ผู้เขียน หัวข้อ: /*-*/ ความเคลื่อนไหว ของเว็บ และรายการ รีวิว ต่อไป นับจากนี้ /*-*/  (อ่าน 10507 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
สวัสดีครับ

นี่ก็เข้าใกล้สิ้นเดือนแล้ว

ระมัดระวังสุขภาพกันเช่นเคยนะครับ

หลายๆคน คงได้สัมผัสเชื้อไข้หวัด 2009 กันมาแล้ว (แต่ไม่ใช่ผม แหะๆๆ)

-----------------------------

มีเรื่องอยากจะเล่าให้ฟังนิดนึง สั้นๆ

ว่า สถิติล่าสุดของเว็บตอนนี้
เฉพาะเดือนนี้ มีตัวเลขผู้เข้าชม โดยไม่ซ้ำกันแล้ว ทั้งหมด นับถึงวันนี้ (ยังเหลืออีก 1 วัน จะสิ้นเดือน)
คือ 103,000 Unique IP ในเวลาเพียงเดือนเดียว!!

(เดือนก่อนๆ ขยับขึ้นมาจาก ระดับ 60,000 , 68,000 มา 2 เดือน และ เดือนที่แล้ว 89,104 UIP)

นั่นหมายความว่า เฉลี่ยแล้ว เรามีผู้เข้าชม ต่ำสุด 3,542 UIP สูงสุด 5,288 UIP แต่ปกติ ป้วนเปี้ยนที่ระดับ 4,200 - 4,500 UIP ต่อวัน
เฉลี่ย ตลอด 29 วัน อยู่ที่ วันละ 4,320 UIP

อยากจะขอขอบคุณ ทุกท่านครับที่ ยังคงแวะเวียบนเข้ามาอ่าน แวะมาพูดคุยกัน ในทุกวันที่ผ่านมา นับตั้งแต่เปิดเว็บจนถึงวันนี้

------------------------------------------

เดือนหน้า เราจะเริ่มต้นรีวิว แรก กันด้วย การนำ Honda Jazz กลับมาทำ รีวิว เวอร์ชัน Re-Make
ไม่มีอะไรมากมาย ไปกว่า จะทำออกมา เพื่อที่คุณๆ จะค้นหารีวิว ของ Honda Jazz เจอที่เว็บของเรา
จะได้ไม่ต้องกลับเข้าไปดูเว็บแห่งเก่าๆ แห่งอื่นๆ

จากนั้น จะถึงคิวของ Corolla ALTIS ที่คราวนี้ นอกจากจะมี รุ่น 1.6 และ 1.8 ลิตร ที่เคยทำเก็บเอาไว้แล้ว ยังจะมีรุ่น 2.0 ลิตร มาร่วมแจมด้วยในรีวิวเดียวกัน
นี่ก็ตั้งใจว่า อยากจะให้เป็น One-Stop Review จะได้ไม่ต้องเข้าไปเสริชหาที่เว็บเก่า แห่งอื่นๆ ให้เสียเวลา และเสียอารมณ์

นอกจากนี้ เราจะยังมี Mazda MX-5 Minor Change ซึ่งจะเป็นรีวิวใหม่ ทั้งดุ้น
โดยคาดว่า จะพยายามนำ รีวิวเก่าของ MX-5 รุ่นก่อน ในพันทิบ (ซึ่งเป็นลิขสิทธิ์ของผมเต็มๆ) เอามาใส่ไว้ในเว็บ ด้วยเช่นเดียวกัน

3 รีวิวนี้ คาดว่าจะคลอดในเดือนกันยายน ทั้งหมด

--------------------

ส่วนรีวิวในเดือนตุคม
ที่คอนเฟิร์มแล้วว่า เราจะนำมาทดลองขับกันแน่นอนคือ

- BMW Z4 sDrive 23i
- Lexus RX450h HYBRID
- Toyota CAMRY HYBRID

ส่วน Mitsubishi Lancer EX หน้าฉลามใหม่นั้น
อาจจะมี First Impression ให้อ่านกันก่อน ในเบื้องต้น ก่อนที่จะมีฟูลรีวิว ตามมา ในภายหลัง ครับ
เพราะดูตารางกำหนดการต่างๆแล้ว สงสัยยากมากที่จะได้ทำ ฟูลรีวิวในทันที

นอกจากนี้ จะมี The Complete History of Mitsubishi LANCER ซึ่ง จะเป็นเวอร์ชันที่ "ละเอียดที่สุด เท่าที่เคยมีการเขียนขึ้นมาในประเทศไทย"
เพราะ จะต้องมีรายละเอียดให้มากที่สุด และครบครันที่สุด มีไม่เว้นแม้แต่อัตราทดเกียร์ ถ้าทำได้ ดังนั้น มันอาจจะยาวมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ซึ่ง จากเท่าที่ดูแล้ว จะยาวกว่า History เรื่องใดๆ ที่ผมเคยนำมาโพสต์ขึ้นเว็บ ทุกแห่ง ในคอลัมน์ J!MMY's LIBRARY ยังไม่แน่ใจจะเอาขึ้นได้เมื่อไหร่
แต่ตั้งใจว่า ก่อน ที่ แลนเซอร์ หน้าฉลาม เปิดตัว 1-2 วัน มันควรจะเสร็จได้โดยดี

---------------------------------------------

บทความของ Commander CHENG ที่น่าติดตามนั้น จะมี เรื่องราวของเครื่องยนต์ Nissan ตระกูล SR ตอน 2 ซึ่งแพน กำลังเขียนอยู่ครับ
จะเอาขึ้นคอลัมน์ Fart & Furious

ไม่เพียงเท่านั้น ในคอลัมน์ REWIND By Commander CHENG ตอนต่อไป จะเป็นเรื่องราว เฉพาะรุ่นของ PEUGEOT 405
ที่ "ละเอียดสุดๆ ตามสไตล์ ผู้เกิน CHENG" แน่ๆ

บทความ คอมเพรสเซอร์ แอร์ จากคุณวินัย บุญโชติ อู่ราชันย์แอร์ ตอนนี้อัพเดทขึ้นไปแล้วนะครับ เข้าไปหาความรู้กันได้เลย
ส่วนบทความของ คุณาญ เจียรประดิษฐ์ จากอู่กรุงเทพ ยังมีอีกหลายรายการที่ยังไม่ได้อัพเดทขึ้น
และแต่ละเรื่อง ก็น่าสนใจทั้งนั้น ใจเย็นๆครับ เราจะทะยอยนำโพสต์ขึ้นแน่นอน

ส่วนคอลัมน์ User's VOICE / แฉให้ฟัง หลังเข้าศูนย์ / รวมทั้ง Spacial Report จะมีการอัพเดท ในเดือนนี้ครับ

นอกจากนี้ ถ้าทำไหว เราอาจจะเปิดคอลัมน์ใหม่ ที่เกี่ยวกับ เรื่องของ การดูหนัง ฟังเพลง
งานนี้ อาจจะมี แผ่น DVD และของพรีเมียมจากภาพยนตร์ มาแจกกัน ในช่วงเริ่มต้น

อีกทั้ง ใครที่สนุกกับการร่างแบบ ออกแบบ ดีไซน์รถ
เรากำลังดูลู่ทางอยู่ว่า อาจจะจัดประกวดกันเล่นๆ ในบอร์ด สักครั้งหนึ่ง เป็นประเดิม

และ สำหรับคอลัมน์ โฆษณารถ ในอดีต นั้น อยากได้ชื่อ จากคุณผ้อ่านกันจังเลยครับ ถ้าได้ชื่อเมื่อไหร่
โอกาสจะได้เห็นกันโดยเร็ว ก็จะมีมากขึ้น
เพราะตอนนี้ วัตถุดิบ พอจะมีมาบ้างแล้ว หลังจากได้รับความอนุเคราะห์ล็อตใหญ่ เรียกได้ว่า ที่แน่ๆ โฆษณานิสสันในเมืองไทยยุคอดีตนั้น
ตั้งแต่ปี 1988 ขึ้นมา  ตอนนี้ อยู่ในมือผมแล้ว "ครบทุกเรื่อง!!!!" 

นั่นคือ สิ่งที่จะเกิดขึ้นต่อไปในเว็บwซต์ของเราครับ

ขอโปรดติดตามกันต่อไป อย่างเหนียวแน่น ทุกวัน เช่นเคยนะครับ
เราจะพยายามหาแต่สิ่งดีๆ มาให้คุณ....ฟรีๆ เหมือนทุกวัน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 30, 2009, 19:46:34 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ Okino

• Full Member
ปูเสื่อรอคนแรก  ;D
????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ babybeb

• Jr. Member
  • **
มี New  BMW Z4.......สุดยอดดดดดดดดดดดดดด ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

ว้าว มีแต่ของเด็ดๆทั้งนั้นเลย

ยินดีด้วยนะครับ 

ผมจะเป็นกำลังใจและติดตามตลอดนะครับ

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ยินดีด้วยคับและขอบคุณรีวิวดีๆที่มีให้ได้อ่านกันตลอดนะครับ พี่จิมมี่พิมพ์คำว่าตุลาคมผิดนะครับพี่จิมมี่พิมพ์ว่า ตุคม อ่ะคับ

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
Farm's Info

Thanks so much  ;D ;D

ออฟไลน์ poeping

• **
รอชม Review และบทความดีๆ อีกเช่นเคยครับ  8)

ออฟไลน์ VenusF

รอชมเช่นเคยครับ ยินดีด้วยนะครับ คุณจิมมี่

ออฟไลน์ maimai

• Newbie
  • *
ติดตาม และ เป็นกำลังใจให้พี่จิมตลอดนะคับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อยากเห็นพี่จิมขับ GTR ;D ;D ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ Tonaka

ประกวดออกแบบรถ ....  แฮ่ๆๆๆๆ สนุกแน่
阿蘇山

ออฟไลน์ DarkBlueFlamingo

อืมมม เห็นงานแต่ละตัวแล้ว
พี่จิมและทีมงานเดือนนี้เหนื่อยอีกแล้วสินะครับ
เน้นเหมือนเดิมครับ...รักษาสุขภาพด้วยเน้ออ

ปล.เจอกันเต็มๆในแคมเปญออกแบบรถครับ กร๊ากกกกๆ ;D ;D
"As a child,I though car design was done by engineers in their coffee breaks"
                                                                            John Challen

ออฟไลน์ ekimike

• **
  • ???
z4  เลยเหรอคับ
จาเปนลมมม O_O

ออฟไลน์ Lovely_Car

สุดยอดทั้งนั้นเลยครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ thinner

• Newbie
  • *
ขอให้ทำรีวิวที่สนุกๆต่อไปครับ

ผมติดตามอ่านตั้งแต่ใน1000ทิบแล้วครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

ถ้าต้องการคนช่วยแสกน catalog หรือ โบรชัวร์ ก็เรียกตัวทาง PM ได้เลยนะครับพี่
ยินดีจะช่วยเหลือครับ ^^
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ palmcesco

• Newbie
  • *
ขอบคุณคับ
ติดตามอ่านเสมอ  :)
supercell - さよならメモリーズ

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เดี๋ยวช่วยเอา รีวิว 405 ไปช่วยขยายความให้ในบอร์ด Vlovepeugeot นะครับ กระชากเพจวิว อิอิอิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ ??? ?????

• Newbie
  • *
เยี่ยมครับ สนใจในรีวิวรถเก่าๆ ;D ใหม่ๆได้แต่ดูครับ
เป็นกำลังใจให้กับทีมงานครับ ;)

ออฟไลน์ boyddii

• Bunny
อิอิ สุดยอดรีวิวทั้งนั้น ยอมรับครับ ว่าบางครั้งแอบนอกใจไปหาอ่านเอาตามเว็บเก่า ๆ แต่พออ่านได้ไม่ถึงครึ่งก็ปิดซะละ เสียอารมณ์ขี้เกียจอ่าน มารออ่านในนี้ดีกว่า  ;D

ออฟไลน์ JIRATH

Woahhhhhhhhhhhhh !!
2008 Mazda CX-9 (SOLD)
2008 BMW X5 3.0si E70 (SOLD)
2010 Volkswagen CC R-Line (SOLD)
2014 Subaru BRZ Limited (SOLD)
2016 Subaru STi (SOLD)
2016 Honda Accord Sport
2016 BMW 328d F31 Xdrive
2015 Lexus CT200h F-Sport
2006 BMW 330i E90 6M/T

ออฟไลน์ SUN-PS

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
โหมงานมากๆ ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะครับพี่ J!MMY

ออฟไลน์ DENTE

• ชายใจสะออน
คอยติดตามชมครับ

ขอบคุณ.ครับ
ตังมีไม่มาก  แต่อยากขับรถดีดี

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ขอบคุณคร้าบบบบ
ที่มาอัพเดตให้

เย้!!!!

ออฟไลน์ pony

:Dพี่jimmyครับพอจะมีโอกาศได้มั้ยครับกับreview chevrolet captiva ::)

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
สู้ๆครับ พี่จิม

เดี๋ยวคงได้เจอกันตอนประกวดออกแบบรถนั่นล่ะ คริคริ
난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Captiva มีอยู่ในเว็บเก่า หนะครับ

แต่ อาจจะต้องทำให้ใหม่...ชุดรูป จะต้องทำให้แตกต่างขึ้นจากเดิม

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
อยากจะบอกว่า เมื่อครู่นี้ไปเอาน้ำมาดื่ม
แล้วอ่านกระทู้พอดี เจอคำว่า Z4 สำลักน้ำเลยครับ

:o :o :o จะรอชม Z4 นะคร้าบบบบบ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX