ผู้เขียน หัวข้อ: Google Chrome เตือน Malware หน้า www.headlightmag.com ว่ามีเนื้อหาจาก ypyxwon.ru  (อ่าน 31341 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ตามรูปนี้เลยครับ

แต่ถ้าพิมพ์ www.headlightmag.com/main ไม่เป็นครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2012, 09:03:12 โดย jaesz »

ออฟไลน์ Pluem_411

• Sr. Member
Firefox Chrome IE ใช้เข้าไม่ได้ด้วยครับตรงหน้าเว็บอย่าเดียว
NOD32 กันหมดเลย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Backseat Driver

• Full Member
ขอบคุณมากเลยครับที่แจ้งเข้ามา ตอนนี้เราให้ทางadminเข้าไปดูปัญหาแล้วจะรีบแก้ให้ไวที่สุดเลยครับ

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

เหมือนกันครับ
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ ArTKunG

• Newbie
  • *
เป็นเหมือนกันครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
OK ครับทุกท่าน ตอนนี้ ผู้ดูแล Server -องเรา รับทราบเรื่องแล้ว และกำลังดำเนินการแก้ปัญหาอยู่ครับ

อย่ากใจ และเราจะพยายามแก้ไขให้เร็วที่สุดครับ

ได้ยินมาว่า ช่วงนี้เว็บรถยนต์หลายๆเว็บ โดน ยิงจากรัสเศียแบบนี้เหมือนกัน

คือไม่รู้ว่า รัสเซีย มันเป็นห่าอะไรกันในช่วงนี้แหะ สงสัยว่า ตาแพน Commander CHENG
กำลังเรียนภาษารัสเซีย ชาวหมีขาว เลยอยากทักทาย ก้เลยส่งโทรจันพวกนี้มาเป็นเครื่องราชบรรณาการ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ Backseat Driver

ตอนนี้แอดมินเข้าไปล้าง malware และตรวจสอบความปลอดภัยของข้อมูลเวบทั้งหมดแล้ว อยากให้ลองเข้าดูอีกทีครับว่ายังเจอเตือนอยู่ไหม ถ้าได้ผลยังไงแล้วรบกวนแจ้งด้วยครับ

ออฟไลน์ ArTKunG

• Newbie
  • *
ตอนนี้เข้าได้ตามปกติทุกประการครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ปรกติแล้วครับพอพิมพ์  Headlightmag.com ก็ไปหน้า /main ให้เลยแล้วครับ ไม่ติดแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ในโซเวียตรัสเซีย ไวรัสสแกนหาคุณ