ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ สไตล์การตอบปัญหาของเรา่ : 1.ไม่ฟันธง 2. คุ้มไหม ตัดสินใจเอาเองนะครับ /*-*/  (อ่าน 90906 ครั้ง)

ออฟไลน์ MaeI_TakeOff

• Newbie
  • *
จริงๆ บางอย่างก็ฟันธง เอ้ย...ชัดเจนก็ได้ครับ แบบว่าถ้ามันเห็นกันจะจะ

ผมว่าบางทีคนที่ถามคำถามเพื่อให้ตัดสินชัดๆ ก็เพราะว่า เค้าก็อยากเห็นว่าคนแบบคุณ JIMMY จะตัดสินใจยังไง ซึ่งไม่ได้แปลว่าสิ่งที่คุณ Jimmy ตัดสินใจ จะเป็นคำตอบสุดท้ายของคนถามเสมอไป

บางทีคนถามก็อยากรู้ว่า คุร Jimmy หรือทีมงานแต่ละคน มีทัศนะคติอย่างไร

อย่างผมเองตอบคำถามต่างๆ ที่คนถามแบบชัดเจนฟันธงเสมอ เพราะคนถามเค้าแค่อยากรู้ว่า ถ้าเป็นผมผมตัดสินอย่างไร

เช่นพวกชิมไวน์ แต่ละคนมีรสนิยมไม่เหมือนกัน แม้จะมีหลักการเดียวกัน แต่ก็ชอบไม่เหมือนกัน

บางทีผมไม่มีเวลาจะไปลองชิมไวนืด้วยตัวเอง ไม่มีเวลาศึกษาสิ่งที่ผมจะซื้อด้วยตัวเอง ผมก็จะถามคนที่ผมเห็นว่า เทส หรือ ทัศนะคติตรงกัน ช่วยตัดสินให้

แต่ผมเข้าใจอย่างหนึ่งวาง สื่อมวลชน ต้องวางตัวเป็นกลางให้มากที่สุด ทั้งๆ ที่บางครั้งก็อยากจะเอียงข้าง แต่ก็ต้องทำเพราะบางทีมันก็หมายถึงความอยู่รอดเหมือนกัน (รึเปล่าครับ??? ::))

MITO Engineering.
Always Optimum!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ไปกันใหญ่แล้วครับ

ที่นี่ เรื่องความอยู่รอดของเว็บ ยังเป็นเรื่องรองจาก อุดมการณ์ที่ก่อตั้งเว็บครับ

เรารู้ดีว่า ปากของพวกเรา ค่อนข้างตรง และแรงมากๆ และมันจะตัดสินชะตากรรมรถกันได้อยู่บ้างเหมือนกัน

เราไม่สามารถตัดสินให้ใครได้ เพราะต่อให้เราตัดสินไป ถ้ามันไม่เหมาะ หรือถ้าซื้อไปแล้ว เกิดไม่ชอบใจขึ้นมา
คุณผู้อ่าน ก็จะมาด่าเราอยู่ดีว่า เฮ้ย ทำไมเป็นอย่างนี้ แบบนี้เชื่อไม่ได้นี่หว่า

รถเป็นเงินของคุณ ที่คุณจะซื้อ ดังนั้น เราไม่ต้องการให้ใครมาเชื่อเรามากไป ท้ายที่สุด
คนออกเงิน ควรเป็นคนตัดสินใจด้วยตัวเอง ว่าจะลองซื้อมาหรือไม่

ถ้าจะให้เราตอบด้วยทัศนของเราแบบเพียวๆ ทำได้ครับ แต่จะเหมาะกับการพูดคุยเป็นรายบุคคล
และต้องมั่นใจแล้วว่า คนที่มาปรึกษารายบุคคลนั้น ต้อง มีวิจารณญาณเพียงพอ ไม่ใช่ว่าจะต้องมาเชื่อผม
หรือทีมเว็บของเรา เราช่วยได้แค่ บอกว่ารถเป็นอย่างไร แต่บอกไม่ได้ว่า มันคุ้มหรือไม่
เพราะความคุ้มค่าของแต่ละคนแตกต่างกัน ต้องตัดสินใจกันเอาเอง

เราเลยตัดปัญหาทิ้งไป ด้วยการไม่ตอบฟันธง แต่จะตอบในลักษณะเป็นแนวทาง ให้เห็นภาพรวมมากกว่าหนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
โดนเลยครับ พี่จิมมี่

ออฟไลน์ balliblue

รับทราบครับ แต่พี่เขียนฮาจัง ไม่คอนเฟริ์ม กับ เอ็กซเรย์ ด้วยใช่ไหมครับ  555

ออฟไลน์ riccoauto

• Newbie
  • *
    • ติดแก๊ส
ชอบอ่ะ แนวนี้เเหละที่ต้องการ  :D

ออฟไลน์ TIK_TIK

• Newbie
  • *
ชอบแนวทางของ HLM คับ

รีวิวก็ทำได้ดีกว่าหนังสือรถหลายเล่มที่ต้องเสียเงินซื้ออ่าน

ออฟไลน์ kukonba

• Sr. Member
  • เที่ยวไปให้ทั่วเมืองไทยเถอะครับ
ขอทดสอบดูครับ ;D

ออฟไลน์ Chanachai

• Jr. Member
  • **
อดีต : Nissan Sunny B14
ปัจจุบัน : Chevrolet Sonic 1.4 LT MT Sedan MY2013

ออฟไลน์ uploaddevil

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member

ออฟไลน์ MUK

รับทราบขอบคุณครับ
แค่รีวิวที่ผ่านมาสำหรับผมเพียงพอสำหรับการตัดสินใจแล้วครับ
ตัวเลขที่ผมชอบที่สุด คือ อัตราสิ้นเปลือง
และสิ่งที่คุณจิมมี่มักจะบอกเรื่องของการบริการของบริษัทรถด้วยอันนี้ก็ชอบ
มันทำให้เราตัดสินใจได้ง่ายเลยครับ

ออฟไลน์ Bonds_

• **
รับทราบครับ ช่วงหลังรู้สึกว่าจะมีการตั้งกระทู้ถามแนวคุ้ม/ไม่คุ้ม/ขอถามความเห็น/กันบ่อยมากขึ้นนะครับ แต่สมาชิกหลายๆท่านก็ให้แนะนำเหตุผลประกอบการตัดสินใจที่ดี สุดท้ายอยู่ที่เจ้าตัวต้องตัดสินใจเองและจะมาโทษความเห็นคนอื่นที่ตอบไปไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ Golfpy

• **
อ่านแล้ว ทราบแว้ว

ออฟไลน์ nattapongy

• Newbie
  • *
รับทราบ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ siamskunk

• Sr. Member
รับทราบและคิดว่าเหมาะสมครับในการวางตัว
คนจะซื้อรถควรเอาข้อมูลหลักๆ เพื่อประกอบการตัดสินใจด้วยตัวเอง
คุ้มไม่คุ้ม ดีไม่ดี เหมาะไม่เหมาะ ต่างคนต่างมีมาตรฐานที่แตกต่างกันไป