ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ จะสนใจกันไหมครับ ถ้าเราจะเปิดคอลัมน์ใหม่ เกี่ยวกับ โฆษณา รถ /*-*/  (อ่าน 13003 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ใจจริง อยากทำ บทความ เกี่ยวกับ โฆษณารถเก่าๆ เอาไ้ว้ ให้ดุกันบนเน็ต

วันนี้มี ผู้ใหญ่ใจดี ส่งตัวอย่างไฟล์ที่มีเพียบเลย

มีแม้แต่ โฆษณา Sentra ของตากล้วย BnN และ โฆษณา NX ของ ท่านผู้เกิน ด่้วย

แถมมีหนังหายาก ยาว 2 นาทีกว่าอีก

เลยเกิดคำถามว่า สนใจจะอ่านคอลัมน์เกี่ยวกับดหาณารถเก่าๆบ้าไงหมครับ

ถ้าสนใจ อยากให้ทำอะไรเป็นพิเศษกันบ้าง ใส่ไอเดรียมาเลย เดี๋ยวไปธุระข้างนอกก่อนครับ แล้วจะกลับมาอ่าน

ออฟไลน์ Tee@Abuser

• Full Member
  • T&T Garage
จัดไปเร้ยยค้าบบบ รอชมๆๆๆ
T&T Garage & Spp Garage
Sahakorn 17 racing factory

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ทวงรีวิวเทียน่าเสร็จแล้ว เดี๋ยวกูจะเริ่มทวงรีวิว 230E 3.2 บ้างล่ะนะครับตี้
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

แล้วกัน ตกลงมีใครจะอยากดุกันบ้างไหมครับ?

ออฟไลน์ mann

• Sr. Member
  • นี่หรือรถโมเดล
ดีครับดี โฆษณารถเก่าๆที่มันไม่ทันยุคอินเตอร์เนตเนี่ยและยิ่งเป็นของไทยด้วยเนี่ยตามหาดูยากมากครับ
จัดไปเลยครับ
หาข้อสนันสุนมาอ้าง
1.เคยไหมเจอรถรุ่นเก่าๆแล้วเกิดสงสัยว่า เฮ้ย! รุ่นนี้แต่ก่อนมันมีจุดขายอะไรสโลแกนอะไรวะ
คนถึงได้นิยม หรือทำไมมันไม่ค่อยดัง
2.เด็กรุ่นหลังได้รู้ว่า รถที่ว่าเก่าๆกระจอกๆ เคยดังแค่ไหน หรือทำไม คุณพ่อคุณแม่ถึงชอบกันจัง
3.และทำให้คนรุ่นเก่าได้ย้อนวันวาน.....
4.นึกไม่ออก แต่ควรทำอย่างแรงครับ
1995 honda civic eg 3dr become jdm+spoon
1997 mb c-class w202 elegance
2003 toyota hilux tiger sport cruiser 4x4 2.5 d4d
2006 kawasaki ksr 111
...........................................................................

ออฟไลน์ mcat231032

เห็นด้วยครับ แต่ที่สำคัญ อย่าลืมใส่ความเห็น พวกพี่ๆๆลงไปนะครับ :-*

เอาเลยครับ สนับสนุกเต็มที่

ความเห็นของพวกเราต่อหนังโฆษณาเรื่องนั้นๆ?

ถามต่อ ถ้าจะมี เดือนหนึ่ง ควรจะมีสักประมาณ กี่เรื่อง

หรือว่า เป็นซีรีส์ จัดตามรุ่นรถกันไปเลย?

ตอนนี้  เท่าที่ดูคือ ถ้าเราจะรวบรวมมา ก็เป็นเรื่องยากลำบากพอสมควร

เว็บดีๆ อย่าง AD in Trend นั้น ก็จะมีแต่ของใหม่ๆย้อนหลังไปไม่นานนัก
อยากจะดีลกับพวกเขาเหมือนกันครับ ยังนึกไม่ออกเลยว่าจะทำยังไงดี

ออฟไลน์ BnN

..............

ออฟไลน์ nuttapatJazz

สนอย่างแรงงงงง ;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ hong_G

• I aM HoNG
สนใจครับพี่ อยากเห็นพัฒนาการโฆษณาของแต่ละค่าย ว่าตรงกับบุคลิกของรถแต่ละรุ่นไหม

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

เห็นด้วยครับ
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ lonely wolf

• Newbie
  • *
ดูด้วยครับ อยากเห็นรถรุ่นตัวเอง ตอนออกใหม่มันจะเท่ย์ขนาดไหน

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D............it's really great idea...........so let's do that.............i i

funnybear

ออฟไลน์ tori_98

• Newbie
  • *
    • Maoyokgang

ออฟไลน์ sas001

• Jr. Member
  • **
เอาเลยครับ อยากดูเหมือนกันครับพี่ !!!??... ;D ;D ;D

ออฟไลน์ tadto

ไม่เลวเลยครับ น่าสนใจมากๆ

แต่อันเก่าๆจะหาได้เหรอครับคุณจิม อยากดูย้อนไปแบบ
พวก accord ตาเพชรไรเงี้ย  ;D

ผมว่าโฆษณาเก่าๆมันมีเสน่ห์นะ ยิ่งของ ตปท.ด้วย

สมัยเรียนจะชอบมากเวลา อ. เอาของตปท. แปลกๆมาให้ดู

ถ้าผมบอกว่า

ตอนนี้ เก่าที่สุด ที่มีผู้ใจดีจะอนุเคราะห์ให้เรา คือ Sunny FF B11 ตัวสุดท้าย
กับ Cefiro A31 ละครับ?

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
ดีครับ ผมชอบดูโฆษณารถเก่าๆ ความคิดสร้างสรรค์เค้าดีกว่าสมัยนี้มาก
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ bigglives

• Love Technology
ดีเลยครับ ก็อยากดูเหมือนกันว่าในสมัยก่อนเขาทำกันอย่างไรครับ
Twitter : @bigglive
facebook : facebook.com/bigglive
Website : itcoolgang.com

ออฟไลน์ TCh

สนับสนุนครับ ไม่เสียหายนี่ครับ ได้ความรู้ ถ้าจะให้ดี มีการวิเคราุะห์ จุดดีจุด ด้อยก็ดีนะครับ

ออฟไลน์ new kid

อะไรที่เกี่ยวกับรถ  ผมสนใจหมดแหละ :o
เดือนละกี่เรื่องก็แล้วแต่พี่ละกัน

ออฟไลน์ BrownCony

เอาด้วยครับ

ออฟไลน์ Whatman

เห็นด้วยครับ แล้วดูได้ที่ไหน

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ถ้าโฆษณารถมาพร้อม Spec หรือ Link ไปreview ที่เคยทำไว้ด้วยจะเยี่ยมมากเลยครับ

ผมเชื่อว่าคนที่มีรถรุ่นนั้น ๆ หรือใครกำลังสนใจรถมือสองรุ่นนั้น ๆ คงอยากดูแน่ ๆ

ว่าแต่จะไปHost file movie ที่ไหนล่ะครับเนี่ย งานนี้ท่าทางจะใช้พื้นที่เยอะมาก ๆ

ออฟไลน์ AIMU

เปิดทีวีไปเจอโฆษณารถ ขำขำ
เสียง presenter พูดว่า
คุณไม่รู้หรอกว่า อะไรคือของปลอม ถ้ายังไม่เจอของจริง
แล้วก็เป็นรูป close-up โชว์ option พิเศษ
สุดท้ายเห็นเต็มคันมันกลายเป็นคันนี้

คนคิดโฆษณาคงคิดว่า captiva เป็นของปลอมคุณต้องไปขับ GM-Daewoo winstorm
มันเป็นโฆษณาของคู่แข่งมาทำลาย credit หรือเปล่า

ออฟไลน์ muzaa

ถ้าเป็นไปได้อยากได้ทั้ง Print ad และ TVC ครับถ้าเก่าลงจนถึงรถยุค 70 ได้ยิ่งดีครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

น่าสนใจมากครับคุณจิมมี่

ถ้าทำจริงๆจะอาสาช่วยอธิบายในมุมมองการตลาดและแนวคิดการโฆษณาให้ครับ
เรียนมาทางนี้พอดี อยากแชร์ความรู้ อิ อิ

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ถ้าเป็นไปได้
มีโฆษณาแล้ว
น่าจะมีโบรชัวร์รถรุ่นนั้นด้วยนะครับ
ที่ทำออกมาขายบ้านเรา
5555
(แต่คงหายากมากๆ)