ผู้เขียน หัวข้อ: citrone รุ่นใหม่ๆ มันยกรถขึ้นได้ไหมครับเหมือนรุ่นเก่าๆ  (อ่าน 4020 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ninezti

• Hero Member
  • Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
เหมือนรุ่นเก่าๆอะครับ เห็นเมื่อวานตอนลุยน้ำมันยกสูงเองเลยพ้นนำ้ปั๊บลดลงละ

ผมรู้มานานแล้วหละแต่ไม่รู้จะสูงขนาดนี้ แล้วรุ่นใหม่ๆทำได้ไหม ครับ

ผมเห็น c5 wagon นะ
มันมีปุ่มไหมครับ

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 27, 2009, 18:57:21 โดย nine959 »

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
ที่เห็นมันยกขึ้นอะมันไม่ได้ยกขึ้นเองครับ แต่ต้องกดปุ่มซึ่งสามารถปรับได้ 3 ระดับ ผมชอบมากๆเลยเคยขับ C5 ของเพื่อนเมื่อ 2 ปีมาแล้ว นิ่ม นุ่ม เกาะ เวลาขึ้นคอสะพานแบบหักถ้าไม่เบรกมันจะรู้สึกว่าตัวถังรถแทบไม่ขยับเลยครับ ปัจจุบัน Citroen นำระบบช่วงล่างไฮดรอลิกรุ่นที่3 มาใส่กับรถรุ่น C5 และ C6 เท่านั้นครับ ตัวอื่นๆยังเป็นช่วงล่างแบบธรรมดาที่ไม่ธรรมดาอยู่ ข้อเสียของช่วงล่างแบบนี้คือ พอมาเจอสภาพถนนแบบเมืองไทยและลุยน้ำท่วมมันทำให้อายุการใช้งานสั้นลงครับแถมซ่อมแพงอีก เคยศึกษาดูเค้าบอกช่วงล่างแบบนี้ถ้าจะให้ใช้ได้นานๆละก็เวลาจอดรถนานๆเช่น ข้ามคืนหรือจอดที่ทำงานแต่เช่าจดเย็น ควรจะปรับระดับมาที่ต่ำสุด แล้วเวลาปรับแต่ละทีห้ามกดลงพรวดเดียว 3 steps นะครับ กดแต่ละครั้งต้องให้ตัวรถมันนิ่งสนิทก่อน แล้วค่อยกดอีกที และไม่ควรปรับขณะรถวิ่งอยู่ด้วย อีกอย่างการหาที่จอดของมันก็ควรเลือกเฉพาะพื้นระดับเท่ากันเท่านั้น ถ้าเจอพื้นต่างระดับไปจอดระดับน้ำมันในลูกตุ้มไฮดรอลิกไม่เท่ากันแล้วมันจะเสียง่าย อ่านดูผมรู้สึกว่าถ้าซื้อรถยี่ห้อนี้ ชีวิตผมคงมีแต่เรื่องยุ่งยากฉิ..หายเลยครับ  ;D แต่มันขับดีนะ พี่จิมมี่เคยลองรถยี่ห้อนี้รึเปล่าครับ ผมอยากเห็น comment พี่เมื่อได้ลองขับจังเลย  ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
เคยขับแต่ C5 และไม่ชอบบุคลิก เลี้ยวแรงๆ แล้วหน้าจะแถๆ เลี้ยวไม่ค่อยจะเข้าของมัน ครับ

มี First Impression อยู่นี่นา สั้นๆ ลองหาดูครับ ในส่วนหน้าเว็บ เซ็คชัน Review

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
เคยขับแต่ C5 และไม่ชอบบุคลิก เลี้ยวแรงๆ แล้วหน้าจะแถๆ เลี้ยวไม่ค่อยจะเข้าของมัน ครับ

มี First Impression อยู่นี่นา สั้นๆ ลองหาดูครับ ในส่วนหน้าเว็บ เซ็คชัน Review

เจอแต่ First Impression : ทดลองขับ Alfa 156, VW Passat TDI & V5 และ Mazda Tribute V6 3.0 ลิตร รุ่นปี 2003 ครับ หรือว่ามีแต่ผมหาไม่เจออะครับ ถ้ามีรบกวนพี่จิมช่วยลงลิงค์ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณหลายครับ  :)

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D............any luxury class and large sedan of the most of Citroen
are equipped leveling pneumatic ha.........................i i

funnybear

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
ไฮโดรนิวเมติกส์ หลังๆนี่เขาไม่ทำแล้วครับ มันจุกจิก ข้อดีมันมีก็เยอะ แต่ข้อเสียมันรุนแรงกว่า :P

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango