ผู้เขียน หัวข้อ: ในอนาคต Volvo จะยังทำ Volvo S40 V50 อยู่ไหมครับ(ในเมื่อ S60 ราคาไม่แพงกว่ากันเลย)  (อ่าน 7008 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผมสงสัยครับ ว่าอนาคต Volvo จะยังเดินหน้าพัฒนา S40 V50 ต่อไหม ในเมื่อ S60 ราคาแพงกว่ากันนิดเดียวเอง

แต่ได้อะไรมากมายกว่ากันเยอะ

หรืออีกหน่อย S40 V50 จะยุคไปให้เหลือ แค่ C30 กับ S60 V60 นะครับ

อยากถามความเห็น ครับ ขอบคุณทุกความเห็นครับ  :)

ออฟไลน์ CookiE

• Sr. Member
ไม่ทราบนะครับสำหรับคำถาม แต่ส่วนตัวผมว่า S40 มันไม่สวยเลยจริง ๆ  ???

ออฟไลน์ chamanow88

ผมว่าไม่น่ามีนะ เพราะเท่าที่ค้นหาดู ก็ยังไม่มีโมเดลใหม่ๆสำหรับ S40 - V50 เลยทั้งเมืองไทยและเมืองนอก

ออฟไลน์ beerrl

• Hero Member
ออกราคามาสกัดกันเองหรือเปล่า?
ผมมองว่า v50 ยังไปได้เพราะเป็นรถ estate ซึ่งถ้าเป็น v60 ราคาไป 2.249mb.
มันสูงกว่า v50 มากอยู่
แต่ s60 b กับ s40 ผมว่ามีผลกับ s40. แน่นอน ยกเว้นมีส่วนลดใน s40. เยอะๆ
Volvo 850GLT
Honda odyssey
Toyota Camry hybrid
Suzuki swift eco
Hyundai tucson crdi
Nissan Xtrail 2.0V 4wd
Honda Civic FC 1.8EL

ออฟไลน์ Zx-III

s40นี้ ราคาใกล้กันมากs60น่าจะขายดีกว่า ยกเว้นลดเป็นแสน

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
ราคาอาจมีปัญหาได้ เพราะS60 ได้ภาษีจากซีซี ที่เล็กกว่า แต่แรงไม่ไม่ถึง 220 แรงม้า

ส่วน S40 ,V50 มันใช้ร่วมกับ Focus , Mazda3 เลยต้องจำใช้เครื่อง 2.0 สหกรณ์ แทน

ต่อไปถ้า S40 มีเครื่อง 1.6 Turbo ลงได้ คงทำราคาได้ ห่างกว่าที่เป็นอยู่

แต่ S40 กับ S60 รถคนละไซท์กัน ถ้าเข้าไปนั่งจะรู้สึกเลย

อ่อส่วน V60 DRIVe S ขายราคา 2.349 ล้าน น่ะครับ แพงกว่า S60 สองแสน (เซลลว่างันน่ะ)

ออฟไลน์ MystogaN

S40 มันเหมือนวอลโว่ยุคโบราณไปครับ ... ถ้า S80 กับ C30 ก็ทันสมัยขึ้นมาหน่อย ส่วนเจ้า S60/V60 นี่ตามกระแสโลก

ถ้าขยันพัฒนารถขึ้นมาให้ทัดเทียมค่ายอื่นๆ ก็น่าจะพอสู้ได้บ้าง LED Daytime นี่ควรใส่เข้าไปเดวเน้อาจจะเปนปัจจัยหลักที่ทำให้รถสวยทันสมัยขึ้น !!

ออฟไลน์ Ruksadindan

อาจต้องปรับราคาให้ลงมากว่านี้หน่อยครับ และควรเปลี่ยนเครื่องที่มีประสิทธิภาพมากขึ้น ไม่ใช่ตัวอืดตัวกินจากมาสด้าสาม
ถ้าขยันพัฒนารถขึ้นมาให้ทัดเทียมค่ายอื่นๆ ก็น่าจะพอสู้ได้บ้าง LED Daytime นี่ควรใส่เข้าไปเดวเน้อาจจะเปนปัจจัยหลักที่ทำให้รถสวยทันสมัยขึ้น !!
เป็นประเด็นหลักของความปลอดภัยครับ แต่แปลกดีที่ค่ายนี้ ถึงเน้นเรื่องความปลอดภัย เท่าที่เห็นวอลโว่เวอชั่นเมกา ก็ไม่เห็นมี DRL โดยเฉพาะนะ (เปิดเองทั้งนั้น)

ออฟไลน์ MystogaN

ตกลงว่า VOLVO ทำต่อจ๊ะ

http://www.carbuzz.com/news/2011/12/19/Spied-Volvo-V40-Playing-in-the-Snow-7706409/

เจอมามะกี้เอง อิอิ ;D

ปล.เปิดตัว GENEVA หน้านี้แล้วครับ

Chariot

ผมว่า S40 ต้องดิ้นไปลงเครื่อง E85 จะได้สิทธิลดหย่อนภาษี ให้ทำราคาได้ต่ำลงอีกครับ

แต่ว่า S40 โฉมนี้ขุนไม่ขึ้นแล้วล่ะ ควรหันไปปั้น V50 Flexfuel ดูจะมีอนาคตกว่า

ออฟไลน์ LimitedEdition

S40 โฉมนี้มันออกมาก่อนใครเพื่อนนี่ครับ เป็นคันแรกเลยมั้งที่ได้อิทธิพลจากดีไซน์ยุคใหม่ไปเต็มเต็ม
โดยเฉพาะแผงคอนโซลกลางแบบบางเฉียบ และลอยตัว จน S60 ตัวปัจจุบันก็ยังทำอยู่
ซึ่งจริงจริงก็น่าคิดนะ เพราะว่า C30 ยังได้หน้าใหม่ไปแล้ว แต่ S40 ถูกทิ้งไว้เฉยเฉย ทั้งทั้งที่มันคือรถคันเดียวกันตัดให้สั้นลง

ที่อเมริกา S40 มี DRL ทุกคันนะครับ ใช้เป็นไฟสูงลดกำลังลง

ออฟไลน์ H.

อย่าว่างั้นว่างี้เลยครับ ผมชอบดีไซต์ภายนอก S40 มากกว่า ดูมันขรึมๆดี
H.

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
คำถามคือ S60 ราคาเริ่มต้นแค่ 1.8 ล้าน

S40 ต้องราคาเริ่มต้นเท่าไรถึงจะอยู่ได้ละครับ?
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

GreenG

คำถามคือ S60 ราคาเริ่มต้นแค่ 1.8 ล้าน

S40 ต้องราคาเริ่มต้นเท่าไรถึงจะอยู่ได้ละครับ?

ผมว่าเหลือ 1.2 ล้านก็กำลังดีครับ  ;)

ออฟไลน์ chamanow88

V60 ราคา 2,249,000 ครับผม มีสเป็คเดียวคือเสป็คตัวท็อปของ S60

ออฟไลน์ Oasis

• Jr. Member
  • **
confirm ราคาตามรีบนนะครับ สำหรับ V60 เมื่อกี้เพิ่งไปถามเจ้าของศูนย์มาเอง  ....ขอบอกว่า ราคาน่าสนมวากกกกกกกก  ตอนแรกไปจอง S60 เลยไปคุยกะพี่เค้าว่า ถ้า V60 มาในสองสามวันนี้ ช่วยโทรบอก ขอไปลองดู ถ้าโอเค ขอเปลี่ยน เค้าก็ยินดี อะ อิอิ
My Volvo S60

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
V60 2 ล้านสอง!!!

เป็น Wagon ยุโรปที่ถูกมากทีเดียว (ไม่นับ X1 ที่เป็น SUV)

น่าสนใจไม่เบาครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!