ผู้เขียน หัวข้อ: ++ประสบการณ์ตรงของการได้จอดในที่จอดพิเศษ !!++  (อ่าน 40168 ครั้ง)

ออฟไลน์ MystogaN

• Hero Member
หลังจากได้เจ้า F10 มาเกือบๆ 1 สัปดาห์ ผมได้พาเจ้าขุนแผนเหล็กไปวิ่งเล่นทั่วเมืองมา 3 ครั้งละครับ ซึ่งได้ที่จอดพิเศษทุกครั้งไป :o

- ครั้งแรก พาไปห้าง Central ลาดพร้าว พอเข้าไปถึงปุ๊ป ก็มียามมาโบกไปจอดบริเวณหน้าประตูทางเข้าของชั้นแรกเลยครับ ซึ่งเป็นที่จอดบัตร Platinum Central Card ครับ

- ครั้งที่2 ไปจอดที่ห้าง Paragon คราวเน้ชั้นล่างสุดมันเต็มครับ(Red Zone) ในนั้นผมเห้นเจ้า F10 จอดอยู่ 2-3 คัน ผมก็ขับขึ้นไปด้านบนประมาณ 2 ชั้น ซึ่งเต็มหมด

ก็มียามโบกให้จอดตรงบริเวณทางขึ้นจอดรถซึ่งเป็นทางลาด ผมจึงปฏิเสธไปเพราะไม่กล้าให้มันจอดแบบนั้นวนขึ้นไปอีกชั้นพบว่าที่จอดก็เต็มอีก มีรถจอดซ้อนคันมากมาย

ขับไปสักพักทีนี้ยามโบกเหมือนกัน แต่คราวเน้จอดหน้าประตูทางเข้าเลยคับพร้อมกับเอากรวยมาตั้งให้เสร็จสรรพเลยครับ ;D

- ครั้งที่3 ไปเมเจอร์รัชโยธินคับ ไปถึงปุ๊ปเดินมาโบกให้ไปจอดที่จอด Platinum หน้าทางเข้าอีกเช่นเคย :P

ปล.ตอนขับเจ้า Fiesta อยู่นะแม้แต่มาโบกให้จอดยังแทบไม่เคยเล้ย มันต่างกันราวฟ้ากะเหวจริงๆ ครับ :P

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

Re: ++ประสบการณ์ตรงของการได้จอดในที่จอดพิเศษ !!++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 04:23:48 »
ก็เป็นความรู้สึกที่แปลกดีเหมือนกันนะครับ เวลามีคนโบกรถให้เราจอดแบบว่า พิเศษกว่าชาวบ้านเค้าอะครับ  แอบแกล้งใจชาวบ้านนิดนึง ^^" 

ตอนนี้ทุกครั้งที่ผมต้องไปทำธุระส่วนตัวหรือให้คุณพ่อคุณแม่ แถวสยามวันเสาร์-อาทิตย์ 
ผมก็จะขับเจ้า Cayenne  ไปเหมือนกันครับ ไปจอดที่ Siam Paragon ชั้นล่างได้ตลอดเวลาเลยครับ สะดวกมากมาย ไม่ต้องวนรถให้เสียเวลาเลยครับ
รวมถึงที่ Impact เมืองทองธานี ก็เช่นกันครับ เช่นเวลาไปงาน MotorShow-MotorExpo ก็มีน้ายามโบกให้จอดแทบตลอดทุกครั้งเหมือนกัน

Re: ++ประสบการณ์ตรงของการได้จอดในที่จอดพิเศษ !!++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 04:41:34 »
เอ้อจะเล่าอีกเรื่องฮาๆ เรื่องนึงให้ฟังครับ ;D

ตอนนั้นใช้น้องต้าอยู่ (Fiesta) แต่บังเอิญว่ามีบัตรจอดของโรงแรม Novotel หนะครับตอนนั้นขับไปจอดที่อิมแพคเนี่ยหละครับ ก็จะเข้าไปจอดโรงแรมซึ่งมีที่กั้นครับ

ตอนแรกยามทำท่าก็งงๆ บอกจอดไม่ได้ ไอ้เราก็ชี้ป้ายให้ดูก็ไม่ดู แล้วก็บอกจอดไม่ได้เป็นที่จอดของโรงแรม สุดท้ายเหลือบไปดูถึงยอมให้จอดแล้วก็ขอโทษขอโพยไป ฮ่าๆๆๆๆ

แต่ที่ฮาของเรื่องนี้คือ มี Benz คันนึงขับตามผมมา จะจอดบ้างเปิดกระจกลงมาคุยกับยาม ทีนี้ยามไม่ให้อะครับ แล้วเหมือนชี้ๆ มาทางผมด้วย

สุดท้ายพี่ยามสุดโหดก็ไม่ให้ครับพี่แกก็ขับออกไปอย่างรุนแรงและรวดเร็ว !!

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 07:57:33 »
เคยแต่พวกสำนักงานเขตน่ะครับ

ไปทำธุระถ้าเอา Mazda3 ไป ไม่มียามสน

แต่พอเอาTeana ไป ยามโปกให้ไปจอดด้านหน้าที่ กรวยกันไว้ออกให้จอดเลย  ;D

ส่วนเซนทรัลผมมีบัตร CT Pleเลยไม่ค่อยซีเท่าไหร่ แต่สยามหรือพาราไม่ค่อยเข้าไปจอด จอดสยามสแคว์ซ่ะมากกว่า :D

ออฟไลน์ poramasuan

• Jr. Member
  • **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 08:26:44 »
อย่าลืม ให้ค่าเหนื่อยพี่ยามบ้างนะครับ  ;)

ออฟไลน์ beebird

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 08:32:24 »
อย่าลืม ให้ค่าเหนื่อยพี่ยามบ้างนะครับ  ;)
นั่นล่ะ ที่พี่ๆรปภ.เค้าต้องการ

คิดซะว่าเป็นค่าซื้อเวลา ไม่ต้องวน และปลอดภัยกว่าเดิมนิดหน่อย  แบงค์20 ครับเตรียมติดรถไว้เลย ผมโดนประจำเลยห้างที่จอดฟรีทั้งหลาย  .... ผมคิดประจำว่า กล้าโบกให้เข้าก็ต้องให้เค้าล่ะครับ แบบนี้ ^^

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 08:56:22 »
รถหรู รถแพง ที่ทราบๆมา ทางห้างมีนโยบายให้รถพวกนี้ จอดในบริเวณที่คนมองเห็นได้ง่ายและเดินผ่านเยอะครับ เช่น ทางเข้า-ออก หรือ ทางเดินยาว เพื่อเป็นการสร้างอิมเมจให้กับห้าง ว่า มีแต่คนที่ "รวย" มาเดินกัน

โดยส่วนตัวเคยโดนโบกให้จอดครั้งเดียว คือที่ เมืองทองล่ะครับ ลานจอดรถในอาคารชาเลนเจอร์ บริเวณแนวทางเข้าชาเลนเจอ ตรงนั้นจะมีป้ายกั้นไว้ตลอดทาง คือวันนั้นขับมาสด้า 3 ไป และยังเป็นป้ายแดง ขับไปถึงกำลังจะวนเข้าหาที่จอดตามช่องจอดปรกติ ก็ได้ยินเสียงนกหวีด ก็หันไปมอง เจอพี่ รปภ เปิดแผงกั้นและโบกให้เข้าซอง .... เล่นเอา งงเหมือนกัน ว่า รถอย่างเราได้จอดช่องแบบนี้ได้ไงวะ ....

สุดท้ายก็เข้าไปจอด และก็ให้เงินพี่ รปภ ไป 50 บาทครับ  ;D

ออฟไลน์ poramasuan

• **
  • โตขึ้น หนูจะเป็น E-Coupe ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 08:57:51 »
นั่นล่ะ ที่พี่ๆรปภ.เค้าต้องการ

คิดซะว่าเป็นค่าซื้อเวลา ไม่ต้องวน และปลอดภัยกว่าเดิมนิดหน่อย  แบงค์20 ครับเตรียมติดรถไว้เลย ผมโดนประจำเลยห้างที่จอดฟรีทั้งหลาย  .... ผมคิดประจำว่า กล้าโบกให้เข้าก็ต้องให้เค้าล่ะครับ แบบนี้ ^^

555 ใช่ครับคุณ beebird  :D :D
ปกติผมให้เรท 40-60 แล้วแต่ความยากง่าย
แต่มีอยู่ครั้งนึงเข้า VIP ที่ Paragon แล้วพี่ยามตะเบ๊ะเสียงดังฟังชัด
แล้วบอกว่า ... ยินดีต้อนรับครับเจ้านาย  :o :o :o !!!
คุณแม่นั่งข้างๆถูกใจมาก บอกให้ 100 เลยลูก แม่ชอบ 555  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:06:34 »
แต่ก่อนผมให้ 20 บาท แต่เดี๋ยวนี้ต้อง 50 แล้วครับ เพราะค่าเงินมันเล็กลง  :'( ถ้าให้น้อยก็ทำหน้าไม่ค่อยพอใจ  ::)

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:18:57 »
กรณีที่จอดรถสำหรับบัตรนั้นๆเช่น plat แต่เราไม่มีบัตรนั้นๆ แต่อาศัยว่ารถหรูและมือคีบแบงค์20 50 100 สุดแต่ความรวย แล้วเข้าไปจอด ถือว่าเป็นการส่งเสริมคอรัปชั่นอย่างนึง ในประเทศที่แมร่งคอรัปชั่นมากที่สุดติดอันดับโลกรึเปล่า คิดดู
ไม่ต่างจากการไปด่ารถจอดที่คนพิการซักนิด

ออฟไลน์ time traveler

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:37:16 »
เห็นด้วยครับ ใบแดง ใบฟ้าและ ใบเขียว ที่ท่านต้องการ ผมมีประสบการณ์ บ่อยเลย  F25  alphard รีบโบกเลย แต่พอจำหน้าได้ camry hybrid ก็ได้ camry เก่าๆก็ได้  บัตร สารพัด plat ก็ไม่ต้องใช้ แถม เคยโดนถามทำไมช่วงนี้ไม่ค่อยมา  พอฟังเสร็จรอบหน้าผมวนไปจอดชั้นบนๆ เลย กลัวโดนผูกมัด  ;D อิอิ ไปจอดขำๆบนๆ สบายสบายดีกว่า

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:48:08 »
 ;) ;) ส่วนนึงเค้าก็หวังทิปหละครับ ตามความน่าจะเป็นขับรถหรูเท่ากับมีเงิน คง ทิปหนัก

เเต่คันไหนไม่ทิปหรือให้เเค่ 10-20 เดินพ้นรถไป ยามคงบ่นซุบซิบๆกันเเย่ ยิ่งในห้างหรู เค้าหวังกันที่ใบเเดงๆครับ สำหรับที่จอดหน้าทางเข้า หรือช่อง วีไอพี

ออฟไลน์ tokyo

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 09:59:10 »
เคยแต่เข้าไปจอดรถที่พักของแพทย์หรือพยาบาลไม่รู้ในรพ.
จอดเสร็จยามกำลังจะไล่ให้ออก ก็แสดงบัตรไป50บาท ตามระเบียบ
07 mazda 3

ออฟไลน์ NineKlao

• ชีวิตไม่ได้เป็นดังที่คิด ก็มันคือชีวิตนี่
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:11:55 »
กรณีที่จอดรถสำหรับบัตรนั้นๆเช่น plat แต่เราไม่มีบัตรนั้นๆ แต่อาศัยว่ารถหรูและมือคีบแบงค์20 50 100 สุดแต่ความรวย แล้วเข้าไปจอด ถือว่าเป็นการส่งเสริมคอรัปชั่นอย่างนึง ในประเทศที่แมร่งคอรัปชั่นมากที่สุดติดอันดับโลกรึเปล่า คิดดู
ไม่ต่างจากการไปด่ารถจอดที่คนพิการซักนิด

เห็นด้วยครับ บางครั้งผมได้ได้พกบัตรไป ผมก็ไปจอดที่ปกติทุกครั้ง

;)ผมใช้สิทธิที่ผมมี แต่ผมก็ไม่ไปแย้งสิทธิของผู้อื่นเหมือนกันครับ  :(

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:18:47 »
จะว่าไปมันก็แปลกดีเหมือนกันแฮะ ยังไงก็อย่าลืมค่าเหนื่อยให้พี่ยามกันด้วยครับ เห็นแกโบกรถกันละเหนื่อยแทน
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 10:20:35 »
บ้านผมปกติชับคันไหนไปก็ได้ที่จอดพิเศษหมด ยกเว้นแอคคอร์ด!! เคยขับเข้า Central World จะจอดตรงที่เขาเอาเหล็กกั้นๆไว้ แต่ยามไม่ให้จอด ผมกดกระจกลงไปบอกเลยว่า "ทีตอนขับเบนซ์มาแทบไม่ต้องขอเลยนะ" ทีนี้พี่ยามคงตกใจนิดๆ รีบไปเปิดให้จอดทันที

ห้างในเครือเซ็นทรัลก็จะได้จอดหน้าประตูตลอด โดยเฉพาะเซ็นทรัลลาดพร้าว พี่ยามบริการดุจเป็นเจ้าของห้างยังไงไม่รู้ โบกให้จอด เปิดประตูให้ เดินพาไปส่งที่ประตูห้าง ถ้าจะให้ VIP กว่านี้ก็เหลือแต่พรมแดงเท่านั้นล่ะ ให้ความรู้สึกในการไปเที่ยวห้างที่อลังการอย่างบอกไม่ถูก

ส่วนที่พารากอนผมจะมีพี่ยามที่สนิทกันอยู่ชั้น M Platinum ไปทีไรเขาก็จะหาที่จอดให้ทุกครั้ง ไม่ว่าจะขับอะไรไป พี่แกจำรถบ้านผมได้ทุกคัน (รวมทั้งรถเพื่อนสนิทผมด้วย) ผมก็ให้เขาทุกครั้งๆละ 20 บาท ถ้าช่วงเทศกาลพิเศษเช่น ปีใหม่ สงกรานต์ ตรุษจีน ฯลฯ ก็จะให้ 100 บาทพร้อมของขวัญปีใหม่ อั่งเปา ของฝากจากที่ไปเที่ยวมา บลาๆๆ คงเป็นสาเหตุที่ทำให้พี่แกมี loyalty สูงกับผมมากๆๆ

เรื่องเซอไพรส์ของพี่ยามคนนี้คือผมเคยดูหนังรอบดึก หรือไปเที่ยวนอกห้างมาแล้วกลับมาเอารถซัก 5 ทุ่มกว่าๆห้างปิดไปแล้ว พี่เขาไม่ยอมกลับ ยืนเฝ้ารถผมไว้ให้!!

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:46:02 »
แจกใบแดงไปสักใบ. จะจอดตรงไหนก็ได้หมดครับ

ตอนแรกก็ไม่เป็นโดนยามสอนว่า

ผมจัดให้พี่. พี่จัดให้ผม.

จากนั้นเป็นต้นมาไปไหนไม่เคยกลัวไม่มีที่จอดเลยครับ

มีตลอดเพราะ ผมจัดให้พี่ พี่จัดให้ผม เนี่ยแหละ. อิอิอิ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ WTF

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:47:01 »

เห็นด้วยครับ บางครั้งผมได้ได้พกบัตรไป ผมก็ไปจอดที่ปกติทุกครั้ง

;)ผมใช้สิทธิที่ผมมี แต่ผมก็ไม่ไปแย้งสิทธิของผู้อื่นเหมือนกันครับ  :(

ครับ ขออธิบายเพิ่มนิดละกัน จริงๆผมไม่ได้แอนตี้การทิปยาม หรือแอนตี้คนมีสิทธิพิเศษนะครับ เดี๋ยวบางคนบอกองุ่นเปรี้ยวรึเปล่า ผมเองไม่มีรถหรูอะไรมากขับ ขับแค่รถยุโรปเก่าๆ แต่ตัวผมเองก็มีบัตร platinum แทบครบทุกธนาคารครับ แต่ก็ไม่ค่อยได้เข้าช่องพวกนี้หรอก เพราะมันมักจะเต็ม และเรื่องการทิปยามหรือ รปภ เพื่อเป็นน้ำใจการโบกรถนั้นก็อีกเรื่องครับ อย่างเวลาผมไปโรงพยาบาล ที่จอดโล่งเลยไม่ต้องแย่งกัน ยามมาโบกให้ บางทีผมก็ให้ไป 20 ครับ ค่าโบก แต่แค่ไม่สนับสนุนให้ทิปเพื่อซื้อสิทธิ์ที่เราไม่ควรได้ แค่นั้นเอง เพราะนั่นคือยามกำลังทุจริตในหน้าที่ครับ

ปล. นอกเรื่อง เชื่อไหมผมเคยไปเที่ยวกับพี่คนนึง แกทิปยาม 500 บาทเลยครับ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 11:53:41 »
เคยให้ตอนถอยหลัง แล้วพี่ท่านเล่นเอาตัวไปบังเลนรถ 1 เลนเต็มๆ เสี่ยงตายสุดๆ
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ IS2000

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 12:06:02 »
ที่ พารากอน ชั้น super club มีป้ายติดไว้เลยครับว่ากรุณาอย่าทิป ยามบางคนไม่ยอมรับด้วย แต่บางคนก็แอบรับ  ;D
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ vuthtichai

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 12:18:57 »
ผมบอกก่อนนะครับผมไม่ได้ว่าคนให้ติ๊บ ก็ยามมาโบกให้แล้วยังไงก็ต้องให้ 

แค่มันกลายเป็นธรรมเนียมไปแล้วหละครับ สำหรับวงการยาม ( เก๋าประสบการณ์ )
เคยไปหาที่จอด ที่อตก. ซึ่งตอนเที่ยงๆ จัดว่าปราบเซียนพอสมควร เรื่่องคือ ผมขับนำ slk ขับตาม พอยามมองปั้บ ไล่ผมแต่เรียก slk เสียบตรงนี้ไหม ในใจผมก็คิดละคงอยากได้ติ๊บ ผมเลยหยุดแล้วลองหันไปถามว่า พอมีที่อีกไหม ยามตะโกนกลับมาว่า วนไปข้างหน้าเลยครับ ( แล้วยามรีบวิ่งกลับไปเปิดประตูให้ สาวจ้าว slk ) แต่มันน่าขำตรงที่สาวจ้าว เดินสบัดก้นแล้วเดินปื้ดๆ ไปเลย

จากเหตุการณ์นี้ ผมเลยรู้ได้เลยการหวังติ๊บของยามก็เหมือน การเป็นมาเฟียท้องถิ่นที่หวังเก็บส่วย คุณเคยเห็นยาม มายืนแอบ นับติ๊บ กันไหม ผมรู้สึกว่า สิทธิผมถูกริดรอนไป ซะั้งั้น

ออฟไลน์ Ohmmypp

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 13:05:16 »
ไม่เค้ย ไม่เคย จะได้จอดรถในที่แบบนั้น :-\

มีบ้าง ที่เมเจอร์รัชโยธิน คุณลุงขับ W140 ได้จอดหน้าประตูชั้น  B1 เลย...อีกครั้ง พี่ขับ W124 ได้ที่เดียวกัน (คือมันไม่น่าจะใช่ที่พิเศษ แต่ถ้าว่างแล้วเห็นเป็นเบ๊นซ์ก็รีบมาโบกเชียว)

อ่อ..อีกทีที่ร้านหมูกะทะ  ผมขับวีออสไปจอด ไม่มีใครสนใจอ่ะ แต่ระหว่างกินอยู่ผมยืม camry hybrid ของเพื่อนออกไปลองขับ ตอนกลับมาวิ่งมาโบกตั้งแต่หน้าร้านเลย :o
JC TU #54

ออฟไลน์ pongisra

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 13:23:16 »
เป็นเรื่องปกติครับ ถ้าขับรถแบบนั้นไปไหนมาไหน

ที่บ้านผมจะแลกแบงค์ 20/50 ใหม่ๆทิ้งไว้ในรถที่ยามจะโบกให้เลยครับ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 13:33:28 »
เป็นเรื่องปกติครับ ถ้าขับรถแบบนั้นไปไหนมาไหน

ที่บ้านผมจะแลกแบงค์ 20/50 ใหม่ๆทิ้งไว้ในรถที่ยามจะโบกให้เลยครับ

เป็นคำแนะนำที่ดีมว๊าก 55+

ออฟไลน์ ugly...

• Full Member
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 13:35:59 »
ปกติถ้าเป็นที่จอดวีไอพี ผมไม่เคยให้ทิปครับ
แต่ถ้าจอดแบบแปลกๆ ยากๆ เสี่ยงอันตราย
ผทจะให้ทิปแล้วบอกดูแลรถผมดีๆหน่อย เพราะโดนคนหมั่นไส้ขูดมาที
ยังไงก็ไม่คุ้มครับ

heracrase

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 14:05:17 »
สวรรณภูมิก็มีครับ ยามจะกันๆไว้1-2ที่บริเวณที่อยู่หน้าทางออกเพื่อเดินเข้าสู่อาคารผู้โดยสารได้ใกล้ที่สุด เคยขับเบนซ์ไปเขาโบกให้เข้าจอดได้ และก็ควรมีค่าน้ำชาให้เขาหน่อยครับ ค่าความสะดวก 8)

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 14:22:27 »
รายได้เสริมของพวกพี่ยามเขาหนะครับ

ที่จอดรถยากๆ พี่ยาม มักจะกั๊กที่ไว้ เอากรวยมาตั้ง

พอเห็นรถเป้าหมายมา ก็โบกทันที ก็ค่าขนมกันไป

เมื่อก่อนขับ Mazda3 ไม่เคยโดนโบก

Series3 ก็ไม่ค่อยเจอ

แต่ขับ CLS ไปไหน โดนโบกไป 4 รอบแล้ว

บางครั้ง ยังคิดในใจ แม่งตรูโดนไถตังค์อีกแล้ว 555 แต่ก็แลกกับความสะดวก

ปล. แต่ไม่เคยไปแย่งที่จอดของคนถือบัตร ที่มีสิทธิพิเศษนะครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 14:23:17 »
ผมเองไม่มีประสบการณ์เรื่องแบบนี้ กับที่จอดรถต่างๆ ตรงไหนว่างก็จอด ไม่มีก็วนไปเรื่อย ๆ รถจะจอดตากแดด ตากฝนอะไรบ้างก็ปล่อยมันไป

มีแต่ เคยแค่เอาเครื่องดื่มเย็นๆให้เจ้าที่ตำรวจขณะปฎิบัติหน้าที่ 4 แยกต่างๆกับทางม้าลายหน้าโรงเรียนครับน่าให้มากๆ เคยให้ตอนไปรับน้องสาว

ตำรวจบ้างท่าน ทำงานเหนื่อยและหนักมากกว่า รปภ ตามห้างต่างๆอีกครับ    ;D ;D

PKS8

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 15:02:58 »
ไม่รู้แหะ ผมกลับรู้สึกไม่ดีมากกว่ารู้สึกพิเศษ เหมือนกำลังโดนไถ่ตังน่ะครับ

บางครั้งถ้ามีแบงค์ 20 ก็โอเค แต่มันมีหลายครั้งที่ไม่มี มีแต่ใบแดงๆก็ไม่อยากให้ พอไม่ให้ก็เสียวจะทำอะไรรถเราหรือเปล่า

ยิ่งพวกสวนอาหารนี่ตัวดีเลย มารอรับรอส่ง ซึ่งบอกตรงๆ สำหรับผม ผมว่ามันทำมาหากินง่ายเกินไป

สุดท้ายผมเอารถญี่ปุ่นธรรมดาๆ ไปห้าง ร้านอาหาร สวนอาหารดีกว่า ไม่ชอบให้มาโบก มายืนรอเอาตังครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 15:09:59 »
ห้างแถวบ้านจะมีที่จอดเฉพาะให้กับคนที่มีสติ๊กเกอร์ The 1 Card ติดรถ(ใกล้ทางเข้ามากเป็นพิเศษ)
เคยถามมาคร่าวๆว่า ต้องมียอดซื้อต่อปีเป็นแสนถึงจะได้บัตรจอดรถนี้
รถที่ติดก็จะมีตั้งแต่ Vios, Jazz จนถึงรถคันหลายๆล้าน
แต่ช่วงหลังเห็นรถแพงๆมาจอดกันเยอะโดยที่ไม่มีสติ๊กเกอร์ที่ว่า
สงสัยยามจะหารายได้พิเศษเช่นกัน :P
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^