ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าเรื่องมาเลเซีย สิงคโปร์จากภาพรถ +Preview Proton Preve ครับ  (อ่าน 30477 ครั้ง)

ออฟไลน์ Emission-Tester

• Sr. Member
ชอบมากๆ ดูแล้วอมยิ้มเลยครับ  :D
ขอบคุณสำหรับรีวิว ครับ

╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱
╱╱┏╮╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱
╱╱┃┃╱╱╱┳╱┓┳╭┫┳┓╱
▉━╯┗━╮╱┃╱┃┣┻╮┣╱╱
▉┈┈┈┈┃╱┻┛┛┻╱┻┻┛╱
▉╮┈┈┈┃╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱
╱╰━━━╯╱╱╱╱╱╱╱╱╱╱ X 100 !!
Emission Laboratory Testing

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
อยากไปครับ...   :)
阿蘇山

ออฟไลน์ peak14405

• Full Member
โห เจ๋งมาก และกล้ามากครับ....

จริงๆกระทู้แนวนี้ อยู่ห้อง User's Voice ก็ดีครับ

แต่ผมติดตามอ่านอยู่นะครับ
พี่จิมมี่ไม่สนใจจัดคาราวาน HLM ท่องเที่ยวกันบ้างหรอครับ
ผมว่าน่าจะดีนะครับ สมมติหากรถมีปัญหา หรือ มีเหตุการณ์ฉุกเฉินยังพอช่วยเหลือกันได้

like อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ Fly to dream

เดี๋ยวนี้ยังมีปัญหาเรื่องฟิมล์รถอีกมั้ยครับ  เคยไปแบบนี้ตอนเด็กๆมาเลเซียจะให้ลอกฟิมล์ออก  :P :P :P แต่ก็ต่อรองจนได้เข้า
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
ด้านท้ายคล้ายๆ XF เลย
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ porasit33

LANCER EX ชัดๆ!!!!

ออฟไลน์ mamaman

LANCER EX ชัดๆ!!!!

ผมก็ว่างั้นอะ

ดูตำแหน่งต่างในห้องเครื่อง ก็คล้ายมาก ที่เดียวกันเลยก็ว่าได้
มาดูตำแหน่งของ ต่างๆ ในห้องโดยสาร ก็ใช่เลย

ผมว่า ตัวถังเอาจาก Mitsubishi มาดัดแปลงแน่ๆ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
อยากไปแบบนี้มั้งครับ

แจงรายละเอียดทีนะครับ

ติดตามชมเช่นกัน  ;D ;D ;D ;D ;D

ปล. แล้วคุณ eddie รู้เส้นทางที่วิ่งของต่างประเทศได้ยังไงครับเนี่ย ถ้าไม่ใช่เจ้าถิ่นจริงๆผมว่าก็ยากอยู่นะ หรือว่าใช้ GPS ครับ แต่ถ้าจำไม่ผิด GPS 1เครื่องใช้ได้กับแค่ 1ประเทศนิครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ korkongzz

อ่านไปก็รู้สึกภูมิใจแทนคนมาเลย์  :)

ออฟไลน์ 6162002

ลงชื่อด้วยคนค้าบบบ สนใจมากเลยครับ ว่าดำเนินการอย่างไร จึงขับแบบนั้นได้ครับ

ขอบคุณจขกท.มากๆครับ รถดูดีมากเลยครับ o_O!

ออฟไลน์ R.Chaichomphu

• Newbie
  • *
ลงชื่อด้วยคนครับ ชอบมากๆ เลยรีวิวแบบนี้

ออฟไลน์ eddie

ขอบคุณทุกคนที่ให้ความสนใจครับ มีคนสนใจเยอะเดี๋ยวผมจะทำเป็นกระทู้ขับรถท่องเที่ยวไว้ให้ในห้องUser's voice ครับ ขอเวลาเรียบเรียงภาพกับข้อมูลนะครับ แล้วจะรีบกลับมาลง

ออฟไลน์ Sammy_

สุดยอดมากครับ รออ่านนะครับ

ออฟไลน์ CRO

ลงชื่อด้วยคนครับ อยู่ไกล้ๆมาเลเองยังไม่เคยเข้าไปสักครั้งเลย -_-''

ออฟไลน์ north

รออ่าน Review การเดินทางท่องเที่ยวทริปนี้ด้วยคนคับ

ออฟไลน์ nikraman

• Jr. Member
  • **
ผมเคยขัยแจสไปเที่ยวมาเลย์กับครอบครัว (ลูก 3  เมีย 1 ) สิ่งที่ต้องเตรียมตัวคร่าว ๆ คือ 1. รถต้องฟิล์มไม่เกิo 40 %  2. แปลคู่มือรถเป็นภาษาอังกฤษเพื่อทำประกัน 3. ต้องมีพาสปอร์ตทุกคน 4. มีใบขับขี่แบบใหม่(สมาร์ทคาร์ด) ถ้าแบบเก่าก็ต้องไปแปลที่ขนส่งก่อน 5. ทำป้ายทะเบียนรถเป็นภาษาอังกฤษเป็นสติกเกอร์ ขนาดตัวหนังสือเกือบเท่า ๆ ป้ายของไทย (ดูที่รถคุณเจ้าของกระทู้) แค่นี้ก็นำรถเข้ามาเลย์ได้เลย ภาษาที่พูดถ้าใครพูดภาฒามาเลย์ได้ก็สบสยหน่อย แต่พูดอังกฤษสำเนียง England ได้ ก็ Ok มาก แต่ถ้าพูดสำเนียงไทย ๆ ก็สื่อสารยากซะหน่อย

ออฟไลน์ Ruksadindan

ปล. แล้วคุณ eddie รู้เส้นทางที่วิ่งของต่างประเทศได้ยังไงครับเนี่ย ถ้าไม่ใช่เจ้าถิ่นจริงๆผมว่าก็ยากอยู่นะ หรือว่าใช้ GPS ครับ แต่ถ้าจำไม่ผิด GPS 1เครื่องใช้ได้กับแค่ 1ประเทศนิครับ
เดี๋ยวนี้น่าจะลงแผนที่เพิ่มได้ครับ ยิ่งถ้าเป็นโทรศัพท์ยิ่งสบายเลย หาดาวน์โหลดแผนที่เอา ไม่ต้องต่อออนไลน์ (มันจะแพง)

ออฟไลน์ Arado_kung

อยากไปแบบนี้มั้งครับ

แจงรายละเอียดทีนะครับ

ติดตามชมเช่นกัน  ;D ;D ;D ;D ;D

Lexus GS ใหม่มีแผนที่มาเลเซีย,สิงคโปร์,อินโดนีเซียใส่มาให้ด้วยครับ

ออฟไลน์ moonblock

• **
GPS มันอยู่ที่โปรแกรมแผ่นที่ว่าจะลง ของประเทศอะไรไปบ้าง ไปได้ทั่วโลกครับ อยากไปที่ไหนก็ลงแผ่นที่ของที่นั้นไว้ก็พอ ;)

ออฟไลน์ Bogiecoco

• **
เห็น xantia แล้วดีใจมากกก ผมใช้มา8ปี เพิ่งขายเปลี่ยนเป็นfiestaได้ปีกว่าแล้ว
ทุกวันนี้ก็ยังคิดถึงอยู่ตลอด ขับไปไหนก็คอยมองซองเทียอยู่ไหนน้าาา
จะว่าไปขับทางไกลๆมันประหยัดใช้ได้เลยนะ ขับสบายด้วย

ปล.นับถือในความกล้าจริงๆ ไปกับรถมือสองที่เพิ่งจะรู้จักไม่ถึงอาทิตย์แถมเป็นซีตรองด้วย 
สุดยอดมากครับ ชีวิตน่าสนุกมากกกกก

ออฟไลน์ xroma83

• **
ยอดเยี่ยมครับ

ออฟไลน์ gotodo

• **
  • hiace hiace hiace
เห็นแล้วอยากลองให้พ่อขับไปเที่ยวเองแบบนี้บ้างจัง เคยแต่นั่งทัวร์ เซ็ง...

ขอบคุณสำหรับรีวิวดีๆอย่างนี้ครับ  :)
'90 toyota hiace (past) /// '96 bmw 525i E34 /// 11' ford RANGER 2.5 tdci wildtrak double cab

ออฟไลน์ eddie

ตอนนี้เริ่มทำกระทู้ฉบับเต็มที่ห้อง User's voice แล้วนะครับ ยังไม่เสร็จดี จะทำต่อพรุ่งนี้

ออฟไลน์ Pasakorndvm

อยากไปบ้างครับ
'19 Honda Civic EL