ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนสอบถามเส้นทางหน่อยครับ  (อ่าน 3886 ครั้ง)

ออฟไลน์ modtuanid

• Jr. Member
  • **
ขอรบกวนสอบถามเส้นทางหน่อยครับ
« เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 11:30:22 »
วันพรุ่งนี้จะไปที่สถานทีขนส่งปิ่นเกล้าตอนเย็นๆประมาณ 17.30-18.00 น. ครับ
อยากถามเส้นทางจาก ม.เทคโนโลยีพระจอมเกล้าธนบุรี ไปที่นั่นหน่อยครับ
พอดีไม่ชำนาญทางในโซนแถวๆปิ่นเกล้าครับ เอาแบบหนีรถติดได้ยิ่งดีครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: ขอรบกวนสอบถามเส้นทางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 13:10:50 »
มีแนวโน้มว่า อาจจะไม่ต้องขึ้นทางด่วน แต่อาจจะต้องอ้อมขึ้นวงแหวน กาญจนาภิเษก หนะครับ
อ้อมไกลหน่อย แต่ไม่น่าจะติดในช่วงเย็น

ออฟไลน์ Arty

• **
  • ???????????????...
Re: ขอรบกวนสอบถามเส้นทางหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 13:53:31 »
จากพระจอมเกล้าธนบุรีนะครับ จะไปขนส่งสายใต้ใหม่ใช่มั้ยครับ
ไปออกทางเส้นที่ไปวัดพุทธบูชา (สามแยกนาหลวง เลี้ยวขวา) แล้วไปออกถนนพระราม 2 เส้นทางนี้น่าจะทราบใช่มั้ยครับ
ก็วิ่งไปตามถนนพุทธบูชาไปเรื่อยๆ ก็จะไปออกถนนพระราม 2 ได้
เลี้ยวซ้ายไปตามเส้นพระราม2 ตรงไปเรื่อยๆ แล้วไปเลี้ยวเข้าถนนวงแหวนรอบนอก (กาญจนาภิเษก) นะครับ
ตรงจุดเลี้ยวเข้าวงแหวนรอบนอกเนี่ย สังเกตุดีๆ นะครับ ไปตามป้ายที่บอกว่าไป บางแค มันจะงงๆ นิดนึงตรงนั้น
จากนั้นวิ่งไปตามถนนวงแหวนรอบนอก จนถึงจุดตัดถนน ปิ่นเกล้า - นครชัยศรี ก็ให้เลี้ยวขวาเข้าเส้นปิ่นเกล้า นครชัยศรี
ขนส่งสายใต้ใหม่จะอยู่ทางขวามือของเรานะครับ(อยู่ทางฝั่ง ขาออก)
เส้นทางนี้รถไม่น่าจะติดครับ...
ข้างล่างเป็นลิงก์เส้นทางใน google map นะครับ..

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 02, 2009, 13:57:28 โดย Arty »

ออฟไลน์ benley

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 20:31:42 »
เส้นทางที่ท่านบนแนะนำมา ดีที่สุดแล้วครับ อาจจะดูอ้อมไปหน่อย
ส่วนเรื่องรถติด ไม่น่าจะครับ แต่ที่แน่ๆเวลาแบบนั้นรถน่าจะเยอะในระดับนึงครับ
ยังไงก็ระวังหน่อยนะครับ เส้นนั้นชอบมีคนวิ่งข้ามถนน แล้วโดนชนไปหลายรายแล้ว

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 20:41:51 »
พี่ๆข้างบนก็ตอบกันชัดเจนดีเลยครับ

ออฟไลน์ hong_G

• Sr. Member
  • I aM HoNG
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 02, 2009, 23:36:11 »
แบบที่บนๆ ว่าเลยครับ เวลานั้น เข้ามาแถว วงเวียนใหญ่ จรัญ ได้ติดโหดแน่ๆ

จาก มจธ. หาทางออกมาที่พระราม 2 แล้วไปทางวงแหวนกาญจนาภิเษก แบบที่เพื่อนๆบอก เร็วสุดแล้ว ณ เวลาแบบนี้

ออฟไลน์ modtuanid

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 01:18:42 »
ขอบคุณทุกคนมากครับ  :)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 03, 2009, 14:32:13 »
ตามที่พี่ๆข้างบนบอกนั่นละครับ

เร็วสุดละ

ว่าแต่คุณ modtuanid เรียนที่ มจธ. หรอครับ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ