โพลล์

เกจวัดความร้อนจำเป็นสำหรับคุณหรือไม่

จำเป็น
69 (76.7%)
เฉยๆ
19 (21.1%)
ไม่จำเป็น
2 (2.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 88

ผู้เขียน หัวข้อ: }>- เกจวัดความร้อนจำเป็นสำหรับคุณหรือไม่ -<{  (อ่าน 31153 ครั้ง)

ออฟไลน์ iKrit

• Hero Member
  • Blue. Just BLUE.
Re: }>- เกจวัดความร้อนจำเป็นสำหรับคุณหรือไม่ -<{
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 08:56:01 »
ผมว่าเฉยๆ นะ เคยขับทั้งแบบมีและไม่มีก็ไม่รู้สึกต่างอะไร
แต่พฤติกรรมจะเปลี่ยนตอนช่วงสตาร์ทเครื่องใหม่ๆ
ผมจะรอให้เข็มมันชี้ใกล้ๆ ตรงกลางแล้วค่อยวิ่ง
ต่างจากแบบไฟที่เห็นสัญญาณว่าเครื่องเย็นดับก็วิ่ง
นอกนั้นก็แทบไม่สังเกตแล้วครับ
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: }>- เกจวัดความร้อนจำเป็นสำหรับคุณหรือไม่ -<{
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 09:40:01 »
ผมขับแต่รถเก่าตลอดก็มีทุกคัน ดูจนติดเป็นนิสัยไปแล้ว ส่วนตัวแล้วจำเป็นครับค่อยๆเตือนดีกว่ามารู้กระทันหันว่าเริ่มมีปัญหาแล้วเด้อ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:11:02 »
จำเป็นครับ อย่าง New City ไม่มีนี่ รู้สึกขัดเคืองใจนิดหน่อยครับ ไม่รู้จะประหยัดไปทำไมหนอ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:20:11 »
ผมดูตลอดเลย รถมีปัญหาจะได้จอดพักได้ทัน เครื่องพังมา ยุ่งเลยครับ
ถึงว่าทำไม  City หรือ Mazda 2 เค้าถึงติดเพิ่ม ตอนแรกนึกว่าไปวางเทอร์โบ ที่แท้ ไม่มีมาให้นี่เอง
ติดเพิ่มแล้วรถสวยดีนะครับ ผมชอบ ดูสปอร์ตดีครับ กลางคืนมีไฟสวยด้วยครับ

จำเป็นสำหรับผมแน่นอนครับ!

ออฟไลน์ CRO

• Sr. Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:31:44 »
จำเป็นครับ มีปัญหาอะไรเราได้จะรู้ล่วงหน้าได้ รถผมรอดเพราะเกจวัดความร้อนหลายครั้งละ ไม่มีมันละแย่เลย

ออฟไลน์ jimsrsa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:05:08 »
จำเป็นสำหรับคนดู
ไม่จำเป็นสำหรับคนไม่ดู เอาเป็นแบบเสียงเตือนด้วยจะดีกว่า ขนาดไฟแดงเตือนยังมองไม่เห็นเลย
ขนาดรถรุ่นเก่ามีมาให้ แต่ฝาสูบเชียงกงก็ยังขายดีอยู่

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 14:42:38 »
จำเป็นสำหรับคนดู
ไม่จำเป็นสำหรับคนไม่ดู เอาเป็นแบบเสียงเตือนด้วยจะดีกว่า ขนาดไฟแดงเตือนยังมองไม่เห็นเลย
ขนาดรถรุ่นเก่ามีมาให้ แต่ฝาสูบเชียงกงก็ยังขายดีอยู่

เห็นในเว็บต่างๆมีขายกันอยู่นะครับ ประมาณ 700 บาท แบบมีตัวเลขดิจิตอลบอก พร้อมเสียงเตือนครับ
ไม่รู้ใช้ดีไหมครับ เคยใช้หรือเปล่าครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ mooindy

• Full Member
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 13:40:36 »
เพิ่งสังเกตุเห็น ซูซูกิ สวิฟ 2012 และ นิสสัน อัลเมร่า ที่มีเกจมาตรวัดอุณหภูมิหล่อเย็นมาให้ด้วย
รถระดับ 1500cc คาดว่าไม่มีมาให้เลย ;(