ผู้เขียน หัวข้อ: // Suzuki Swift เหรอ?...อ่ะ ดูกระทู้นี่เลยแล้วกัน...เนาะ //  (อ่าน 34854 ครั้ง)

ออฟไลน์ mii07

• Newbie
  • *
Re: // Suzuki Swift เหรอ?...อ่ะ ดูกระทู้นี่เลยแล้วกัน...เนาะ //
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:31:40 »
ดุ แซบ เอาเรื่องเลยเจ้าสวิฟเนี่ย ขอบคุณมากๆค่ะ

ออฟไลน์ remontage

• Sr. Member
Re: // Suzuki Swift เหรอ?...อ่ะ ดูกระทู้นี่เลยแล้วกัน...เนาะ //
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:34:37 »
เห็น ภาพคอนโซล อีกครั้ง กับคำชม ผมเริ่มลังเลแล้วครับ
..อาจจะไม่ได้ซื้อเองเพราะต้องใช้กระบะ  แต่จะยุคนในบ้านให้ซื้อ หึหึ

ออฟไลน์ superden

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:39:28 »
Mirage?

จายเย็นๆ....

หึหึหึ
อย่าบอกนะครับว่า จะเอามาฉายในอีก5วันข้างหน้า :D

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:46:20 »
โอย อย่ามาทำให้เขวสิครับเนี่ย จองซิตี้ไปแล้วแต่ใจยังผูกพันกับสวิฟท์อยู่

อารมณ์เหมือนจะแต่งงานแล้วก็ยังชอบสาวอีกคน จีบมาเป็นกิ๊กซะดีมั๊ยเนี่ย
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:55:05 »
โอ้ ผมชอบภายในมากๆเลยครับ
มันดูน่าใช้มากกว่าอีโคคาร์ทุกตัวในบ้านเราตอนนี้
ขอดูวัสดุซะก่อน ว่าเป็นอย่างไร
ถ้ามันซับแรงสะเทือนได้ดีกว่า FD จริงๆ รวมถึงวิ่งถึง 160 แล้วยังนิ่งๆอยู่ เจ้านี่จะเข้าตาผมอย่างแรง
รอดูคันจริง อย่างใจจดใจจ่อ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ sarapao11

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 09:59:28 »
ว่าแต่เวอร์ชั่นไทย ไม่มีช่องเก็บของบนช่องแอร์ ปุ่มควบคุมบนพวงมาลัยมีฝั่งเดียว ไม่มีลำโพงทวิตเตอร์(หรือป่าว)
ตัดออกไปแล้วก็ไม่เป็นไร ภาวนาอย่างเดียว ราคาอย่าแพงกว่ามาชเลยนะ
ปล.แพงกว่าขายออกอยากนะจะบอกให้ ชื่อซูซูกิมันยังดูด้อยกว่านิสสันนะ

ออฟไลน์ jocole

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:01:49 »
โอย อย่ามาทำให้เขวสิครับเนี่ย จองซิตี้ไปแล้วแต่ใจยังผูกพันกับสวิฟท์อยู่

อารมณ์เหมือนจะแต่งงานแล้วก็ยังชอบสาวอีกคน จีบมาเป็นกิ๊กซะดีมั๊ยเนี่ย

เหมือนผมเลยครับ จองcity MT เอาไว้แล้ว จะได้รถ พค นี่ล่ะ

ยังแอบไขว้เขว กับ เจ้า swift เหลือเกิน

พี่จิมมี่ครับ suzuki มีเหตุผลอะไรเหรอครับ ที่มีข่าวว่า ตัวเกียร์ MT เจ้า swift นี่ จะมาประมาณเดือน ตุลาน่ะครับ

ทำไมไม่ขายพร้อมกันเลยกับ AT เสียดายครับ
ถ้าขายพร้อมกับ คงจะเอาเจ้า swift MT นี่ล่ะครับ  T T

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:12:14 »
รอๆ ;D

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:14:36 »
ผมรอ MT ครับ

คาดว่า 1.2 AT น่าจะไม่ทันมือทันเท้า ;D

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:15:04 »
ไม่ถึง 1 วัน .มีคนเข้าไปอ่านรีวิวแล้ว 5337 ครั้ง .....ว้าว

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:18:14 »
น่าใช้จังเลยครับ

อยากได้บ้างๆ  :)
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ jaammaii

• **
    • http://facebook.com/TwinCotton/
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:31:30 »
ขอบคุณมาก ครับ รอเจ้านี่มานานแล้ว . . .

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 11:39:31 »

เออ ระวังหัวแตก ง่า

ออฟไลน์ RisTwY

• **
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:01:23 »
ว๊าวววววววววววว วัสดุภายเห็นแค่จากรูปแล้วในน่าใช้เวอร์อ่ะ
ยิ่งพี่จิมมี่เปรยๆไว้แบบนี้ งานนี้มีเฮครับ อยากเห็นไว้ๆแล้ว เผื่อเข้ามาอยู่ในลิสต์ในใจบ้าง  ;D
งานนี้ มาร์ชเอย บริโอ้เอย เหนื่อยแหงๆ ::)

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #74 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:22:34 »
new mirage
new swift
new sonic
new camry
new civic 
new Chev-Trailblazer
new yaris (Minor)
โหะๆๆ พี่จิมมี่จะทำทันมั้ยครับเนี่ย 55+
แล้วจะอ่านกันไหวมั้ย 555+

ออฟไลน์ yod artstu

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:25:44 »
new mirage
new swift
new sonic
new camry
new civic 
new Chev-Trailblazer
new yaris (Minor)
โหะๆๆ พี่จิมมี่จะทำทันมั้ยครับเนี่ย 55+
แล้วจะอ่านกันไหวมั้ย 555+

ยังไม่นับ "มหกรรมรถนำเข้า" อีกนะครับเนี่ย
GT86 ฯลฯ
: )

ออฟไลน์ hgtk

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 12:41:05 »
  swift กระแสดีแบบนี้ ไม่รู้ว่า mirage ที่เงียบๆ อยู่จะออกมาทำให้ฮือฮายังไงเน้อ
 แต่คาดว่าคงต้องมีดีพอตัว เพราะ ตัวอย่าง brio มีให้เห็นแล้ว :)

« ตอบกลับ #77 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 13:01:10 »

เออ ระวังหัวแตก ง่า

555 เคยคิดอยู่น่ะครับแต่ไม่เอาหรอก ได้ในสิ่งที่เราต้องการแค่ 5 % แต่ต้องเสียสิ่งที่ดีในชีวิตเราอีก 95 % ไม่คุ้มเลย

เคยคุยกับพี่คนนึงที่เค้าเคยมีปัญหาครอบครัวแตกแยกว่าผู้หญิงบางคนเค้าชอบคนมีครอบครัวแล้วเพราะว่าดูเป็นผู้ชายอบอุ่นแล้วก็หลัง 30 แล้วก็มีหน้าที่การงานพอตัว มีบ้านมีรถพร้อมแล้ว สบายเลยว่างั้นเถอะ และก็ภรรยาที่อยู่ด้วยหลังมีลูกก็ไม่ค่อยสนใจสามีนักโฟกัสที่ลูกอย่างเดียว บ่อยทีก็เหวี่ยงใส่ทำให้ไม่ค่อยอยากอยู่บ้าน อยู่แล้วมันร้อนก็ต้องหาที่เย็นๆนอกบ้าน ฮู้ย อันตรายๆๆ

แต่จะว่าไปก็รู้สึกว่าเนื้อหอมขึ้นอยู่เหมือนกันนะ ภาพลักษณ์เกือบใช่เลย ดูเป็นผู้ชายอบอุ่น พูดเพราะ อัธยาศัยดี มีครอบครัวแล้ว หน้าที่การงานพอสมควร มีธุรกิจส่วนตัวบ้าง มีบ้าน มีรถ (สามห่วงแต่ถ้าได้ซิตี้มาน่าจะสมบูรณ์กว่านี้)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ banch

« ตอบกลับ #78 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 13:05:25 »
ถ้ามีเงินจะไปเปิดศูนย์ซูซูกิ รอขายเจ้านี่โดยเฉพาะเลย ;D

ผมว่ายอดขายถล่มทลายแน่ๆ

ปัญหาที่จะตามมาคือ ซูซูกิไม่มีรถส่งมอบ

ออฟไลน์ RUKTOOKKHON

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 13:10:20 »
เหลือแค่ราคา การจัดออปชัน ความประหยัด และระบบความปลอดภัย แล้วสินะ ;D
กระแสแรงแบบนี้ อย่าทำร้ายตัวเองเน้อ พี่ซูกิ ;D
มาเลยๆ คนซื้อจะได้มีตัวเลือกเยอะๆ

ออฟไลน์ sarapao11

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 13:35:11 »
พอดีไปอ่านจากเวปหนึ่งมาเค้าบอกว่าเค้าไปถามราคามาว่า ตัวท๊อป 550k รอง 480 ไม่รู้ว่าจริงไหมอ่ะครับ
อยากทราบว่าตอนนี้ราคาที่แน่นอนออกมาแล้วหรือยัง
ปล.ถ้าราคานี้จริงแอบเศร้าเลย  :(

« ตอบกลับ #81 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 13:38:07 »
ถ้ามีเงินจะไปเปิดศูนย์ซูซูกิ รอขายเจ้านี่โดยเฉพาะเลย ;D

ผมว่ายอดขายถล่มทลายแน่ๆ

ปัญหาที่จะตามมาคือ ซูซูกิไม่มีรถส่งมอบ

เคยคิดอยู่เหมือนกันครับเพราะบ้านผมติดถนนใหญ่เป็นตึกแถวสองห้องเอาแค่สวิฟท์กับแครี่ก็พอ แต่ทางบ้านไม่อนุมัติเพราะมันไม่ใช่รถตลาดกลัวขายไม่ได้แล้วเงินจม สู้เอาเงินมาซื้อรถมือสองขายดีกว่า กำไรแน่ๆไม่ต้องเสี่ยง ก็เลยได้แค่คุยค้างไว้ แต่ถ้ามีโอกาสอาจลองดู ไปติดต่อกับศูนย์ที่สกลเอารถมาลงน่าจะช่วยเรื่องต้นทุนได้แล้วก็เอามอไซด์มาขายพ่วงซะเลย อู้ย ไม่รู้เป็นไงมองอะไรก็ดูเป็นเรื่องการลงทุนไว้ก่อนเสมอ

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #82 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 13:57:03 »
ขอบคุณสำหรับ รีวิวดีๆ ครับ
ส่วนตัวผมรอรีวิตัวนี้อย่างใจจดใจจ่อเลยครับ เพราะตั้งใจจะซื้ออีโคคาร์
และตัวอื่นๆที่ออกมา ผมก็ยังรู้สึกขาดๆอะไรไป ก็เลยยังไม่จอง

รู้สึกดีใจจริงๆ ที่ออกมาเร็วกว่าที่คิด

ออฟไลน์ pinggiyam

• **
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 14:06:27 »
เครื่องดีเซลจะมาไหมครับ :) :) :)

ออฟไลน์ lekoasus

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 14:33:57 »
สงสัยรายการนี้ต้องมีคุยกับ ผบ. เสียแล้ว
สุดดดดด....ยอด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 15:06:51 »
ไม่มี Diesel แน่นอนครับ

ราคา ยังไม่บอก!

ออฟไลน์ pamungkas

• **
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 15:28:47 »
โห้ย พี่จิมมี่ จัดแบบนี้พวกเว็บอื่น/สื่ออื่นที่ไม่ได้รับเชิญต้องคิดในแง่ร้ายกับพี่แน่ๆ....
ส่วนผมก็เฉยๆเป็นแค่ผู้อ่าน ขอให้มีบทความให้อ่านก็พอ ใครเขียนก็ได้ ไม่ใช่ประเด็น

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 19:19:28 »
สรุปได้ร่วมโครงการรถคันแรกป่าวครับ อยากรู้จริงๆ เพราะอยากได้คันนี้แบบแรง 8)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 19:54:53 »
โห้ย พี่จิมมี่ จัดแบบนี้พวกเว็บอื่น/สื่ออื่นที่ไม่ได้รับเชิญต้องคิดในแง่ร้ายกับพี่แน่ๆ....
ส่วนผมก็เฉยๆเป็นแค่ผู้อ่าน ขอให้มีบทความให้อ่านก็พอ ใครเขียนก็ได้ ไม่ใช่ประเด็น

บางคนเค้าเข้าใจครับ
แต่ที่เหลือ คงต้องปล่อยเขาไป

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 20:57:03 »
เห็นภายในแล้วถูกใจเลยครับ คงเอาเจ้านี่แทน Almera แหงมๆ