ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงล้านวิวเร็วแน่ คุณอา ช่วยโฆษณา ใน weekly newspaper อีกครั้ง  (อ่าน 9697 ครั้ง)

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• Jr. Member
  • **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
อารมณ์เสียมาจากใหนอีกน้า อา ยัง อารมณ์ค้างอยู่

ตะคอกผู้หญิงไม่ปิดไมค์นะเลิกได้หรือยัง รายการมืออาชีพนะจ๊ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2009, 22:16:36 โดย DT.Arabica Coffee »
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ผมไม่รู้ ว่าเขาด่าอะไร

เพราะผมเลิกอ่าน มติชน สุดสัปดาห์ไปนานมากแล้ว

และรู้สึกว่า ชีวิตผมมีความสุขขึ้นเยอะเลย

ผู้ใหญ่สันดานรังแกเด็ก แบบนั้น ถ้าเป็นคนอ่านทั่วไปที่มีจิตใจเป็นธรรม
ก็จะแยกแยะทุกอย่างออกได้เอง โดยที่ผมไม่ต้องตอบโต้อะไร

หลายๆคนคงรู้ดีอยู่แล้ว ว่า ผมโดนอะไรมาบ้าง จากคนพรรค์นั้น
คนที่ถ้าใครเขารู้ธาตุแท้แล้ว เขาจะพากันถอยห่างออกมากันหมด เช่นที่เป็นอยู่
และมีแต่คนที่ ไม่รู้ หรือมีม่านบังตา ยังคงอยู่ราายล้อมตัวเขาต่อไป

กำลังคิดอยู่ว่า ควรจะเดินไปหยิบมาอ่านดีไหม

แต่อย่างไรก็ตาม

หันไปมองหน้าแพนตอนนี้ คำตอบก็คงออกมาว่า "มึงขืนไปยืนอ่าน กูกะมึงเลิกคบกัน"

ผมเลือก ที่จะรักษาความสัมพันธ์ กับแพน และน้องๆ รวมทั้งทุกคนที่นี่

ดังนั้น ผมเลยขอเลือกจะไม่รับรู้อะไร ไม่รับรู้ว่าเขาจะด่าอะไร

แต่ อยากจะฝากบอกเพียงแต่ว่า

"ไว้จะทำบุญอุทิศส่วนกุศลไปให้ ขอโทษด้วย ที่ปล่อยให้ร้องเรียกอยู่่ตั้งนาน"

;D ;D ;D ;D ;D ;D
 ;D ;D ;D ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2009, 20:43:35 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
อ่านแล้วครับ แรงเหมือนกันครับ

ไม่อ่านดีแล้วครับ ถ้าอ่านแล้ว หายใจเข้าพุทธ หายใจออกโธ ก็อาจจะช่วยไม่ได้

ออฟไลน์ DT.Arabica Coffee

• **
  • ?????????? Pim Manager's Ride
แปลว่า ผมคิดถูกแล้วที่ ไม่ได้ไปร่วม Drink in Garage เมื่อสิบปีก่อน
ถ้าไปร่วม drinkสงสัยต้อง.......

สงสัยข่าวลือ ที่เกิดเรื่องที่ ปชช ธรก ไม่ให้แนะนำอู่ คงจะมีเค้าลาง จริงมากขึ้น

ขนาด พี่เด็กชาย ยังโดน คุณปู่ป ว่าเลยว่าพูดเอาใจ shell มากไป
ตอนที่ เชลล์รีแบรด์ จากเพียวร่าดี เป็น เพาว์เวอร์ดี
Everyday '97 AL50 Soluna GLi 3Auto +LPG
and '05 VIGO D-Cab 3.0G.at.2WD

Routine Service/Claim/Annual Tax
'04 Camry 2.4Q
'97 Volvo V40 2.0

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
ผมจิมมี่นะครับ

ใช้ล็อกอินของเครื่องน้องผมอยู่

คำถามเดียวที่ผมอยากรู้คือ

"มีการกล่าวถึงผม และ ถึงขั้นเอ่ยชื่อ ผม ชื่อเว็บ ออกมาในทางเสียหาย โดยตรงหรือไม่

คือ ต้องเอ่ยชื่อเว็บ และชื่อผมเลยนะครับ

เพราะผมเลือกแล้วว่าจะไม่อ่านจริงๆ

ปล.ผมดีใจนะ ที่เขาถึงขั้นอุทิศพื้นที่ ที่มีโคตรจะน้อยอยู่แล้ว แถมยังเป็นพื้นที่ของคนอื่น
ที่ไม่ใช่ของตนเองแท้ๆ เอามาผรุสวาทด่าผมได้

และก็น่าแปลกที่ มติชน ยังคงจ่ายเงินให้เขา ทั้งที่เขา ใช้พื้นที่ของมติชน ในการ แสดงออก ถึงอุปนิสัยพื้นฐานของตนเอง
มากมายขนาดนั้น

คุณๆ ทั้งหลายคงรู้ดีว่า 6 เดือนที่ผ่านมา
ผมให้อะไรกับคนอื่นบ้าง
และคนอื่น ได้อะไรจากบทความของเขา ในมติชนสุดสัปดาห์

นี่คือความแตกต่าง ในการเลือกใช้พื้นที่ ให้เกิดประโยชน์ต่อผู้อ่าน ต่อสาธารณ ต่อสังคม และต่อเซลส์สมองของตัวเอง
และ เท่าที่จำได้ ผมเคยใช้พื้นที่ของตัวเอง ในเว็บนี้ อุทิศส่วนกุศลให้คนแก่คนนั้นไป สองครั้ง
ซึ่งผมว่า นั่นก็มากเกินพอแล้ว

และถ้าเจ้าของคอลัมน์แห่งนั้น
จะคิดเป็น ว่าเขาไม่ควรใช้พื้นที่ตรงนั้น เพื่อการด่าผม

ขอแนะนำ ให้เขาไปใช้ twitter จะเหมาะสมกว่า เพราะเขาต้องกรองมาแล้วว่าจะด่าอะไรผม ครั้งละ 140 ตัวอักษร ต่อครั้ง

และอีกอย่างนึง

แก่จนป่านนี้ ยังไม่รู้ตัวเลยหรือว่า
ไอ้สิ่งที่ตนทำอยู่หนะ

มันจะยิ่งทำให้ผู้คน ที่อ่านบทความของเขา พากันแห่มาเข้าดูเว็บผมมากขึ้น

จำนวนคนดูเว็บผม กับเว็บเดิมของเขา ก็ยิ่งห่างไกลกันออกไปยิ่งกว่าที่เป็นอยู่ทุกวันนี้อีก

อันนี้ ผมว่า ต้องขอบคุณเขานะ
ที่ช่วยสนับสนุนเว็บของพวกเรา ถึงขั้น เอาไปลงโฆษณาให้ฟรี ในพื้นที่ของตนเอง ในมติชนสุดสัปดาห์อย่างนั้น

ที่ว่ากันว่า คนเรา ยิ่งแก่แล้ว ยิ่งมักหลงๆลืมๆ เห็นที เป็นจริง กับตาผม ก็คราวนี้ละครับ

คริคริ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 28, 2009, 23:22:30 โดย shyboy »

ไม่ถึงขั้นเอ่ยชื่อครับ เขาแค่ใช้คำว่า "เด็ก" แรงจริงจริงครับ อ่านแล้วก็รู้สึกโมโหแทนเหมือนกันโดยเฉพาะประโยคที่ว่า

"ที่อยากบอกก็แค่กับฝ่ายประชาสัมพันธ์ของแต่ละบริษัทผู้จัดจำหน่ายรถยนต์เท่านั้นแหละครับ ว่าให้ระวังไว้ เพราะคนที่ไม่มีพนักพิง ไม่มีใครยอมรับการอ้างอิง ตัวเองก็ไร้หลักไร้ฐาน จะปล่อยให้เอารถยนต์ออกไปขับฉวัดเฉวียนเล่นอีกหรือ"

พูดแบบจะไม่ให้เราได้เกิดเลยครับ แต่เราทำดี หัวเราะที่หลังย่อมดังกว่า...

น้องพี่จิมมี่ใช้ชื่อน่ากลัวครับ Sheboy 555+

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ไม่ถึงขั้นเอ่ยชื่อครับ เขาแค่ใช้คำว่า "เด็ก" แรงจริงจริงครับ อ่านแล้วก็รู้สึกโมโหแทนเหมือนกันโดยเฉพาะประโยคที่ว่า

"ที่อยากบอกก็แค่กับฝ่ายประชาสัมพันธ์ของแต่ละบริษัทผู้จัดจำหน่ายรถยนต์เท่านั้นแหละครับ ว่าให้ระวังไว้ เพราะคนที่ไม่มีพนักพิง ไม่มีใครยอมรับการอ้างอิง ตัวเองก็ไร้หลักไร้ฐาน จะปล่อยให้เอารถยนต์ออกไปขับฉวัดเฉวียนเล่นอีกหรือ"

พูดแบบจะไม่ให้เราได้เกิดเลยครับ แต่เราทำดี หัวเราะที่หลังย่อมดังกว่า...

อ่านประโยคนี้แล้ว ผมชักอยากอ่านแล้วสิครับ
มติชนของฉบับวันนี้ใช่มั้ยครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T

นั่นน่ะสิพี่ก็แปลกใจเหมือนกันว่า ถ้าเราร้ายขนาดนั้นจริงๆ แล้วทำไมคิวเทสต์มันถึงมีมาได้ตลอดแบบนี้หว่า 55

เอ้า

ลองคิดดูสิ headlightmag นี่น่ะ อย่าได้ภาคภูมิใจอะไรนักเลยเพราะท้ายสุด มันก็เป็นแค่สื่อหน้าใหม่ ที่ถ้าให้พูดตามตรงเลยว่าบริษัทรถเขาจะเขี่ยเราทิ้งเมื่อไหร่ก็ได้เพราะเสียงด่าของเรามันจะเล็กมาก หนังสือพิมพ์ไม่มีเรา ทีวีไม่มี คือพูดง่ายๆ ไม่มีด๋อยอะไรเลย เครื่องไม้เครื่องมือก็ไม่มี ชื่อเสียงก็ไม่ได้ดังอะไร

ฉะนั้นการที่เขาให้รถเรามาทดสอบนั้น ผมอยากใ้ห้ลองคิดกันดูว่าแล้วทำไมเขาต้องให้เรามาทดสอบอีกล่ะครับ
ในเมื่อกระบอกเสียงที่ใหญ่ที่สุดทุกวันนี้ก็มีแค่เว็บของเราเองเท่านั้น...แถมลองขับไปมีด่าไปอีกต่างหาก

ไม่รู้ว่าเพราะอะไรเหมือนกันนะครับ แต่พื้นฐานในใจมนุษย์ การเคารพกันและกันมันก่อกำเนิดความไว้ใจ ถ้าเราแยกให้ถูกระหว่างอะไรคือรถ และอะไรคือคน เราสับรถเขาในฐานะสื่อ แต่เคารพเขาในฐานะที่เป็นคนทำอาชีพผูกพันธ์กับรถเหมือนกัน มันไม่ใช่ว่าพอเขาไม่ให้รถเรามาทดสอบ ก็ไปด่าเขา ปีนี้เขาจัดกิจกรรมอะไรแล้วไม่มาชวน ก็ไปต่อว่าเขา ...เขาก็คนเหมือนกันและถ้าเขามีตะเกียงวิเศษข้างตัว เขาก็คงจะเชิญเราให้ทำทุกอย่างได้ตามพอใจอยู่แล้ว แต่บางครั้งสภาวะการณ์หลายอย่างบังคับเขามากๆ เราก็ต้องบอกเขาว่า พี่อย่าคิดมากครับ ไม่ต้องห่วงเลย เราสบายๆอยู่แล้ว

ในวิธีนี้เอง มันจะเกิดความรู้สึกที่สนิทกันขึ้น เพราะเขารู้ว่าไม่ต้องมาเครียดกับการเทคแคร์อะไรเรา เพราะเรานั้น คุยกันได้ และ ยังไงก็ได้ เมื่อเกิดความสบายใจขึ้น ความรู้สึกที่ดีก็จะตามมาเองแหละครับ

ฉะนั้นในเมื่อรู้แนวทางของเว็บนี้แล้ว ใครอยากจะชนะเว็บเรา ผมบอกได้เลยว่าง่ายมากๆ
คุณแค่บ้า ประสาทแดกให้ได้เท่าเรา และเขียนรีวิวให้ตรงไปตรงมายิ่งกว่าเรา เท่านั้นเลยครับ

เพราะถ้าคุณไปเน้นอย่างอื่นมากกว่าความบ้า กับขวานผ่าซาก ผมเตือนเลยว่าเราแข่งเรือใบกันคนละมหาสมุทรแล้วครับ
คุณชนะผมไปผมก็คงปรบมือ เย้..ยินดีด้วย แล้วก็แล่นเรือของกูไปจุดหมายของกูต่อ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2009, 00:42:10 โดย Commander Cheng »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

หาว่าผมไม่มีพนักพิง?

55555555555555555555555

โอเค นี่ไง พนักพิงอันใหม่ของผม

เบาะนั่ง ตัวนี้ ราคาก็ ถูกๆ ไม่แพงนัก ตัวละ 8,500 กว่าบาท Homepro เขาลดครึ่งราคา เหลือ 4,500 กว่าบาท
เลยไปสอยมา 1 ตัว เมื่อ สัปดาห์ที่ล้วนี่เอง
ผ้าที่ใช้ มันก็ไม่ต้างจากผ้าเบาะ ที่ใช้หุ้มเบาะรถยนต์นักหรอกครับ ใกล้เคียงกันมาก นั่งสบายดี

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

อีกอย่างนึง อ่านประโยคที่เขาเขียนมาแล้ว ก็เข้าใจละครับ ว่าไม่น่ามีอะไรในกอไผ่

ก็แค่ ไม้ใกล้ฝั่ง ที่ยังพยายาม เรียกร้องความสนใจ จากบรรดาพีอาร์ค่ายรถ
โถๆ ถึงขั้นต้องใช้วิธีการทุเรศสิ้นคิดขนาดนี้เลยเหรอ? ใช่สิครับ ก็วิธีการจำพวก โทรไปด่าพีอาร์ ค่ายรถเขา
เพื่อหวังให้เขากลัวหงอ จนต้องยอมให้กับตนหนะ มันไม่ได้ผลเสียแล้ว คนเขารู้ทันกันหมดแล้ว
แถมได้ยินว่า ยังโดนบางค่าย เขาตอกกลับมาหน้าหงายซะด้วยสิ
เลยต้องโทรไปโวย ผู้ใหญ่ในระดับที่สูงกว่า ให้พวกผู้ใหญ่ที่ไม่ได้อยากจะข้องเกี่ยวด้วยเลยนั้น
เขา(แสร้งทำเป็นว่า)เดือดร้อนวุ่นวาย ให้ตนได้หระหยิ่มยิ้มย่อง หารู้ไม่...หึหึหึ

นี่ยังไม่นับ กรณี ฉกคิวรถ จากผมไป ทำรีวิวลงเว็บตัวเองดื้อๆ อีกนะ
พอเขียนรีวิวออกมาไม่เข้าท่า ก็โดนคนอ่านด่า ก็ดันสะดีดสะดิ้งทำเป็นรับไม่ได้ ทำน้อยอกน้อยใจ หวังให้คนมาโอ๋

น่าสมเพชดีจังเลยแหะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2009, 01:08:05 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ sakano

อีกอย่างนึง อ่านประโยคที่เขาเขียนมาแล้ว ก็เข้าใจละครับ ว่าไม่น่ามีอะไรในกอไผ่

ก็แค่ ไม้ใกล้ฝั่ง ที่ยังพยายาม เรียกร้องความสนใจ จากบรรดาพีอาร์ค่ายรถ
โถๆ ถึงขั้นต้องใช้วิธีการทุเรศสิ้นคิดขนาดนี้เลยเหรอ? ใช่สิครับ ก็วิธีการจำพวก โทรไปด่าพีอาร์ ค่ายรถเขา
เพื่อหวังให้เขากลัวหงอ จนต้องยอมให้กับตนหนะ มันไม่ได้ผลเสียแล้ว คนเขารู้ทันกันหมดแล้ว
แถมได้ยินว่า ยังโดนบางค่าย เขาตอกกลับมาหน้าหงายซะด้วยสิ
เลยต้องโทรไปโวย ผู้ใหญ่ในระดับที่สูงกว่า ให้พวกผู้ใหญ่ที่ไม่ได้อยากจะข้องเกี่ยวด้วยเลยนั้น
เขา(แสร้งทำเป็นว่า)เดือดร้อนวุ่นวาย ให้ตนได้หระหยิ่มยิ้มย่อง หารู้ไม่...หึหึหึ

นี่ยังไม่นับ กรณี ฉกคิวรถ จากผมไป ทำรีวิวลงเว็บตัวเองดื้อๆ อีกนะ
พอเขียนรีวิวออกมาไม่เข้าท่า ก็โดนคนอ่านด่า ก็ดันสะดีดสะดิ้งทำเป็นรับไม่ได้ ทำน้อยอกน้อยใจ หวังให้คนมาโอ๋

น่าสมเพชดีจังเลยแหะ

ปล่อยเขาไปเถอะครับ

อย่าไปสนใจให้รกสมองเลย

...เด๋ว เขาคงถึงฝั่งแล้วอ่ะครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member

...เด๋ว เขาคงถึงฝั่งแล้วอ่ะครับ

หวังว่าเขาคงจะไม่ "ล่มปากอ่าว" ก่อนจะ "เข้าถึงฝั่ง" นะครับ ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ SUN-PS

ผมเลิกอ่านเว็บคุณอา{จม}มานานมากแล้วครับ

ผมว่าคุณjimmyต้องไม่โต้ตอบ จะทำให้ตัวคุณเองถูกดึงลงต่ำเหมือนเขา
เอาแบบcommander chengพูดดีกว่า
เรากับเขาล่องเรือคนละมหาสมุทร แล้วคุณจะไปยุ่งกับเต่าชราใต้น้ำทำไม้ ปุ๊ดโถ่

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมเลิกอ่านเว็บคุณอา{จม}มานานมากแล้วครับ

ผมว่าคุณjimmyต้องไม่โต้ตอบ จะทำให้ตัวคุณเองถูกดึงลงต่ำเหมือนเขา
เอาแบบcommander chengพูดดีกว่า
เรากับเขาล่องเรือคนละมหาสมุทร แล้วคุณจะไปยุ่งกับเต่าชราใต้น้ำทำไม้ ปุ๊ดโถ่
+1 ให้ความกับเห็นคุณ SUN ครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Nut_K

ผมไม่เคยคิดที่จะอ่านเล่มนี้ รวมทั้งเครือมติชนมานานแล้วเหมือนกัน

( ยกเว้นหนังสือจากสำนักพิมพ์มติชนนะครับ )

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ผมมีเคสคล้ายๆจิมมี่นะ เป็นผู้ใหญ่ที่ชักนำผมเข้าวงการเปอโยต์ แล้วพอเห็นผมเริ่มเด่นกว่า ดังกว่า ใหม่กว่า ก็พยายามขัดขา และหลังๆ เหยียบตีนผมแล้วไม่ขอโทษ
อันนี้ยังพออภัย ระยะหลังนี่ เอามีดปักหลังผมเล่นซะงั้น ก็เจ็บๆ นะ แต่โชคดี ห้อย "หลวงปู่ทวด"

คือใครจะพูดอะไรก็ได้ จะใส่ร้ายเรายังไงในสื่อของตัวเอง ในโลกของตัวเขาเองยังไงก็ได้ เหมือนตะโกนด่าเราในบ้านตัวเองน่ะ
แต่อย่างว่าแหละ มันก็แค่ดังหนวกหูไปถึงบ้างๆ บ้านระแวกนั้นเท่านั้น เผลอๆโดนด่าสวนหรือเปล่าก็ไม่รู้

ส่วนเราน่ะเหมือนนั่งกินลมอยู่ชายทะเล ได้ยินแต่เสียงคลื่นลม เสียงทะเล สบายใจจะตายไป

พูดง่ายๆ สื่อมันคนละ คลาส น่ะ....
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Quadrifoglio Verde

• Remember Life is Hanging in the Balance !
มีแบบนี้ทุกวงการแหละครับ  ;D

ถ้าเราทำดี มุ่งมั่น มีจุดยืนที่แข็งแกร่ง แค่ลมพายุเล็กๆน้อยๆ ทำอะไรเราไม่ได้หรอกครับ

คนที่จะตัดสินคือประชาชนทั่วๆไปหน่ะครับ ว่าใครดี ใครชั่ว ทำเอาไว้ ยังไงก็มีคนเห็น
FIAT 131 SuperBrava 1600 T/C 1981
VOLVO 850 GLT 1997
Mercedes W204 C250 CDI AVANTGARDE 2011

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
หาว่าผมไม่มีพนักพิง?

55555555555555555555555

โอเค นี่ไง พนักพิงอันใหม่ของผม

เบาะนั่ง ตัวนี้ ราคาก็ ถูกๆ ไม่แพงนัก ตัวละ 8,500 กว่าบาท Homepro เขาลดครึ่งราคา เหลือ 4,500 กว่าบาท
เลยไปสอยมา 1 ตัว เมื่อ สัปดาห์ที่ล้วนี่เอง
ผ้าที่ใช้ มันก็ไม่ต้างจากผ้าเบาะ ที่ใช้หุ้มเบาะรถยนต์นักหรอกครับ ใกล้เคียงกันมาก นั่งสบายดี

:D :D :D :D :D :D :D :D :D

โห! พี่จิมครับ

โต๊ะรกมากมาย คริคริ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

โห! พี่จิมครับ

โต๊ะรกมากมาย คริคริ
พี่จิมมี่ครับ
ผมอาสาขอไปจัดบ้านให้พี่ครับ
55555
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 29, 2009, 17:24:23 โดย MoO »

โฆษณาฟรีไม่เสียสตางค์ แถมมีเขียนชวนให้คนเขาอยากเข้ามาเว็บนี้ด้วยดีจริงๆ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
สังฆทาน ช่วยท่านได้ ปล่อยนกปล่อยปลา เถอะครับ ทำบุญใจสุนทาน เดียวก็หมดลมก็แล้ว อิอิ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ Night_Angel

jim ไม้กองข้างหลังเจ้าน่ะ  ช่วย เก็บเป็นชั้นๆ ดีไหมครับ ลงทุนต่อชั้นแบบร้านกาตูนเลยก็ได้ แข็งแรงดี

ระวังมันทับตายน่อ (ห่วงสวัสดิภาพตัวเอง)
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ toptp

• Newbie
  • *
ปกติเข้ามาอ่านอย่างเดียวทุกวัน แต่อดไม่ไหวจริงๆครับ
ผมเคยติดตามผลงานของผู้อาวุโสคนนี้มาตั้งแต่เด็กๆ เลย
แต่มาเลิกติดตามอย่างเด็ดขาดได้เกือบ 10 ปีแล้ว
ตั้งแต่สมัยที่เค้าทำหนังสือเรื่องหมูๆ แล้วให้คนฟังโอนเงินกันก่อนเพื่อสั่งจองหนังสือ
พอใกล้ถึงกำหนด บอกว่าคอมเสียข้อมูลหายหมด ต้องรอกันไปก่อนเพราะต้องเขียนขึ้นมาใหม่
พอทวงผ่านในเวบก็ออกอาการโวยวาย โน่นนี่ จนป่านนี้เกือบสิบปีแล้วยังไม่ได้รับหนังสือ
เงินแค่ไม่กี่ร้อยแต่เสียความรู้สึกมากๆ  เลยเลิกติดตามไปแล้ว

คุณจิมมี่อย่าไปสนใจเลยครับ สุนัขเวลาจนตรอกก็ออกอาการอย่างนี้แหละครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
พี่จิมมี่ครับ นั่นพื้นที่ทำงานหรอครับ
 :o :o
ถ้าวันไหนจะจัดระเบียบพื้นที่ตรงนั้น บอกนะครับ จะตีรถเข้ากรุงไปขอเอกสารเหลือๆ บ้างแล้วหล่ะ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Big_Bear

• **
อ่านกระทู้นี้แล้ว ผมไปยืนอ่าน ม... ฟรีที่แผงเลยครับ ฮ่าๆๆๆ

อ่านแล้ว ไม่รู้เรื่องราวทั้งหมดเป็นยังไง แต่อ่านแล้ว

เหมือนผู้ใหญ่ น่าเบื่อคนนึง ทวงบุญคุณ และสกัดดาวรุ่งครับ

ผมว่ายังไง เวบนี้ ก็ให้อะไรคนอ่านมากกว่าแน่นอน

อย่างน้อยผมคนนึงถ้าจะติดตาม หรือสนใจรถรุ่นใหน

เมื่อไร ที่คุณ จิมมี่ รีวิวออกมา หรือแม้แต่ สมากชิก รีวิว รถตัวเอง

ผมยังตามอ่านเลยครับ  อย่าไปสนใจผู้ใหญ่น่าเบื่อเลย

ผมเจอคนแบบนี้มากเยอะมาก ทั้งหมดล้วนแต่ป้องผลประโยชน์ตัวเองทั้งนั้น

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D..............once upon the time.......they have too birds, one call
odious-again and the other call cute-again.........one day cute-again fly away
so, which one still leftover???..............................i i and you got the right
answer folks!..........surely that an old bird names odious-again was too old
to fly!!!............................then if you repeat......til last word "again".....we may have to starting telling you with this lousy story again.........i i

funnybear

ออฟไลน์ Noise

• **
ช่างเค้าเหอะ โกรธคือโง่โมโหคือบ้า ท่องไว้ (เออ กรูก็เคยโง่ เคยบ้า มาก่อน 55555)

ว่าแต่โต๊ะแกจะรกไปไหนฟะ หาไรเจอมั่งไม๊นั่น :o