ผู้เขียน หัวข้อ: กลุ้มละครับ Swift 1.25L กับ Fiesta 1.5L  (อ่าน 30804 ครั้ง)

promt

• บุคคลทั่วไป
Re: กลุ้มละครับ Swift 1.25L กับ Fiesta 1.5L
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 21:14:51 »
เลือกยากครับ

รักพี่ เสียดายน้อง

ตัดใจเอาพี่ Ford Fiesta 1.5

ออฟไลน์ keng.

• Hero Member
  • ฅ.ฅนรักรถ
Re: กลุ้มละครับ Swift 1.25L กับ Fiesta 1.5L
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 21:15:40 »
เป็นผม ผมจะเลี่ยงฟอร์ดล็อตแรกไว้ไกลไกล
เพราะขนาดผลิตกันไปหลายล็อตแล้ว ยังมีปัญหาให้เจอกันได้อยู่เลยครับ
เห็นด้วยมากๆกับคุณเนยครับ ! เจอมากับตัวเองเนี่ยแหละ

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 22:10:18 »
Ford จะมี defect ขนาดนี้เลยเหรอครับ  :-\

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 22:40:24 »
ที่สำคัญที่สุด  ถ้าไม่รีบใช้รถ

Ford Fiesta 1.5 Sport Ultimate มี ถุงลม 7 ใบ และ Cruise Control
(ออฟชั่นเดียวกับ Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate ตัวปัจจุบันครับ)
ไม่เกิน 6 เดือนนับจากนี้มีให้เราซื้อมาใช้แน่นอน

ปีนี้รบแตกหนักครับ ค่ายญีุ่ปุ่นยื้อๆๆๆ ค่าย US แย่งๆๆๆ
Prius C ยังมีให้คนไทยใช้แล้ว OMG
Thailand กลายเป็นสนาม Benchmark สำหรับการแข่งขันในตลาดโลกซะ
ถ้ารถรุ่นไหนประสบความสำเร็จในการขายในเมืองไทย ไปโลดในทุกภูมิภาคในโลก โอ้
มีผลให้รถที่ขายในประเทศไทยช่วงอายุของรถแต่ละ model ให้สั้นกว่า LED TV เรียบร้อยแล้ว

ยังกะนิทานเล้ย แต่เป็นเรื่องจริง
Ford Fiesta 1.5 Sport Ultimate มี ถุงลม 7 ใบ และ Cruise Control  มีให้ซื้อใช้ภายใน 6 เดือนข้างหน้า

สุดท้าย สำคัญที่สุดของสำคัญที่สุด Ford Fiesta  1.0 L. EcoBoost เราจะได้เห็นในครึ่งหลังของปีนี้หรือไม่

ยังกะนิทานเล้ย แต่เป็นเรื่องจริง
Ford Fiesta 1.5 Sport Ultimateไม่มีทางเด็ดขาดเพราะจะทำให้ 1.6 ตาย ไม่มีทางเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ IncarRus

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มีนาคม 21, 2012, 09:35:29 »
Fiesta หนะ กว่าจะได้รับรถหนะ เมื่อไหร่กันละ?

นี่ยังไม่นับ Ranger และ บรรดา สารพัดรุ่น รวมทั้งจะมี Focus อีกตามมา (แม้ว่า Focus จะประกอบในโรงงานใหม่ก็ตาม)

ผมละปวดหัวกับ Ford จริงๆ...เฮ้อออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออออ!!!

(ถอนหายใจยาวๆ เพราะเรื่องราวมันเยอะจัด!)

555+,,, ด่ากันกระจาย ทั้งแฟนพันธุ์แท้ แฟนพันธุ์ทาง สำหรับกำหนดส่งมอบรถของฟอร์ด

ถ้าจำไม่ผิด,,, เหมือนจะได้ยินแว่วๆ มาว่า Fiesta 1.5 จะเปิดไลน์ได้ตอนเดือน มิถุนา นะคับ  ::)