ผู้เขียน หัวข้อ: Lexus GS300 JZS161 กับ Crown JZS175 มีอะไรเหมือนหรือต่างกันในการขับขี่บ้างครับ  (อ่าน 4011 ครั้ง)

ออฟไลน์ eddie

• Full Member
อยากทราบว่าอะไหล่ช่วงล่างของสองรุ่นที่ว่านี้เหมือนกันต่างกันแค่โช้คกับสปริงหรือเปล่าครับ ใช้แทนกันได้ไหมครับ พวกระบบพวงมาลัยเซ็ตมาต่างกันหรือเปล่า ใช้อะไหล่เปลี่ยนกันได้ไหม สมมติว่าเอาCrown และ GS มาใส่โช๊คสปริงแต่งรุ่นและยี่ห้อเดียวกัน ฟิลลิ่งการขับเหมือนกันไหมครับใครทราบข้อมูลความแตกต่างทางเทคนิคของสองรุ่นนี้ ช่วยตอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
ช่วงล่าง ผมไม่มีข้อมูลขอไม่ออกความเห็น เพียงแต่อยากจะเพิ่มเติมนิดหน่อย
 GS300 ตัวถัง JZS161 ไม่มีนะครับ จะมีแค่ JZS160 ซึ่งเป็น 2J-GE VVTi เแต่ JZS161 จะเป็นตัวถัง Aristo เครื่อง 2JZ-GTE นะครับ