ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิวสเปรย์เคลือบเงาและปกป้องยางรถยนต์ TESCO (สเปรย์ทำความสะอาดยางรถยนต์)  (อ่าน 23463 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
สวัสดีครับ หลังจากไปยืนเลือกอยู่นาน เจอตัวนี้ราคาถูกดี ถ้าจำไม่ผิดอยู่ที่ 79 บาท 450ml
เป็นของที่ผลิตในประเทศไทย
ดูไว้แล้ววันหลังว่าจะมาซื้อ ขายหมดซะงั้น ขายดี คงเพราะราคาถูกกว่าตัวอื่นๆ

ที่ซื้อมาใช้หลักๆเพราะ รถเอาไปจอดทำสี ยางเลยเริ่มดูเก่า และหมาที่บ้านชอบฉี่ใส่ล้อ

อีกอย่างที่ลองใช้ตัวนี้ต้องการแบบสเปรย์เพราะคิดว่าใช้งานง่ายและสะดวกสบายไม่เลอะมือ
ตัวนี้เป็นซิลิโคนแว๊กซ์ ฉีดแล้วเงาดี เหมือนใหม่เลยครับ กลิ่นไม่แรงมากครับ เห็นบอกกลิ่นหอมธรรมชาติ กลิ่นกำลังดี ไม่ฉุนครับ
ป้องกันหมาฉี่ได้ด้วย จากที่ฉีดแล้วหมาที่บ้านไม่เคยฉี่อีกเลย ปกป้องกันหมาฉี่ได้
ระยะเวลาที่ต้องฉีดซ้ำ เท่าที่สังเกต รถใช้งานทุกวัน ประมาณ 2 อาทิตย์ควรจะฉีดอีกครั้ง

หัวฉีดจะเป็นแบบสั้นๆ ไม่มีหัวต่อ ฉีดเยอะๆก็จะเลอะมือบ้างนิดหน่อยครับ

รูปยางก่อนฉีด ยางในรูปผ่านการฉีดมาแล้วเมื่อ 2 อาทิตย์ที่แล้วครับ เลอะพอควร

สามารถฉีดตอนล้อเปียกหรือหลังล้างรถก็ได้ครับ
หลังจากเขย่าขวดแล้วก็ฉีดออกมาเป็นโฟมขาวๆดังรูป

จากราคา 79 บาท รู้สึกประทับใจ ใช้งานง่าย เร็วไว ไม่ต้องมาคอยขัดเหมือนก่อน สบายครับ
ทิ้งไว้ซักพัก ฟองก็เริ่มจะหายไปกลายเป็นน้ำไหลลงมาตามขอบยาง พร้อมคราบสกปรก

ทิ้งให้ไว้พักผมก็เข็ดออกด้วยผ้า จะมีคราบดำๆ น้ำตาลติดมากับผ้าเพียบเลย
เสร็จแล้วล้อก็ออกมาสวยเหมือนใหม่ในราคาเบาๆ และไม่เปลืองแรงเลยครับ ภาพไม่ค่อยชัดเพราะถ่ายในโรงรถแสงน้อยไปหน่อยครับ

ขอบคุณที่อ่านกันนะครับ
 ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 29, 2012, 20:19:37 โดย udis »

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
Re: รีวิวสเปรย์เคลือบเงาและปกป้องยางรถยนต์ TESCO
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 19:07:25 »
แม็กซ์สีแนวได้ใจจริงๆครับ เข้ากับสีรถมาก เท่ห์ไปอีกแบบ

ปล. รอบนี้ไม่แถมรูปเจ้าตูบแล้วหรอครับ (แอบติดใจในความน่ารัก)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Re: รีวิวสเปรย์เคลือบเงาและปกป้องยางรถยนต์ TESCO
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 19:34:31 »
อิอิ ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกัน
บางช่วงลดเหลือ69ด้วยนะครับ
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 19:36:10 »
แม็กซ์สีแนวได้ใจจริงๆครับ เข้ากับสีรถมาก เท่ห์ไปอีกแบบ

ปล. รอบนี้ไม่แถมรูปเจ้าตูบแล้วหรอครับ (แอบติดใจในความน่ารัก)

ตามคำขอครับ อากาศร้อนกับอายุมากแล้ว เลยนอนกันเป็นส่วนใหญ่ครับ

หมูดุดกำลังง่วง ก่อนถ่ายนอนอยู่ พอถ่ายจะชูหัวขึ้น คือบอกว่าอย่ายุ่ง จะหลับจะนอน ห้ามรบกวน

WINKUNG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 21:08:14 »

ตามคำขอครับ อากาศร้อนกับอายุมากแล้ว เลยนอนกันเป็นส่วนใหญ่ครับ

หมูดุดกำลังง่วง ก่อนถ่ายนอนอยู่ พอถ่ายจะชูหัวขึ้น คือบอกว่าอย่ายุ่ง จะหลับจะนอน ห้ามรบกวน

ไม่ทราบว่าพันธุ์อะไรครับ ?

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 21:18:33 »

ไม่ทราบว่าพันธุ์อะไรครับ ?

ผสมน่ะครับ เชาเชาครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
เอารูปมาแชร์ครับ ใช้อยู่เหมือนกัน ดีและประหยัด ;D

เจ้าหมาน้อยอายุกี่ขวบแล้วอ่าครับ เลี้ยงในบ้านด้วยใจดีจัง (แม่ผมไม่ให้เลี้ยงในบ้าน ???)
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

เอารูปมาแชร์ครับ ใช้อยู่เหมือนกัน ดีและประหยัด ;D

เจ้าหมาน้อยอายุกี่ขวบแล้วอ่าครับ เลี้ยงในบ้านด้วยใจดีจัง (แม่ผมไม่ให้เลี้ยงในบ้าน ???)

แก่แล้วครับ 7 ขวบได้ อายุเยอะแล้วไม่ค่อยซนแล้วครับ คุยกันรู้เรื่อง ตลกดี กวนบ้างเล็กน้่อยครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ domo24

• Full Member
หาอยู่พอดีเลย ไปซื้อบ้างดีกว่า
BMW 318i e36 94'
Benz C220 Elegance 94'
Toyota AE100 96'
Toyota Prado lc90 00'
Toyota VX100 06'
Toyota Altis 10'
Chevrolet Cruze 12'
Chevrolet Captiva 13'
Toyata Yaris 15'

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
คุณ udis ใช้ยาง LM703 เงียบขึ้นไหมครับ ของผมใช้ DZ101 ไม่เงียบขึ้นเลย
ตอนนี้จะสองหมื่นรู้สึกเสียงจะดังดีกว่าตอนใหม่อีกครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 30, 2012, 23:58:53 โดย pee1818 »

คุณ udis ใช้ยาง LM703 เงียบขึ้นไหมครับ ของผมใช้ DZ101 ไม่เงียบขึ้นเลย
ตอนนี้จะสองหมื่นรู้สึกเสียงจะดังดีกว่าตอนใหม่อีกครับ

สวัสดีครับ นานมาแล้ว รู้สึกเท่าเดิมนะครับ เน้นยางหนาขึ้นไว้สู้หลุมครับ
แต่คราวหน้าผมกลับไปคบยางขนาดเดิมครับ เข้าโค้งสนุกกว่าเยอะครับ แต่แพงกว่าแน่ๆครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ TTL

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวจะลองซื้อมาใช้บาง
เพราะว่าอันที่ใช้อยู่ตอนนี้เป็นแบบสเปรย์พ่น ต้องเอาผ้าลูบอีกที่เลี่ยงไม่ได้ที่จะเลอะมือครับ เวลาโดนตอนเคือบติดมือล้างออกยากมากครับ
ไว้จะลองใช้ดูครับน่าจะสบายขึ้นเยอะ ...ของพวกนี้เวลาล้างรถเสร็จแล้วไม่ทำก็ดูเหมือนรถสกปรกก็เลยต้องทำมันอยู่ตลอด