ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องการเทสไดรฟ์ในมอเตอร์โชว์หน่อยครับ  (อ่าน 2533 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
ปรกติจะไปเที่ยวดูงานอย่างเดียว แต่ปีนี้กำลังวางแผนว่าจะซื้อรถคันใหม่ช่วงต้นปีหน้าน่ะครับ
คิดว่าจะซื้อรถในกลุ่มอีโคาร์นี่ล่ะ ก็เลยอยากจะเทสไดรฟ์ในงานไม่ทราบว่ามีขั้นตอนการขอเทสไดรฟ์อย่างไรบ้าง
แต่คงจะยังไม่จองในงานแน่ๆแบบนี้จะสามารถขอเทสได้มั้ย

อีกอย่างอยากจะขอคำแนะนำวิธีสังเกต อาการของรถตอนเทสด้วยครับ ว่าควรจะสังเกตในจุดไหนบ้าง
ขอบคุณล่วงหน้าครับ :)

ออฟไลน์ Alcatraz

บอกเซลล์ แล้วเดี๋ยวเค้าจะพาไปจุดลงทะเบียน เสร็จแล้วก็ลงไปเทส ไม่ต้องเกรงใจเพราะคนที่พาไปเทสมีหน้าที่นั้นโดยตรง เป็นคนละคนกับเซลล์

ออฟไลน์ Korn Coconut

• Jr. Member
  • **
มีใบขับขี่ ;D

ออฟไลน์ PaanNop

• Jr. Member
  • **
  • Life is not a bed of roses
ไปบอกเซลเลยครับว่าอยาก test drive ผมก็ไปลองมาในงานอ่ะ ไม่ได้คิดจะซื้อรถและไม่มีตังค์ซื้อหรอก เหอะๆๆ ไปลอง Lexus GS 250 กับ 350 ครับ เซลใจดีมากกกกกก

แล้วเดี๋ยวเค้าจัดการให้เองครับ พาไปลงทะเบียน ขึ้นรถไปที่สนาม test เสร็จแล้วก็ขอชื่อกับเบอร์โทรไว้ แค่นั้น....

ออฟไลน์ 6162002

เดินไปจุดลงทะเบียนเลยครับ ส่วนอยากรู้ว่าทดลองจุดไหน  แต่ละสถานีจะมีบอกความเร็วที่แนะนำไว้ อย่างสถานีแรก ลองขับ 40 ดู ถ้าไหวก็ไวกว่านั้นครับ ลองดู จะเห็นความแตกต่างค่อนข้างชัดเจนเหมือนกัน เห็นลิมิตของแต่ละคันพอสมควรครับ 

ไม่จองไม่เป็นไรครับ เพราะผมก็ไปขับเล่นมาแทบทุกรุ่นเลย กระบะนี่ลองหมดเลย ร้องเอี๊ยดอ๊าดลั่นสนามเลย D-Max     มีแต่ Colorado ที่ไม่ร้องมาก เพราะระบบ ESC มันเบรคไว้ - -

ออฟไลน์ Ruksadindan

แต่บอกตรงๆ ลองในงานไม่ค่อยได้เต็มที่เท่าไหร่หรอกครับ วนๆไป ช้าๆ