ผู้เขียน หัวข้อ: //////// คุณมั่นใจกับการให้เด็กรับรถสุดรักของท่าน ขับรถไปจอดแค่ใหน ดูภาพนี้ครับ  (อ่าน 11184 ครั้ง)

ออฟไลน์ TCh

• Full Member
วันนี้ครับ 24 สิงหาคม ด้วยอารมย์ที่เอ้อระเหยของผม ผมเลยมานั่งที่แถว ทองหล่อ เช่นเคย ว่างจัด ซึ่งตรงข้ามเป็นร้านอาหารญี่ปุ่นครับ ซึ่งผมก็นั่งดูวิว ไปเรื่อย ซักพัก

ก็มีรถสปอร์ตหรู BMW Z4 สีดำป้ายแดงครับ ขับมาจอด พร้อมกับพนักงาน รับรถ ซึ่งเข้ามาบริการอย่างรวดเร็ว  ฮืมม รถสวยดีนะ

แล้ว พนักงานก็ขับรถ ไป ซักพักก็ขับมา จอดด้านหน้าผม ฮืมมม Z4 ก็สวยดีแฮะ โดยส่วนตัว ผมไม่ค่อยชอบ การ design เท่าไหร่ ผมชอบแนว SLK เกี่ยวใหมเนี่ย

ด้วยความที่ อะไรก็ไม่รู้ พนักงาน ท่านนั้น ก็ถอยเข้ามาจอด ฮืมมม รถ สวยนะ

แล้วก็
แล้วก็

ครูดดดดดดดดด

เฮ้ยยยยย เสียงอะไร

โอ้วววว ล้อแม็กสุดสวย ไปครูดเข้ากับ ฟุตบาท ซะงั้น

ยัง ยังไม่พอ เขายังถอยไปถอยมา ฮืมมม ทำเหมือนรถตัวเองเลยนะเนี่ย ไม่สนใจว่ารถไปขูดกับอะไร

เมื่อจอดได้แล้ว พนักงานก็เดินมาดู ด้อมๆ มองๆ ไอ่เราก็นึกว่าเขาจะ เครียด แต่หาไม่

เขาก็มาเช็ดๆ เล็กๆ ที่ ล้อแม็ก ครับ แล้วก็เดินไป

ซักพัก พอ รถที่จอดหน้าร้าน BMW M3 CLS มั้งออกไป (สีน้ำเงิน) พนักงานท่านนั้นก็ ค่อยนำรถไปจอดหน้าร้าน ทำเหมือนรถตัวเองอย่างสบายใจ

หลายๆ ท่านคิดยังไงครับ กับการ เอารถสุดรักของท่านไปให้เด็กรับรถขับครับ

ปล ผมไม่กล้าไปถ่ายใกล้ๆ ครับ กลัว ตรีน พี่เขา มาประทับที่ตัวผมครับ เลยไม่ได้ถ่ายใกล้

แต่ว่า แม็ค ด้านซ้าย หน้าเนี่ย ถ้าทางจะเป็นรอย นะเนี่ย

ออฟไลน์ l3ee

• Newbie
  • *
ไปเที่ยว ตามผับ ย่านนั้น เห็นเด็กรับรถขับรถเอารถเจ้าของขับย้อนศร เบิ้ลเครื่องออกตัวเเรงๆเป็นประจำ

ออฟไลน์ mcat231032

• Sr. Member
พูดคำเดียว สั้นๆๆ ครับ "เลว"  เป็นภาษาญี่ปุ่น ก็ "warui"

ออฟไลน์ TCh

ไปเที่ยว ตามผับ ย่านนั้น เห็นเด็กรับรถขับรถเอารถเจ้าของขับย้อนศร เบิ้ลเครื่องออกตัวเเรงๆเป็นประจำ

คุณ l3ee -->  โหหห ขับย้อนศรเลยเหรอเนี่ย

พูดคำเดียว สั้นๆๆ ครับ "เลว"  เป็นภาษาญี่ปุ่น ก็ "warui"

คุณ mcat231032  --> เหอ เหอ ผมรู้จักแต่ อิคึ อ่ะครับ ดีจังได้ภาษาญี่ปุ่นใหม่ด้วย แฮะ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ไม่มีทางที่ผมจะให้ไอ้เด็กเวรพวกนี้ มันมาแตะต้องรถผมเด็ดขาด!

ออฟไลน์ BrownCony

เป็นผมผมขับไปจอดเองดีกว่าให้ใครที่ไหนไม่รู้มาขับแล้วเป็นแบบนี้
 :'(

ออฟไลน์ DMZilver

• Newbie
  • *
ถ้าผมเห็นจอดรถผมแบบนี้ สงสัยเด็กรับรถงานเข้าแน่ๆ

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
เคยให้พวกนี้รับรถไปเหมือนกัน แต่ัมันไม่รู้็หรอกว่ารถเรามีกับดักวางยาพวกชอบเบิ้ลเล่นไว้  ;D

รถเราถ้าเบิ้ลเกิน 3 พันรอบ/นาที คาร์บิวปาก 2 จะเปิดอากาศก็จะเข้าแก๊สจะบางแล้วรถก็จะดับ
แล้วจะเห็นไอ้พวกเนี๊ยทำหน้าเลิ่กลั่ก อยู๋ในรถสีขาวสำลักอากาศ แล้วเราก็ค่อยทำหน้าเครียดๆเดินเข้าไปว่า
คุณทำอะไรกับรถผมเนี่ยฮึ? เรียกนายคุณมาซิ!

ทั้งๆที่จริงแล้วเปิดผากระโปรงแล้วเอามือดับลิ้นตรงคาร์บิวนิดหน่อยมันก็กลับมาวิ่งได้เหมือนเดิม  ;)

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ sirisak_ac118

น่ากลัวทีเดียว.........เด็กนรกเบียดทุกล้อ :o

ออฟไลน์ JIRATH

2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ benley

อย่าว่าแต่ที่เที่ยวเลยครับ

โรงบาลแถวนั้นก็เหมือนกัน ตอนที่ผมไปจอดเองที่ลานจอด
ก็ได้ยินเสียงกระหึ่มของเครื่องเบนซินหันมาดู โอ้เม่งกระทึบคันเร่งในลานจอดใหญ่เลย

ออฟไลน์ Nut_K

ไม่ใช่รถกรู ช่างหัวมัน

ขออภัยที่พิมพ์แรงไปนิด

ออฟไลน์ 2k

อย่าไว้ใจทาง อย่างวางใจคน จะจนใจเอง  :P

หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถึงรถข้าจะถูกเป็นขี้ แต่ก็ยินดีขับเองมากกว่า
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Newhang

ขับรถเองดีกว่า ไม่เสียตังค์ แล้วยังสบายใจสุดๆอีกด้วย งั้นที่ให้ต้องให้เด็กรับรถ ผมไม่ไป

เปิ้นเครื่องทำเพื่ออะไร ปัจจุบันผมยังหาคำตอบจากคนชอบทำไม่ได้เลยว่าทำไมถึงชอบทำ

ออฟไลน์ Nuttie

เคยให้พวกนี้รับรถไปเหมือนกัน แต่ัมันไม่รู้็หรอกว่ารถเรามีกับดักวางยาพวกชอบเบิ้ลเล่นไว้  ;D

รถเราถ้าเบิ้ลเกิน 3 พันรอบ/นาที คาร์บิวปาก 2 จะเปิดอากาศก็จะเข้าแก๊สจะบางแล้วรถก็จะดับ
แล้วจะเห็นไอ้พวกเนี๊ยทำหน้าเลิ่กลั่ก อยู๋ในรถสีขาวสำลักอากาศ แล้วเราก็ค่อยทำหน้าเครียดๆเดินเข้าไปว่า
คุณทำอะไรกับรถผมเนี่ยฮึ? เรียกนายคุณมาซิ!

ทั้งๆที่จริงแล้วเปิดผากระโปรงแล้วเอามือดับลิ้นตรงคาร์บิวนิดหน่อยมันก็กลับมาวิ่งได้เหมือนเดิม  ;)

55 55555555 5

ออฟไลน์ Ruksadindan

สุดยอด

ออฟไลน์ koruru

คิดได้ เด๋วว่างๆ มาสอนวิธีทำ หน่อยนะ จะเอาไว้แกล้งน้อง น้องมันชอบขับรถเร็วๆ 3พันรอบ/นาที ก็ประมาน 120 กม./ชม. ได้

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
คิดได้ เด๋วว่างๆ มาสอนวิธีทำ หน่อยนะ จะเอาไว้แกล้งน้อง น้องมันชอบขับรถเร็วๆ 3พันรอบ/นาที ก็ประมาน 120 กม./ชม. ได้

ต้องเป็นแก๊ซระบบเก่า(เขาเรียกว่าดูดหรือเปล่า จำไม่ได้ติดมา 10 กว่าปีแล้ว) เจาะคาร์บิว กับ คาร์บิว 2 ลิ้นจ้า

และวิธีนี้อันตรายนะครับ ถ้าขับเกิน 100km/h แล้วมันดับน่ะ มันดึงรถสุดๆ เหมือนเร่งๆอยู๋แล้วเอ็นจิ้นเบรคทำงาน
มีหัวทิ่มนะครับ :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 25, 2009, 21:43:19 โดย RhinoMango »

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ทำไปได้นะบอม เอิ๊กๆ

ออฟไลน์ TCh

โห แต่ละคนเจอกันมาเยอะเลยนะครับเนี่ย

ออฟไลน์ Wondering

• Newbie
  • *
ไม่เคยใช้บริการไอ้เด็กพวกนี้ จอดเองมั่นใจกว่า

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ป้าดดด

คนพวกนี้มันช่างกล้าทำ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

เคยเจอที่ mbk ครับ    ที่เป็นที่ล้างรถอยู่ในลานจอดรถ

ตอนแรกก็วนหาที่จอดรถอยู่...เห็นอัลติสป้ายแดงเพิ่งล้างเสร็จ กำลังมีคนเช้ดๆๆ กันอยู่   คิดในใจว่า แหม รถใหม่ สีสวย อิจฉาาาาา...

ก็วนไป ขึ้นมาครึ่งชั้น ขับชะลออยู่ด้านซ้าย..ซักพักอัลติสป้ายแดงคันนั้นครับ  ผ้านด้านขวาไปอย่างรวดเร็ว ฟิ้ววววววว 

พี่ผมบอกว่า  แหม รีบไปไหน.?  ผมเลยตอบว่า  ก็ไม่ใช่รถเค้าหนิ..   ผมนึกในใจ คนที่เข้าขับรถแข่ง หรือขับรถกันเร็วๆ  ยังไม่ขับแบบนี้ในที่จอดรถเลยครับ  ถ้าคุณพี่พลาดขึ้นมาจะเกิดไรขึ้นล่ะนี่?
JC TU #54

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขณะเข้า car care ยังกลัวเลยครับ เฮ้อออ :(
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX