ผู้เขียน หัวข้อ: มาแล้วจ้าภาพของ l12f  (อ่าน 35770 ครั้ง)

ออฟไลน์ il Rewki' N. li

• Full Member
  • Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
Re: มาแล้วจ้าภาพของ l12f
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:43:40 »
ลองเทียบกันดู

ผมว่าteanaใหม่ดูเด็กกว่านะ

Teana ดูดีกว่าจริงๆครับ
แต่มันก็ควรดูดีกว่าอยู่แล้ว เพราะเป็นรุ่นใหญ่กว่า D-seg
ทั้งกระจังหน้า ฝากระโปรง ไฟหน้า ไฟท้าย ภายใน เส้นสาย
Sylphy ทำไมมันย้วยไปหมด และเหมือน Bluebird เกิน

Teana ดันดู.. Sport กว่า  วัยรุ่นกว่า
ทั้งๆที่.. Sylphy จับอายุเด็กกว่า
ผมไม่เข้าใจ Nissan เลยจริงๆ

ถ้าจับ Sylphy ขยายร่างหน่อย...
ให้มันพองๆ คมสัน เหลี่ยมจัด เส้นสายคมกว่านี้
 มันก็ดูไม่ต่างจากการเอา Lexus + E-class ย่อส่วนลงมาเลย
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:45:01 »
เวอร์ชัน US ครับผม

Teaser เปิดตัวมาแนวเดียวกับ Altima เลย
แต่เลือกสีน้ำเงิน ให้ดูเก๋ และเด็กลง...

รอดูครับว่าภายในจะออกมาดูดีกว่าที่เป็นอยู่มั๊ย

ขออย่าเอาเวอร์ชันจีนมาขายคนไทยละกันครับ
เดี๋ยวได้เป็นรถ เจ้าของร้านทอง แบบสมัย Sunny 2004 (รุ่นสีทอง) กันพอดี!

ผมว่ารอดูที่เป็นคลิปเปิดในงานจะดีกว่า

ผมเห็นรถที่เปิดในจีนแบบ press release ดูไม่ค่อยเหมือนคันจริงเท่าไร

ดูของ US มันคนละอารมณ์กันเลยทั้งที่ รถคันเดียว ชิ้นส่วนคันเดียวกัน

ออฟไลน์ LimitedEdition

« ตอบกลับ #62 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:47:45 »
เห็นด้วยอย่างรุนแรงครับคุณเนย
นิสสันสร้างภาพลักษณ์ พยายามสื่อสารการตลาดออกมามากมาย

แต่ท้ายที่สุดมันก็ไม่ได้เป็นอย่างที่สื่อสาร
แล้วนิสสันจะกลับไปสู่ยุคมืดอีกครั้งหรอ? รอดูละกันครับ
หน้าตารถแต่ละรุ่นไม่ถูกใจเอาเสียเลย

เพราะเราคาดหวัง  Ellure มากไป
Altima (Teana) กับ Sylphy ใหม่... มันเลยไม่สวย  ใช่มั๊ยครับ?

ส่วนตัวผมโอเคกับ Altima ใหม่นะครับ เพราะว่าขับ Teana 250XV ตัวปัจจุบันแล้วชอบมาก
แต่ว่าให้ซื้อมาใช้คงจะคิดหนัก เพราะหน้าตามันอาวุโสซะ...แต่นี่พอมาเป็น Altima ใหม่ มันดูกำลังดีมากเลย
และผมเองก็ชอบ Maxima อยู่เป็นทุนเดิมอยู่แล้ว Altima ใหม่อาจจะไม่สวยเท่าแต่ก็เป็นอะไรที่ใกล้เคียงที่สุดแล้วครับ

ส่วน L12F .... ผมยังคิดว่าน่าใช้กว่า 2HC เพราะเพิ่งขับ 2HC ตัวเกือบต่ำสุดมาแล้วรับภายในไม่ได้ "มากมาก"
รวมถึงฟีลลิ่งการขับขี่ที่ด้อยกว่า FD ค่อนข้างชัดเจน เหมือนใครมาเอา Soul ในรถ FD ทิ้งไป เหลือแต่ร่างเปล่าเปล่าวิ่งได้ไปวันวัน
แต่ก็ไม่ได้เป็นไปตามที่หวังและอยากให้เป็นอยู่ดี เสียดายครับ C-Segment ตอนนี้แต่ละคัน ไม่มีอะไรน่าใช้เลย

ออฟไลน์ สมาชิกคนที่2455

« ตอบกลับ #63 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:49:53 »
ผมว่ารอดูที่เป็นคลิปเปิดในงานจะดีกว่า

ผมเห็นรถที่เปิดในจีนแบบ press release ดูไม่ค่อยเหมือนคันจริงเท่าไร

ดูของ US มันคนละอารมณ์กันเลยทั้งที่ รถคันเดียว ชิ้นส่วนคันเดียวกัน

จัดไป

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:51:31 »
ผมว่า new teana เอา ความสปอตของ ellue มาหมดเลยนะ ไฟหน้าก็หักมุมคล้ายกันไฟท้ายอีก - -

รอดูตัวจริงครับบ  ;D

ออฟไลน์ superden

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:52:43 »
ออกแนวหรูนะ  ตามสไตล์นิสสันที่ทำเก๋งมาขาย  แนวสปอร์ตดิบๆ คงทำให้แต่รถสปอร์ต  แหม ซีวิค ได้ยิ้มอีกนานแบบนี้ ไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิด

ออฟไลน์ sidlv

« ตอบกลับ #66 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:55:45 »
สงสัยว่าตัวเองจะแก่ซะแล้ว เพราะว่าพอเปิดลิ้งมาดู
เห็นภาพด้านข้างกับภาพด้านหลังมุมเฉียงแล้วใจสั่นเหมือนเจอสาวในสเป๊กยังไงก็ไม่รู่สิ
แต่ไฟหน้าใหญ่ไปหน่อยมั้ยเนี่ย

สงสัยเหมือนตัวเองจะแก่เหมือนกัน เห็นคันนี้แล้วปิ๊งทันที ไฟหน้าไม่ใหญ่ไปหรอกครับสำหรับสาวมีอายุ กร๊าก ;D

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #67 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 11:56:33 »

จัดไป

ดูรูปนี้แล้วมันอ้วนมว๊ากกกกกกกก

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:04:12 »
ลองเทียบกันดู

ผมว่าteanaใหม่ดูเด็กกว่านะ

เห็นด้วยอย่างแรง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:08:37 »
มุมหลังคาตรงเสา A ต้องต่ำลงมานิดนึงมันจะสปอตมากครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #70 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:22:36 »
ตลาดใหญ่อยู่ที่จีน ไม่แปลกที่จะเอาใจพี่ใหญ่ ยอดขายเยอะกว่าบ้านเราไม่รู้เท่าไร จะให้ออกแบบมาเอาใจคนไทยประเทศเล็กๆ ก็เกินไปนะ

รอดูตัวจริงก่อนครับ แล้วค่อยตัดสิน หลายคนคงผิดหวังมากๆตั้งความหวังไว้สูง ทั้งที่จริงๆอาจไม่ได้ตั้งใจจะซื้ออยู่แล้ว แค่รอดูก่อน

แต่โดยส่วนตัวคิดว่า มันก็ไม่ได้เลวร้ายอะไรมากมาย ออกแบบมาดีกว่ารุ่นก่อนๆมากแล้วละ ดูดีกว่าเจ้าตลาดในไทยหลายช่วงตัว ไม่ได้ดูแก่ลง

รายละเอียดต่างๆยังออกมาไม่หมด รอดูไปก่อนครับ เห็นแว๊บแรกอย่าพึ่งด่วนตัดสินครับ จะเอาไรมากแค่รถคันหนึ่ง

เด๋วพอราคาและออปชั่นออกมาอีก ก็บ่นผิดหวังกันอีกทำไมไม่มีอันนั้นไม่มีอันนี้ กั้กไรนักหนา แพงบ้าง ไม่คุ้มบ้าง ตามคาด  ;D ;D

ออฟไลน์ sidlv

« ตอบกลับ #71 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:22:52 »
Nissan มีงานด้านการตลาดต้องทำให้ดีๆแล้วล่ะ ว่าจะจับลูกค้าsegment ไหน (ไม่ใช่segment ขนาดของรถนะ)

รถสวยแบบผู้ใหญ่ชอบไม่ใช่จะไม่ดีซะทีเดียว ขนาดaltisยังขายดี ถ้ารถดีกว่าขายได้แน่นอน

ที่สำคัญคือหาpresenter. ดีๆล่ะ... อย่าให้เหมือน tiida.  ;D ;D ;D

• Passioned in a Magic which called "CARS" ,,* i Luv
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:31:15 »
Nissan มีงานด้านการตลาดต้องทำให้ดีๆแล้วล่ะ ว่าจะจับลูกค้าsegment ไหน (ไม่ใช่segment ขนาดของรถนะ)

รถสวยแบบผู้ใหญ่ชอบไม่ใช่จะไม่ดีซะทีเดียว ขนาดaltisยังขายดี ถ้ารถดีกว่าขายได้แน่นอน

ที่สำคัญคือหาpresenter. ดีๆล่ะ... อย่าให้เหมือน tiida.  ;D ;D ;D

การบ้านหนัก Missan Motor Thailand ...

Sylphy คงไม่ "ปลื้ม" อีกรอบแบบ Tiida นะครับ... เดี๋ยวลูกค้าจะหายหมด 555
ว่าแต่คราวนี้จะเอาใครมาเล่น... เป็นพรีเซนเตอร์ให้น้องโซฟี
 น้องอัลมี่ ก็ได้พี่ "โดม" หล่อขั้นเทพไปแล้ว

ดารา พระเอกรุ่นใหม่ๆ...โดนใจวันรุ่น เอาใจวันทำงาน
หรือว่าต้อง... ดูภูมิฐานกว่านั้น โตกว่านั้น เดี๋ยวจะไม่เข้ากับรถ??
เต๋อก็ไปกับเฟียสต้าแล้ว  บอยปกรณ์ไปกับดีแมกซ์ใหม่หมด  ผู้พันเบิดไปกะโปร  เป้ไปกะน้องสอง
นิชคุณไปกะน้องมิราจ  อนันดาไปกะEX  เคนไปกะมาร์ช  ญาญ่ากะหมากเลือกบริโอ
พลอยไปกะครูซ  พีทมากะมาสด้า3 ​...

ด้านการตลาดก็คงดุเดือดไม่แพ้กันจริงๆ
หลงใหลใน "รถยนต์" ... เวทย์มนต์ที่ตราตรึง...

ออฟไลน์ nonp

• Sr. Member
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:33:51 »
ตอนนี้ Focus ดูจะลงตัวที่สุดแล้วล่ะนะในหมู่ C-Segment

แต่อย่าเพิ่งลืม Civic 2HC แล้วกันเนอะ

10 พ.ค. เจอกัน

ออฟไลน์ biancocelesti

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:36:09 »
หรือว่า นี่จะเป็นเทนด์ของการออกแบบรถยนต์ C-Segment ในยุคต่อไป

ออกแบบให้ออกมา แก่ แข่งกะ New CIVIC เลยทีเดียว

สงสัยคงเป็นเพราะว่า รถที่ดูแล้ว ล้ำยุค เหมือน LANCER EX จะขายไม่ดี ก็เลยต้องออกแบบให้แก่

ดีไซน์โฉบเฉี่ยวในรถต้นแบบหายไปหมดแล้ว เฮ้ออออ

ออฟไลน์ DummyNose

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:38:12 »
ถ้าเป็นแบบรูป press release ในจีน ผิดหวังมากครับ
ถ้าตัวจริงเป็นแบบในรูปนี้ (US) รับได้ครับ ดูดีขึ้นเยอะ
ผมชอบตรงที่คนออกแบบ พยายามเน้นเรื่องการเก็บเสียง
คงต้องรอดูตัวจริงทั้งเรื่อง รูปร่าง ราคา option การเก็บเสียง การขับขี่ ต่อไป ...

จัดไป

ออนไลน์ PREM

« ตอบกลับ #76 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:42:04 »
มองไปมองมา ตัดความช็อกออกไปก็เริ่มดูดีขึ้นนะครับ
แต่ยังไงก็ดูดีในฐานะของรถเอาใจผู้ใหญ่ แบบ Teana ปัจจุบันนั่นแหละ

อยากสปอร์ตต้องรอดู Sentra North American Version ว่าจะแปลงออกมาได้สปอร์ตแค่ไหน
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ deawww

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:43:19 »
ขำขำนะครับ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 12:44:02 »
ภายในดูดีๆ จะเหมือนอัลติสมากกก...

ดูตรงที่วางแขนตรงแผงประตูยิ่งเหมือน..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

« ตอบกลับ #79 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 13:16:38 »
ขำขำนะครับ

ช่ายเลยย !!!
ยิงนำไปก่อน

แต่แล้วก็.. 
55555555555+

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #80 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 13:47:33 »
ไฟท้าย ไม่ต้อง aftermarket แบบครูซ ก็เป็นเหมือนอีคลาสได้!!
ส่วนด้านหน้าก็เล็กซัสเกินไปครับ
ภายใน ใช้ได้แหละ การขับขี่ก็น่าจะดีสมราคา แต่ว่าการออกแบบภายนอก มันไม่ค่อยนิสสันเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ BlueMan69

• Sr. Member
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 13:50:12 »
ขำขำนะครับ

พอแล้ว แค่นี้ก็จะร้องไห้แล้ว ครับ งานนี้ เสียใจจริง ๆ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 13:51:48 »
สวยเลย
ไม่ดูสปอร์ตจ๋าแบบ FD, EX หรือล้ำยุคแบบ MZ3
แต่ดูหรูหรา แถมความแก่เล็กๆ แบบ Sunny Neo  ;D

ดีใจอีกอย่างกับชื่อ Sylphy เข้าไทยอยากให้ใช้ชื่อนี้ด้วยอ่ะ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #83 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 13:58:58 »
ส่วนตัวผิดหวังมากๆครับ อาจจะเป็นเพราะหวังไว้สูงมาก ตอนแรกนึกว่ามันจะสุดๆ

พอเห็นภาพแล้ว ยังชอบหน้าตา Cruze/Mazda3/Focus มากกว่า ภายในก็ยังชอบของ Cruze/Focus/Civic มากกว่า

ออฟไลน์ balliblue

« ตอบกลับ #84 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 14:27:27 »
เห็นแว่บเหมือนไปขโมย ฝาปิดที่วางแก้ว civic มานี่ แต่เอามาใช้ได้แบบว่า แก่มากกกกกกก 

คอนโซลช่วงตรงเบรคมือ ให้ความรู้สึกเหมือน civic ตัวใหม่มาก แต่แก่กว่าเท่าตัว

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 14:32:00 »
รอ Teana อย่างเดียวละสิที่นี้ ตัดตัวนี้ออกไปละ

ออฟไลน์ mooindy

« ตอบกลับ #86 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 14:49:54 »
รักมาก ก็ช้ำใจมาก ^'

ออฟไลน์ int

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 14:55:02 »
ลูกไม้หล่นไกลต้น(แบบ)  จะถูกปากคนไทยขนาดไหนหนอ!?

ออฟไลน์ mooindy

« ตอบกลับ #88 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 14:57:34 »
ลูกไม้หล่นไกลต้น(แบบ)  จะถูกปากคนไทยขนาดไหนหนอ!?

ด้านข้าง คิดว่ารับได้
แต่ด้านหน้า ด้านหลัง ...ห่างจากต้นแบบมาก

ออฟไลน์ Carrera

« ตอบกลับ #89 เมื่อ: เมษายน 23, 2012, 15:12:29 »
เอิ่มมมม  คาดหวังเยอะ เพราะ tiida Altima มันสวยสปอร์ตใช่มั้ยยย  ;D ;D

L12f อืมมมม  บ๊ายบาย   ถ้าผมสนใจ  จะรอ tiida  5 ประตู ดูสปอร์ตกว่า ลงตัวกว่านะ ถ้าไม่มา 

ผมว่า Teana ก็ใช้ได้  แต่ L12F นี่แก่ไปจริงๆนะ ;D ;D