ผู้เขียน หัวข้อ: ++ประสบการณ์ตรงของการได้จอดในที่จอดพิเศษ !!++  (อ่าน 40076 ครั้ง)

ออฟไลน์ KLANG MR-S

• Sr. Member
Re: ++ประสบการณ์ตรงของการได้จอดในที่จอดพิเศษ !!++
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 15:13:07 »
บางทีเราไม่ได้รีบอะไร มันก็ทำให้เราเปลืองเงินโดยใช่เหตุเหมือนกัน

ไอ้ครั้นเค้าอุตส่าห์โบกแล้วไม่ทิปเลยก็เกรงใจ

หลัง ๆ นี่บางทีต้องทำเป็นมองไม่เห็นยามบ้าง ;D ;D

มีครั้งนึงขับไป Terminal 21 ตอนทุ่มนึงหาที่จอดยากมาก รถผมลงข้างล่างไม่ค่อยได้มันขูด ยามโบกให้จอดชั้นแรก ก็ไม่ได้สังเกตุอะไร

คิดว่าสบายดีแฮะจอดตรงทางเข้าห้างเลย กลับมาถอยรถออกเพิ่งจะรู้ว่ามันเป็นที่จอดรถคนพิการ ถ้ารู้ก่อนคงไม่เอาด้วยแน่

ปล.ที่สยามสแควร์ เพื่อนผมเคยไปจอดหน้าเชสเตอร์ ให้ทิป 50 บาท ยามบอก จอดตรงนี้ลูกพี่เค้า(หัวหน้ายาม)ให้เรียก 100 บาทเท่านั้น งงเลยมีงี้ด้วย :P :P

ออฟไลน์ pite

• Full Member
Re: ++ประสบการณ์ตรงของการได้จอดในที่จอดพิเศษ !!++
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 15:19:02 »
ตัวผมเคยทีนึงตอนเอา RCZ ไป ร้าน Waterside แถวๆ นวมินทร์ ที่จอดเต็มครับแต่เด็กโบกรถ นำทางไปยกกรวยให้จอดหน้าทางเข้าร้านเลย ^0^ แต่เขาคงงงๆอะ ผมออกจากรถใส่เสื้อยืด+เกงขาสั้นเก่า 55555
แค่คนบ้ารถฝรั่งเศสคนนึง ^^ ช่วงนี้มันสวยจริงนี่นา!
Review ขำๆครับ
Citroen DS3
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19461.0.html
Peugeot RCZ
http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,19785.0.html

ออฟไลน์ beebird

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 15:21:36 »
ห้างแถวบ้านจะมีที่จอดเฉพาะให้กับคนที่มีสติ๊กเกอร์ The 1 Card ติดรถ(ใกล้ทางเข้ามากเป็นพิเศษ)
เคยถามมาคร่าวๆว่า ต้องมียอดซื้อต่อปีเป็นแสนถึงจะได้บัตรจอดรถนี้
รถที่ติดก็จะมีตั้งแต่ Vios, Jazz จนถึงรถคันหลายๆล้าน
แต่ช่วงหลังเห็นรถแพงๆมาจอดกันเยอะโดยที่ไม่มีสติ๊กเกอร์ที่ว่า
สงสัยยามจะหารายได้พิเศษเช่นกัน :P

ขอเดาว่า Central รัตนาธิเบศน์เปล่าครับ ตรงที่จอดรถชั้น3  ^ ^

ออฟไลน์ bytebird

• bytebird.multiply.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 15:29:44 »
เข้าใจอารมณ์ครับ เมื่อก่อนขับ E280 หาที่จอดง่าย ใกล้ประตูเข้าออก
ตอนนี้ขับ Zafira ที่ว่างเอากรวยส้มวางกั๊กไว้ให้รถตราดาวหรือใบพัดฟ้าขาวโดยเฉพาะ ^^

ออฟไลน์ YenChar

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 15:37:12 »
ปะป๊าผม ไปงานเลี้ยงผู้ใหญ่ท่านนึง

คันอื่นๆ MB BMW D-Segment ทั้งนั้นเลย
แต่ป๊าผม วีออส ล้อดำ ฟิลม์ปรอท โคมดำ เดย์ไลท์ ทำท่อ โหลดเตี้ย เข้าไปจอด
ยามบอกว่า ท่านเลขาฯวัยรุ่นมาก!! (วันนั้นป๊าเอารถผมไป แล้วถูกเรียกกระทันหัน)

ผมเคยไปจอดที่เซ็นลาดพร้าว
ยามก็โบกให้วีออสผมจอดครับ
ได้จอด เพราะ 3m paste wax
เงาเยิ้ม ขนาดซีรี่ห์3 ข้างๆดูหมองไปเลย(3 ไม่ล้าง ดูไม่จืด)

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 16:18:47 »
ผมนี่ตลอดอ่ะครับ ถ้าเป็นเบนซ์นะ เมื่อก่อนใช้เบนซ์ ไปทีไรได้จอดทุกที พอขับ Altis Innova ไปหละก็เมินครับ ล่าสุดเอาแคมรี่น้องขาวอวบไป ได้จอดแทบทุกที่ เอ้อ ผมก็งงดีเหมือนกันนะ เรื่องทิปนี่ประจำ ให้ทุกครั้ง 20 บางทีเห็นว่าปีใหม่แล้วให้ 100 ไปเลย จะได้สมกับความเหนื่อยที่เค้าโบกให้คันอื่นด้วย หรือไม่ก็บางทีไม่ต้องติ๊บแล้วก็มี เพราะว่าเค้าจำรถเราได้ แถมยังเคยใจดีกับเค้าตั้งหลายรอบ เราก็เลยได้จอด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 24, 2012, 16:23:32 โดย Camry Me »

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 16:59:13 »
ร้านหมูกระทะหน้าปากซอยบ้านผมบริการสุดยอดมาก กระตือรือร้นสุดๆเอาซะจนต้องให้ทิปไม่อย่างนั้นไม่สบายใจ ให้ทีล่ะ 10 บาท

ป.ล. น้องเค้าบริการดีทุกคันครับ ช่วงนั้นขับสามห่วง
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ TnP_PKt

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 19:30:30 »
จริงๆผมไม่ชอบนะสำหรับคนที่ชอบจอดที่คนพิการอะครับ
เพราะผมมีคนชราไงครับ ผมเคยไปถามยามที่เซนทรัลภูเกตเลยนะครับ
เค้าเขียนป้ายติดว่าที่สำหรับผู้พิการแต่กลับมี Lexus LS มาจอดแต่วันนั้น
ผมไม่ได้เอา granvia ไปเอา Soluna ไป ผมเลยถามว่าหากผมเอารถที่มี
คนชรามาผมจะไดัจอดตรงนี้มั้ย(หน้าประตูเลย) เพราะรถผมมี welcab ติดรถ
มีสัญลักษณ์เรียบร้อยเลยว่ามีเก้าอีคนพิการ เค้าตอบว่าได้เลย(แต่ผมเห็นมันไม่มีที่จอด)
ถ้ามองรถในแง่ดีLexus คันนั้นอาจมีคนชรามาด้วยแต่มีอีกวันเห็น slk มันคงไม่ใช่แล้ว
เหตุผลคือที่ VIP มันเต็ม.....นี่แหละครับประเทศไทย

มีอีกวันไม่รู้เป็นอะไรเอา granvia แล้วขับเข้าไปเนื่องจากทางแคบมันถอยยาก
เลยมียามมาโบกให้ไปจอดที่อื่น เป็นที่กว้างพอสมควรตั้งกรวยเอาไว้แต่ไม่ใช่ VIP
ระหว่างทางไปมียามโบก ตะเบ้้ะ ตลอดทางแถมโบกให้ขับสวนวันเวย์อีกต่างหาก
งงไปเลยผม!!!!!!

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 19:31:21 »
เคยสมัยมีตาถั่วยามโบกซะดิบดี  ;D ;D ;D ตอนนี้ตามมีตามเกิด  แต่ถ้าไปกับญาติเคยแกล้งยาม วันแรกจะไปสยามเอา CRV ไปไม่ได้จอดตรงโซนแดงแต่ป้าแกล้งคุยกับยามว่าจะจอด บอกว่าเคยจอดตรงนี้ได้ ยามก็ไม่ให้จอด วันต่อมามาเหมือนเดิมเจอยามคนเดิมแต่เอา X5 ไป ยามแกยิ้มเลย  ;) ;) ;) และก็จอดได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Toroo.Thanvar

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 19:52:21 »
เคยมีประสบการณ์ทั้งการจอด แล้วการเข้าที่จอดของที่มหาลัยอ่ะคับผม
พอดีมหาลัยผม เค้าไม่อนุญาติให้นักศึกษาเข้ามาจอดในมหาลัยเลยคับ
พวกผมนี่ จะเข้าไปจอดในมหาลัยที แทบจะกราบยาม ทั้งติดสินบนยาม ทั้งที่ไม่ค่อยอยากทำเท่าไหร่ เพราะยามกวน...มากคับ แบบ ก็จะพูดกวนๆ บางทีก็ต้องแบบ เดี่ยวผมมาเคลียเงิน เลยให้เข้าแต่พอดีมีวันนึง พอดีผมเอารถเข้าอุ่ เลยให้ลูกพี่ลูกน้องมาส่ง เค้าใช้เป็นรถ porsche cayman อ่ะคับ
พอไปปุ๊ป แทบไม่ต้องอะไรเลยคับ ให้บัตรมาสบายๆ เลย แทบไม่ถามซักคำ แล้วยามตรงที่จอดรถ ก็หาที่จอดรถให้ เป็นอย่างดีเลยคับ
แบบพอเป็นอย่างงี้ก็แบบ คิดในใจว่า คนพวกนี้เค้าเลือกปฎิบัติจริงๆ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 20:02:08 »
เคยมีประสบการณ์ทั้งการจอด แล้วการเข้าที่จอดของที่มหาลัยอ่ะคับผม
พอดีมหาลัยผม เค้าไม่อนุญาติให้นักศึกษาเข้ามาจอดในมหาลัยเลยคับ
พวกผมนี่ จะเข้าไปจอดในมหาลัยที แทบจะกราบยาม ทั้งติดสินบนยาม ทั้งที่ไม่ค่อยอยากทำเท่าไหร่ เพราะยามกวน...มากคับ แบบ ก็จะพูดกวนๆ บางทีก็ต้องแบบ เดี่ยวผมมาเคลียเงิน เลยให้เข้าแต่พอดีมีวันนึง พอดีผมเอารถเข้าอุ่ เลยให้ลูกพี่ลูกน้องมาส่ง เค้าใช้เป็นรถ porsche cayman อ่ะคับ
พอไปปุ๊ป แทบไม่ต้องอะไรเลยคับ ให้บัตรมาสบายๆ เลย แทบไม่ถามซักคำ แล้วยามตรงที่จอดรถ ก็หาที่จอดรถให้ เป็นอย่างดีเลยคับ
แบบพอเป็นอย่างงี้ก็แบบ คิดในใจว่า คนพวกนี้เค้าเลือกปฎิบัติจริงๆ

ยามที่มหาลัยเป็นเหมือนกันเลย มีอาคารจอดรถ แต่ขึ้นยากเลยอยากจอดข้างล่าง แต่เป็นที่เว้นไว้ เพื่อนมันเอารถแพงๆมันจอดได้สบายเลย แต่ถ้าคนอื่น จอดจำกัดเวลา
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ warez

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 20:06:24 »
สันดานคนเอเชีย กลัวคนรวยครับ

ออฟไลน์ Entropy

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 21:08:20 »
ผมไม่ค่อยชอบ รปภ แบบนี้เลยอ่ะ ดูใจร้ายจริงๆ  แงๆๆๆ :'( :'(

ออฟไลน์ Arado_kung

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 21:27:10 »
เป็นเรื่องปกติครับ แอคคอณืดผมหาที่จอดรถง่ายกว่าเชฟโคโลราโด้มากๆโดยเฉพาะห้างศูนย์กลางเนี่ยเจอประจำ คันหน้าเป็นอัลติส ซีวิค ไม่เรียก พอถึงรถผมหันไปสบตายาม ยามพยักหน้าแล้วก็ไปเปิดกรวยให้ผมเข้าจอดแต่โดยดี ปกติทิป20เป็นขั้นต่ำสุด บางทีซื้อของมาฝากยามด้วย ช่วยๆกันไปครับ บางคนอาจจะบอกว่าง่ายแต่แม่ผมบอกว่าจ่าย 20 บาทเค้าบริการเราอย่างดีจะไปหาจากไหนล่ะครับ จ่ายเงินให้ลูกน้องเป็นหมื่นยังไม่ทำดีขนาดนี้เลย

ออฟไลน์ maxillofacial surgeon

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 21:31:58 »
มันก็เท่ดีไปอีกแบบนะครับ ได้รับสิทธิพิเศษ ส่วนตัวเราก็หาที่จอดเองไปก่อนอิๆ บางทีวนจนเมื่อย ยิ่งcentral ladpraoนี่ผมเลิกเข้านานแล้วครับ เคยวนเป็นชั่วโมง

ออฟไลน์ karieng

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 21:37:49 »
ยามเคยโบกให้แต่ไม่ใช่ห้างนะครับ เป็นร้านอาหาร ลานจอดข้อนข้างเต็ม แต่ยามก็เรียกมาจอด ผมรู้สึกว่าแคบมาก เลยเปิดกระจกไปคุยก่ะยาม ว่าแล้วจะเปิดประตูยังไง ยามบอกว่า ได้ครับๆ รถพี่คันเล็ก ...... 555 เลยจอดไป ก็เบียดๆเข้าอ่ะครับ ให้ติ๊ปไปยี่สิบ.....ผมขับวีออสตัวเก่าครับ555

HIGHSEA

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 21:42:11 »
รู้ว่าเป็นหน้าที่ แต่บางครั้งก็ช่วยเข็นรถให้ อากาศก็ร้อน ยืนตากแดด
ทิปเป็นแค่ส่วนหนึ่งครับ  แต่ที่มากกว่านั้นมันคือน้ำใจครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 22:16:35 »
กรณีที่จอดรถสำหรับบัตรนั้นๆเช่น plat แต่เราไม่มีบัตรนั้นๆ แต่อาศัยว่ารถหรูและมือคีบแบงค์20 50 100 สุดแต่ความรวย แล้วเข้าไปจอด ถือว่าเป็นการส่งเสริมคอรัปชั่นอย่างนึง ในประเทศที่แมร่งคอรัปชั่นมากที่สุดติดอันดับโลกรึเปล่า คิดดู
ไม่ต่างจากการไปด่ารถจอดที่คนพิการซักนิด
และเป็นทุนนิยมที่ไม่ค่อยเวิร์คเด่นระดับโลกด้วยเหมือนกันครับ -*-

เพื่อนสาวผม ชีมีทั้ง C มีทั้ง S เวลาไปจอดพาราก้อนก็ไม่ได้ต้องอวยยามหรืออวดอะไร ไปหาช่องจอดนี่ล่ะครับ

ออฟไลน์ Noctis Lucis Caelum

• Life is beautiful and short.
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 22:34:51 »
ปกติถ้าไปในห้างถ้าช่อง บัตรplatinum มันเต็มก็ให้ตามสมควรครับ 20-40

แต่ถ้าไปที่อโคจรหน่อย ก็ 100-200 พร้อมสั่งให้เฝ้าดีๆ   :D :D
นั่นคือร่างกายของคุณ ใช้มันให้คุ้ม ใช้ให้พอใจ ...จนกว่าคุณจะต้อง "เสียมันไป"

PLEASE DON'T CALL ME ARROGANT BUT I THINK I'M A SPECIAL ONE

ออฟไลน์ drugprofile

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 24, 2012, 22:35:36 »
... ชีวิตนี้ ไม่มีบัตร VIP ไม่เคยมี Tip เพราะบ้านจน ขับแค่รถญี่ปุ่นแก่ๆ เดินเที่ยวแต่ตลาดนัด...

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 03:15:31 »
อย่างที่ Siam Paragon  ก็มีป้ายติดครับว่า งดให้เงินกับรปภ ครับ มีอยู่ครั้งนึงคุณพ่อผมขับ Cayenne ไปก็เพ้อหยิบให้ไป 100 บาทครับ
แต่พี่ยามคนนั้นเค้าปฏิเสธครับผม เค้าบอกแต่ว่า ยินดีให้บริการครับท่าน    เราก็อึงไปนิดหน่อยครับ ไปคิดว่าจะมีรปภ ที่ตรงหฉิน ขนาดนี้ ^0^

ถ้าเอาจริงๆผมว่าประเทศไทยเริ่มกลายเป็นประเทศแห่งการtipไปแล้วตาม USA ไป อะนะครับ
เพราะถ้าอย่าง EUส่วนใหญ่ หรือ Japan  เค้าจะไม่รับ tip เลยครับ  เพราะเค้าถือว่า เค้าได้ทำหน้าที่ของเค้าอยู่แล้ว
ตอนนี้ผมอยู่ที่อังกฤษ พวก Taxi / ร้านเหล้า / ร้านตัดผม / ร้านอาหารทั่วไปๆ ที่ไม่หรูมาก  ก็ไม่ต้อง tip เลยครับ
คนที่นี่เค้าค่อนข้างภูมิใจในงานของเค้าอะครับ คงไม่ได้หวังเรื่อง tip มากเท่า USA เหมือนที่ผมไปเมื่อปีที่แล้ว tip มากจนน่ารำคาญเหมือนกันครับ
แต่พอไป USA ถ้าลืม tip TAXI หรือร้านอาหารละก็เป็นเรื่่องเลยละครับ ^^"

แต่คนไทยก็เป็นปกติอะครับ โรคขึ้เกรงใจประมาณนั้นอะครับ ก็เลยให้ไปตามสมควร แต่บางทีมันจะสร้างค่านิยมที่ไม่ดีตามมาทีหลังอะสิครับ

ออฟไลน์ MystogaN

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 08:15:15 »
เห็นด้วยว่าอเมริกานี่ทิปตั้งแต่ไม่จิ้มฟันยันเรือรบจริงๆ ครับ ฮ่าๆๆๆๆ

ออฟไลน์ choke

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 10:49:24 »
เมื่อเดือนที่แล้วไปเอ็มโพเรี่ยม เอา CRV ไป ขับไปจากใต้ฝนตกตลอดเลยค่อนข้างสกปรก พอเข้าไปถึงลานจอด เจอพี่ยามก็ยกกรวยให้จอดหน้าประตูทางเข้าห้างด้านใน ยังงงอยู่เลยครับว่าทำไมได้จอดตรงนี้เพราะเห็นว่ามีแต่รถแพงๆ หลายๆล้านจอดทั้งนั้นเลย และรถผมก็ป้ายตจว. สงสัยพี่ยามคงเบลอ ;D

ออฟไลน์ accidenty

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 14:02:50 »
เอาที่คณะผมก็พอครับ ผมขับ teana j32 ไป ไล่ไม่ให้จอดในที่จอด พอวนมาอีกรอบ มีรถกระบะจอดอยู่ ถามเค้าเค้าบอก "แม่ค้าตลาดนัดในโรงบาลเค้าต้องขายของเลยให้จอด" เออดีเว้ย แม่ค้าจอดได้ แต่ นักศึกษาที่ต้องทั้งเรียนทั้งทำงานไปด้วยเนี่ยไม่ให้จอด

แต่พอวันที่พ่อผมต้องมาคณะ นั่ง cayenne มาพี่แกโบกให้จอดที่จอดคณบดีเฉยเลย - -

แล้วผมเคยกับน้องเทียน่าคันเดิมนี่แหละ ครอบครัวไปทานข้าวที่ดุสิต พี่ผมขับ cls นำคันแรก ผมขับต่อคันที่สอง พ่อนั่งcayenne มาคันที่สาม รปภ เห็นพี่ผมก็โบกหาที่จอดให้(แต่ไม่ใช่ VIP) แล้วไล่ผมขึ้นที่จอดรถนรก(ใครเคยไปจะรู้ ว่ารถที่ยาวกว่า civic ขึ้นไปขูดบ่อยมาก พ่อผมคันหลังก็โบกให้จอดหน้าทางเข้าเลย สรุป....ผมควรนั่งมากับใครสักคนสินะ

อยากบอกว่าโดยส่วนตัวถ้าตามห้าง  อะไรพวกนี้ผมไม่ค่อยสน นะ แบบเออ ผมก็ยังเด็กๆอยู่ วนหาที่จอด จอดซ้อนคัน จอดทางขึ้นอะไรก็ได้ รถก็ไม่ได้แพงอะไร ที่จอดก็ไม่ได้แตกต่างกันมาก แล้วทางเข้าห้างก็ไม่ได้ไกลกว่ากันมาก แต่ถ้าเป็นผู้ใหญ่ใช้รถแพงๆไป ให้จอดที่ VIP ก็โอเค แต่อย่างที่คณะเนี่ย แย่ไป ผมต้องมาเรียน ขับเองจอดเอง แต่ผู้ใหญ่มีคนขับรถให้ แทนที่จะให้ไปวนหา พี่แกก็โบกให้จอดงี้ แล้วโรงแรมก็อีก ที่จอด VIP ผมไม่แตะอยู่แล้วผมใช้รถญี่ปุ่น แต่ที่จอดธรรมดาเนี่ย คุณโบกให้แต่เบ้นซ์ บีเอ็มไปจอด ไล่ผมขึ้นไปจอดอาคารที่ขึ้นลำบากๆเดินไกลๆ ถามว่าผมก็ลูกค้าหรือเปล่าล่ะ ถ้าจะกั้นโซนวีไอพีก็ควรจะกั้นไว้ให้มันเคลียร์ๆ ไม่ใช่โบกเอาตามความคิดของ รปภ

ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ออฟไลน์ Appenzell Swiss

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 14:44:33 »
ไม่ชอบการทิปครับ รู้สึกเหมือนโดนไถเงินเลย เขาไม่ได้ทำเพราะยอมรับนับถือคนรวยหรอกครับ ถ้าเจอแบบBM MB  มันเป็นหน้าที่เป็นงานของเขาอยู่แล้ว ถ้าอยากได้เงินเพิ่ม ก็ไปทำอย่างอื่นเสริม ไม่ชอบมักง่าย

ผมชอบความคิดของคนยิวครับ เงินที่เขาจ่ายไป ต้องได้รับผลคุ้มค่าจนบางทีเกินคุ้ม(ผมไม่เห็นด้วยเรื่องความงกนะ) และไม่ยอมให้ใครเอาเปรียบ คนไทยยอมอะไรง่าย โดนโกงนิดๆหน่อยๆก็ยอม

บางที RR สบายใจกว่าครับ ลุงบอกบางคนไม่รู้หรอกว่าเท่าไร สำหรับคนที่ไม่สนใจเรื่องรถ
สภษ.(Proverb)14:15 คนเขลาเชื่อถือวาจาทุกอย่าง แต่คนหยั่งรู้มองดูว่าเขากำลังไปทางไหน

ออฟไลน์ panerai

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 15:47:30 »
 ผมก็เคยเจอเรื่อยๆ แต่มีรอบนึงขับผ่าน reserve parking ของเกรย์ TSL รปภ ดึงแผงกั้นให้จอดเฉยเลย ทั้งๆที่คันที่ผมขับซื้อที่ Carmax กรอบป้ายทะเบียนก็สวมโชว์หราอยู่ชัดเจน 555+  ;D (ที่ลานจอดเมืองทอง)

ออฟไลน์ chaiz

« ตอบกลับ #56 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 16:07:34 »
อา ไม่ค่อยมีประสบการณ์แบบนี้เลยครับ มีบัตรแค่ plat Kbank (CTW) กับ VIZ card พาราไดซ์ แต่ส่วนใหญ่ก็เต็มแทบจะทุกครั้ง

ก็วนหาที่จอดไป อิอิ

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #57 เมื่อ: เมษายน 25, 2012, 19:28:15 »
เมื่อเดือนที่แล้วไปเอ็มโพเรี่ยม เอา CRV ไป ขับไปจากใต้ฝนตกตลอดเลยค่อนข้างสกปรก พอเข้าไปถึงลานจอด เจอพี่ยามก็ยกกรวยให้จอดหน้าประตูทางเข้าห้างด้านใน ยังงงอยู่เลยครับว่าทำไมได้จอดตรงนี้เพราะเห็นว่ามีแต่รถแพงๆ หลายๆล้านจอดทั้งนั้นเลย และรถผมก็ป้ายตจว. สงสัยพี่ยามคงเบลอ ;D
กำลังคิดอยู่พอดีเลย ว่ารถคลุกฝุ่นก็ดูเหมาะสมที่จะโชว์ดีครับ