ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ตอนที่ทดสอบรถ(full review)แล้วมีลิ้งค์ไปดูวีดีโิอ  (อ่าน 31192 ครั้ง)

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
อยากจะให้ช่วยใส่เพจที่สามารถเป็นลิ้งค์ไปดูวีดีโอที่ทำการ full review ไว้ครับ หรือถ้ามีแล้วต้องขออภัยด้วยครับ และขอความกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ เพราะกว่าจะหาดูใน youtube นั้นยากเอาการอยู่ครับ ::) ::) ::)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เนื่องจาก คลิปของเรา มีการทำความเร็วสูงในบางช่วง ซึ่งเป็นเรื่องที่ พูดกันตามตรงก็คือ ผิดกฎหมาย
ขณะเดียวกัน เราไม่สนับสนุนเรื่องการทำผิดกฎหมายบนท้องถนนอย่างที่เราจำเป็นต้องทำ แต่ในเมื่อการทดลองรถ
จำเป็นต้องทดลอง เผื่อ ครอบคลุมไปให้ถึงการใช้งานในย่านความเร็วสูง เพราะมีคนไทยจำนวนไม่น้อย
ที่ขับรถเร็วเกินกว่ากฎหมายกำหนด อีกทั้งบ้านเราไม่มีสนามทดสอบรถราคาหลายพันล้านเหรียญฯ
จึงไม่มีสถานที่ให้ทดลองความเร็วสูงได้ปลอดภัยพอ

ดังนั้น คลิป เราจึงปล่อยในลักษณะ Underground ครับ เราจึงไม่ทำ Link วีดีโอในบทความครับ
เพื่อป้องกันปัญหา พวกที่ไม่ยอมเข้าใจโลก เอาแต่จ้องด่าผมว่า "จิมมี่มันทำผิดกฎหมายๆๆ ไอ้เลว"
โดยไม่ดูความเป็นจริงห่าเหวอะไรทั้งสิ้น มันมีคนพวกนี้อยู่จริงครับ และเป็นพวกที่พูดจาไม่รู้เรื่องด้วย
เราก็เลยตัดปัญหาในอนาคตนี้ทิ้งเสียตั้งแต่ตอนนี้หนะครับ ให้เขาไปหากันเอาเอง
เพราะคนพวกนี้ จะไม่มานั่งเสียเวลาเสริชหากันแบบนี้แน่ๆ หนะครับ

อีกเหตุผลหนึงคือขั้นตอน ดปรดักชัน ทีมงานเราแต่ละคนมีงานประจำทั้งสิ้นครับ ยกเว้นผม
ดังนั้น ช่วงเวลาที่คลิปถกอัพขึ้นเว็บ จะแตกต่างกัน บางคัน เอาขึ้นพร้อมครีวิวได้เลย ซึ่งมีน้อยมาก
บางคัน รีวิวผ่านไปหลายเดือน ค่อยเอาคลิปขึ้น บางคัน คลิปจะขึ้นก่อนรีวิว ค่อนข้างยากที่จะ
จัดการเรื่องนี้ให้ลงตัวในช่วงเวลาที่ยังไม่มีพนักงานประจำครับ เราเลยตัดสินใจ
ไม่ทำลิงค์ไปให้หนะครับผม

ขออภันในความไม่สะดวกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 12:56:30 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ บูตะ ฉึกฉึก

• Sr. Member
  • เด็กน้อยภูพาน
อยากจะให้ช่วยใส่เพจที่สามารถเป็นลิ้งค์ไปดูวีดีโอที่ทำการ full review ไว้ครับ หรือถ้ามีแล้วต้องขออภัยด้วยครับ และขอความกรุณาแจ้งให้ทราบด้วยครับ ขอบคุณครับ เพราะกว่าจะหาดูใน youtube นั้นยากเอาการอยู่ครับ ::) ::) ::)

พี่แพนเองก็จะมาแปะไว้ในบอร์ดให้ดูเรื่อยๆละครับ ติดตามกันได้เลย
.... ... ....- --- --.- ..

ออฟไลน์ friend2929

• Full Member
ขอบคุณมากครับ รวมถึงชอบพี่ J!MMY พูด ถูกใจสุดๆเลยครับ ;D ;D ;D