ผู้เขียน หัวข้อ: // Suzuki Swift เหรอ?...อ่ะ ดูกระทู้นี่เลยแล้วกัน...เนาะ //  (อ่าน 34711 ครั้ง)

ออฟไลน์ Robb 🍋

• Full Member
Re: // Suzuki Swift เหรอ?...อ่ะ ดูกระทู้นี่เลยแล้วกัน...เนาะ //
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 09:00:07 »
ขอบคุณสำหรับ teaser ดีๆครับ   ::)

ออฟไลน์ Gaga

• Jr. Member
  • **
Re: // Suzuki Swift เหรอ?...อ่ะ ดูกระทู้นี่เลยแล้วกัน...เนาะ //
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 10:44:29 »
ได้ข่าวว่า พรีเซนเตอร์ คือ หลุยส์ แร็พเตอร์ นะคับ

ออฟไลน์ boyddii

• Sr. Member
  • Bunny
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 12:46:05 »
มาแว้ววววววววววว  ;D

ออฟไลน์ roongkul

• Full Member
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 15:26:10 »
Presenter ถ้าเป็นหลุยส์ สก๊อต โอเคมากๆๆ เลย (นึกไม่ออกเลยว่าจะเหลือใครที่เหมาะ)
ภาพลักษณ์ดูดี หล่อ ดูวัยรุ่น ตัวสูงใหญ่แต่ขับสวิฟต์ได้อย่างสบาย

ขายดีแน่ๆ

ออฟไลน์ sayhinet

• **
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 15:31:01 »
ให้รู้ซะบ้าง ว่าไผเป็นไผ โน๊ะ  ;D

ออฟไลน์ boymoreubon

• **
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 18:32:54 »
new mirage
new swift
new sonic
new camry
new civic 
new Chev-Trailblazer
new yaris (Minor)
โหะๆๆ พี่จิมมี่จะทำทันมั้ยครับเนี่ย 55+
แล้วจะอ่านกันไหวมั้ย 555+

ผมว่าคนเขียนน่าจะเหนื่อยกว่าคนอ่านนะ :D

ออฟไลน์ diow_1991

• Sr. Member
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 18:53:58 »
ชอบทั้งภายนอก ภายใน สวยมาก กระทัดรัดดี แต่ยังดูสปอร์ตด้วย

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 19:03:14 »
นี่มันนนนนนนนนนน

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 19:29:41 »
คือ ไม่ได้อะไรน่ะครับ อีกเว็บนึงเค้าพูดเสียดๆเว็บนี้ (เจ้าของเว็บนี้ด้วย) เยอะจัง เหอะๆ
.... เหมือนจะมีปัญหาจากการโพสต์รูป เจ้าตัวนี้แหละ 555 .....

ออฟไลน์ acmilan

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 21:13:23 »
หมดกัน บริโอ

รอเกิดร่างใหม่ ร่างนี้ เรียบร้อย
Love car

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 23:00:44 »
คือ ไม่ได้อะไรน่ะครับ อีกเว็บนึงเค้าพูดเสียดๆเว็บนี้ (เจ้าของเว็บนี้ด้วย) เยอะจัง เหอะๆ
.... เหมือนจะมีปัญหาจากการโพสต์รูป เจ้าตัวนี้แหละ 555 .....

ปล่อยเค้าบ้าไปครับ ทำผิดกฎขั้นร้ายแรงเองแล้วจะมาตีโพยตีพายทีหลัง
ทีไอ้ตอนก่อนทำล่ะไม่รู้จักคิด

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:53:03 »
ถ้าคนในเว็บนั้น (ใครก็ตาม ตั้งแต่ สมาชิก ยัน Admin)
ไม่เริ่มพูดจาหาเรื่อง กระทบชิ่ง กับเราก่อน

ก็ไม่ต้องโดนปฏิบัติการณ์จัดเต็ม แบบ เบาๆ ใน 20 นาที เมื่อคืนก่อนนี้ จากผม กันแบบนี้หรอกครับ

เท่าที่ได้รับรายงาน เพราะไม่ได้เข้าไปดูด้วยตัวเอง ก็ได้ยินว่า "จ๋อยสนิท" ก็ดีแล้ว และอยากจะบอกว่า

เครดิตหนะ ไม่ใช่ว่าจะได้มา ด้วยวิธีการที่เว็บอย่างพวกเขา ทำกันหรอกครับ
วิธีแบบนั้น ใครก็ทำได้ แต่สุดท้าย ได้อะไรละ? ไม่ได้อะไรเลยไงละคือคำตอบ!

สุดท้าย ดีลเลอร์ที่ว่า อยู่แถวๆ พระราม 2 ก็กำลังจะมีปัญหา
เพราะได้ยินว่า งานนี้ คุณลุง Sugiyama-san ประธาน Suzuki Thailand แกว๊ากลั่นเลย ว่าไม่ยอม...ยังไงก็ไม่ยอม!

ก็ได้แต่บอกว่า "สมน้ำหน้า อยากขายรถจนตัวสั่นกันดีนัก อะไรที่เขาห้าม มันจะมีเหตุผลอยู่ในนั้นเสมอ
ถ้าจะทำธุรกิจกับเขา คุณก็ต้องทำตามที่เขาบอก ช่วยไม่ได้ครับ อยากไปเป็นดีลเลอร์ของเขาเอง ทำไม่เข้าท่าเอง ก็ต้องโดนกันแบบนี้ละ"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 01:55:51 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 02:01:30 »
อ้อ แถมให้อีกนิด

ได้ยินมาว่า บางตัวในนั้น (คงไม่ขอเรียกว่าเป็นคน แล้วละครับ)
ทำอะไรผมไม่ได้ ก็เลย เรียกว่า ตุ๊ด บ้าง กระเทยบ้างละ

ขนาด กระเทย มันยังสะกดผิด แล้วจะมีน้ำหน้าอะไรไปด่าคนอื่นเขา
โอ่งที่บ้านก็คงไม่มี เลยไม่ได้ตักน้ำใส่โอ่งไว้ชะโงกดูเงาหัวตัวเอง

พวกที่หาประเด็นเล่นงานคนอื่นไม่ได้ แล้วขุดเอา รสนิยมทางเพศคนอื่นมาตอบโต้นี่
ผมว่า เป็นคนที่ "ระยำจนไม่ควรเกิดมาเป็นคน" มากครับ
เพราะเล่นแฟร์ๆ ไม่เป็น ชอบเล่นการเมืองขอบสนาม

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 02:13:33 »
ใจเย็นๆ ครับพี่จิม

ฝั่งนู้นเห็นพูดกันว่า dealer รายนั้นอาจจะมาขอให้พี่จิมไปเจรจากับ Sugiyama-san ให้

ถ้าเขามาหาพี่จริงๆ ค่อยจัดเต็มก็ได้ครับ ไม่ต้องระบายบนบอร์ดตัวเองหรอกครับ แบบนั้นมันส์กว่ากันเยอะ

ตอนแรก ก็รู้สึกสงสารเขานะครับ ที่อาชีพการงาน กำลังจะหลุดลอยจากมือ

แต่ดูแต่ละคนฝั่งนั้นแต่ละคนแล้วของขึ้นครับ (ถึงจะมีดีๆ บางคนก็เถอะ)

ผมก็ไม่ได้ปลื้มเพศที่สามมากนัก แต่ผมว่าสังคมมันก็ควรให้เกียรติกันบ้าง

อยากถามพวกนั้นจัง "เป็นกะเทย เป็นเกย์ เป็นทอม หนักหัวกบาลมากหรือไง?"

แล้วอีกอย่าง แต่ละคนนี่ สันดาน paparazzi ชัดๆ

ของลับที่ชาวบ้านไม่อยากให้ดู พอไปแอบดูแล้ว โดนจับได้ ก็ไปด่าเขาอีก

ก็เขาไม่อยากให้ดู ไปดูของเขา แล้วโดนเอาคืน แล้วยังไม่รู้ว่าตัวเองไม่ควรดูอีก ที่สำคัญยังด่าเจ้าของความลับว่ายังงู้นงี้อีกต่างหาก

ใครอยากขายรถ ต้องเอามาให้พวกท่านดูก่อน ถึงจะถูกหรือ??? แย่จริงๆ

ตอนนี้ไม่สงสารแล้ว

Dealer รายนั้นจะได้รู้ตัวว่า

"คบคนพาล พาลพาไปหาผิด คนบัณฑิต บัณฑิตพาไปหาผล"

จะบอกพี่จิมว่าใจเย็นๆ ผมดันของขึ้นเอง เฮ้อ......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 02:51:40 โดย YIM »
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:37:28 »
หวังว่าเค้าจะคิดได้นะครับ ยังไงๆก็อยู่ในวงการเดียวกัน (กับคุณจิมมี่นะไม่ใช่ผม 555)
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ joufo

« ตอบกลับ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 09:53:05 »
ผมเคยติดต่อกับ ซูซูกิ เพื่อขอรายละเอียดในการเปิดศูนย์จำหน่ายและ บริการ

ผมว่ากฏและเงื่อนไขหลายๆ  เขียนไว้ค่อนข้างชัดเจน ว่าอะไรควร อะไรไม่ควร

อย่างเรื่องรถใหม่ ที่มีศูนย์เอารูปมาลงก่อน

ผมว่า ถ้าจะโดนถอดออกจากดีเลอร์นี่ ก็สมควรหละครับ

เรื่องเปิดศูนย์ฯ สรุปแล้วผมก็ไม่ได้เปิด เพราะว่าจังหวัดที่ผมจะไปเปิดนั้น มีศูนย์จากจังหวัดข้างๆ ข้ามมาทำตลาด
และดูแล้วว่าเปิดมาแข่งกันเองท่าจะไม่ดี เงินจะจมทั้งคู่ เพราะจังหวัดที่ไปเปิดนั้น กำลังซื้อยังไม่สูงมากครับ
และอีกอย่าง เงินไปจมกับค่าที่ดินและสิ่งก่อสร้างด้วย

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2012, 11:02:03 »
รอดู full ครับผม ถ้า option มาครบๆคงจะมีคนสนใจกันไม่น้อยเลยทีเดียว

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 12:22:38 »
เรื่องนี้ มันเป็นเรื่องความอยากของคน

อาศัยจากความที่เรามักชินกับการพบคนที่ไม่ซีเรียสเรื่องกฏระเบียบ
เหมือนกับที่เขาว่าระเบียบมีไว้แหก แต่แหกอย่างไรก็ควรระวังและบริหารความเสี่ยงเอาไว้บ้าง

สิ่งที่เราเตือนไว้ว่าถ้าความลับรั่ว ดีลเลอร์จะโดนปิด ..คนอื่นมองกันแบบไหน?
มองว่าเราแค่ออกมาแทงกั๊ก กันไม่ให้คนอื่นได้มีผลงาน?
มองว่าเราป๊อด คำขู่แค่นี้ เชื่อด้วย?
มองว่าเราไม่กล้าฟันธง?

ก็แล้วแต่จะมอง มุมมองคนมันเปลี่ยนกันไม่ได้นะ แต่ผลที่ตามมาจากทางเลือกของเรา
เราก็ต้องรับผิดชอบกันไป ขี้ใครคนนั้นก็เช็ดเอาแล้วกัน

ผมบอกจิมมี่ไม่ต้องไปบริการเค้า ดีลเลอร์ กับบริษัท มันการภายใน พาร์ทไหนที่เราเกี่ยว?ไม่มีซะหน่อย

ปล.เสริมอีกอย่าง
ไอ้การจะทำอะไรให้ขึ้นเป็นเจ้าแรก คนแรกน่ะ ยิ่งต้องระวัง
คุณเห็นรูใหญ่ๆลึกๆมืดๆ แล้วคุณต้องเดินเข้าไปเป็นคนแรก ก็ระวังหน่อย
ผมบอกตามตรง ไอ้คนแรก รายแรก เจ้าแรก อะไรนี่น่ะ ไม่เคยชอบอะไรทำนองนี้เลย เพราะมันนำพาแต่ความปวดกบาล
ความเครียด ความกดดันบ้าบอคอแตก ใครอยากทำก็เชิญ ตอนนี้ผมยึดทางได้ก็ได้ไม่ได้ก็ช่าง ได้เป็นรายแรก
ก็เป็นโชค ไม่ได้ ก็ช่างมัน เปลี่ยนมือกันเปิดซิงบ้างเพื่อกันไม่ให้หัวระเบิดไปซะก่อน

- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8