ผู้เขียน หัวข้อ: honda freed จะมาแทน jazz รึเปล่าครับ  (อ่าน 5259 ครั้ง)

ออฟไลน์ chaman

• Newbie
  • *
honda freed จะมาแทน jazz รึเปล่าครับ
« เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 06:17:27 »
อยากทราบว่า  honda เค้าจะออก freed มาแทน jazz รึเปล่าครับ

เห็นว่าหน้าตามันคล้าย ๆ กัน แต่ว่า jazz ดู sport กว่าเยอะ  ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: honda freed จะมาแทน jazz รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 07:36:08 »
ไม่ครับ ไม่ทับกัน Freed 7 ที่นั่ง อืดกว่านิดนึง
มาต่อตีกับ Avanza ที่ไม่ทับไลน์ยาริสน่ะครับ

ออฟไลน์ Deaw_BenZ''

• Sr. Member
Re: honda freed จะมาแทน jazz รึเปล่าครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 07:50:58 »
ทำตลาดควบคู่กันไปคับ และคิดว่าน่าจะแพงกว่า Jazz หน่อย มั้ง

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 13:09:42 »
คนละกลุ่มตลาดเลยครับ

Feed เป็น MPV 7 ที่ันั่งครับ

ส่วน Jazz เป็น Hatchback ครับ

แต่ใช้พื้นฐานทางวิศวกรรมหลักๆร่วมกันครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 16:16:08 »
ไม่มีทางมาทดแทนกันได้เลยครับ

แจ้ส ยังคงเป็นรถสำหรับคนโสด ซะมากกว่า
ขณะที่ ฟรีด คือรถ 7 ที่นั่ง สำหรับ คนมีครบอครัวแล้ว หรือจำเป็นต้องขนของเยอะหน่อย

ออฟไลน์ Okino

• Full Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 01, 2009, 21:49:42 »
ผมว่าน่าจะฟัดเหวี่ยงกับ Avanza  นะครับ
????? MD02 ??????????!!

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 01:17:32 »
บอกเลยว่า Freed หนะ ทิ้ง Avanza ให้กลายเป็นรถเชยๆ ไปได้แล้วหนะครับ
Philosophy ของการทำรถ ทั้งคู่ หนะ ต่างกันครับ ตอบโจทย์ตลาดต่างกะัยน ดังนั้น ตัวรถจึงออกมา แตกต่างกันมากอย่างที่เห็น