โพลล์

รถป้ายแดงในไทยที่น่าเกลียดที่สุดคือ ?

Proton Savvy
13 (10.2%)
Chery Tiggo
8 (6.3%)
Suzuki APV
9 (7.1%)
Tata Xenon
18 (14.2%)
Peugeot 207 sedan
10 (7.9%)
Isuzu Mu-7
19 (15%)
Ssangyong Stavic
38 (29.9%)
Mercedes-Benz A-class
2 (1.6%)
BMW X6
10 (7.9%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 123

ผู้เขียน หัวข้อ: }>- รถรุ่นอะไรที่รูปทรงน่าเกลียดที่สุด เท่าที่มีขายอยู่ในไทย ? -<{  (อ่าน 18826 ครั้ง)

Chariot

• บุคคลทั่วไป
เชิญโหวตได้ตามหัวข้อเลยครับ ดูสิว่าจะมีใครสามารถล้มแชมป์เก่าอย่าง Ssangyong Stavic ได้หรือไม่  ;D

นับเฉพาะรถยนต์นั่งที่มีขายอยู่ในไทยปัจจุบันนะครับ

หรือใครที่คิดว่ามีคันไหนที่แย่กว่านี้ ก็โพสต์ได้ครับ

ปล. เนื่องจากปัญหาเชิร์ฟเวอร์ จึงงดโพสต์ภาพรถในตัวเลือก เชิญไปเสิร์ชกูเกิ้ลดูเอาเองนะจ๊ะ....

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
ขอโหวด Proton Saga ได้มั้ยครับ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tan Int

เหอะๆๆๆ เท่าที่เห็นมา Peugeot 207 นี่ละครับ น่าเกลียดได้อีก แต่แค่ตัว Sedan นะ
Stavic ก็มากพอแล้ว นี่เจอ 207 นี่ รถอะไรไม่รู้ ดีไซน์บอบบางมากๆ+เหมือนเอาไปชน แล้วมาประกอบกันใหม่อะ...

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ headcutterz

• Full Member
ไม่มี tiida latio กับ proton saga หรือครับ

ออฟไลน์ prai

ถ้าในตัวเลือกที่กำหนดมาผมเลือกให้ 207 ซีดานครับ เฉพาะซีดานเท่านั้น
แต่ถ้านอกตัวเลือก ผมเลือกให้โตโยต้ายาริส ครับ

ออฟไลน์ Fuel98

• Jr. Member
  • **
เพิ่ม Ford Everest โฉมปี2010 ไปอีกคันได้มั๊ย >:(

ออฟไลน์ 6162002

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

ขาดแคนดิเดทรุ่นนี้ได้ไง

Phongrapee

บอกตามตรงนะครับ แม้แต่ในตัวเลือก สำหรับผมยังขี้เหร่สู้ โตโยต้า วิออส (ตั้งแต่ 2007) กับ โคโรลล่า อัลติส (ปัจจุบัน) ไม่ได้เลย

ออฟไลน์ headcutterz

บอกตามตรงนะครับ แม้แต่ในตัวเลือก สำหรับผมยังขี้เหร่สู้ โตโยต้า วิออส (ตั้งแต่ 2007) กับ โคโรลล่า อัลติส (ปัจจุบัน) ไม่ได้เลย

อัลติสตัวปัจจุบัน ขี้เหร่ขนาดนั้น ???

ออฟไลน์ Fly to dream

Toyota Avanza  ส่วน BMW X6 มันยิ่งกว่าสวย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2012, 00:22:54 โดย Fly to dream »
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ นครอัญมณี

• นครอัญมณี
ตอนนั้น ไม่มีใครสวยมากกว่าแฟนเรา

ตอนนี้ มีแต่คนสวยกว่าเมียเรา

อนิจจา วะตะ สังขารา...
รักรถมาก
รักครอบครัวมากกว่า
รักชาติ-ศาสน์-กษัตริย์มากที่สุด

keanetona

กด ซางยอง สตาวิค รถหน้าตาน่าเกลียด แต่ขายได้

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมเลือก Stavic

เจ้าของตำแหน่งรถน่าเกลียดในอังกฤษ

อ้างอิง wikipedia ครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ SitdownstrikE

• Sr. Member
เห้ย !!!  X6 มาอยู่ในตัวเลือกได้ไง   :o

แล้วมีคนโหวตด้วย !!!  O_o

Phongrapee

อัลติสตัวปัจจุบัน ขี้เหร่ขนาดนั้น ???

ก็อย่างที่เรียนไว้นั่นแหละครับ ถ้าเป็นความคิดส่วนตัวผม....ยังงั้นเลย แต่อย่ากระนั้นเลย ตอนนี้ก็ใช้วิออส 2007 อยู่  ;D

ออฟไลน์ KKCP118

ขอเสนอ Honda Brio ละกันค่ะ...
นับตั้งแต่รถรุ่นนี้ได้กำเนิดขึ้นมาบนโลกแห่งนี้... เรายังหาความสวยของมันไม่เจอเลยค่ะ
สำหรับเรา มันคือรถที่ขี้เหร่ที่สุดเท่าที่ฮอนด้าเคยทำออกมาเลย

รถบางรุ่น ตอนแรกๆ ออกมามองว่าไม่สวย แต่ดูไปดูมาก็สวยนะ
แต่รุ่นนี้ ยิ่งมอง ยิ่งน่าเกลียดค่ะ (โอ๋ๆ อย่าร้องไห้นะหนูเอ็มบริโอ้)

ป.ล.ของแบบนี้ นานาจิตตังนะคะ

conan_murder

X6 มาอยู่ถูกที่แล้วครับ คนโหวตหนึ่งในนั้นก็ผมเอง  ;D

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• เส้นขอบฟ้า
ผมโหวต ISUZU MU-7 ไม่สวยเลยและเกลียด ISUZU มีรูปลักษณ์ธรรมดาข้อนข้างไปทางน่าเกลียดเสียงเครื่องดังกว่ารุ่นอื่นๆ(มั้ง)ไปเชียงใหม่ขึ้นดอยอินทนนท์ ISUZU จอดตายเพียบกลิ่นคลัทช์เหม็นมากส่วนรุ่นอื่นวิ่งชิวไม่มีปัญหา แต่ที่งงมันมี Mercedes-Benz A-class กับ BMW X6 ได้ไงครับเนี้ย

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Vios น่าเกลียดจริง (ถึงจะใช้อยู่ แต่ก็ขอยอมรับ)

แต่ Altis หลัง MC โดยเฉพาะตัวท็อป 2.0 Dual VVTi สีขาว นี่ผมว่าหยาดเยิ้มเลยละครับ เทียบกับ MZ3 ได้สบายๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ eaowpj

ผมไม่อยากตอบว่าน่าเกลียดนะครับ เพราะคนที่เขาซื้อรถคันนั้นเขาคงพอใจรถตัวเองอยู่ส่วนหนึ่ง ผมขอใช้คำว่ารถที่ไม่ค่อยชอบแทน
ในกลุ่มนี้รถที่ไม่ค่อยชอบคงเป็นทาทาซีนอลเพราะทรงรถเหมือนเบี้ยว ๆ บูด ๆ  :)

ออฟไลน์ YenChar

บางคนอาจจะไม่ชอบ
แต่สำหรับผม Mu7 สวยมากกก

ออฟไลน์ BlackSpeed

สตาวิค อย่างไม่ต้องสงสัย
ประสบการณ์ (Experience) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของตนเอง
ความรู้ (Knowledge) คือ การเรียนรู้จากความผิดพลาดของคนอื่น
แต่ถ้าได้ความรู้ผิดๆ ประสบการณ์แบบผิดๆ กรุณาอยู่เฉยๆดีกว่า
My Review "HYUNDAI SONATA SPORT" http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,21395.0.html

ออฟไลน์ myalexxp

ผมโหวต ISUZU MU-7 ไม่สวยเลยและเกลียด ISUZU มีรูปลักษณ์ธรรมดาข้อนข้างไปทางน่าเกลียดเสียงเครื่องดังกว่ารุ่นอื่นๆ(มั้ง)ไปเชียงใหม่ขึ้นดอยอินทนนท์ ISUZU จอดตายเพียบกลิ่นคลัทช์เหม็นมากส่วนรุ่นอื่นวิ่งชิวไม่มีปัญหา แต่ที่งงมันมี Mercedes-Benz A-class กับ BMW X6 ได้ไงครับเนี้ย

ผมไม่เคยเห็นจอดตายสักคัน ผมอยู่เชียงใหม่ครับ

ออฟไลน์ kengointer

• GPSติดรถ ราคาถูก รุ่นใหม่
นึกไม่ออก

ออฟไลน์ joeyote

บางคนอาจจะไม่ชอบ
แต่สำหรับผม Mu7 สวยมากกก
คิดเหมือนผมเลย   อย่างน้อยผมว่ามันดูลงตัวกว่า Everest ซะอีกเถอะ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ joeyote

ผมไม่เคยเห็นจอดตายสักคัน ผมอยู่เชียงใหม่ครับ

ใช่ครับ  ถ้ารถมันแย่ๆๆๆๆ ขนาดนั้น  มันจะขายได้ที่สองของประเทศหรอครับ  แล้วที่ผมเห็นได้แชมป์กระบะเมืองไทย ที่แข่งเซอร์กิต ทั้งหลาย อิซูซุ ได้ที่หนึ่งออกจะบ่อย
ถ้พังง่ายขนาดนั้นใครจะซื้อใช้คับ   จิงม่ะ
PAST: 2009 HONDA CITY SV
          2007 MINI ONE
          2007 PEUGEOT 207
          2013 HONDA ACCORD 2.0EL G9
          2016 MAZDA 2 Skyactiv XD High Plus L
NOW:  2012 ISUZU D-MAX Hilander 4DR Z/P
          2017 Subaru XV 2.0i-P

ออฟไลน์ Despinaauto

E  Class  w210  ตากลม

จำฝังใจตั้งแต่ไปดูที่โชว์รูม  ผจก.เอารุปจากต่างประเทศมาให้ดู เป็นรูปวาด  เพราะรถตัวจริงยังไม่ออก

ดูรถเบนซ์อะไรน่าเกลียดจัง  ปัจจุบันเห็นอยู่ก็ยังไม่ชอบครับ

ออฟไลน์ mewzabahl

x6 มาได้ไงเนี่ย  สวยกระชากใจผมซะขนาดนั้นนนนนน ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Bimmer Boy

Stavic อย่างไม่ต้องสงสัย เสียดายค่ายนี้ได้เทคโนโลยีจากค่ายดาวสามแฉกไปเยอะโดยเฉพาะเครื่องยนต์ ถ้าออกแบบได้ดีโฉบเฉี่ยวอย่างพี่น้องเกหลีด้วยกันเช่น hyundai หรือ kia ที่ระยะหลังปรับปรุงได้ดีขึ้นมาก คงโกยยอดได้สนุกกว่านี้