ผู้เขียน หัวข้อ: รูปภาพรถยนต์ที่เกาหลี มาฝากจ้า  (อ่าน 15800 ครั้ง)

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
รูปภาพรถยนต์ที่เกาหลี มาฝากจ้า
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 16:20:52 »
สวัสดีครับ ตอนนี้อยู่ที่เกาหลี แล้วไปเห็นรถ แปลกๆ (ในสายตาผม) มาฝากครับ

รูปแรก ด้านข้างมันเหมือน BMW เลยครับ
รูปสอง หน้าไปแนว Benz ซะงั้น - -'
รูปสาม ถ่ายไม่ชัดขอโทษครับ กล้อมมือถือ

ออฟไลน์ TCh

Re: รูปภาพรถยนต์ที่เกาหลี มาฝากจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 16:23:50 »
ต่อครับ

อันนี้ผมชอบมากครับ C63 AMG ผมคิดว่าของแท้นะครับเห็นปุ๊ป หันควับเลยผม

รูปที่สี่ เห็นมาแต่ไกล โอ้ววว C63
รูปที่ห้า ขยับเข้าไปใกล้อีกหน่อย
รูปที่หก ดูข้างๆ หน่อยซิ
รูปที่เจ็ด ด้านหลังครับ

ออฟไลน์ TCh

Re: รูปภาพรถยนต์ที่เกาหลี มาฝากจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 16:27:20 »
ต่อมาครับ

รูปที่แปด เห็นครั้งแรกสวยมากเลย มันเทียน่า ไม่ใช่เหรอ ทำไม มันเป็นอย่างนี้ ???
รูปที่เก้า ด้านข้างก็เทียน่าชัดๆนี่นา ยี่ห้ออะไรฟระ
รูปทีสิบ อ่าวไปลิบๆซะแล้ว ผมว่ามันเทียน่านะนั่น
รูปที่สิบเอ็ด ไม่รู้อะไรครับแต่คุ้นๆ

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 16:30:37 »
ต่อมาเรื่อยๆ ครับ

ก็เจอเจ้านี่

รูปที่สิบสอง เออ นั่งมาตั้งนานพึ่งเห็นรถแต่งแฮะ
รูปที่สิบสาม อ่อ แต่งด้านหน้าด้วย
รูปที่สิบสี่ ถ่ายด้านหลังรถอะไรก็ไม่รู้
รูปที่สิบห้า ด้านหน้ามีหงอนด้วยอ่ะ ถ้าทางจะเป็นรถหรู

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 16:32:50 »
มาดูรถกระบะบ้าง

รูปที่สิบหก ถ่ายได้ทั้งสองแบบในครั้งเดียวกันเลย เย้ ซันยองหรือเปล่า
รูปที่สิบเจ็ด ไม่รู้จักอีกแล้วแต่ไฟสวยดีครับ
รูปที่สิบแปด ด้านหลังก็สวยแปลกตาดีครับ

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 16:35:21 »
รูปที่สิบเก้า ผมว่าตัวนี้หน้าคล้าย Opel ครับ
รูปที่ยี่สิบ ด้านหลัง
รูปที่ยี่สิบเอ็ด รู้สึกว่าตัวนี้มัน Kia มั้งครับ สวยน่ารักทีเดียว
รูปที่ยี่สิบสอง อันนี้ไม่รู้จักเช่นเคยครับ

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 16:36:57 »
รูปสุดท้ายครับ
คือผมเห็นตัวนี้แล้วรีบไปดูเลยคือก็ชอบนะ แต่เคยเห็นแต่ในหนังสือ New Lexus ES ครับ เสียดายมันตอนกลางคืน แล้วกล้องมือถือผมก็แพ้กลางคืนด้วย เอฮ้ออออออ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 12:09:21 »
3 รูปแรก

Ssangyong Chairman รุ่นล่าสุดครับ

เบนซ์ คงไม่ต้องบรรยาย

3 รูปถัดมา
นิสสัน ที่โน่น จะมีขายเฉพาะแบรนด์ Infiniti ครับ
ส่วนแบรนด์ นิสสันหลัก
ใช้ชื่อทำตลาดว่า Samsung (ซัมซุง หรือ แซมซัง อยากจะเข้าสู่ตลาดรถ เลยไปดีลกับนิสสัน ก่อน วิกฤติเศรษฐกิจ
ไปๆมาๆ เจอปัยหาเข้า เรโนลต์ มาร่วมเป็นพาร์ตเนอร์กับนิสสัน ไหนๆ ก็ไหนๆ เอาซัมซุง มาด้วยเลยแล้วกัน

ก็เลยมีรถชื่อแปลกๆอย่างที่เห็น

ตัวนั้น ผมไม่แน่ใจว่าเป็น SM5 หรือ SM7
แต่คิดว่าน่าจะเป็น SM7 มากกว่า

อ้อ เทียนา ตัวนี ยังถูกผลิตในเกาหลี หน้าตาแบบคล้ายกันนี้
ส่งขายตะวันออกกลางในชื่อใหม่ว่า Renault SAFRANE

เอาเข้าไป สับสนดีแท้

ถัดลงไป Hyundai Elantra โฉมปัจจุบัน

12 กับ 13 เป็น Elantra รุ่นเก่า ดูสภาพค่อนข้างเน่า

14  กับ 15  Hyundai XG  เป็นชื่อในตลาดโลก ถ้าขายในเกาหลี ใช้ชื่อ Grandeur

ทุกวันนี้ ถูกแทนด้วยรุ่นใหม่ไปแล้ว ในตลาดโลกใช้ชื่อ Grandeur  แต่ถ้าในเกาหลี และอเมริกาเหนือ ใช้ชื่อ AZERA บ้านเรามีวิ่ง 2-3 คัน เป็นรถฑูต ขอบอกว่า สีขาว สวยสาดๆๆๆๆ!!!

16 แน่นอน Ssangyong MUSSO ทั้งแบบธรรมดา และ กระบะ!! ครบเลย
17 - 18 Hyundai  VERUCRUZ ครับ  เป็น Premium Crossover SUV ชนกับ Lexus RX , Nissan MURANO , Mazda CX-7 และ CX-9

19 - 20  ตัวนี้ ตอนไป โตเกียวมอเตอร์โชว์ 2005 ไปลองนั่งมา ขอบอกว่า ใช้ได้ สำหรับ Hyundai i30

21 Kia Picanto Minorchange บ้านเรา มีแต่รถสต็อกเก่าขายไปเรื่อยๆ

22. ตัวนี้ขายในตลาดโลกชื่อ Chevrolet EPICA  ออกมาชนกับ SONATA แต่ ไม่รุ่งเท่า ดีไซน์ ไปละม้าย คล้าย ซีรีส์ 5 E60 มากไปหน่อย
แต่ขายในเกาหลี พะแบรนด์ GM DAEWOO ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 12:17:44 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Hero Member
  • Let's get back to '94.
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 15:33:09 »
รถยนต์เกาหลีมีที่น่าใช้อีกเยอะนะครับ น่าเสียดายที่ในประเทศไทยยังยึดติดอยู่กับค่านิยมเก่าๆ แต่ก็อย่างว่า ชื่อเสียของดีลเลอร์มันเยอะนี่.. 55+

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Louis

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 16:01:29 »
C63 AMG ของแท้ครับ ดูได้จาก DISC BRAKE เต็มล้อ....

ออฟไลน์ TCh

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 22:54:25 »
คุณ J!MMY  -->โหหหห ขอบคุณครับสำหรับเกร็ดความรู้ ผมว่าการตอบกระทู้อย่างนี้เป็นประโยชน์มากครับ

คุณ RhinoMango  ครับ ผมว่าใช่ครับ สำหรับผมแล้วดูๆไปบ้านเขาเมืองเขาก็นิยมใช้รถกันมาก และที่น่าใช้ก็เยอะมากเช่นกัน เห็นแล้วมองมายังบ้านเราว่าทำไม บ้านเรายังไม่ไปใหนซักที

คุณ Louis ครับ ยิ่งถ้าคุณ Louis  ได้ยินเสียงเครื่องยนต์แล้วหล่ะก็ ขนลุกเลยหล่ะครับ ตอนผมถ่ายอยู่เขาเบิ้ลให้ดูด้วย

ออฟไลน์ ?????????????????

• Jr. Member
  • **
  • ????? ?????
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 20:14:18 »
รถ(ใน)เกาหลี  ;D
;D ???????????????????????????

pode

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2009, 22:51:02 »
เข้ามาดูจ๊ะ

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2010, 19:52:02 »
แปลกดี