ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆช่วยแนะนำศูนย์ซ่อม nissan ดีๆให้หน่อยครับ  (อ่าน 16095 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
ปัญหา NAVARA ของผมยังแก้ไม่หายเลยอะ ไปมา 3 ที่แล้วด้วย ตอนนี้มีปัญหาเพิ่มขึ้นมาอีกแล้วครับ ใช้มาแค่ปีนิดๆเองอะ

รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำศูนย์ซ่อมเก่งๆให้หน่อยครับ ( เอาเฉพาะศูนย์ nissan นะครับ )

ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2009, 13:14:43 โดย interga »

ออฟไลน์ RhinoMango

• Very Rhino User
  • Let's get back to '94.
Re: รบกวนถามพี่ๆหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 12:32:57 »
ปัญหาอะหยังก่?  :-\

:. Volkswagen Vento VR6 '94 // :. Nissan NX "กูปรี" '94

You can Follow me on Twitter : @rhinomango

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 12:35:08 »
ขอข้อมูลว่าปัญหาอะไรที่เจอ
และศูนย์ทีได้ไปใช้บริการมาแล้วครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 12:50:55 »
ปัญหาที่เจอ

1. เวลาลงจากสะพานมีเสียงดังเอี๊ยดอ๊าดจากบริเวณด้านหน้าตัวรถ 
2. เครื่องมีเสียงดังจนผิดปกติเหมือนมีอะไรจะหลุดออกมา
3. เวลาหักเลี้ยวมีเสียงดังจากล้อหน้าขวา
4. เวลาเหยียบคลัชลงไปแล้วมีเสียงดัง
5. ลำโพงหลังอยู่ดีๆเสียงก็หายไป ( ซะงั้น ) ดังเฉพาะคู่หน้า

อาการทั้งหมดนี้อีกคันนึงไม่เป็นเลย

ศูนย์ที่เข้ามา ( ไม่ขอเอ่ยชื่อนะครับ )

- พระราม 2 ( 2 ศูนย์ )
- เพชรเกษมอีกศูนย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2009, 14:59:39 โดย interga »

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

เพชรเกษมนี่ทีเคเอฟ หรอครับ

ศูนย์ตรงแถวๆช่อง 3 อะครับ

ถ้างั้นลองโทรหาช่างอนันต์ ศูนย์กรุงไทยก.ม.4
089-799-3704

บอกว่าคุณแพนแนะนำมา

ไม่ใช่ว่าศูนย์นี้เก่งแก้หายหมดหรอกนะครับ แค่เป็นศูนย์ที่ผมใช้อยู่และรู้สึกว่าโอเค คุยกันรู้เรื่อง ผมแนะนำใครไปส่วนมาก 75% มักจะหาย และพอใจ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Preceda2

• Sr. Member
ช่างอนันต์ดีจริงครับ คอนเฟริ์ม
2009 Volvo S60 D5
2010 Honda CRV 2.0
2011 Subaru Impreza 2.0R MT {R.I.P.}
2014 Harley-Davidson Sportster Iron 883
2015 Honda HR-V

ศูนย์กรุงไทย กม.4 อยู่ตรงไหนอะครับ รามอินทราปะ

จะเอาเข้าศูนย์นี้ครับ

ถ้าวิ่งเลียบทางด่วนมาจากลาดพร้าว
ก็ก็ให้เลี้ยวซ้ายเข้าเส้นรามอินทราครับ
เข้ารามอินทราเสร็จมองซ้ายมือไว้ คุณจะเห็น Esso ก็ให้ชิดซ้ายไว้
ถ้าตาดี มองไกลๆได้ให้มองหาโลโก้ธนาคารกรุงไทยครับ

ที่ควรระวังคือตึกนี้จะอยู่ในมุมอับมากถ้าขับผ่านเร็วๆจะมองไม่เห็นล่วงหน้าได้เลย
ฉะนั้นไปช้าๆครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะอยู่แถวซ.รามอินทรา 18,20,22 เทือกๆนั้น
ข้างหน้าจะมีพวกรถนิสสันจอดอยู่เยอะๆ เลี้ยวเข้าซอยไป แล้วทางเข้าส่วน
ที่เป็นศูนย์บริการจะอยู่ซ้ายมือ เลี้ยวเข้าไปเลยครับ

คำเตือน: เนื่องจากศูนย์นี้handle จำนวนงานเกินปริมาณช่างมากๆ
ดังนั้นถ้าเป็นเคสใหญ่ อาจไม่เสร็จในวันเดียว และควรโทรนัดก่อนเข้าไปเสมอครับ

แถวนั้นจะไม่ค่อยมีอะไรให้กิน..ถ้ากลางวันหิวก็ยืมเบอร์ศูนย์เค้าโทรสั่งKFCมากินได้ครับ

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
แหม ดีจริงๆครับ

ขนาดของกินยังแนะนำเลยนะคับคุณแพน

แต่ก็มีรุ่นพี่บอกว่าศูนย์นี้ดีนะครับแก้เสียงลมหายด้วย ทิชชู่และสก็อตเทป

เก่งมากๆคับ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
ลองดูครับ กรุงไทย กม.4 เวิร์คจริงๆ ทั้งงานซ่อม งานโมดิฟาย งานประเภทเข้าที่อื่นไม่ทำให้ ช่างอนันต์พยายามทำให้ครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

555 แนะทีต้องเอาให้ครบloop

จริงๆนะผมไปศูนย์นี้แล้วมักชอบทำตัวตามสบายมาก กาแฟอยากชงก็ไปชงกินตามสบาย
โซฟามี ถ้ามองซ้ายขวาไม่มีคนผมก็นอนยาวเลย ทีวีก็มีดู บางทีก็ไปเดินดูรถเล่นๆ
หรือถ้าเห็นใครออกทีด้าใหม่ ก็จะไปเดินยุ่งกับเค้า มันไม่น่าเบื่อดี ถ้ารอเฉยๆคงเบื่อตาย

บอบคุณครับ

ไว้จะเอาความคืบหน้ามารายงานครับ