ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทางทีมงานออกแบบสติ๊กเกอร์เวปน่ะครับ  (อ่าน 5475 ครั้ง)

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ตามหัวครับ คืออยากมีสติ๊กเกอร์เวปนี้ (ให้ทีมงานออกแบบมาจะได้เหมือนกัน)จะเอาไปติดรถน่ะครับ เจอกันจะได้รู้ครับว่าพี่น้องสมาชิกเดียวกัน ไม่ใช่ทำแจกนะครับ จะเอาแบบไปตัดสติ๊กเกอร์เองครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากให้ทางทีมงานออกแบบสติ๊กเกอร์เวปน่ะครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 16:08:44 »
ในเบื้องต้นนี้ เราจะไม่ให้แบบสติ๊กเกอร์ กับใครไปทำกันเองครับ
เพราะ ลิขสิทธิ์ในโลโก้ สัญลักษณ์ต่างๆ เป็นของทางเว็บ ครับ

แต่สำหรับสติ๊กเกอร์ นั้น ขอเวลาอีกนิดครับ
ใกล้จะได้เวลาทำ และใกล้จะมีเงินทำกันแล้วละ

และ อันที่จริง
เรากำลังคิดว่า เราอยากจะแจกให้กั ผู้ที่เราเคยพบหน้าพบตากัน
ใน มีทติ้งเล็กๆ ที่เราคิดว่า อาจจะต้องจัดขึ้น ในช่วงก่อนสิ้นปี สักครั้งหนึ่ง ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2009, 16:14:32 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
Re: อยากให้ทางทีมงานออกแบบสติ๊กเกอร์เวปน่ะครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 17:49:24 »
ถ้าจะแจกสติกเกอร์กันจริงๆ

ก็อยากจะให้แจกในลักษณะการร่วมทำบุญกันดีกว่ามั๊ยครับ

อาจจะขายแผ่นละ 100 บาท แล้วเอาเงินไปทำบุญร่วมกัน

แล้วอาจจะมีลงหมายเลขกำกับ เพื่อจะได้รู้ว่าใครเป็นใคร

หลังจากที่เคยเห็นการรวมกันทำสติกเกอร์ตามคลับต่างๆ

เหมือนมันจะมีปัญหาตามมา

ไม่ว่าจะเป็นการที่เอาไปติดแล้วขับรถผิดกฎ แล้วคนเข้ามาเหมาด่าทั้งกลุ่ม

หรือรถที่ติดสติกเกอร์เหมือนกัน คันนึงทักอีกคัน แล้วไม่ทักตอบ เลยเคืองกันไป

แต่ใจจริง ผมไม่ค่อยอยากให้แจกฟรีซักเท่าไหร่

มันดูเหมือนการแบ่งแยกยังไงไม่รู้

ผมว่าน่าจะจัด มีทติ้ง กันจะดีกว่า

จะได้รู้จักกัน แลกเปลี่ยนความคิดกัน

ถ้าถูกคอกันวันหลังก็มาเจอกันอีก

ปล. ถ้าจะทำสติกเกอร์ทำบุญเมื่อไหร่บอกนะครับ ผมจะร่วมทำบุญด้วยคน
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ shyboy

• The coup
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 18:13:37 »
เจอผู้การล่าสุด ก็คุยกันเรื่องสติ๊กเกอร์

เอิ้กก

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 20:18:42 »
ถ้าปรับให้มีตัวอักษรด้วย เป็นชื่อ login ก็พอทำได้ครับ
แต่จริงๆแล้วอยากให้สติกเกอร์มีลักษณะที่ง่ายๆ เป็นลักษณะใกล้เคียงสี่เหลี่ยม
เพื่อที่จะได้สามารถตัดชื่อ login เป็น font ธรรมดาไปแปะข้างใต้นั้นได้ ว่าแต่จะทำยังไงกับคนที่ชื่อ login
ยาวมากๆล่ะ

ถ้าของยิ่งดี แบบยิ่งสวย ยิ่งซับซ้อน ก็จะยิ่งแพง ผมอยากทำสติกเกอร์ที่ไม่แพงมาก
ทุกคนจะได้มีติดกัน แถมถ้าขืนไปๆมาๆมีสติกเกอร์พิเศษ กับสติกเกอร์ธรรมดา ก็จะมีคนคิดว่า
เราแบ่งแยกชนชั้นกันอีก..ไม่พูดหรอก แต่คิด

เรื่องแปะสติกเกอร์แล้วจะไปทำผิดกฏจราจร มันต้องมีอยู่แล้วครับ เราแจกไป 200 ใบ
ผมคงไม่อยากต้องมานั่งดูแลให้คน 200 คนนั้นขับแบบถูกกฏจราจรไปตลอดมันเครียดเปล่าๆ
และถ้ามีอย่างนั้นจริงๆผมคนแรกเลยที่จะไม่แปะ เพราะรู้ตัวอยู่ว่าผิดกฏเรื่องขับรถเร็วแน่นอน

ที่สำคัญที่ตอนนี้ต้องการคือมีคนอยากได้สติกเกอร์เยอะ แต่คนเดินเรื่องมีผมคนเดียว
แค่ถามว่ามีใครรู้จักร้านสติกเกอร์ที่คุยกันรู้เรื่องบ้าง ก็เห็นได้ชัดว่าทุกคนก็บอดพอๆกับผมนั่นล่ะครับ
สงสัยว่าจะไม่มีใครช่วย ก็ต้องทำเอง ก็รอหน่อยละกันครับเพราะช่วงนี้แค่จะหาเวลาว่างในช่วงเวลาที่ร้านชาวบ้าน
เขาเปิดทำการกันก็แทบจะไม่มีแล้ว

เรื่องทำบุญกับสติกเกอร์ ผมมีความเห็นว่าขอแยกไปตามโอกาสดีกว่าครับ
เรื่องเงินนั้นถ้าเป็นไปได้ ขอไม่มีส่วนข้องเกี่ยวกับเงินของเพื่อนๆดีกว่า เพราะมีอะไรนิดเดียว เรื่องมันไปไกลครับ
เชื่อผมเถอะ คนเราน่ะ พอมีเงินมาเกี่ยว ร้อยเดียวก็เลิกคบกันได้ครับ

โปรเจ็คท์ทำบุญ มีครับ แต่คงจะขอทำแบบร่วมกันทำกับคลับอื่นแล้วไปพร้อมกัน
บริจาคตามศรัทธา ทำบุญเสร็จก็ไปหาข้าวกินกัน แล้วก็แยกย้าย ถ้าเอาแบบนี้จะมีใครไปด้วยไหมครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 20:44:03 »
จะรอสติกเกอร์นะครับ เห็นด้วยครับว่าอยากให้มีชื่อloginด้วย จะได้รู้ไปว่ารถคันนี้ของใคร จะมีตติ้งจริงๆเมื่อไหร่ก็ส่งข่าวบอกล่วงหน้าอย่างซัก 2 อาทิตย์นะครับ เผื่อจะได้เคลียร์งานเพราะผมงานไม่เหมือนชาวบ้านเขาอ่ะ วันหยุดไม่แน่นอน

ปล. เรื่องเงินค่าสติกเกอร์ผมก็อยากให้เก็บตังค์ซักหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ ghia

• Full Member
  • the power of bear
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 21:03:40 »
เรื่องร้านสติกเกอร์ก็พอจะมีครับ

ร้านที่เอาสติกเกอร์แต่งรถไปขายที่ตามสนามแข่งแหละครับ

อาร์ต สติกเกอร์ มั๊ง ถ้าจำไม่ผิด

สมัยอยู่มหาวิทยาลัย แล้วตัดสติกเกอร์กลุ่ม

ก็ไปตัดที่ร้านนี้แหละครับ

ปกติร้านนี้จะมาขายที่ตลาดนัด เมเจอร์ รัชโยธินด้วย

ตกแผ่นละ 150 บาท

สติกเกอร์ 3M สะท้อนแสง พร้อมติดชื่อส่วนบุคคลให้ด้วย

งานก็ใช้ได้ครับ

ถ้าสนใจยังไงจะลองหาเบอร์โทรให้นะครับ
???????????? ??????????? ????????????????? ????????????????????? ??????????????????? ???????????????? ?????????????????????? ???????????????????? ???????????????? ???????????????? ????????????????? ??????????????????

ออฟไลน์ Lovely_Car

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 30, 2009, 22:12:59 »
ไป Meetingเมื่อไหร่ขอให้บอกครับ ไปด้วย อิอิ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 07:32:18 »
แพนต้องทำแบบไหน?เป็นสติ๊กเกอร์สกรีนป่ะ? ถ้าใช่แบบหลัง เดี๋ยวจะลองคุยกับโรงงานที่เราใช้บริการสกรีนสติ๊กเกอร์ติดเซรามิคให้ได้อ่ะ
อาจจะถูกกว่าไปตามร้านเล็กๆ นะครับ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ sirisak_ac118

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 08:22:36 »
Meetingอยากไป แต่บ้านอยู่ไกลจะได้ไปไหมนี่.......ทำบุญๆสนับสนุนด้วยนะคร้าบ......

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 09:50:35 »
อาร์ตฝากถามได้ไหมว่าถ้าสกรีนแบบอย่างของสติกเกอร์วงกลมของ Tiida Club นี่แผ่นละประมาณเท่าไหร่
ขอบคุณมากครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ gatasila

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 10:02:58 »
ถ้ามิตติ้งผมจะพยายามไปครับ บ้านอยู่ไกล (ศรีสะเกษ) ต้องดูจังหวะตามสถานะการณ์ มีชื่อลอคอินก็ดีครับหรือบางคนชื่อยาวมากๆคงต้องเอาเป็นนัมเบอร์มังครับ

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2009, 23:15:59 »
มารอสติ๊กเกอร์และ meeting ครับ :D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ lonely wolf

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 12:48:43 »
อยู่เชียงใหม่ อยากไปจังครับ มีชื่อล็อคอินก็ดีครับ อยู่ต่างจว.นี่เห็นคันอื่นที่มีคงเป็นเรื่องน่าประหลาดใจ;D