ผู้เขียน หัวข้อ: ผมปวดหัวกับ ford thailand จริงๆ ทำไมปัญหามันเยอะจัง  (อ่าน 17392 ครั้ง)

ออฟไลน์ [J]e[w]

• Hero Member
Re: ผมปวดหัวกับ ford thailand จริงๆ ทำไมปัญหามันเยอะจัง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:06:35 »
Feel The Difference! จริงๆ

F = Fix

O = Or

R = Repair

D = Daily

ขำๆนะครับ ;D

Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ johnlee

Re: ผมปวดหัวกับ ford thailand จริงๆ ทำไมปัญหามันเยอะจัง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:17:40 »
555 ข้างบนมันโดนใจ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:44:58 »
ซื้อรถยุโรปนำเข้าโลด หุหุ จะได้หมดปัญหา ถ้าไม่มีตังค์พวกเราก็คงต้องก้มหน้าก้มตารับปัญหาต่อไป

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:17:49 »
Feel The Difference! จริงๆ

F = Fix

O = Or

R = Repair

D = Daily

ขำๆนะครับ ;D

กด Like!!
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 12:27:20 »
ปัญหาภายในองค์กรเยอะครับ ก่อนหน้านี้เจอปัญหาพนักงานหยุดงานประท้วงเรื่องโบนัสแก้กันหลายปีเลยทีเดียวด้วยการเด็ดหัวพวกแกนนำ พวกที่มีปัญหาออกไปซะ จ่ายค่าชดเชยบานทะโร่ กว่าจะนิ่งได้ก็โขอยู่ หลังๆมีเจอปัญหาสมองไหล ฮอนด้าต้องการคนเพิ่มก็ไปดึงพวก GM มา แล้ว GM ก็ดึงคนของ Ford ไปอีกที แล้วก็การเมืองภายในก็แรงทำให้การพัฒนาองค์กรทำได้ค่อนข้างยาก ยิ่งเปิดโรงงานเพิ่มก็เลยต้องจูนกันอีกนาน ถ้าซื้อฟอร์ดก็ต้องเหนียวแน่นกันหน่อย เวลามีปัญหาจะได้มีคนช่วย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 13:49:39 »
คำขัญประจำยี่ห้อ Ford ดีๆก็มีนะครับ มีให้ดูอีกหลายยี่ห้อ เอามาจากเม้นในยูทูป

BMW: Brings Me Women.
FORD: For Only Romantic Drivers.
HYUNDAI: Hope You Understand Nothing's Drivable And Inexpensive.
VOLVO: Very Odd Looking Vehicular Object.
 PORSCHE: Proof Of Rich Spoiled Children Having Everything.
KIA: Kills In Accidents.
TOYOTA : The One You Only Trust, Always.
PROTON: Power window Rosak Ooh Tidakkk Ohh Noo!
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 14:21:36 »
เห็นแล้วปวดหัวแทน เฮ้อออออ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

• Sr. Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 16:49:16 »
เว็บฟอร์ดน่าเบื่อ มีแต่แฟนคลับเยอะแยะ ใครไปว่ารถเค้าไม่ได้หรอกทั้งที่มันไม่ได้เกินเลยอะไรเลย
หลักฐานน่ะหากันเข้าไป ชอบมองว่าคนไปป่วนเว็บ เจอของจริงก็จ๋อย เป็นทั้งบริษัท เซล เว็บ
ผมว่าอาการหนักเลย

เป็นธนรรมดา ครับ ใครใช้อะไรอยู่ก็ต้องหา้เหตุผลเข้าข้าง สิ่งที่ตัวเองเลือก เพื่อนผมก็มีงี้คนนึง ชมรถตัวเองดีงั้นงี้ตลอด พอสักพักเดียวเปลี่ยนรุ่น ก็ชมรุ่นใหม่ต่อ เเล้วคันเก่าดีจิงจะขายทำไม

ออฟไลน์ Naow27

• Sr. Member
  • อากาศมัน"หนาว"
    • Carside.in.th
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 20:45:51 »
     จริงๆมันก็ไม่ได้แย่ไปซะทุกศูนย์หรอกนะครับ
อย่างในเชียงใหม่มี 2 ศูนย์ ศูนย์ตรงคูเมืองนี่ใช้ได้เลยนะ
บริการเป็นกันเอง ห้องรับรองใช้ได้
แต่อีกที่แถวๆกาดรวมโชค อันนี้เน้นขายอย่างเดียว
พนักงงานหน้าบูด แค่ไปถามว่าจะเช็ครถ เหมือนเราจะไปขอข้าวสาร
รีบปัดบอกว่าขายอย่างเดียวไม่รับเช็ครถ เหอะๆๆๆๆ

อันนี้ผมตอบแทนได้ครับ พอดีว่าตอนนี้ตรงศูนย์รวมโชคเค้าสร้างโชว์รูมใหม่อยู่ครับ ฉะนั้นเค้าจะเน้นขายอย่างเดียวไปก่อนครับ
แล้วเมื่อศูนย์ใหญ่เสร็จปุ๊ป เค้าก็จะย้ายไปที่ศูนย์ใหญ่ ซึ่งตั้งอยู่ข้างๆศูนย์เล็กพอดี ส่วนศูนย์เล็กจะเป็นที่ขายรถมือ 2 โดยปริยายครับ

ส่วนพนง.ขายนั้น ผมเองรู้สึกว่าจะมีเพียงไม่กี่คนที่เป็นกันเอง(กับผม)(ผจก.ฝ่ายขายเป็นกันเองมว้ากครับ)
มีเพียงบางคนที่หน้าบู๊ด ไม่มีอะไรจะคุยกับเด็กรู้เรื่องรถ(อย่างกระผม)

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ
My Facebook: http://www.facebook.com/naow27
My twitter: http://www.twitter.com/Naow27
The New Generetion of Automobile Car ! http://www.carside.in.th

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:19:12 »
     จริงๆมันก็ไม่ได้แย่ไปซะทุกศูนย์หรอกนะครับ
อย่างในเชียงใหม่มี 2 ศูนย์ ศูนย์ตรงคูเมืองนี่ใช้ได้เลยนะ
บริการเป็นกันเอง ห้องรับรองใช้ได้
แต่อีกที่แถวๆกาดรวมโชค อันนี้เน้นขายอย่างเดียว
พนักงงานหน้าบูด แค่ไปถามว่าจะเช็ครถ เหมือนเราจะไปขอข้าวสาร
รีบปัดบอกว่าขายอย่างเดียวไม่รับเช็ครถ เหอะๆๆๆๆ

อันนี้ผมตอบแทนได้ครับ พอดีว่าตอนนี้ตรงศูนย์รวมโชคเค้าสร้างโชว์รูมใหม่อยู่ครับ ฉะนั้นเค้าจะเน้นขายอย่างเดียวไปก่อนครับ
แล้วเมื่อศูนย์ใหญ่เสร็จปุ๊ป เค้าก็จะย้ายไปที่ศูนย์ใหญ่ ซึ่งตั้งอยู่ข้างๆศูนย์เล็กพอดี ส่วนศูนย์เล็กจะเป็นที่ขายรถมือ 2 โดยปริยายครับ

ส่วนพนง.ขายนั้น ผมเองรู้สึกว่าจะมีเพียงไม่กี่คนที่เป็นกันเอง(กับผม)(ผจก.ฝ่ายขายเป็นกันเองมว้ากครับ)
มีเพียงบางคนที่หน้าบู๊ด ไม่มีอะไรจะคุยกับเด็กรู้เรื่องรถ(อย่างกระผม)

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ

พนักงานที่หน้าบูด เป็นผู้หญิงอายุประมาณ 25-30 ครับ คงเป็นเซลล์ รึไม่ก็พนักงานสาขา
 เค้าคงมีแต่คนมาถามหาซื้อรถ ไม่มีใครมาถามเช็ครถ เลยออกแนวเหวี่ยงๆมั้งครับ

ปล.อยากให้ศูนย์ที่กาดรวมโชคที่กำลังสร้างใหม่นี้ เป็นศูนย์ซ่อมสีและตัวถังจัง
เวลาไปเคลม จะได้ไม่ต้องเข้าอู่  แต่คงได้แค่ฝันไป 55555555