี้ค่าจำไม่ผิด แรงบิดมัน 440 Nm เลยนะครับ

แต่ที่ผมชอบมากที่สุดของ PJS คือ ช่วงล่างครับ นุ่ม แน่น กำลังดีมากกกก ไม่มีดีดดิ้น แบบ ดีแมคเลยแหละ 
แต่ภายใน PSJ ผมว่าเบาะมันเตี้ย และ คับแคบไปน้อย คือเค้าเผื่อที่ไว้สำหรับที่นั่งตอนสาม และที่เก็บของมากไปนะผมว่า
แถวสอง ถ้าคนขับถอยเบาะมาไกล คนนั่งหลัง อึดอัดแน่ๆครับ  ลองแล้วจึงรู้

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:01:49 »
อิจฉาๆ ของผมได้ ปลายเดือนมีนา 3.0 vcross ><

ไม่ได้ติดปัญหาไรนะ ติดปัญหาเงินดาวน์ยังไม่พอ 5555

มันจะเป็นรถคันแรกที่หนุ่มน้อยอย่างผม จะต้องดาวน์เองผ่อนเอง

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:14:54 »
รถใหญ่ๆ นั่งกันได้สบายๆ แอร์เย็น อัตราเร่งดี ประหยัดน้ำมัน อะไหล่พร้อมๆ สุขสุดๆแล้วครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:16:27 โดย redsun »

ออฟไลน์ Nioka

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:16:56 »
รถใหญ่ๆ นั่งกันได้สบายๆ แอร์เย็น อัตราเร่งดี ประหยัดน้ำมัน อะไหล่พร้อมๆ สุขสุดๆแล้วครับ

ขายต่อราคาไม่ตก ด้วยครับ ^^

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:22:53 »
เข้าศูนย์ไปถามเรื่อง Isuzu รุ่นใหม่ 
เซลล์บอกว่า "รุ่นใหม่หมด"
อ้าว...
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:39:34 »
เข้าศูนย์ไปถามเรื่อง Isuzu รุ่นใหม่ 
อ้าว...

ตกลงว่า มันไม่มีขายเหรอครับ มีแต่รุ่นเก่าชิมิ

ออฟไลน์ nick007

• ความรักนั้นมันคืออะไรยิ่งเรียนรู้ยิ่งไม่เข้าใจ!!!!
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:45:33 »
อ้าว...

แอบมาฮาด้วยคน ฮ่าๆๆ
เจ้าของรถคงมีความสุขน่าดูกับรถคันใหม่  :D :D :D
รีบทำริวิวไวไวนะครับ มาม่าไม่เอานะครับ ขอแบบน้ำขลุกขลิก เนื้อเยอะๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:47:20 โดย nick007 »

ออฟไลน์ Naow27

• อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:53:20 »

ได้ครับ พี่จิม  เด๋วผมจะรวบรวม ถาพและข้อมูล ที่น่าจะมีประโยชน์กับผู้ที่ซื้อรถใหม่ช่วงนี้
ได้ลองอ่านกันครับ  จะได้มีข้อมูลตัดสินใจมากขึ้น

เอาจริงๆนะครับ  ถ้ามันเป็นรถที่ผมจะใช้เอง   ผมจะซื้อ..................     

ผมเองประทับใจตรงที่เบาะนั่งครับ ผมสูง 172 ซม.แทบไม่ต้องปรับสูง-ต่ำเบาะครับ
ปรับแค่พวงมาลัยนิดหน่อยครับ แต่รออ่านของพี่อยู่นะครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ lemon

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 22:58:16 »
ขอบคุณสำหรับข้อมูล รอดูรีวิวนะครับ
กำลังสนใจรุ่นนี้อยู่เลยครับ แต่ไม่มีโอกาสได้ทดสอบ รุ่นที่ทดสอบเป็นเกียร์MT CAB สิ่งที่ผมส่งสัย คือผมขับที่120
แต่รอบขึ้นไปที่ 2500 จริงๆ พยายามกดต่อรอบก็ขึ้นอีก แต่ไม่เยอะเพราะเกรงใจเซล ส่วนตัวชอบทุกอย่างคิดว่าลงตัวกับตัวเองแล้ว
ปล.มีข้อสงสัยนิดหน่อยเพราะ มีบ้างคนว่าเครื่องบล็อกเดิมก็คงมีปัญหาเหมือน ปัญหาอะไรครับน่ากังวลไหม (ที่ใช้อยู่ dmax 2004
ตอนนี้เครื่องก็ โอเคอยู่ ) วานผู้รู้ช่วยแจงด้วยครับ

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 23:28:59 »

ขายต่อราคาไม่ตก ด้วยครับ ^^

นั่นเลยครับ 555

ออฟไลน์ toonze

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 23:35:57 »
ผมก็จองรุ่นนี้ไป จะรอ รีวิว ของนายนะครับ แบบจัดเต็ม

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 08:50:04 »
ขอคลิปมานั่งดูเล่นซัก 10 นาทีหน่อยซิครับ 555

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 10:19:26 »
อ่านแล้ว อยากเปลี่ยนไปขับรถกระบะเลยแฮะ
ช่วงหลังๆนี่ รถกระบะน่าสนใจเยอะมากๆ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

ออฟไลน์ the kit

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:15:40 »
รอ full review อยู่นะ  ;)
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"

ออฟไลน์ boyce

• Full Member
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 23:31:05 »
รออีกคนครับ Fulllllll......