ผู้เขียน หัวข้อ: ในความคิดคุณ Toyota prius รูปทรงคล้ายรถอะไรมากที่สุดครับ  (อ่าน 5038 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
สำหรับผม ผมว่าเหมือน Citroen XM CX มากๆเลยครับ

ผมแอบคิดว่า Citroen นี่นำ trend เรื่องการออบแบบจริง ในยุค 70-80 สามารถคิดรูปทรงที่เป็นเอกลักษณ์
นำสมัยมาก จนค่ายรถ นำไปใช้ทำเป็นแนวทางออกแบบรถไฟฟ้าครับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
เดี๋ยว PSA Peugeot Citroen มาเห็นได้ลู่ทางไปฟ้อง Toyota Motor เรื่องลิขสิทธิ์หรอกครับ  :) :)

ออฟไลน์ Shyn Von Einzbern

• Full Member
ไม่รู้ผมคิดไปเองรึเปล่านะครับ แต่ผมมองมันทีไรนึกถึง impreza 5ประตู  ;D

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
เดี๋ยว PSA Peugeot Citroen มาเห็นได้ลู่ทางไปฟ้อง Toyota Motor เรื่องลิขสิทธิ์หรอกครับ  :) :)
ถ้าฟ้องคงโดนตั้งแต่ก่อนไอ้โก้ (Aygo) เปิดตัวแล้วละ 5555

แต่แนวทางการเปิดเหมือน Daihatsu Applose นะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ kimmeng21

ผมว่าเหมือน lambogini gallado  ;D

มันแบนๆเหมือนกันดี
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 18, 2012, 10:23:37 โดย kimmeng21 »
"โอกาส มันก็เหมือนสายน้ำ ที่ไหลผ่านมา แล้วก็ผ่านไป ถ้าคุณไม่ตักตวงมันไว้ สายน้ำมันก็จะไม่ไหลย้อนกลับ"

ออฟไลน์ natarmy

• Newbie
  • *
Citroen c4 ครับ ตัว coupe มั๊ง ที่ใช่แข่ง wrc

ออฟไลน์ SP

Honda Insight เหมือนกันเป๊ะ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
Honda Insight เหมือนกันเป๊ะ  ;D ;D ;D

ใช่เลยครับ 55555

ออฟไลน์ hutzero

ใช่เรย...

ออฟไลน์ ichok

• Sr. Member
Ford aspire  :)

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
316 ia   

;D

THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

Chariot

• บุคคลทั่วไป
ผมเห็นพริอุสครั้งแรกก็นึกถึงคันนี้ครับ

Mazda 323F a.k.a. 323 ตาตี่

ซึ่งสมัยก่อนผมว่ามาสด้าตาตี่กับแลนติสมันสวยมากๆ แต่ทำไมพอเจอพริอุสแล้วรู้สึกว่ามันบวมๆอืดๆยังไงก็ไม่รู้