ผู้เขียน หัวข้อ: ภายใน ของ lotus exige นี่มันเล็กกว่า slk, audi tt ,mx-5 มากไหมครับ  (อ่าน 9606 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaman

• Newbie
  • *
อยากทราบว่าภายใน ของ lotus exige นี่มันเล็กกว่า slk, audi tt ,mx-5 มากไหมครับ

เป็นรถในฝันคันนึงเลยครับ เห็นมี showroom อยู่ที่ พารากอน ด้วย แต่ถ้าจะให้เข้าไปลองนั่งดู ก็กลัวว่าเค้าจะตะเพิดออกมาหน่ะครับ

lotus exige แบบใน ภาพปลากรอบเนี่ยครับ  ;D

ออฟไลน์ koruru

• Sr. Member
Re: ภายใน ของ lotus exige นี่มันเล็กกว่า slk, audi tt ,mx-5 มากไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 20:48:28 »
ผมว่า เล็ก กว่า audi tt มากอยู่คับ เพราะมัน คูเป้ -*-

ออฟไลน์ Sunnook

• Hero Member
Re: ภายใน ของ lotus exige นี่มันเล็กกว่า slk, audi tt ,mx-5 มากไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 21:05:44 »
รู้แต่ว่าคนขับกับคนนั่ง ไหล่ชนกันเลยครับ

ออฟไลน์ Nuttie

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 22:59:53 »
55
เป็นรถในดวงใจของผมคันหนึ่งเหมือนกันเลยครับ

ต้องเข้าใจก่อนว่ามันคือรถ Sport มันคงไม่นั่งสบาย เหมือนรถทั่วไปแน่ๆ

ยิ่งเป็น Lotus Elise กับ Exige แล้วหล่ะก็ ค่อนข้างจะเล็กเอาเรื่อง

แต่ของจริงผมก็ยังไม่เคยลองเข้าไปนั่ง ก็เลยไม่รูว่าจะตอบยังไงดี ^^ แต่เท่าที่เห็นบ่อยๆแล้ว คิดว่าน่าจะเล็กกว่านะ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 27, 2009, 23:28:59 »
แค่ให้ผมขึ้นนั่งยังคิดหนักเลยครับ
แน่นอน MX-5 ผมนั่งได้และขับได้ Exige มันเป็นรถโกคาร์ทที่แรงและเร็ว
ผมว่ามันตัดเรื่องความสบายต่างๆออกไปหมด ถ้าให้ขับเป็นรถคันที่สองของบ้าน ก็ยังคิดหนัก
แต่ถ้าบ้านอยู่ใกล้สนามแข่ง ก็ไม่ว่ากัน
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 00:19:21 »
3 คันทั้งหมด ขึ้นไปลองนั่งมา แล้ว บางคัน ก็ขับกันจนเบื่อไปเลย บางคัน ก็ขับแบบนิดหน่อย ชิมๆ

แต่ผมไม่เห็นตัวจริงของ Exige เลยยังบอกไมได้ครับ

เพียงแต่ มีแนวโน้มว่า มันน่าจะเล็กกว่า เอาการ

ตัวเก่า ผมยังเข้าไปนั่งยากเย็นเลย ตัวใหม่จะเป็นไงหว่าเนี่ย

ออฟไลน์ tori_98

• Newbie
  • *
    • Maoyokgang
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 28, 2009, 08:27:54 »
Lotus Exige ผมสูง 186 หนัก 115โล ต้องคลานออกมาละครับ ท่านั่งขาเหยียดไปข้างหน้า ส่วนคนนั่งก็ลำบากไม่แพ้กัน

ออฟไลน์ k.seng

• C230 AV V6 2.5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 01:04:48 »
นี่ SLK ที่บ้านครับ .. ลองเปรียบเทียบดูครับ

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 17:51:46 »
^
^
^
พี่ครับ ถ้าว่างๆพี่ก็ทำรีวิว SLKมาให้ชมกันหน่อยนะครับ

ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร ข้างในมันรู้สึกยังไงบ้างอ่ะครับ

ออฟไลน์ chaman

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 29, 2009, 20:43:51 »
นี่ SLK ที่บ้านครับ .. ลองเปรียบเทียบดูครับ

ระหว่าง slk กับ 200sx คันแดง ๆ นี่ คันไหนขับมันส์กว่ากันครับ  ;D

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 04:34:47 »

ระหว่าง slk กับ 200sx คันแดง ๆ นี่ คันไหนขับมันส์กว่ากันครับ  ;D

แหะๆ .. คันแดงมรดกจากพ่อครับ ... ยังแรงเหมือนเดิม ตีนปลายยังไหลแตะ 220+
ส่วนคันนี้แรงกว่าครับ ... เดิมๆ แต่แก่แล้ว พาไปอาบน้ำมาใหม่

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 04:39:18 »
^
^
^
พี่ครับ ถ้าว่างๆพี่ก็ทำรีวิว SLKมาให้ชมกันหน่อยนะครับ

ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไร ข้างในมันรู้สึกยังไงบ้างอ่ะครับ

ได้เลยครับ .. แต่พี่ว่าจะลองเอา W204 Review ก่อนนะครับ ในมุมจาก User น่ะ
SLK เครื่อง 1.8 Kom ... ขับมันส์ดี .. ไม่กินน้ำมันด้วย  ... แต่ W204 V6 ประหยัดกว่าอีก
ข้างในแคบมาก ..

ออฟไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 09:57:35 »
ถามต่อเลยละกันว่า  ทั้งหมดที่จอดอยู๋หน่ะครับ พี่ชอบคันไหนมากที่สุดอ่ะครับ