ผู้เขียน หัวข้อ: ของบ่นจุดยืน facebook page ของ Headlightmag  (อ่าน 34275 ครั้ง)

ออฟไลน์ Night_Angel

• Sr. Member
ของบ่นจุดยืน facebook page ของ Headlightmag
« เมื่อ: มีนาคม 29, 2012, 23:47:31 »
เปิด page มาวันนี้ มีข้อความดังนี้ขึ้นมา

Headlightmag.com
วันนี้เราจะมาเพิ่มเนื้อหาจากเว็บพันธมิตร MXphone.net กันนับตั้งแต่บัดนี้เป็นต้นไป และจะอัพเดทข่าวจากเว็บนี้เป็นประจำนะครับ - HTC One in Thailand เปิดตัวสองรุ่น ได้แก่ One X ชิป Quad Core จอใหญ่มากราคา 21,900 บาท และ One V 9,900 บาท ถูกจังเน้นกล้องครับ // HOMY DEMIO

See Translation
อัพเดทข่าวอีกสักเล็กน้อยกับ HTC One X และ HTC One V แน่นอนเกือบร้อยเปอร์เซ็นต์
www.mxphone.net
หลังจากที่ MXPhone ฟันธงฉึ่กๆ กับทุกสิ่งอย่างกับการมาของ HTC One Series ในประเทศไทยแล้ว แต่มิวายที่โดนเว็บข่าวสารไอทีเว็บหนึ่ง ลอกข่าวอ้างอิงไปลงเป็นเครดิตตัวเองบ่อยๆ (นักเขียนเหนื่อยใจกับพฤติกรรมเว็บนี้มากๆ) ซึ่งผมขอประกาศผ่านข่าวนี้เลยว่า ต่อไปนี้ ใครดึงข่าวจากเว็บนี้ไปนำเสนอ ทางเราไม่ว่าครับ ยินด...

อยากถามว่า จุดยืน จะอยู่ที่ไหน

ข่าวสารยานยน  หรือจะเลือกจับฉ่าย

ถ้าอย่างหลังจะได้กด Unlike ไป  เพราะจุดยืนของที่นี่มันไม่มีแล้ว

กลับไปพิจารณา ให้ดีนะครับ ถึงจะเป็นพันธมิตรกันก็เถอะ  แต่ไม่ใช่เรื่องที่ให้สิ่งที่ไม่เกี่ยวข้อง  มาใช้พื้นที่แบบนี้  อยากเปิด ก็ทำ page เองก็ได้มิใช่หรือ

และ HLM ไม่ได้ขอแบ่งส่วนบุญ  ใช่หรือไม่ จากเว็บนั้น
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ YIM

• Hero Member
  • ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
Re: ของบ่นจุดยืน facebook page ของ Headlightmag
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 00:00:01 »
เห็นด้วยนะครับ

ถึงแม้ผมจะเข้าทั้งสองเว็บทุกวัน และผมก็รู้มานานแล้วว่า HLM และ MXPhone เป็นเว็บพี่น้องกัน พี่กิจก็ทำงานให้ทั้งสองเว็บตลอด

แต่การเอาข้อมูลของอีกฝั่ง ซึ่งเกี่ยวกับมือถือ มาลงใน facebook page ของ HLM ซึ่งเกี่ยวกับรถยนต์ ผมว่ามันดูแล้วมันไม่เกี่ยวกันมากไปหน่อยครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ 6162002

Re: ของบ่นจุดยืน facebook page ของ Headlightmag
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 00:06:55 »
ทำไมผมไม่เห็นหว่า *-*

แต่ถ้ามีจริง ผมก็ไม่เห็นด้วยที่ต้องมีข้อมูลมือถือมาอยู่เหมือนกันครับ เพราะถ้าอยากดู ผมกดเข้าไปเองดีกว่า  เข้าเว็บไหนก็อยากได้อะไรเต็มๆจากเว็บนั้นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Night_Angel

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 08:09:56 »
ทำไมผมไม่เห็นหว่า *-*

แต่ถ้ามีจริง ผมก็ไม่เห็นด้วยที่ต้องมีข้อมูลมือถือมาอยู่เหมือนกันครับ เพราะถ้าอยากดู ผมกดเข้าไปเองดีกว่า  เข้าเว็บไหนก็อยากได้อะไรเต็มๆจากเว็บนั้นเหมือนกันครับ

ลบไปแล้วหลังจากโดนทักท้วงจากหลายๆคน
ぼく は くま くま.... くま......

くるま じゃないよ

2000 Lancer F-Stye --> Evolution V
1994 Lancer E-CAR 1.6 JDM

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 30, 2012, 13:37:43 »
เห็นด้วย ถ้าอยากอัฟเดทข่าวของ MXPhone ไม่เปลี่ยนชื่อเป็น Headlightmag and  MXPhone .com

ไปเลยละ เราเป็นเว็บรถไม่ต้องไปยุ่งเกี่ยวกับอย่างอื่นควรอัฟเดทแต่รถ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 00:39:20 »
ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ตอนนี้ทีมงานได้ทบทวนใหม่ และพิจารณายุติโครงการดังกล่าวไปเรียบร้อยแล้วครับ
ขออภัยในสิ่งที่เกิดขึ้น และขอบคุณอีกครั้งที่เตือนสติให้พวกเราได้คิดถึงจุดยืนของตัวเองให้ถี่ถ้วนครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 31, 2012, 08:51:04 »
ชอบสิ่งที่ตัวคุณเป็นมากกว่า คือ รถ นะครับ  ;)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 15:33:57 »
ส่วนตัวแล้ว ผมคิดว่าถ้าอยากแสดงความเป็นพันธมิตรต่อกัน ไลค์ให้กัน ให้เห็นอยู่ด้านซ้ายของเพจก็เพียงพอครับ

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 16:21:06 »
ชื่นชมทีมงานที่รับฟังคำแนะนำของสมาชิกครับ รักษาจุดยืนได้ดีครับ  ;)