ผู้เขียน หัวข้อ: ได้ข่าวว่า ศูนย์ Benz Thailand จะเอา CLS 250 CDI เข้ามาเอง จริงหรือเปล่าครับ  (อ่าน 5026 ครั้ง)

ออฟไลน์ keangac

• Full Member
สอบถามผู้รู้ทีครับ

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ยังครับ CLS ทีเป็น CDI ยังไม่ได้นำเข้ามา ปัญหาคือคุณภาพน้ำมันในไทยยังไม่เหมือนในยุโรป ต้องมาติดตั้งอุปกรณ์เพิ่มเพื่อให้เหมาะสมกับการใช้งานในประเทศ อาทิ water seperator เป็นต้น ต้องรอความชัดเจนอีกนะครับ

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ความเป็นไปได้น้อยมากครับ

ออฟไลน์ Chris Evn

ที่อังกฤษน่าจะมีเสปก CLS 250CGI นะครับ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ผมกลับคิดว่าน่าจะเป็นไปได้นะครับเครื่องยนต์ตัวนี้Benz ก็วางเอาไว้ตั้งแต่ C E ML ของMBTH แล้วนะครับ คงต้องรอดูเรื่องภาษีด้วยมั้งครับ มันอาจจะโดดไปมากหรืออาจไม่ไม่หนักมากก็เป็นได้^^  รถเกรย์ขับกันเกลื่อนเลยครับรุ่นนี้555

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
ยังครับ CLS ทีเป็น CDI ยังไม่ได้นำเข้ามา ปัญหาคือคุณภาพน้ำมันในไทยยังไม่เหมือนในยุโรป ต้องมาติดตั้งอุปกรณ์เพิ่มเพื่อให้เหมาะสมกับการใช้งานในประเทศ อาทิ water seperator เป็นต้น ต้องรอความชัดเจนอีกนะครับ

เครื่องมันตัวเดียวกันกับ c250 cdi.

GP เหลือน้อยเพราะต้องลงไปเล่นกับเกรย์มากกว่าครับ

ออฟไลน์ virapols

• Jr. Member
  • **
เป็นไปไม่ได้คับ

ออฟไลน์ Zardus

• Full Member
เป็นไปไม่ได้ครับ

เพราะจะกินส่วนแบ่งการตลาดของ E-Class ไปครับ
บุหรี่ เป็นภัยต่อสังคม

เราจะเป็นฮีโร่

ดูด ให้มันหมดโลกไปซะ

ออฟไลน์ simcity

ผมว่าน่าจะเป็นไปได้ครับ

รถมันออกจะขายดีซะขนาดนั้น

ส่วน E-Class ผมว่า ไม่ถึงกับทับ line กันซักเท่าไหร่

ทุกวันนี้ CLS250 ตัวถูกสุด Grey ขายอยู่ 4 ล้านปลาย มี Options ครบๆ  ก็ 5 ล้านต้นๆ

ถ้า Benz เอาเข้ามาขายเอง  CLS ตัวต่ำสุด อย่างน้อย ก็ต้องเริ่มต้นที่ 5.5 ล้าน 

เทียบกับ E-class ตัวถูกสุด ยังเริ่มต้นที่ 3 ล้านกว่า