ผู้เขียน หัวข้อ: ใบสั่งจากกล้องจับความเร็ว  (อ่าน 23991 ครั้ง)

ออฟไลน์ chean

• Full Member
Re: ใบสั่งจากกล้องจับความเร็ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 03:34:08 »
ทางด่วนในเมืองไทย <------ ไม่น่าใช้คำนี้นะครับ  ผมรู้สึกว่ามาตรฐานการทำถนนของเราต่ำกว่าประเทศอื่นๆมาก

ดูจากคุณภาพถนน  ถ้าให้เปรียบเทียบกับหลายๆประเทศ  ผมว่า  120  ดูจะเร็วไปด้วยซ้ำ  ไม่น่าจะผ่านเกณฑ์

ออฟไลน์ mckyparty

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 10:55:59 »
ผมว่าทางด่วนบ้านเรารวยตูดบานแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 18, 2012, 12:40:25 »
ผมว่าทางด่วนบ้านเรารวยตูดบานแล้ว
ต้นทุนก่อสร้างไม่ใช่น้อยๆนะครับ อาจจะเพิ่งคุ้มทุนกันไปก็ได้ แต่ดูแล้วยังน่าจะมีรายรับต่อวันมากกว่ารถไฟฟ้าทั้งหลายสาย

ออฟไลน์ tongtongtong

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 19, 2012, 19:35:21 »
ผมใช้มอเตอร์เวสายกรุงเทพ ชลบุรี ประจำทุกวัน ตอนนี้ในถนนเส้นนี้ เกิดอาการแบบนี้ครับมีการแซงซ้ายแซงขวากันอุตลุดครับ เกิดจากความเร็วสูงสุดที่ทุกคนทำได้จะเป็น 120 พอมีรถคันที่ 1 ขับประมาณ 100 นิดอยู่เลนกลาง รถคันที่ 2 แซงขวาจะวิ่งได้ 120 ก็ต้องแซงช้าๆ  คันที่ 3 ที่มาวิ่งมา 120 ถึงจะแซงก็ขี้เกียจรอก็เลยแซงทางซ้าย ตั้งแต่มีข่าวติดตั้งกล้องนี่ เห็นแบบนี้บ่อยๆครับ อันนี้ไม่ได้บ่นอะไรนะครับเป็นข้อสังเกตุเฉยๆ เพราะส่วนใหญ่ผมจะเป็นคันที่ 1 อิอิ ผมว่ามันมีข้อดีเหมือนกันเพราะพวกบ้าพลังหายไปเยอะครับ ก่อนนี้บางทีดูหลังว่าว่างแล้วก็แซง พี่ท่านมาจากไหนก็ไม่รู้เปิดไฟสูงวาบๆมาเลย หลบให้แทบไม่ทัน แต่ทั้งนี้ปัจจุบันก็ยังมีคนที่ขับเร็วอยู่บ้างครับ ตอนนี้เลยนึกถึงระบบคงความเร็ว ครูสคอนโทรล น่าจะมีประโยชน์ครับ

ออฟไลน์ Glass Coating

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 30, 2012, 04:57:48 »
ผมใช้มอเตอร์เวสายกรุงเทพ ชลบุรี ประจำทุกวัน ตอนนี้ในถนนเส้นนี้ เกิดอาการแบบนี้ครับมีการแซงซ้ายแซงขวากันอุตลุดครับ เกิดจากความเร็วสูงสุดที่ทุกคนทำได้จะเป็น 120 พอมีรถคันที่ 1 ขับประมาณ 100 นิดอยู่เลนกลาง รถคันที่ 2 แซงขวาจะวิ่งได้ 120 ก็ต้องแซงช้าๆ  คันที่ 3 ที่มาวิ่งมา 120 ถึงจะแซงก็ขี้เกียจรอก็เลยแซงทางซ้าย ตั้งแต่มีข่าวติดตั้งกล้องนี่ เห็นแบบนี้บ่อยๆครับ อันนี้ไม่ได้บ่นอะไรนะครับเป็นข้อสังเกตุเฉยๆ เพราะส่วนใหญ่ผมจะเป็นคันที่ 1 อิอิ ผมว่ามันมีข้อดีเหมือนกันเพราะพวกบ้าพลังหายไปเยอะครับ ก่อนนี้บางทีดูหลังว่าว่างแล้วก็แซง พี่ท่านมาจากไหนก็ไม่รู้เปิดไฟสูงวาบๆมาเลย หลบให้แทบไม่ทัน แต่ทั้งนี้ปัจจุบันก็ยังมีคนที่ขับเร็วอยู่บ้างครับ ตอนนี้เลยนึกถึงระบบคงความเร็ว ครูสคอนโทรล น่าจะมีประโยชน์ครับ
+1 ครับ และเสริม ครับว่า เหตุการณ์แบบนี้ ก็จะเป็นต้นเหตุ ของการเฉี่ยวชน ที่จะตามมาแน่นอนครับ
- ที่เมืองนอก หรือที่ใครๆมักพูดว่าเป็นประเทศที่เจริญ(ทางวัตถุ)แล้วนั้น ตัวเลขที่เค้าบังคับไว้ มันหน่วยเป็น ไมล์ หรือ กิโลเมตร ครับ ดูให้ดีๆ หากเป็น ไมล์ ซึ่งหมายความว่า ถ้าเป็น กิโลเมตร จะเท่ากับ ? สมมุติง่ายๆ  100 ไมล์ จะเท่ากับ 160 กิโลเมตรครับ