ผู้เขียน หัวข้อ: ไม่มีข่าวรีวิว teana เลยเหรอครับ  (อ่าน 20080 ครั้ง)

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
Re: ไม่มีข่าวรีวิว teana เลยเหรอครับ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 14:07:52 »
อ่านมาทั้งหมดแล้ว เข้าใจคุณจิมนะ

ตอนแรกผมก็รอรีวิวนี้เหมือนกัน เพราะกำลังคิดว่าจะจองแต่ว่าผมไม่มั่นใจอะไร
สักอย่างก็ไม่รู้ เลยคิดว่าจะลองอ่านดูอีกที เนื่องจากตอนที่ผมไปเทส ก็ได้เทส
ไม่นานมาก แต่รวมๆก็ชอบดี คิดว่ากำลังจะจองแล้ว

สุดท้่าย ผมก็ไม่ได้จอง ไปจองอีกรุ่นแทนซะงั้น 555+

พอดีด้วยอะไรหลายๆอย่างเลยทำให้ไปเอาอีกรุ่นแทนซะงั้น

ส่วนน้องคนที่ถาม

ผมว่าอาจจะเพราะน้องเป็นเด็กด้วย ก็เลยไม่ค่อยรู้มารยาทอะไรบ้าง ผมบอกตรงๆ
ว่า ผมเห็นกระทู้ทวงถามถึงรีวิวแล้ว บางทีผมยังรำคาญแทนเลยครับ

อะไรจะยึดถือรีวิว ไว้ขนาดถึงกะว่า ถ้ารีวิวออกมาดี แล้วจะจองเลยหรืออย่างไร
ไม่ต้องลองขับกันเลยใช่มั้ย?

มันเหมือนอยากรู้แต่ไม่ขวนขวาย ทั้งๆที่เวบคลับเค้าเองก็มี ผมก็ยังไปอ่านโน่นอ่าน
นี่อยู่เป็นประจำ เพื่อหาข้อมูล และดีกว่าในแง่ของเรื่องที่ว่า เค้าได้ใช้งานจริงๆ เป็น
ปัญหาและสาระจากคนที่ได้ใช้งานจริงๆด้วยซ้ำไป

จะออกรถจริงๆแล้ว ควรจะไปดูด้วยตาตัวเองเสียด้วยซ้ำไป

;D ยังไงพี่ๆเค้าก็พูดไปหมดแล้ว ยังไงลองอ่านแล้วปรับปรุงตัวดูึครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
Re: ไม่มีข่าวรีวิว teana เลยเหรอครับ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 14:14:22 »
พี่ไปอ่านหน้าสามดิคับ ว่าผมเขียนว่าอย่างไร

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 15:04:34 »
พี่ไปอ่านหน้าสามดิคับ ว่าผมเขียนว่าอย่างไร

มีพี่ๆเค้าให้ความเห็นแล้วหรือแนะนำอะไร
ถ้าน้องจะพิมพ์ตอบ น่าจะเป็นการขอบคุณ
หรืออื่นๆๆ ที่ดูเป็นการเคารพมากกว่านี้

ไม่ใช่บอกให้เค้ากลับไปอ่านหน้าก่อนหน้านี้ซะ
ว่าน้องตอบไปแล้ว หรือ เคลียร์ไปแล้ว
ขี้เกียจพูดอีก พิมพ์อีก หรือเข้าใจแล้ว

ถ้าพิมพ์มาอย่างงี้
ไม่ต้องพิมพ์ตอบคุณ tadto เค้าหรอกครับ
เพราะคุณ tadto เค้าก็พิมพ์บอกตั้งแต่
ประโยคแรกของการแสดงความคิดเห็นของเค้าว่า
"อ่านมาทั้งหมดแล้ว........"

ขอโทษด้วยนะครับ
ถ้าหากเข้าใจผิดอะไรไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2009, 15:07:01 โดย MoO »

ออฟไลน์ BnN

• Hero Member
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 16:26:08 »
เป็นอันว่าเข้าใจตรงกันแล้วนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 22, 2009, 16:27:43 โดย BnN »

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 16:53:18 »
ตามที่คุณ MoO บอกเลยนะครับน้องเอ้ย

พี่อ่ะอ่านมาหมดแล้ว ที่จะบอกก็คือ ที่ๆจะหาข้อมูลเทียน่าได้อีกเนี่ย
ก็มีที่เทียน่าคลับครับ ไม่สนใจจะลองหาอ่านดูเลยเหรอจากคนที่เค้า
ได้ใช้งานจริงๆ มีรถอยู่จริงๆ คลุกคลีกับมันจริงๆ ประสบปัญหากับมัน
จริงๆ

นั่นแหละ ข้อมูลที่น้องต้องสนใจมากกว่า ไอ้อัตราเร่ง 0-100 กี่วิ กินน้ำมัน
เท่าไหร่ อะไรพวกนี้อีก เพราะค่าที่ได้จากรีวิว มันเป็นแค่การทดสอบคร่าวๆ
(ตรงนี้ไม่ได้หมายถึงหรือว่าจะดูถูกรีวิวคุณจิมนะ แต่อธิบายให้ฟังว่า การทดสอบ
กับการที่ได้ใช้งานอยู่กับมันจริงๆน่ะ มันคนละเรื่องกัน)

ใช้งานจริงมันก็อีกเรื่องนึงนะครับน้องนะ  ;D

เอาเป็นว่า รับฟังหรือไม่รับฟัง ก็แล้วแต่น้องละกันครับ ผมแค่มาแนะนำ
ไม่ฟังไม่สนใจ ก็อยู่ที่น้องครับ ผลประโยชน์ของตัวน้องเองนะ  ;D

ปล. รูปทาทาตอนอ้วนอย่างฮา ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2009, 17:48:54 »
ขอบคุณคับ ที่ให้คำแนะนำมาตลอด และขอโทษสำหรับทุกสิ่งที่เขียนไป และขอจบตรงนี้เลยละกัน และขอร้องไม่ต้องpostแล้วนะคับ ผมเข้าใจที่พี่ๆคิด พี่อยากให้ปรับปรุงตัวผมก้อจะปรับปรุงตัวครับตอนนี้ผมสบายใจแล้วที่เราเข้าใจกันแล้วได้ ขอบคุณพี่มากสำหรับทุกเรื่องที่สอนมาอย่างดีและตอนนี้ได้กลายเป็นคนใหม่และทิ้งนิสัยสันดานที่แย่ๆและสิ่งที่ไม่ดีออกไปส่วนเรื่องที่ผมอยากรู้เรื่องอัตราเร่งของรถเพราะอยากทราบว่าสมรรถนะมันเป็นยังไงเท่านั้นเองคับ และเดือนตุลานี้ออกรถแน่นอนเพราะเดือนหน้าจะไปทดลองขับแล้วด้วยคับ :D