ผู้เขียน หัวข้อ: ใน Focusใหม่ ใช้ระบบล็อคประตูเหมือนใน Fiesta รึป่าวครับ?  (อ่าน 6095 ครั้ง)

ออฟไลน์ Brownie_Guy

• Jr. Member
  • **
คือ ล็อคเฉพาะด้านนอกไม่ให้เปิดเข้ามาในรถ แต่คนด้านในรถ สามารถเปิดประตูออกไปได้ตลอดเวลา แม้ล็อครถ

ใน Ford Focus ใหม่ ใช้ระบบเดียวกันนี้รึป่าวครับ?

ออฟไลน์ MoLee

• Hero Member
น่าจะมีนะครับเพราะตัวเก่าก็มี

ออฟไลน์ Sappe!

ผมว่าน่าจะมีเหมือนนะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

• **

หมายความว่า เหมือนใน Fiesta หรอครับ?
 งั้นก็หมายความว่า ฝาถังน้ำมันก็แบบ capless และไม่ล็อคฝานอกอ่ะดิ
 ประตูก็เปิดได้ตลอดเวลาจากด้านใน ?   

ออฟไลน์ Sappe!

หมายความว่า เหมือนใน Fiesta หรอครับ?
 งั้นก็หมายความว่า ฝาถังน้ำมันก็แบบ capless และไม่ล็อคฝานอกอ่ะดิ
 ประตูก็เปิดได้ตลอดเวลาจากด้านใน ?   

ใช่ครับ เพราะ โฟกัสใหม่ มีปุ่มล็อคตรงกลางที่เดียวเหมือน เฟียสต้า

ผมว่าน่าจะใช้ระบบเดียวกัน เพราะ โฟกัส รุ่นปัจจุบันที่ผมใช้อยู่ก็เปิดได้เลยจากด้านในเหมือนกัน (ซึ่งผมว่าไม่ดีเลย)

แต่เรื่องฝาถังน้ำมันผมไม่แน่ใจน่ะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

• **

ใช่ครับ เพราะ โฟกัสใหม่ มีปุ่มล็อคตรงกลางที่เดียวเหมือน เฟียสต้า

ผมว่าน่าจะใช้ระบบเดียวกัน เพราะ โฟกัส รุ่นปัจจุบันที่ผมใช้อยู่ก็เปิดได้เลยจากด้านในเหมือนกัน (ซึ่งผมว่าไม่ดีเลย)

แต่เรื่องฝาถังน้ำมันผมไม่แน่ใจน่ะครับ

ขอบคุณมากมายครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

มันไม่มีให้ปรับเป็นล็อคกันเด็กเหมือนใน W124 W202 หรือ volvo หรือครับ?
JC TU #54

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
ผมอยากให้อย่างน้อย ก็ให้ดึงครั้งนึงปลดลอค แล้วดึงอีกครั้งค่อยเปิดประตู ยังจะดีซะกว่า...

ทำไมอะไรที่ดีอยู่แล้วก็ไปเปลี่ยน หรือตัดมันทิ้งก็ไม่เข้าใจเหมือนกันครับ

อยากให้มีระบบป้องกันเด็กเปิดประตู  :-\

ออฟไลน์ Fly to dream

ทำใจสำหรับคนใช้รถญี่ปุ่นมาก่อน  แต่ปกติไม่คิดมากกับคนที่ชินแล้ว  ;) ;) ;)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ madboy

น่าจะมีครับ

ranger T6 ยังเป็นเลยครับ คล้ายโฟกัสเก่า ล๊อกด้านนอก ด้านในเปิดได้ ถ้าจะกันเด็กเปิด ก็ได้เฉพาะประตูหลัง เอากุญแจไขในช่องที่ทำไว้ครับ

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
มันไม่มีให้ปรับเป็นล็อคกันเด็กเหมือนใน W124 W202 หรือ volvo หรือครับ?

มีครับที่ประตูคู่หลัง  ;)